Wazo: Dodoma ijengwe ziwa la kutengeneza ili watu waburudike na Serikali kuongeza mapato


F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
Nina wazo la kushirikiana nanyi ili kuifanya Dodoma kuwa na muonekane kama ulivyo wa jiji la dar es salaam kwa maana iwe na mandhari nzuri za kuvutia kama beach kwa kuwa na kitu kama mfano wa ziwa ama bahari ya kutengeneza ili watu waburudike na serikali iweze kujipatia mapato kupitia sehemu za kujiburudisha na pia itumike kama njia ya kukuza utalii wetu wa ndani

Nimekaa na kutafakari na kuona kuwa kama serikali itaamua basi wazo hili linaweza kufanikiwa.

Nini kifanyike?
Serikali inaweza kuchimba mfereji mkubwa kama ule wa suez ili kurahisha kupata maji na kuvutwa kutokea bahari ya hindi dar es salaam na huo mfereji ujimbwe mpaka Dodoma na ukifika Dodoma serikali itengeneze bwawa kubwa sana mfano wa ziwa ili maji yaishie hapo. Pia serikali ijimbe mfereji mwingine kutokea Dodoma mpaka kwenye chanzo kingine cha maji ili tusiweze kuweka kusanyiko kubwa la maji kwenye hilo bwawa ama ziwa Dodoma.

Pemnbezoni mwa ziwa hilo kuwekwe beach ambazo zitakuwa zinatumika kuingizia kipato nchi kwa sababu ya utalii wa ndani kuongezeka na pia utalii wa nje utaongezeka.

Kwa kuwa mfereji huo utakuwa ni mkubwa sana kwa hiyo unaweza kupitisha hata meli kubwa sana hivyo kurahisisha usafirishaji wa mizigo na hivyo tanzania kuwa kitovu cha usafirishaji kwa nchi za afrika mashariki na kati na hivyo kuongeza mapato.

Wazo hili limekuja baada ya kuona kuwa Dodoma utakuwa makao makuu ya serikali lakini watu watakosa viburudisho vya msingi kama beach za kuogelea na vitu vingine vya kuweka akili sawa.

Na pia itatumika kama njia ya usalama wa kumkinga rais wetu pale nchi inapotokea machafuko na hakuna uwezekano wa kuondoka kwa njia ya anga ama barabara akiwa Dodoma kwa sababu atasafirishwa kwa kutumia nyambizi ndogo ndani ya maji na akifika dare s salaam atatumia usafiri wa meli kutorokea nchi nyingine.

Hili linawezekana na haijalishi ni muda gani ujenzi utafanyika kwa sababu ili kujenga mfereji wa suez ilichukua takribani miaka 10.

naamini serikali ikipeleka wazo hili kwa wataalamu wote wanaohusika watakuja na majibu mazuri zaidi.

karlo Mwilapwa
 
F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
Akili za mwisho wa mwaka hizi..naona unataka tufanye Kama Dubai..ila nimekusifu angalau umekumbuka kwamba tufanye kazi na tule Bata!
hakuna bata hapa ila kuna kuongeza mapato kupitia utalii wa ndani. inawezekana kuifanya dodoma dubai ya Tanzania
 
mkuuwakaya

mkuuwakaya

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2013
Messages
409
Likes
562
Points
180
Age
38
mkuuwakaya

mkuuwakaya

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2013
409 562 180
Nini kifanyike?
Serikali inaweza kuchimba mfereji mkubwa kama ule wa suez ili kurahisha kupata maji na kuvutwa kutokea bahari ya hindi dar es salaam na huo mfereji ujimbwe mpaka Dodoma na ukifika Dodoma serikali itengeneze bwawa kubwa sana mfano wa ziwa ili maji yaishie hapo. Pia serikali ijimbe mfereji mwingine kutokea Dodoma mpaka kwenye chanzo kingine cha maji ili tusiweze kuweka kusanyiko kubwa la maji kwenye hilo bwawa ama ziwa Dodoma.
Hahahaaa just hahaaa .We mzee wa kuchimba mifereji unanitia mashaka. Mi nakushauri usome kwanza hata ile physics ya form I .eeehee huo mfereji wa dodoma hv umesema mnaupeleka wapi vile? Hahahaaa.
 
Mirhea

Mirhea

JF-Expert Member
Joined
Feb 26, 2012
Messages
789
Likes
1,090
Points
180
Mirhea

Mirhea

JF-Expert Member
Joined Feb 26, 2012
789 1,090 180
Ukiwa ccm hata vile vitu vya kipumbavu kabisa unahisi vinawezekana na utatunisha mishipa kuvitetea. Wee ni mjinga na msomi uchwara.
 
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined
Dec 12, 2011
Messages
10,411
Likes
4,872
Points
280
marxlups

marxlups

JF-Expert Member
Joined Dec 12, 2011
10,411 4,872 280
pia inaweza kurahisisha kilimo cha umwagiliaji kama maji hayo yatatibiwa na serikali kuanzisha kilimo kikubwa mno.

