Wizara ya Ujenzi na TANROADS kwanini 50km/hr nchi nzima?

Wizara ya Ujenzi na TANROADS kwanini 50km/hr nchi nzima?

VAPS

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2012
Posts
5,611
Reaction score
13,176
Kuhusu hifadhi ya barabara high way ni vyema wataalamu mlipanga japo mlikosea kuweka viwango sawa toka Dar hadi Kigoma, Mbeya, Mtwara nk

Tatizo la speed limit 50 kigezo kikubwa ni makazi ya watu. Binadamu wanatabia makazi kufuatia barabara na miondombinu.

Ushauri
-Mlipaswa kuondoa usumbufu miji na mipaka yake amabayo imeendelezwa say 80% road reserve iwe 30M.
-Viunga nje ya mji road reserve iwe mita say 100M.

Ili hoja makazi ya watu yawe mbali na high way risk kuruhisu mwendo zaidi speed 50. Tafadhali turekebishe sheria hii, vinginevyo taifa letu soon mwendo rasmi wa juu high way utakuwa 50 ama chini ya hapo.
 
Kuhusu hifadhi ya barabara high way ni vyema wataalamu mlipanga japo mlikosea kuweka viwango sawa toka Dar hadi Kigoma, Mbeya, Mtwara nk

Tatizo la speed limit 50 kigezo kikubwa ni makazi ya watu. Binadamu wanatabia makazi kufuatia barabara na miondombinu.

Ushauri
-Mlipaswa kuondoa usumbufu miji na mipaka yake amabayo imeendelezwa say 80% road reserve iwe 30M.
-Viunga nje ya mji road reserve iwe mita say 100M.

Ili hoja makazi ya watu yawe mbali na high way risk kuruhisu mwendo zaidi speed 50. Tafadhali turekebishe sheria hii, vinginevyo taifa letu soon mwendo rasmi wa juu high way utakuwa 50 ama chini ya hapo.
Ni ngumu Sana kubadilisha. Waliokosea ni vijana wa 80s na 90s. Wangekuwa na vishen wakati huo wangeboresha mifumo yote nchini kwa urahis kwasababu idadi ya watu ilikuwa ndogo maeneo kama upanga kulikuwa pori tu.
 
Kuna siku nilipita bypass Arusha,nikapigwa tochi.Nikaandikiwa,nilikataa kutoa ya kubrash viatu
Hii imekaaje?
 
Hili wazo lipelekwe bungeni likajadiliwe
Bado tunayo fursa kuboresha, miji na maeneo mengi hayana mipango miji, na iliyopo ni maelekezo baada ya ukomo hati 100m+ Road reserve;
Watoto na wananchi waweze furahia miji , maeneo kucheza, maegesho magari, Usalama, miti
Na eneo la kutosha future development miundombinu mbila garama za ziada na misuguano.
Kwa road reserve hii ya 30 M zipo shuhuda za ajali nyingi magari hitalafu kuparamia majengo, wananchi na huduma.
 
Nadhani tunaupungufu wa kujibu hoja ngumu, kila hoja inayokuja tunatoa majibu ya fikra ya leo wala hatuangalii kesho, siku moja niliwaza hivi miaka ishiri ijayo barabara zote zitakiwa na speed ya 50km/h kila mahali?,. maana ongezeko la watu nikubwa na watu wanajenga kufuta barabara ilikupata huduma, kwahiyo itakuwa 50 kutoka Dar hadi Morogoro ikiwa eneo hilo lote litakaliwa na watu?. hatuna ubunifu wa kuweka cross roads kama mahandaki au vivusha watu mijini. jambo hili litatuletea msongamano wa magri usio na sababu na gharama yakuja kubadili mfumo huu itakuwa ghari sana, maana ni bora tukaanza sasa wakati bado tatizo ni dogo.

Fikira ya 50 kama suruhu ya kupunguza ajali imepitwa na wakati, lazima tutafute njia mbadala.
 
