Wazo: Dodoma ijengwe ziwa la kutengeneza ili watu waburudike na Serikali kuongeza mapato


F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
Nina wazo la kushirikiana nanyi ili kuifanya Dodoma kuwa na muonekane kama ulivyo wa jiji la dar es salaam kwa maana iwe na mandhari nzuri za kuvutia kama beach kwa kuwa na kitu kama mfano wa ziwa ama bahari ya kutengeneza ili watu waburudike na serikali iweze kujipatia mapato kupitia sehemu za kujiburudisha na pia itumike kama njia ya kukuza utalii wetu wa ndani

Nimekaa na kutafakari na kuona kuwa kama serikali itaamua basi wazo hili linaweza kufanikiwa.

Nini kifanyike?
Serikali inaweza kuchimba mfereji mkubwa kama ule wa suez ili kurahisha kupata maji na kuvutwa kutokea bahari ya hindi dar es salaam na huo mfereji ujimbwe mpaka Dodoma na ukifika Dodoma serikali itengeneze bwawa kubwa sana mfano wa ziwa ili maji yaishie hapo. Pia serikali ijimbe mfereji mwingine kutokea Dodoma mpaka kwenye chanzo kingine cha maji ili tusiweze kuweka kusanyiko kubwa la maji kwenye hilo bwawa ama ziwa Dodoma.

Pemnbezoni mwa ziwa hilo kuwekwe beach ambazo zitakuwa zinatumika kuingizia kipato nchi kwa sababu ya utalii wa ndani kuongezeka na pia utalii wa nje utaongezeka.

Kwa kuwa mfereji huo utakuwa ni mkubwa sana kwa hiyo unaweza kupitisha hata meli kubwa sana hivyo kurahisisha usafirishaji wa mizigo na hivyo tanzania kuwa kitovu cha usafirishaji kwa nchi za afrika mashariki na kati na hivyo kuongeza mapato.

Wazo hili limekuja baada ya kuona kuwa Dodoma utakuwa makao makuu ya serikali lakini watu watakosa viburudisho vya msingi kama beach za kuogelea na vitu vingine vya kuweka akili sawa.

Na pia itatumika kama njia ya usalama wa kumkinga rais wetu pale nchi inapotokea machafuko na hakuna uwezekano wa kuondoka kwa njia ya anga ama barabara akiwa Dodoma kwa sababu atasafirishwa kwa kutumia nyambizi ndogo ndani ya maji na akifika dare s salaam atatumia usafiri wa meli kutorokea nchi nyingine.

Hili linawezekana na haijalishi ni muda gani ujenzi utafanyika kwa sababu ili kujenga mfereji wa suez ilichukua takribani miaka 10.

naamini serikali ikipeleka wazo hili kwa wataalamu wote wanaohusika watakuja na majibu mazuri zaidi.

karlo Mwilapwa
 
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2012
Messages
12,874
Likes
8,800
Points
280
kivyako

kivyako

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2012
12,874 8,800 280
Duh! Utakuwa mkara wewe sio kwa kutaka kuogelea huko
 
F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
Mradi wa kutoa maji ya bahari pwani hadi Dodoma ili watu waogelee, du, dunia nzima itatucheka. Hapo ndio kila mtu ataju tunaongozwa na vichaa, sio utani. Na ni baada ya international airport Chato?
tunaweza pia kuyatibu maji yakatumika kwa umwagiliagi , samaki watakao kuwa wanakatiza juu ya maji itakuwa ni manufaa ya kiuchumi kwa wavuaji, kutengeza beach na sehemu za luxury serikali itapata mapato makubwa sana kwa sababu watu wengi wanapenda starehe, itaongeza utalii wa ndani kwa dodoma
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,099
Likes
6,264
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,099 6,264 280
tunaweza pia kuyatibu maji yakatumika kwa umwagiliagi , samaki watakao kuwa wanakatiza juu ya maji itakuwa ni manufaa ya kiuchumi kwa wavuaji, kutengeza beach na sehemu za luxury serikali itapata mapato makubwa sana kwa sababu watu wengi wanapenda starehe, itaongeza utalii wa ndani kwa dodoma
Maji ya bahari kwa umwagiliaji? Kwa point kama hizi Mkuu naanza kuhisi una undugu na Jiwe
 
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2010
Messages
6,099
Likes
6,264
Points
280
Synthesizer

Synthesizer

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2010
6,099 6,264 280
Amekwambia tunaweza pia kuyatibu.. we umeelewaje hapo
MKuu nimeelewa kwamba hana ufahamu kabisa na vitu hivi - pamoja na kujua gharama ya kuyatibu maji ya chumvi. Na pia labda haelewi kwamba ku-pump maji ya chumvi ni challeng ya kutosha, kwa sababu yana chumvi!

