WIKILEAKS: Insight Kuhusu Idara ya Uhamiaji na vyombo vya usalama


Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
41
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 41 0
Katika Wikileaks cabale 06DARESSALAAM1944 tunaona namna mfumo wa taifa letu wa uhamiaji unavyofanya kazi, mapungufu yake na uwezo wake na mpinang yake. Siju tumefikia wapi

  • Tunano msisistizo na Mkazo mkubwa wa usalama uko kwenye POE za anga na Namanga pekee.
  • Tunaona ofisa wa uhamiaji uhamiaji akisema hakuna ushirikiano wa kupeana taarifa na vyombo vingine. Kosa ambalo wamrekani wanajutia mpaka leo
Baadhi ya Nukuu

In 2004, the GOT began developing the visa system and by early 2006, the GOT started to pilot the system at three major points of entry: Dar es Salaam International Airport (DIA), Kilimanjaro International Airport (KIA) and Zanzibar International Airport (ZIA). The GOT's plan is to deploy the system at over 50 points of entry and diplomatic missions abroad. He said that the Immigration Department had a system of "grading" entry points (large, medium and small) based on their size and that the system would be rolled out to the "large" entry points first over the next several years. A Dutch contractor developed and implemented the system but the GOT has provided full funding for the project, according to Ulongi.
........................................
Although Ulongi noted that the GOT had various watchlists, he explained that the GOT did not have any "master list" and that information sharing between Tanzania's police force, intelligence service and Immigration Department was limited. "The police and the Tanzanian Intelligence Service (TIS) are supposed to give us names for the Prohibited Immigrants Lists, but they often don't," he said, highlighting the relatively low level of information sharing within the GOT.............................
Soma cable kamili Zimefichuka » Blog Archive » GLOBAL PURSUIT OF TERRORIST INFORMATION
Au kaisome from original source Cable Viewer

Note:
taarifa hiyo imekuwa created 19.12.2006 . Where are we now?
 
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined
Jun 19, 2010
Messages
3,105
Likes
20
Points
135
VUVUZELA

VUVUZELA

JF-Expert Member
Joined Jun 19, 2010
3,105 20 135
Idara ya uhamiaji wanajua wakibanwa sana basi ule ulaji wa kutoa work permits bwerere utaisha
 
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined
Feb 29, 2008
Messages
5,971
Likes
41
Points
0
Mtazamaji

Mtazamaji

JF-Expert Member
Joined Feb 29, 2008
5,971 41 0
Sasa kama ni kweli mtuhumiwa wa kutorosha wanyama raia pakisatan ameweza kuondoka nchini tena kupitia uwanja wa nege DIA Basi ni kweli cable hiyo inavyosema . vyombo vya usalam havipeani habaari vinavyotakiwa kupeana. mambo yapo kama yalikyokuwa mwaka 2006.

Hilo ni Moja ya kosa walilfanya wamarekani na hivyo kujikuta kwenye matatizo ya September 11.

Tujiulize huyo raia wa pakistan kama kaweza kuondokea uwanja wa DIA( JKN) ni wahalifu wangapi wanaingia na kutoka kirahisi kupitia mipaka ya kagera, Kigoma, Tarime n kwingineko
 
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2009
Messages
2,582
Likes
43
Points
0
Arafat

Arafat

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2009
2,582 43 0
Sasa kama ni kweli mtuhumiwa wa kutrshw awanyama raia paisatan ameweza kuonoaka nchini tena kupitia uwanja wa nege DIA Basi ni kweli cable hiyo inavyosema . vyombo vya usalam havipeani habri vinavyotakiwa kupeana. mambo bao yao kama 2006.

Hilo ni Moja ya kosa walilfanya wamrekani na hivyo kujikuta kwenye matatizo ya September 11.

Tujiulize huyo raia wa pakistan kama kaweza kuondoea uwanja wa IA ni wahalifu wangapi wanaingia na kutoka kirahisi kupitia mipaka ya kagera, Kigoma, Tarime,
Kuna aliwai kuingia na AK47 uwanja wa Mwalimu Nyerere Airport nikashangaa sana! Pale wapo kibisha zaidi na hasa kusumbua ngozi nyeusi tu.
 
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined
Jul 10, 2007
Messages
4,882
Likes
58
Points
135
Bongolander

Bongolander

JF-Expert Member
Joined Jul 10, 2007
4,882 58 135
Sasa kama ni kweli mtuhumiwa wa kutorosha wanyama raia pakisatan ameweza kuondoka nchini tena kupitia uwanja wa nege DIA Basi ni kweli cable hiyo inavyosema . vyombo vya usalam havipeani habaari vinavyotakiwa kupeana. mambo yapo kama yalikyokuwa mwaka 2006.