Mahali pengine pamewekwa 50 wala hakuna cha shule wala makazi mfano unapotoka Morogoro ukishapita Msolwa baada ya shule ya Emperial kuna 50 mfululizo unajiuliza za nini mahali pale?
 
Kuhusu hifadhi ya barabara high way ni vyema wataalamu mlipanga japo mlikosea kuweka viwango sawa toka Dar hadi Kigoma, Mbeya, Mtwara nk

Tatizo la speed limit 50 kigezo kikubwa ni makazi ya watu. Binadamu wanatabia makazi kufuatia barabara na miondombinu.

Ushauri
-Mlipaswa kuondoa usumbufu miji na mipaka yake amabayo imeendelezwa say 80% road reserve iwe 30M.
-Viunga nje ya mji road reserve iwe mita say 100M.

Ili hoja makazi ya watu yawe mbali na high way risk kuruhisu mwendo zaidi speed 50. Tafadhali turekebishe sheria hii, vinginevyo taifa letu soon mwendo rasmi wa juu high way utakuwa 50 ama chini ya hapo.
Tena hiyo speed iliwekwa enzi ambayo gari la kisasa ni land rover 109
 
Nadhani tunaupungufu wa kujibu hoja ngumu, kila hoja inayokuja tunatoa majibu ya fikra ya leo wala hatuangalii kesho, siku moja niliwaza hivi miaka ishiri ijayo barabara zote zitakiwa na speed ya 50km/h kila mahali?,. maana ongezeko la watu nikubwa na watu wanajenga kufuta barabara ilikupata huduma, kwahiyo itakuwa 50 kutoka Dar hadi Morogoro ikiwa eneo hilo lote litakaliwa na watu?. hatuna ubunifu wa kuweka cross roads kama mahandaki au vivusha watu mijini. jambo hili litatuletea msongamano wa magri usio na sababu na gharama yakuja kubadili mfumo huu itakuwa ghari sana, maana ni bora tukaanza sasa wakati bado tatizo ni dogo.

Fikira ya 50 kama suruhu ya kupunguza ajali imepitwa na wakati, lazima tutafute njia mbadala.
Tunahitaji Wenye ushawishi mkubwa walisemee hili lifanyiwe kazi ,kupunguza aibu kwa wafanya maamuzi wa kizazi hiki.
 
Bado serikali zetu hazijawekeza vya kutosha kwenye usalama wa watu na umuhimu wake.

Hivi Kwa mfano Wakati wa ujenzi wa Reli ya SGR Kwa nini pasijengwe Barabara ya Mwendo Kasi pembezoni ambayo itakuwa inalipiwa na kupita magari serikali.

Yani Kwa mfano mtu ana Gari yake yenye soidi 240 Mil/HRS analipia 10 akipita njia hiyo na Haina kusimama simama bila sababu.

Haki kadhalika Reli inayotoka Dsm kwenda Moshi au Arusha ingekua na Barabara pembeni yake na iwe ya kulipia. Kwanza Safari inakua fupi mana Reli Haina kona milima mingi .
 
Kwa Pale Arusha ambapo kuna 4ways kutoka sakina hadi tengeru nilikuta 50KMS kwa saa; nafikiri ni matumizi mabaya ya raslimali za taifa; kwani kimsingi haijatoa tofauti ya kuendesha ikiwa 2way na sasa 4ways zaidi ya kupendezesha mji...
Nirudi kwenye Hoja
Naona Ipo haja ya kuekeza kwenye vivuko vya watembea kwa miguu tofauti na matuta na kuchora mistari ya sasa. Tunaweza kujifunza kwa wenzetu mf; India ambapo wanavivuko simple na vinafanya kazi vizuri na sio likivuko kama la Ubungo ambapo gharama yake inaweza kujenga vivuko takribani 20 hivi
 
Back
Top Bottom