Na pia kutibu maji ya chumvi ili yatumike kumwagilia ni sawa na kununua combine harvester ili kuvuna mahindi eka moja.
 
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined
Jul 8, 2012
Messages
1,466
Likes
1,915
Points
280
malisoka

malisoka

JF-Expert Member
Joined Jul 8, 2012
1,466 1,915 280
Dodoma maji ya shida?? Mbona wanasema maji ni mengi sana chini ndo haitatokea kuwe na Jengo la grorofa zaidi ya 20
Labda miundombinu ya visima vyakuvuta maji ndo shida
Si kweli. 2017 imejengwa system mpya ya maji na Wachina na presure ya maji ipo juu hata walio milimani maji yanafika bila shida. Ombi kubwa ni kwamba wasifungulie maji kila siku kwa maana mabomba yetu yanapasuka pasuka kwa pesure kubwa.

Over kwenu Dsm tuambieeni...........maji vipi?
 
multiple

multiple

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2016
Messages
380
Likes
603
Points
180
multiple

multiple

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2016
380 603 180
Si kweli. 2017 imejengwa system mpya ya maji na Wachina na presure ya maji ipo juu hata walio milimani maji yanafika bila shida. Ombi kubwa ni kwamba wasifungulie maji kila siku kwa maana mabomba yetu yanapasuka pasuka kwa pesure kubwa.

Over kwenu Dsm tuambieeni...........maji vipi?
Hujanielewa tu ni kwamba mimi mwenyewe nilikua nimemshangaa alivyosema dom maji ni shida.. nipo Nkuhungu
 
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2011
Messages
8,833
Likes
11,415
Points
280
heradius12

heradius12

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2011
8,833 11,415 280
Wazo lako lnawezekana ila umelitoa katika wrong place, wrong time and wrong people.
 
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2014
Messages
32,930
Likes
20,381
Points
280
mrangi

mrangi

JF-Expert Member
Joined Feb 19, 2014
32,930 20,381 280
Nina wazo la kushirikiana nanyi ili kuifanya Dodoma kuwa na muonekane kama ulivyo wa jiji la dar es salaam kwa maana iwe na mandhari nzuri za kuvutia kama beach kwa kuwa na kitu kama mfano wa ziwa ama bahari ya kutengeneza ili watu waburudike na serikali iweze kujipatia mapato kupitia sehemu za kujiburudisha na pia itumike kama njia ya kukuza utalii wetu wa ndani

Nimekaa na kutafakari na kuona kuwa kama serikali itaamua basi wazo hili linaweza kufanikiwa.

Nini kifanyike?
Serikali inaweza kuchimba mfereji mkubwa kama ule wa suez ili kurahisha kupata maji na kuvutwa kutokea bahari ya hindi dar es salaam na huo mfereji ujimbwe mpaka Dodoma na ukifika Dodoma serikali itengeneze bwawa kubwa sana mfano wa ziwa ili maji yaishie hapo. Pia serikali ijimbe mfereji mwingine kutokea Dodoma mpaka kwenye chanzo kingine cha maji ili tusiweze kuweka kusanyiko kubwa la maji kwenye hilo bwawa ama ziwa Dodoma.

Pemnbezoni mwa ziwa hilo kuwekwe beach ambazo zitakuwa zinatumika kuingizia kipato nchi kwa sababu ya utalii wa ndani kuongezeka na pia utalii wa nje utaongezeka.

Kwa kuwa mfereji huo utakuwa ni mkubwa sana kwa hiyo unaweza kupitisha hata meli kubwa sana hivyo kurahisisha usafirishaji wa mizigo na hivyo tanzania kuwa kitovu cha usafirishaji kwa nchi za afrika mashariki na kati na hivyo kuongeza mapato.

