Who created God? Who made him? Where did he come from?

H1N1

H1N1

JF-Expert Member
4,214
2,000
Aksante, Cha msingi ni approach ya kuprove mambo hayo, ugumu unakuja pale watu wanapotaka kuprove mambo ya mungu kutoka kwenye inferences zao, ukiangalia hata kwenye post aliyoniquote kiranga apo chini utaona anasema "Wanafalsafa wamejadili proofs za mungu, mpaka wengine wamesema haiwezekani kuwa "proved". yaani utumie approach za watu ambao kwa kiwango kikubwa tu hawaamini mambo ya mungu kuprove uwepo wake, inawezekana vipi.

Approach sahihi ni hii.
1. Kwanza, Mungu Mwenyewe ndio anatakiwa approve uwepo wake, kutokea kwenye Biblia, kuna maandishi ambayo yanaonyesha kwamba yuko tayari kuwa challenged anasema "njooni tusemezane" na maeneo mengine mengi tu.

2. Pili, tukubali kwamba, kutokea kwenye Biblia, Yeye Mwenyewe Mungu athibitishe kutokea kwenye maandiko yake juu ya yale yote yanayobishaniwa juu yake, uwepo wake, nani kamuumba n.k

Ukifikia hapa, basi inabidi watu kama kiranga wawe tayari kuwasilikiza wale wanaompresent Mungu wanahoja gani, kwa approach zao wenyewe, approach zinazoeleweka lakini sio za kulazimishana na kusingizia imani kama wengi wanavyofanya.

then it becomes simple to prove it.
Ndugu yangu,mbaya zaidi kwa waleamavu wa akili hawa ni kuwa, wanataka ushahidi kuwa Mungu yupo, ukiwaambia wakupe aina ya ushahidi wautakao hawatakaa wakupe milele...Hatuna njia nyingine ni kuwasaidia katika imani yao hiyo (japo wanakataa kwamba wao hawana imani)...Tabu tupu kumfariji mtu aliyeishi na msongo wa mawazo karibu maisha yake yote,kumtofautisha na mlemavu wa akili perse (kichaa) ni busara tu lakini wapo sawa.
Wanachuki ni kwa nini watu wanamwabudu Mungu,kwamba Mungu yupo au hayupo wao hawajui,lakini chuki waliojijengea kwa Mungu inawatesa muda wote,na ibilisi hana hata haja nao maana hawana thamani mpya kwake.
 
H1N1

H1N1

JF-Expert Member
4,214
2,000
No one knows the truth on whether the sun will rise tomorrow or not.

Yet almost the entire thinking population of this world carry on as if the sun will rise tomorrow.

Is it unreasonable to live today as if the sun will rise tomorrow?

By your logic, you make it seem unreasonable.Because no one knows the truth for sure.

You don't need to be 100% sure (an illusion anyway) to be reasonable.

And this question is not on the hinge of 50% by any stretch of imagination.
Red; kichaa kinajionesha kabisa,ulimwengu wa Atheist ndiyo ambao hawajui kuchomoza kwa jua kesho,nio bora ueleze kama hujawahi jua kuwa jua linachomoza kesho maisha yako yote,huku kila kesho ikifika jua linachomoza (mfano wa mazoingira ya East Africa) sijui binadam wa mawazo ya kiranga uzima uko wapi jamani...kwenye mduara wa reasoning and logic conflictions, typically ziwasumbuazo vichaa wote duniani.
 
AIRE MAN

AIRE MAN

JF-Expert Member
213
195
Wakuu nani amemwumba MUNGU?binadamu kamwumba Mungu au mungu kamwumba binadamu,,kila jamii wanamungu wan,wakristo wanamungu wao wanasema anapatikana kila mahali waislamu nawao pia wana mungu wao anapatikana maka ndyo mana ibada zote wanaekea maka,wabuza nao wahindi nao,sasa nauliza nani kamuumba mwenzake?GOD OR MAN?Ref musa alipokuwa mliman sinai akakvta wanawaisrael tayari wamemuumba mungu wao.Karibuni kwa hoja
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
19,162
1,250
kwa nini iwe kumuumba na sio kumtengeneza ???????
 
KeyserSoze

KeyserSoze

JF-Expert Member
3,250
2,000
Kila mtu jibu atakalokupa litakuwa sahihi kulingana na Imani yake..., Imani ni ya mtu binafsi na jamii inayoamini kile anachokiamini yeye, kwahio tegemea majibu mengi, yatakayobishiwa na watu wengi, ingawa yote yatakuwa sahihi kulingana na Imani husika
 
Graph Theory

Graph Theory

JF-Expert Member
4,415
2,000
Kamuulize Mungu hilo swali, unatuuliza binadamu ambao tunaishi kwa imani tu ya kwamba kuna Mungu?.
WASIOSOMA NI CHAKULA CHA WASOMI
 
Karucee

Karucee

JF-Expert Member
14,472
2,000
kwa nini iwe kumuumba na sio kumtengeneza ???????
Waiting to see how you will steer this wheel.