Hilo ni Moja ya kosa walilfanya wamarekani na hivyo kujikuta kwenye matatizo ya September 11.

Tujiulize huyo raia wa pakistan kama kaweza kuondokea uwanja wa DIA( JKN) ni wahalifu wangapi wanaingia na kutoka kirahisi kupitia mipaka ya kagera, Kigoma, Tarime n kwingineko
Mkuu mipaka yetu na forodha zetu ziko very porous. Ukisikia watanzania wanaokamatwa na dawa za kulevya nje wanaotoka DIA huwa wanapitia sehemu ya VIP, na wengine wakitaka kuingiza vitu visivyotakiwa kuingia wanapiga simu tu. Serikali ikiamua ku-deal na tatizo hilo inaweza, tatizo ni kuwa haitaki na haina haja.
 
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2008
Messages
3,957
Likes
647
Points
280
Ndjabu Da Dude

Ndjabu Da Dude

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2008
3,957 647 280
Mkuu mipaka yetu na forodha zetu ziko very porous. Ukisikia watanzania wanaokamatwa na dawa za kulevya nje wanaotoka DIA huwa wanapitia sehemu ya VIP, na wengine wakitaka kuingiza vitu visivyotakiwa kuingia wanapiga simu tu. Serikali ikiamua ku-deal na tatizo hilo inaweza, tatizo ni kuwa haitaki na haina haja.
You may be right. nadhani binafsi nilishawahi kushuhuda kitu kama hii mara ya mwisho nilipowasilia JKN. Mdada mmoja Mswahili tumekuja na ndege moja alikuwa na masanduku makubwa kama matatu, na hakupita hata customs, wakamwambia asubiri hadi "mwenyeji" wake atokee.

Lakini binafsi customs walinisimamisha na kuniamuru nifungue masanduku yangu yote pamoja na kutaja gharama ya mali nilizokuja nazo ambazo nyingi zilikuwa ni vizawadi kwa mtoto, familia, ndugu na jamaa.

Hapohapo afisa wa customs ananiambia pembeni kwa Kiswahili nimpe kiasi fulani cha pesa aniruhusu nitoke, lakini baada ya kukataa ombi la rushwa, hapo ndipo ikazuka tafrani kubwa mbele ya Customs, Polisi na abiria wengine ambayo ilidumu kwa saa kama mbili ambapo baadaye niling'amua kuwa sitashinda game na ikabidi nilipe tu kodi waliyodai yote kulingana na kuropoka kwangu tu thamani ya mali niliyokuwa nayo, baada ya wao kuniuliza trick question yao eti una mali ya thamani gani kwenye mzigo wako? Yote hayo yanafanyika huku yule mdada mwenye masanduku manne makubwa tuliyekuja ndege moja ametulia tuli pembeni akisubiri mpambe wake aje kumwokoa mbele ya Customs, TRA na Polisi. Nimeondoka airport, yule mdada nimemwacha na masanduku yake amabayo customs hawakudiriki kuyachunguza kama walivyonifanyia,sembuse Wazungu kibao na watu wengine wenye ngozi nyeupe ambao wote waliruhusiwa kupita bila mizengwe.
 
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined
Feb 8, 2011
Messages
13,528
Likes
8,008
Points
280
MTAZAMO

MTAZAMO

JF-Expert Member
Joined Feb 8, 2011
13,528 8,008 280
Uhamiaji ifumuliwe! Imeoza kabisa kwa rushwa! Hawana mbinu kugundua wadanganyifu na watumishi wengine wanajua ukweli lakini ndio system ya ulaji!
 
JamboJema

JamboJema

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2011
Messages
1,148
Likes
31
Points
145
JamboJema

JamboJema

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2011
1,148 31 145
Idara ya uhamiaji wanajua wakibanwa sana basi ule ulaji wa kutoa work permits bwerere utaisha
Nijuavyo mimi work permits hazitolewi na Uhamiaji bali Idara ya Kazi ya Wizara ya Kazi....
 
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined
Jan 1, 2011
Messages
9,752
Likes
40
Points
0
B

Bajabiri

JF-Expert Member
Joined Jan 1, 2011
9,752 40 0
Kwa mda mrefu nimeendelea kuckia tatzo la uhamiaji,wahucka hawajui?
 

Forum statistics

Threads 1,215,088
Members 463,007
Posts 28,535,303