Wazo hili limekuja baada ya kuona kuwa Dodoma utakuwa makao makuu ya serikali lakini watu watakosa viburudisho vya msingi kama beach za kuogelea na vitu vingine vya kuweka akili sawa.

Na pia itatumika kama njia ya usalama wa kumkinga rais wetu pale nchi inapotokea machafuko na hakuna uwezekano wa kuondoka kwa njia ya anga ama barabara akiwa Dodoma kwa sababu atasafirishwa kwa kutumia nyambizi ndogo ndani ya maji na akifika dare s salaam atatumia usafiri wa meli kutorokea nchi nyingine.

Hili linawezekana na haijalishi ni muda gani ujenzi utafanyika kwa sababu ili kujenga mfereji wa suez ilichukua takribani miaka 10.

naamini serikali ikipeleka wazo hili kwa wataalamu wote wanaohusika watakuja na majibu mazuri zaidi.

karlo Mwilapwa
Nendeni hpo mkajimwage.....hombolo

Ova
images-jpg.971279
 
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined
Jan 3, 2014
Messages
22,198
Likes
20,635
Points
280
Smart911

Smart911

JF-Expert Member
Joined Jan 3, 2014
22,198 20,635 280
Inawezekana...

Ina pesa tutatumia za ndani au za misaada?


Cc: mahondaw
 
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined
Feb 28, 2011
Messages
9,283
Likes
9,199
Points
280
dudus

dudus

JF-Expert Member
Joined Feb 28, 2011
9,283 9,199 280
Huyu jamaa ni mnazi haswa wa Lumumba! Kwa white elephant projects hamjambo. Eti kutengeneza mfereji kutoka baharini hadi Dodoma; hivi una akili kweli wewe? Yaani maji yapande mlima? Hivi unajua ni kwanini level ya bahari inatumika kama reference point unapozungumzia height hususan geographically? Bure kabisa wewe!
 
UNIVERSE

UNIVERSE

JF-Expert Member
Joined
Mar 2, 2015
Messages
439
Likes
277
Points
80
UNIVERSE

UNIVERSE

JF-Expert Member
Joined Mar 2, 2015
439 277 80
Sijui kama uko serious au vipi. Man made lake itawezekana na si jambo geni ila wazo la kuchimba mfereji toka dar kiuchumi si rafiki kabisa.
 
Mjomba Fujo

Mjomba Fujo

JF-Expert Member
Joined
Oct 27, 2012
Messages
485
Likes
284
Points
80
Mjomba Fujo

Mjomba Fujo

JF-Expert Member
Joined Oct 27, 2012
485 284 80
Geography ya form 1 na 2 hukusoma ndugu embu acha kutia aibu na wazo lako mfu, kwa hiyo huo mfereji utakua na pump za kupandisha maji milimani. Fikiri kabla ya kunena.
 
F

FPT

JF-Expert Member
Joined
Mar 23, 2017
Messages
566
Likes
623
Points
180
F

FPT

JF-Expert Member
Joined Mar 23, 2017
566 623 180
Huyu jamaa ni mnazi haswa wa Lumumba! Kwa white elephant projects hamjambo. Eti kutengeneza mfereji kutoka baharini hadi Dodoma; hivi una akili kweli wewe? Yaani maji yapande mlima? Hivi unajua ni kwanini level ya bahari inatumika kama reference point unapozungumzia height hususan geographically? Bure kabisa wewe!
mfereji wa suezi una urefu wa km 189 na ushehe, unataka kuniambia km zote hizo 189 zilipita eneo tambarare lisilo na bonde wala kilima?
 
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2018
Messages
1,101
Likes
1,307
Points
280
EINSTEIN112

EINSTEIN112

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2018
1,101 1,307 280
dodoma kuna SWASWA (MAJITAKA)
NA NJE YA MJI KUNA ZIWA KULE HOMBOLO MTANUE MJI MUWE MNAENDA BEACH HOMBOLO
 

Forum statistics

Threads 1,250,102
Members 481,224
Posts 29,720,705