• Mpendwa mteja, tunakusihi jitahidi kuosha mikono kwa maji safi na sabuni mara kwa mara na kwa siku chache hizi jaribu kutulia nyumbani kuepusha maambukizi ya #CORONAVIRUS

Wiki tatu kesi bado iko polisi,..nifanyeje?

S

SuperSami

Member
Joined
Apr 27, 2014
Messages
30
Points
95
S

SuperSami

Member
Joined Apr 27, 2014
30 95
Bosi wangu alikamatwa na Polisi tarehe 28 mwezi May 2019. Akalala mahabusu siku 3 akatoka kwa dhamana. Lakini tangu hapo anaambiwa aripoti polisi kila wiki ila kesi bado haijapelekwa mahakamani hadi leo.
Mtu aliyeshitaki anaidai kampuni na sio mtu binafsi aliyekamatwa,...lakini yeye akaenda kumkamata kiongozi wa kampuni na kusema amejipatia hela kwa njia ya udanganyifu.

Tunatafuta ushauri wa kisheria tufanyeje ili kesi ipelekwe mahakamani ambako ndiko haki hupatikana?
 
EP PRO

EP PRO

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2013
Messages
7,544
Points
2,000
EP PRO

EP PRO

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2013
7,544 2,000
Bosi wangu alikamatwa na Polisi tarehe 28 mwezi May 2019. Akalala mahabusu siku 3 akatoka kwa dhamana. Lakini tangu hapo anaambiwa aripoti polisi kila wiki ila kesi bado haijapelekwa mahakamani hadi leo.
Mtu aliyeshitaki anaidai kampuni na sio mtu binafsi aliyekamatwa,...lakini yeye akaenda kumkamata kiongozi wa kampuni na kusema amejipatia hela kwa njia ya udanganyifu.

Tunatafuta ushauri wa kisheria tufanyeje ili kesi ipelekwe mahakamani ambako ndiko haki hupatikana?
Hao polisi wanatengeneza mazingira ya hela.
 
toroka uje mjini

toroka uje mjini

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2017
Messages
1,586
Points
2,000
toroka uje mjini

toroka uje mjini

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2017
1,586 2,000
Mpigie Lugola
 
chizcom

chizcom

JF-Expert Member
Joined
Jul 31, 2016
Messages
2,372
Points
2,000
chizcom

chizcom

JF-Expert Member
Joined Jul 31, 2016
2,372 2,000
Bosi wangu alikamatwa na Polisi tarehe 28 mwezi May 2019. Akalala mahabusu siku 3 akatoka kwa dhamana. Lakini tangu hapo anaambiwa aripoti polisi kila wiki ila kesi bado haijapelekwa mahakamani hadi leo.
Mtu aliyeshitaki anaidai kampuni na sio mtu binafsi aliyekamatwa,...lakini yeye akaenda kumkamata kiongozi wa kampuni na kusema amejipatia hela kwa njia ya udanganyifu.

Tunatafuta ushauri wa kisheria tufanyeje ili kesi ipelekwe mahakamani ambako ndiko haki hupatikana?
kampuni gani aina mwanasheria, unajua kufungua kampuni lazima hiwe imejikamilisha kila idara.hata kama tatizo likitokea inajua jinsi ya kuanzia.
 
maliedo

maliedo

JF-Expert Member
Joined
Jan 15, 2012
Messages
1,335
Points
2,000
maliedo

maliedo

JF-Expert Member
Joined Jan 15, 2012
1,335 2,000
kampuni gani aina mwanasheria, unajua kufungua kampuni lazima hiwe imejikamilisha kila idara.hata kama tatizo likitokea inajua jinsi ya kuanzia.
Hakuna sheria kwamba kila kampuni ni lazima iwe na mwanasheria.na kuuliza hapa kutaka kupata mawazo mchanganyiko kutokana na uwepo wa watu mbali mbali
 
KIDUDU

KIDUDU

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2012
Messages
2,523
Points
2,000
KIDUDU

KIDUDU

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2012
2,523 2,000
Kuna kitu inaitwa corporate vail responsibility, ... Unakijua? Anyway nenda takukuru kawajulishe, hiyo kesi ilitakiwa kuwa mahakamani, Polisi wanataka kufnanya namna hapo
 
S

SuperSami

Member
Joined
Apr 27, 2014
Messages
30
Points
95
S

SuperSami

Member
Joined Apr 27, 2014
30 95
Kuna kitu inaitwa corporate vail responsibility, ... Unakijua? Anyway nenda takukuru kawajulishe, hiyo kesi ilitakiwa kuwa mahakamani, Polisi wanataka kufnanya namna hapo
Sina ufahamu wa kina kuhusu corporate veil lakini kidogo najua kuwa kesi ya kampuni lazima ianzie kwanza kushitakiwa/kudaiwa kampuni hadi itakapobainika kuwa kampuni haiwezi ndo mahakama itafanya ku pierce the veil of corporation na kuangalia nani alihusika kufanya labda fraud ndo awajibishwe.

Sasa polisi wameenda mojakwa moja ku pierce veil of corporate. Alichofanya boss aliomba mda ili kampuni iweze kumlipa huyo mtu, na wakaandikiana ahadi ya kuwa kampuni italipa. Lkn mda umeisha alioahidi boss na deni halijalipwa, tulitehemea kesi ikienda mahakamani labda itabadilishwa kutoka jinai iende kwwny madai lkn haipelekwi mahakamani polisi bado wanayo.
Kwa hiyo kumbe nikimwambia boss wangu aende takukuru kesi itapelekwa mahakamani?
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
39,171
Points
2,000
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
39,171 2,000
Poleni sana...

Polisi watakua wanatengeneza mazingira...


Cc: mahondaw
 
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2013
Messages
5,036
Points
2,000
B

BEHOLD

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2013
5,036 2,000
Hiyo ku"pierce vieil " imeingiaje hapo? Acheni utoto. Jikiteni kwenye mada, kuna tatizo la jinai hapo.

Cha kushukuru kapewa dhamana. Amuone mkuu wa kituo apate ufmbuz
 
S

SuperSami

Member
Joined
Apr 27, 2014
Messages
30
Points
95
S

SuperSami

Member
Joined Apr 27, 2014
30 95
Hiyo ku"pierce vieil " imeingiaje hapo? Acheni utoto. Jikiteni kwenye mada, kuna tatizo la jinai hapo.

Cha kushukuru kapewa dhamana. Amuone mkuu wa kituo apate ufmbuz
Samahani mkuu!
Mkuu wa kituo ndiye anayeamua kesi iende mahakamani au ibaki polisi?
Nadhani ipo sheria ya muda wa kupeleka kesi mahakamani, na huo mda nadhani umezidi ilitakiwa iwe imepelekwa mahakamani bila kujali ni jinai au madai.
Swali linauliza tufanyeje kisheria ili kesi ipelekwe mahakamani? Au ni kusubiri tu hadi polisi watakachoamua?
 

Forum statistics

Threads 1,405,605
Members 532,052
Posts 34,490,370
Top