WiFi camera "bila waya" — ukweli watu wengi hawaambiwi

WiFi camera "bila waya" — ukweli watu wengi hawaambiwi

Joined
May 10, 2012
Posts
19
Reaction score
17
Mteja mmoja aliniuliza wiki hii: "Kwa nini niende na kamera za waya wakati kuna za WiFi, bila usumbufu wa kuvuta cable?" Ni swali zuri, na nimeona wengi wananunua WiFi camera kwa sababu hii hii — kisha wanakwama.

Kwanza, neno "wireless" linadanganya kidogo. Kamera ya WiFi bado inahitaji waya wa umeme (power). Kwa hiyo si kwamba hakuna waya kabisa — unaondoa waya mmoja tu, wa data.

Pili, WiFi hupita kwa shida kwenye kuta za block. Kamera iliyo mbali na router, au nje ya nyumba, mara nyingi inakatika, inachelewa (lag), au inashindwa kurekodi pale unapoihitaji. Na ukiweka kamera nyingi kwenye WiFi moja, zinajaza mtandao — simu yako na internet nzima zinakuwa polepole.

Tatu, nyingi za bei rahisi zinategemea SD card ndogo ndani ya kamera. Kadi ikiharibika, au mwizi akiiba kamera, rekodi zote zimeenda nazo.

Si kwamba WiFi camera ni mbaya kabisa. Kwa mpangaji (tenant), au kamera moja-mbili ndani ya chumba karibu na router, inatosha. Lakini kwa duka, nyumba kubwa au kamera za nje — mfumo wa waya (PoE) ni imara zaidi: cable moja inabeba data na umeme kwa pamoja, haikatiki, na rekodi zinakaa kwenye NVR salama ndani.

Ushauri wangu: usiamue kwa "bila waya" peke yake. Amua kwa idadi ya kamera, umbali, na kama ni ndani au nje.

Mwenye swali la kuchagua kati ya WiFi na waya kwa mazingira yake, niko hapa — WhatsApp +86 186 1168 3168.

— Zhang YuWen
 
Eleza hizo camera kwaajili yann au kazi yake nn mana hawa wapangaji wetu wanahayo ma router WI-FI na wanawashauri wapangaji wezao kukonektiwa fafanua
 
Mteja mmoja aliniuliza wiki hii: "Kwa nini niende na kamera za waya wakati kuna za WiFi, bila usumbufu wa kuvuta cable?" Ni swali zuri, na nimeona wengi wananunua WiFi camera kwa sababu hii hii — kisha wanakwama.

Kwanza, neno "wireless" linadanganya kidogo. Kamera ya WiFi bado inahitaji waya wa umeme (power). Kwa hiyo si kwamba hakuna waya kabisa — unaondoa waya mmoja tu, wa data.

Pili, WiFi hupita kwa shida kwenye kuta za block. Kamera iliyo mbali na router, au nje ya nyumba, mara nyingi inakatika, inachelewa (lag), au inashindwa kurekodi pale unapoihitaji. Na ukiweka kamera nyingi kwenye WiFi moja, zinajaza mtandao — simu yako na internet nzima zinakuwa polepole.

Tatu, nyingi za bei rahisi zinategemea SD card ndogo ndani ya kamera. Kadi ikiharibika, au mwizi akiiba kamera, rekodi zote zimeenda nazo.

Si kwamba WiFi camera ni mbaya kabisa. Kwa mpangaji (tenant), au kamera moja-mbili ndani ya chumba karibu na router, inatosha. Lakini kwa duka, nyumba kubwa au kamera za nje — mfumo wa waya (PoE) ni imara zaidi: cable moja inabeba data na umeme kwa pamoja, haikatiki, na rekodi zinakaa kwenye NVR salama ndani.

Ushauri wangu: usiamue kwa "bila waya" peke yake. Amua kwa idadi ya kamera, umbali, na kama ni ndani au nje.

Mwenye swali la kuchagua kati ya WiFi na waya kwa mazingira yake, niko hapa — WhatsApp +86 186 1168 3168.

— Zhang YuWen
Neno halisi CCTV camera. Ukiandika ''kamera'' tu ziko za aina nyingi. Nilikuwa nimeshangaa nikadhani uanazungumzia kamera za kupiga picha, nikawa sipati maana ya maelezo yako.
 
Haya wakuu, nawashukuru wote wawili.

macho_mdiliko, umenipa point — kweli nilipaswa kuandika 'CCTV camera', 'kamera' pekee inachanganya na za kupiga picha. Asante kwa kunielekeza.

kina kirefu, kazi ya kamera ni ulinzi tu — kurekodi na kukuonyesha kinachoendelea ukiwa mbali, kwenye simu yako. WiFi yenyewe hubeba picha tu kwenda kwenye simu/NVR; mpangaji aliyeko kwenye router hiyo haoni rekodi zako mpaka umpe ruhusa, hivyo faragha ipo salama. Chumba kimoja karibu na router, WiFi inatosha; nyumba nzima au nje, ya waya (PoE) ni imara zaidi — haikatiki. Uko eneo gani na una kamera ngapi? Nikupe mawazo. — Zhang YuWen, WhatsApp +86 186 1168 3168
 
Back
Top Bottom