I haven't seen you in action in quite sometime.

I wanna see that prowess that makes me tick. Go.
 
GwaB

GwaB

JF-Expert Member
1,503
2,000
Kuana miungu wengi sana,aliyewaumba hafahamiki.Kwa wakristo wameambiwa na mungu wao " mimi ni mungu mwenye wivu,usiwe na mungu mwingine ila mimi" maana yake wapo miungu wengine.
 
M

Mhe. LY

Member
29
0
Wewe utakua na stress sana dogo...nimekusoma!


Na siku zote mtu ukiwa na mashidaaaa...kila kitu hakiendi ndio hua mnakuwaga na mawazo ya ajabu namna hii.


But, kiufupi...sio tatizo lako...ni shetani tu anakusumbua.

Coz kazi ya shetani ni kukutesa mpaka ahakikishe unamtusi Mungu huku ukiwa na maumivu na kuona Mungu hayupo kwasababu huoni umuhimu wake....eti kwasababu hajakusaidia kupata kazi nzuri au maisha mazuri.


Ni pm nikushauri dogo
 
OLESAIDIMU

OLESAIDIMU

JF-Expert Member
19,162
1,250
Waiting to see how you will steer this wheel.

I haven't seen you in action in quite sometime.

I wanna see that prowess that makes me tick. Go.

Weweeeee huyu atafanya wakufuru !!!!!!!!
Audhu Billah min qul dhambi
 
Kwetu Ngoreme

Kwetu Ngoreme

JF-Expert Member
493
195
Wakuu nani amemwumba MUNGU?binadamu kamwumba Mungu au mungu kamwumba binadamu,,kila jamii wanamungu wan,wakristo wanamungu wao wanasema anapatikana kila mahali waislamu nawao pia wana mungu wao anapatikana maka ndyo mana ibada zote wanaekea maka,wabuza nao wahindi nao,sasa nauliza nani kamuumba mwenzake?GOD OR MAN?Ref musa alipokuwa mliman sinai akakvta wanawaisrael tayari wamemuumba mungu wao.Karibuni kwa hoja
Hapo ndipo upeo wako wa kufikiri umefika mwisho, kama wewe ni muumuni mzuri wa dini yako bora ukae kimya usije ukakufuru maana mwishowe utaanza kusema MUNGU hayupo.
 
LiverpoolFC

LiverpoolFC

JF-Expert Member
11,016
1,250
Mawazo mengine mafupi sana jamani!
Sikutegemea mawazo kama haya kukutana nayo humu!
AIRE MAN pole sana!
 
Last edited by a moderator:
Dreadnought

Dreadnought

JF-Expert Member
1,247
2,000
Wenyewe wanasema ni MUNGU uncaused cause, wanakubali MUNGU hajaumbwa lakini hawawezi kukubali kuwa ulimwengu haujaumbwa.

Kama kuna uwezekano kuwa MUNGU hajaumbwa basi hata ulimwengu unaweza kuwa haujaumbwa.
 
Kongosho

Kongosho

JF-Expert Member
36,035
1,500
Alikuwepo tangu kale, hakuumbwa na wala hatakufa.
 
Dreadnought

Dreadnought

JF-Expert Member
1,247
2,000
Mawazo mengine mafupi sana jamani!
Sikutegemea mawazo kama haya kukutana nayo humu!
AIRE MAN pole sana!
Kwa nini unasema mawazo yake mafupi?

Mawazo marefu ni yapi au yakoje?
 
Last edited by a moderator:
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
51,408
2,000
kwa nini iwe kumuumba na sio kumtengeneza ???????
Kuumba is more fundamental than kutengeneza.

Kutengeneza can be just putting different pre existing parts together.

Kuumba is creating from scratch.

So, going back to the question, the interest is in the genesis of god, not any later patching up.

Kabla ya kujibu swali inabidi tukubaliane kwenye kum define huyu mungu anayeongelewa hapa ni mungu gani?

Kwa sababu those of us bent on etymology could argue "mungu" has the same root as "mzungu" and split atoms towards the antipodes like a CERN Large Hadron Collider gone astray, only to find that we are not only operating on different wavelenghts, but totally outside the entire electromagnetic spectrum known to JF.
 
kijana13

kijana13

JF-Expert Member
905
1,000
Soma yohana 1:1 hapo MWANZO kulikuwako neno naye neno alikuwako kwa Mungu naye neno alikuwa Mungu.

Mungu ni mmoja mwenye nafsi tatu ndani yake (baba ,mwana na Roho mtakatifu). Wengine wote waliosalia ni miungu.

Aliyekuwako aliyeko na Atakayekuwako.
 

Forum statistics


Threads
1,424,954

Messages
35,077,032

Members
538,169
Top Bottom