Why UDSM is ranked number 1 , 2 and 3 in TANZANIA

Why UDSM is ranked number 1 , 2 and 3 in TANZANIA

Jamani ushindani wa vyuo sio mzuri, chuo ni chuo tu. lakini kila sehemu kuna ranking . hata mabata kuna bata mkubwa, mdogo. hata kichaa kuna kichaa zaidi, mwingine kidogo. haimaanishi kwamba udsm ndo ina best student. ila tu chu kama chuo kinakuwa graded number 1. kwa hiyo mi naamini kila chuo kinatoa wanafunzi bora na wenye kipawa. raisi kutoka ccm haimaanishi kuwa chadema si chama kizuri,. tuwe wepesi wa kufikiria jamani:bolt:

Actions speak louder than words.
Easily said than done.yafuatayo ni mambo ambayo yanadhihirisha ubora wa udsm.kwanza kabisa tukumbuke kuwa tz ilipata uhuru mwaka 1961 kabla ya uganda na kenya.cha kushangaza udsm hiyohiyo imepigwa ugepu na kenya ambayo ilichelewa kupata uhuru.uchumi wa tanzania ulikuwa ktk hali nzuri sana.cha kushangaza udsm hiyohiyo ambayo inatoa wanauchumi na viongozi bora wameshindwa kuleta mabadiliko mazuri ya kiuchumi.udsm hiyohiyo ambayo inachukua vichwa wanafunzi wake wameshindwa kufanya vizuri kwenye mashindano ya airtel english unashindwa unabadilishiwa kiswahili hola.wakati kenya ikiendelea kuzalisha million of dollars kupitia sekta ya kilimo sisi tumekalia mabishano ambayo si yenyekujenga.tukumbuke kuwa kwa ukubwa kenya ni ndogo kuliko tanzania.sisi tuna ardhi kubwa na pana lakini tume kuwa si wenye kupiga hatua.it is a high time now to have a positive attitude towards each university in tanzania.let us gather our strength, study hard and work for the progress of our nation and the future generation as well.
 
Ten reason this university of gifted students in the country is ranked number one. UDSM the only one. it acquare number 1 position ,number 2 position and 3. then SUA fourth



  • Access to the best professors.
  • Motivation atmosphere for students.
  • Opportunity to pursue any field.
  • Gud living experience.
  • Opportunity for internships and jobs
  • Largest Library system in Tanzania
  • Diversity
  • Great career opportunities
  • Large budget compared to others.
  • Leading in scientific researches
  • Best students in the country.
  • Book writings and publication.
  • Innovative capabilities.
  • Number of students is large compared to others
​INABIDI USALI SANA NA KUSHUKURU KAMA UMEPATA KUSOMA UDSM, IT IS A ONCE IN A LIFE TIME CHANCE.
VILAZA MTAJIJU, VILAZA MTAJIJU, VYUO VYA KATA MTAJIJU, AILI MGANDO MTAJIJU:flypig: WE FLY HIGH

EE Mungu tunaelekea wapi? mbona hamlinganishi UD na Havard? mbona hamtumii hata kigezo cha mwaka basi? jamani tokea leo linganisheni UD na KENYATA,MOI,MAKERERE,CAPETOWN,CAIRO,tofauti na hapo nyie wote wajinga
 
Ten reason this university of gifted students in the country is ranked number one. UDSM the only one. it acquare number 1 position ,number 2 position and 3. then SUA fourth



  • Access to the best professors.
  • Motivation atmosphere for students.
  • Opportunity to pursue any field.
  • Gud living experience.
  • Opportunity for internships and jobs
  • Largest Library system in Tanzania
  • Diversity
  • Great career opportunities
  • Large budget compared to others.
  • Leading in scientific researches
  • Best students in the country.
  • Book writings and publication.
  • Innovative capabilities.
  • Number of students is large compared to others
​INABIDI USALI SANA NA KUSHUKURU KAMA UMEPATA KUSOMA UDSM, IT IS A ONCE IN A LIFE TIME CHANCE.
VILAZA MTAJIJU, VILAZA MTAJIJU, VYUO VYA KATA MTAJIJU, AILI MGANDO MTAJIJU:flypig: WE FLY HIGH

Mkuu naona unaota...maana najua sikuhizi Muhimbili inasimama kama Chuo na sio school of medicine...sasa kama chuo hakina School of Medicine...sidhani kama kina kuwa kamili.
Labda tusubiri tuone..maana wenzenu UDOM tayari wamejipanga na kuwa na Medical School....nyie mmekiachia MUCHS....Yangu macho
 
EE Mungu tunaelekea wapi? mbona hamlinganishi UD na Havard? mbona hamtumii hata kigezo cha mwaka basi? jamani tokea leo linganisheni UD na KENYATA,MOI,MAKERERE,CAPETOWN,CAIRO,tofauti na hapo nyie wote wajinga

Mkuu soma hii
16th September 2010
By Phil Baty
Africa's universities barely feature in the rankings. Some think that for them to even attempt to join the rankings race is a waste of resources that should be focused on improving lives in the communities they serve.
"African universities face enormous challenges," says Goolam Mohamedbhai. As a former secretary general of the Association of African Universities, former president of the International Association of Universities and acknowledged expert on higher education across the continent, he is well placed to make the assessment.
"Africa inherited a higher education system that was a carbon copy of [that of] the powers that colonised it. Right from the beginning, Africa started on a wrong footing – well behind the starting line, so to speak.
 
