Wazo: Dodoma ijengwe ziwa la kutengeneza ili watu waburudike na Serikali kuongeza mapato


F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
Nina wazo la kushirikiana nanyi ili kuifanya Dodoma kuwa na muonekane kama ulivyo wa jiji la dar es salaam kwa maana iwe na mandhari nzuri za kuvutia kama beach kwa kuwa na kitu kama mfano wa ziwa ama bahari ya kutengeneza ili watu waburudike na serikali iweze kujipatia mapato kupitia sehemu za kujiburudisha na pia itumike kama njia ya kukuza utalii wetu wa ndani

Nimekaa na kutafakari na kuona kuwa kama serikali itaamua basi wazo hili linaweza kufanikiwa.

Nini kifanyike?
Serikali inaweza kuchimba mfereji mkubwa kama ule wa suez ili kurahisha kupata maji na kuvutwa kutokea bahari ya hindi dar es salaam na huo mfereji ujimbwe mpaka Dodoma na ukifika Dodoma serikali itengeneze bwawa kubwa sana mfano wa ziwa ili maji yaishie hapo. Pia serikali ijimbe mfereji mwingine kutokea Dodoma mpaka kwenye chanzo kingine cha maji ili tusiweze kuweka kusanyiko kubwa la maji kwenye hilo bwawa ama ziwa Dodoma.

Pemnbezoni mwa ziwa hilo kuwekwe beach ambazo zitakuwa zinatumika kuingizia kipato nchi kwa sababu ya utalii wa ndani kuongezeka na pia utalii wa nje utaongezeka.

Kwa kuwa mfereji huo utakuwa ni mkubwa sana kwa hiyo unaweza kupitisha hata meli kubwa sana hivyo kurahisisha usafirishaji wa mizigo na hivyo tanzania kuwa kitovu cha usafirishaji kwa nchi za afrika mashariki na kati na hivyo kuongeza mapato.

Wazo hili limekuja baada ya kuona kuwa Dodoma utakuwa makao makuu ya serikali lakini watu watakosa viburudisho vya msingi kama beach za kuogelea na vitu vingine vya kuweka akili sawa.

Na pia itatumika kama njia ya usalama wa kumkinga rais wetu pale nchi inapotokea machafuko na hakuna uwezekano wa kuondoka kwa njia ya anga ama barabara akiwa Dodoma kwa sababu atasafirishwa kwa kutumia nyambizi ndogo ndani ya maji na akifika dare s salaam atatumia usafiri wa meli kutorokea nchi nyingine.

Hili linawezekana na haijalishi ni muda gani ujenzi utafanyika kwa sababu ili kujenga mfereji wa suez ilichukua takribani miaka 10.

naamini serikali ikipeleka wazo hili kwa wataalamu wote wanaohusika watakuja na majibu mazuri zaidi.

karlo Mwilapwa
 
F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
kama hatuna pesa sasa hivi , ni heri likatengwa eneo mapema , liwe kama km 20 urefu na upana km20 ama km za mraba 400
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
32,929
Likes
20,380
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
32,929 20,380 280
Nendeni hombolo au kuna sehemu Inaitwa dabalo kuna kijiziwa
Ila hombolo pako poa kdg....
Hombolo nlikuwa naendaga na bia zangu kreti 1 natulia nazitwika huku naangalia bwawa

Ova
 
F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
pia inaweza kurahisisha kilimo cha umwagiliaji kama maji hayo yatatibiwa na serikali kuanzisha kilimo kikubwa mno.

mawazo yangu tu
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
9,912
Likes
7,080
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
9,912 7,080 280
Watakulaani, maana maji yenyewe shida wewe unataka mburudike
 
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2018
Messages
3,930
Likes
5,104
Points
280
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2018
3,930 5,104 280
Kujenga mfereji kama Suez ni hela ndefu,ila idea ya artificial lake itakuwa simple maji yakivutwa kwa bomba kubwa kutoka udzungwa hadi Dodoma halafu kunakuwa na exit pipe ambayo itaelekeza hayo maji kwenye irrigation schemes.
This can't the whole year.
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,099
Likes
6,264
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,099 6,264 280
mkuu maji ya bahari ni muhimu , wengine wanasema yanaondoa nuksi. tusiwanyime wagogo pia haja ya kuondoa nuksi na mikosi
Mradi wa kutoa maji ya bahari pwani hadi Dodoma ili watu waogelee, du, dunia nzima itatucheka. Hapo ndio kila mtu ataju tunaongozwa na vichaa, sio utani. Na ni baada ya international airport Chato?
 
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2014
Messages
12,358
Likes
12,136
Points
280
mng'ato

mng'ato

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2014
12,358 12,136 280
mkuu maji ya bahari ni muhimu , wengine wanasema yanaondoa nuksi. tusiwanyime wagogo pia haja ya kuondoa nuksi na mikosi
Wagogo wanakula VIWAVI,nasikia vinasaidia sana kuondoa Mikosi mkuu.
 
multiple

multiple

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2016
Messages
380
Likes
603
Points
180
multiple

multiple

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2016
380 603 180
Dodoma maji ya shida?? Mbona wanasema maji ni mengi sana chini ndo haitatokea kuwe na Jengo la grorofa zaidi ya 20
Labda miundombinu ya visima vyakuvuta maji ndo shida
 
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined
Jul 28, 2018
Messages
3,930
Likes
5,104
Points
280
Sir Khan

Sir Khan

JF-Expert Member
Joined Jul 28, 2018
3,930 5,104 280
kwanza kwanini raisi atoroke au siyo mwenzetu kweli?
Ikulu yoyote dunia ina njia za kutorokea/kutokea Rais iwapo kutakuwa na hatari nchini.
Kumbuka Nyerere naye amewahi kutoroka kupitia kivuko cha magogoni kipindi cha vuguvugu la kumpindua.
Au naye sio mwenzenu?
 

Forum statistics

Threads 1,250,080
Members 481,222
Posts 29,720,197