Utalimaje kwenye eneo la mapumziko au kipaumbele chako ni nini kati ya kupumzika na kilimo

mawazo yangu tu
 
L

lamosai langasani

Senior Member
Joined
Sep 2, 2016
Messages
152
Likes
176
Points
60
Age
58
L

lamosai langasani

Senior Member
Joined Sep 2, 2016
152 176 60
ana bahati.kwa kuwa umeshahamia na kwa hiki ulichoandika wahi mirembe upone.
 
M

med2025

JF-Expert Member
Joined
Nov 27, 2018
Messages
297
Likes
164
Points
60
M

med2025

JF-Expert Member
Joined Nov 27, 2018
297 164 60
Unafaa kuwa mshauri wa
JPM.
Ina weza kufikisha uchumi wakati.
 
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined
Dec 10, 2013
Messages
9,912
Likes
7,080
Points
280
black sniper

black sniper

JF-Expert Member
Joined Dec 10, 2013
9,912 7,080 280
mkuu maji ya bahari ni muhimu , wengine wanasema yanaondoa nuksi. tusiwanyime wagogo pia haja ya kuondoa nuksi na mikosi
Hahahahaha du
Hapo waanze wao kuchimba mfereji kwanza
 
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined
May 2, 2015
Messages
1,962
Likes
1,155
Points
280
prince mrisho com

prince mrisho com

JF-Expert Member
Joined May 2, 2015
1,962 1,155 280
Itakuwa Dubai ya pili
 
F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
Unafaa kuwa mshauri wa
JPM.
Ina weza kufikisha uchumi wakati.
hata yeye mwenyewe alisema kati kutamu, wa juu wote wanakutana kati , wa chini wote wanatamani kati.
 
yello masai

yello masai

JF-Expert Member
Joined
Jan 8, 2016
Messages
2,079
Likes
1,506
Points
280
Age
49
yello masai

yello masai

JF-Expert Member
Joined Jan 8, 2016
2,079 1,506 280
Nina wazo la kushirikiana nanyi ili kuifanya Dodoma kuwa na muonekane kama ulivyo wa jiji la dar es salaam kwa maana iwe na mandhari nzuri za kuvutia kama beach kwa kuwa na kitu kama mfano wa ziwa ama bahari ya kutengeneza ili watu waburudike na serikali iweze kujipatia mapato kupitia sehemu za kujiburudisha na pia itumike kama njia ya kukuza utalii wetu wa ndani

Nimekaa na kutafakari na kuona kuwa kama serikali itaamua basi wazo hili linaweza kufanikiwa.

Nini kifanyike?
Serikali inaweza kuchimba mfereji mkubwa kama ule wa suez ili kurahisha kupata maji na kuvutwa kutokea bahari ya hindi dar es salaam na huo mfereji ujimbwe mpaka Dodoma na ukifika Dodoma serikali itengeneze bwawa kubwa sana mfano wa ziwa ili maji yaishie hapo. Pia serikali ijimbe mfereji mwingine kutokea Dodoma mpaka kwenye chanzo kingine cha maji ili tusiweze kuweka kusanyiko kubwa la maji kwenye hilo bwawa ama ziwa Dodoma.

Pemnbezoni mwa ziwa hilo kuwekwe beach ambazo zitakuwa zinatumika kuingizia kipato nchi kwa sababu ya utalii wa ndani kuongezeka na pia utalii wa nje utaongezeka.

Kwa kuwa mfereji huo utakuwa ni mkubwa sana kwa hiyo unaweza kupitisha hata meli kubwa sana hivyo kurahisisha usafirishaji wa mizigo na hivyo tanzania kuwa kitovu cha usafirishaji kwa nchi za afrika mashariki na kati na hivyo kuongeza mapato.

Wazo hili limekuja baada ya kuona kuwa Dodoma utakuwa makao makuu ya serikali lakini watu watakosa viburudisho vya msingi kama beach za kuogelea na vitu vingine vya kuweka akili sawa.

Na pia itatumika kama njia ya usalama wa kumkinga rais wetu pale nchi inapotokea machafuko na hakuna uwezekano wa kuondoka kwa njia ya anga ama barabara akiwa Dodoma kwa sababu atasafirishwa kwa kutumia nyambizi ndogo ndani ya maji na akifika dare s salaam atatumia usafiri wa meli kutorokea nchi nyingine.

Hili linawezekana na haijalishi ni muda gani ujenzi utafanyika kwa sababu ili kujenga mfereji wa suez ilichukua takribani miaka 10.

naamini serikali ikipeleka wazo hili kwa wataalamu wote wanaohusika watakuja na majibu mazuri zaidi.

karlo Mwilapwa
Jiwe kasena jana Tanzania itakuwa kama Ulaya. Bila shaka wazo lako atalichukua maana kiakili hamjatofautiana.
 
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2013
Messages
2,639
Likes
2,104
Points
280
Age
55
N

Nyanjomigire

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2013
2,639 2,104 280
That's nonsense. Kuna vitu muhimu vinatakiwa vifanywe kuliko hizo anasa. Miaka karibu 60 ya uhuru kilimo chetu bado ni kile kile cha akina Ibrahim na babu yake Nuhu wewe unawaza "Luxury". Very hopeless.
 

Forum statistics

Threads 1,250,078
Members 481,222
Posts 29,720,091