Ten reason this university of gifted students in the country is ranked number one. UDSM the only one. it acquare number 1 position ,number 2 position and 3. then SUA fourth



  • Access to the best professors.
  • Motivation atmosphere for students.
  • Opportunity to pursue any field.
  • Gud living experience.
  • Opportunity for internships and jobs
  • Largest Library system in Tanzania
  • Diversity
  • Great career opportunities
  • Large budget compared to others.
  • Leading in scientific researches
  • Best students in the country.
  • Book writings and publication.
  • Innovative capabilities.
  • Number of students is large compared to others
​INABIDI USALI SANA NA KUSHUKURU KAMA UMEPATA KUSOMA UDSM, IT IS A ONCE IN A LIFE TIME CHANCE.
VILAZA MTAJIJU, VILAZA MTAJIJU, VYUO VYA KATA MTAJIJU, AILI MGANDO MTAJIJU:flypig: WE FLY HIGH




May be i don't know the meaning of Any Field. Au labda unasemea kipindi hicho wakati Ardhi,Muhimbili na SUA zikiwa bado ni colleges za UDSM.
 
kweli kwa staili hatutafika kila siku udsmmmmmmmmmmm...mpaka kelo je kingekuwa ndo havard siingekuwa balaaaa
 
is it worth giving being a UDSM student na mwingine akawa Mzumbe? Mbona mimi nimesoma hapo sioni tofauti yyte manake job niko na waliotoka mzumbe sua na kwingineko na kazi inapigwa kama kawa? nafikiri chuo hakiwez kumtoa noble laureate ila juhudi za mtu binafsi basi.

kupata GPA ya 4.5 haina maana ni kali kulko itokayo sua acheni ujinga someni watoto kazini hamuulizwi ulisoma chuo gani ama perform kwa standard ya chuo fulan bali perform at your employer's perfection.
 
Kiuzalendo/Kitaifa labda ni sawa, lakini ki kanda au kimataifa kazi ipo jamani, tupo nyuma
 
UDSM ni chuo cha kawaida sana.

Hakijawahi kutoa Nobel Laureate hata mmoja.

Na kusoma hapo haimaanishi wewe una akili.

Kila siku huku mtaani tunawakimbiza hao waliosoma hapo.

Watu kama Kikwete, Ridhiwani, na Sophia Simba kamwe hawawezi kunitisha. Na hao wote ni UDSM graduates na hao wawili wa mwisho ni graduates wa hiyo vaunted faculty of law ambayo kusema kweli haina ugumu wowote ila nadhani kwa vile lugha ya Kizungu ni janga la kitaifa ndiyo maana huwa inaaminika kwa baadhi ya watu kuwa sheria ni ngumu sana. Hapana, haina ugumu wowote ule.

Watu wana hasira walishabeba maboksi mpaka mabega yakachubuka,..., effect ya kukimbia umande. Ukiona mtu anajinyanyua nyanyua, oooh sijui nini hunitishi, get a hint! ..... nani kasema kuwa ud graduates wanakutisha wewe?
 
Thread yako inahitaji data ili kui-support claim yako kuonyesha kwamba wewe umemaliza UDSM na kiwango chako kiko juu! In other words, you must have conducted a high quality research and come up with what you have just written.
 
Unajua ni nn tukiendelea kubishana sana na hawa watu hamna kingine zaidi ya kuwa paisha kuwafanya wazidi kujisikia wapo juu dawa ni kukubaliana nao tu kwamba sisi vilaza wao magenious kweli mpo juu bt msitunyanyapae bac wa vyuo vya kata couse hata wa oxford,harvard wakianza kuongea na nyie mtakua cha kata tu piga UD napiga cha kata mwisho wa siku tupo wote ofisini what the difference?.......

Hiyo inabaki kuwa bottom line!
 
ukitaka kujua ubora wa chuo sikiliza waajiri wanasemaje? Me kwa research niliyonayo UDSM ilikuwa juu enzi hizo, ila kwa miaka ya hivi karibuni imeshuka sana..na probably ukipiga kura inaweza isiwepo namba moja...KWANI KUNA VYUO VINAKUJA KASI NA VIMEJIJENGEA MAJINA MAKUBWA kwa waajiri mpaka sasa, haimanishi NAIPONDA UD, hapana TUACHE DHARAU KTK MAMBO YENYE UHALISIA...
 
Ten reason this university of gifted students in the country is ranked number one. UDSM the only one. it acquare number 1 position ,number 2 position and 3. then SUA fourth



  • Access to the best professors.
  • Motivation atmosphere for students.
  • Opportunity to pursue any field.
  • Gud living experience.
  • Opportunity for internships and jobs
  • Largest Library system in Tanzania
  • Diversity
  • Great career opportunities
  • Large budget compared to others.
  • Leading in scientific researches
  • Best students in the country.
  • Book writings and publication.
  • Innovative capabilities.
  • Number of students is large compared to others
​INABIDI USALI SANA NA KUSHUKURU KAMA UMEPATA KUSOMA UDSM, IT IS A ONCE IN A LIFE TIME CHANCE.
VILAZA MTAJIJU, VILAZA MTAJIJU, VYUO VYA KATA MTAJIJU, AILI MGANDO MTAJIJU:flypig: WE FLY HIGH

kwenda zako acha kujifagilia,wewe elimu ya siku hizi sio knowledge based kama zamani yaani mwenye akili ndo yupo udsm,sasa tupo kwenye dunia ya competent based
mbona graduates wenu wana sota mtaani especially wa fass ,
bravo ifm,viva ifm the best centre for academic excellency, hatuna historia ya kusota benchi kama udsm 3 years without employment
 
Ukweli upo wazi,moja walimu wa hapa wameiva mana ni chuo mama,wanafunzi wake wanaexpirience mana hapa hakuna alama za mezani.Nina uhakika taaluma ipo kwa wanaosoma hapa msoto wa hapa ci mchezo,wote mnaobisha hata nyie najua kimoyo mnakubali mfumo wa udsm.
 
nashangaa sana aina ya hoja zinazotolewa kwenye hili jukwaa na watu wengine. hizi ni hoja ambazo sitegemei zitolewe na msomi wa chuo kikuu ambae anategemewa apate knowledge then a-transform knowledge alioipata kuleta mabadiliko kwa watanzania walio wengi. napata shaka sana na utashi wa mtu wa namna hii, hebu tulete mada zenye tija kwa jamii. kwa upande mwingine unapomuita mwenzio kilaza lazima uhakikishe uko safi,hebu re-read hiyo list yako kama utaweza kugundua how many grammatical errors ume commit.
 
Ten reason this university of gifted students in the country is ranked number one. UDSM the only one. it acquare number 1 position ,number 2 position and 3. then SUA fourth



  • Access to the best professors.
  • Motivation atmosphere for students.
  • Opportunity to pursue any field.
  • Gud living experience.
  • Opportunity for internships and jobs
  • Largest Library system in Tanzania
  • Diversity
  • Great career opportunities
  • Large budget compared to others.
  • Leading in scientific researches
  • Best students in the country.
  • Book writings and publication.
  • Innovative capabilities.
  • Number of students is large compared to others
​INABIDI USALI SANA NA KUSHUKURU KAMA UMEPATA KUSOMA UDSM, IT IS A ONCE IN A LIFE TIME CHANCE.
VILAZA MTAJIJU, VILAZA MTAJIJU, VYUO VYA KATA MTAJIJU, AILI MGANDO MTAJIJU:flypig: WE FLY HIGH


Wow, thanks to Jah!
 
Jamani me sijasoma chuo kikuu kama wenzangu, chuo changu hakina jina...ila mtaani kwetu MZUMBE, SAUT, IFM VINA MAJINA MAKUBWA Sana. Ila Mzumbe imekuja juu sana kwani waajiri wengi wanawapenda sana, na inasemekana kabla ya TCU kuanza udahili wa vyuo vikuu, Mzumbe kozi nyingi walichaguliwa wenye one tuu na hakikuchukua wanafunzi wengi.......wanaita Academic Village kule, kwani kuna Mzumbe pr.school, Mzumbe sec, Mzumbe university..............napita tu
maneno yangu siyo sheria mpaka yafuatwe
 
udsm ni chuo cha ajabu sana kuna jamaa wangu alipata diviosion one akasoma bachelor arts and economics ila amejiriwa shule ya tambaza kama mwalimu wa uchumi......mshaahara wake laki 3.....halafu kuna jamaa wangu mwingine alishiaa darasa la saba akasoma mambo ya driving.......veta kwa wiki mbili ila kwa sasa ni dereva anaemuendesha wazili flani serikali mshaara wake milioni moja na nusu...........
sasa katika hawa ni yupi ana maisha bola
 
udsm ni chuo cha ajabu sana kuna jamaa wangu alipata diviosion one akasoma bachelor arts and economics ila amejiriwa shule ya tambaza kama mwalimu wa uchumi......mshaahara wake laki 3.....halafu kuna jamaa wangu mwingine alishiaa darasa la saba akasoma mambo ya driving.......veta kwa wiki mbili ila kwa sasa ni dereva anaemuendesha wazili flani serikali mshaara wake milioni moja na nusu...........
sasa katika hawa ni yupi ana maisha bola

kitu cha veta kipo chuu
 
Back
Top Bottom