Waziri Mkuu aitisha kikao cha Mawaziri

Waziri Mkuu aitisha kikao cha Mawaziri

nyerere si aliwahi kuwa waziri mkuu au ? nachanganya mafaili

Julius K Nyerere alipata kuwa Waziri mkuu. Soma historia

Hoja ya msingi hapa ni ukuu wa nchi; yaani mamlaka ya mwisho katika nchi. Kwa titles zote mbili PM na Rais, Nyerere alikuwa Mkuu wa Nchi. Kinachogomba hapa ni mtu kutoka uPM kuwa Rais na wanatoa mfano wa Nyerere wakati Nyerere akiwa PM alikuwa Mkuu wa Nchi na akiwa Rais alikuwa Mkuu wa Nchi.

Pengine hoja ingeeleweka na wenye akili ndogo kama ingesomeka "hakuna aliyewahi kuwa Waziri Mkuu kisha akawa Mkuu wa Nchi"; asiyeelewa tena atakuwa na matatizo.
 
Hoja ya msingi hapa ni ukuu wa nchi; yaani mamlaka ya mwisho katika nchi. Kwa titles zote mbili PM na Rais, Nyerere alikuwa Mkuu wa Nchi iwe Tanganyika au Tanzania. Kinachogomba hapa ni mtu kutoka uPM kuwa Rais na wanatoa mfano wa Nyerere wakati Nyerere akiwa PM alikuwa Mkuu wa Nchi na akiwa Rais alikuwa Mkuu wa Nchi.

Pengine hoja ingeeleweka na wenye akili ndogo kama ingesomeka "hakuna aliyewahi kuwa Waziri Mkuu kisha akawa Mkuu wa Nchi"; asiyeelewa tena atakuwa na matatizo.

Kuna watu humu mihemko inawasumbua, sasa usisumbuke bure waache na hali hiyo, wenye kuelewa katika mantiki pana hawana taabu kabisa na majibu yako.
 
Maji chupa kama 24 x 600 = 14400, kikao kimefanyika...Akimaliza aite wakuu wa mikoa na wakuu wa wilaya...
 
Hoja ya msingi hapa ni ukuu wa nchi; yaani mamlaka ya mwisho katika nchi. Kwa titles zote mbili PM na Rais, Nyerere alikuwa Mkuu wa Nchi. Kinachogomba hapa ni mtu kutoka uPM kuwa Rais na wanatoa mfano wa Nyerere wakati Nyerere akiwa PM alikuwa Mkuu wa Nchi na akiwa Rais alikuwa Mkuu wa Nchi.

Pengine hoja ingeeleweka na wenye akili ndogo kama ingesomeka "hakuna aliyewahi kuwa Waziri Mkuu kisha akawa Mkuu wa Nchi"; asiyeelewa tena atakuwa na matatizo.
Kijana, Nyerere alipokuwa Waziri mkuu hakuwa mkuu wa nchi kwani tulikuwa sio Jamhuri bali mkuu wa nchi alikuwa Malkia wa Uingereza. Najua hiyo itakufikirisha kidogo lakini hebu soma kwa makini uelewe na sio kuleta ubishi tuu.
 
Wanaendelea kuvunja katiba maana kwenye kikao cha b?raza la mawaziri rais wa Zanzibar ni mjumbe. Haya yanafanyika kwa nchi ya watu walionyimwa elimu
 
Mwalimu Julius Kambarage Nyerere. Waziri Mkuu wa Kwanza wa Tanganyika Huru.

Nyerere alipokuwa Waziri Mkuu kwani Rais wa Tanganyika alikuwa nani?ukitambua hilo huwezi kuuweka Uwaziri Mkuu wa Nyerere sawa na Mawaziri Wakuu wengine waliofuata.
 
Usituchanganye! Mwaka 1960 Tanganyika ilipopewa mamlaka ya ndani hadi muda mfupi kabla ya Uhuru (9-12-1961) Nyerere alikuwa na title ya "Chief Minister - CM" na sio PM. Mara baada ya Uhuru akawa PM na mwaka uliofuata akawa Rais. Kipindi unachozungumza wewe cha Gavana kuwa Mkuu wa Nchi ni kipindi Nyerere akiwa CM na sio PM.

Ilikuwa Tanganyika au Tanzania?
 
Gavana mwakilishi wa malkia wa UK ndie alikuwa mkuu wa nchi huku nyerere akiwa PM mwaka 1961, baadaye tukawa jamhuri mwaka 1962 na nyerere akawa rais, kawawa PM.

Nyerere akiwa Waziri Mkuu alishirikiana na Gavana kuchagua mawaziri?

Waziri Mkuu Nyerere alikuwa Mkuu wa Serikali lakin Mawaziri Wakuu hawa wengine sio wakuu wa serikali kwa sababu Mkuu wa Serikali ni Rais, kuulinganisha Uwaziri Mkuu wa Nyerere na Uwaziri Mkuu wa hawa wengine ni kumiss point ya msingi.
 
Naona vimaji vidogo tu hapo au ndio hazina haina kitu

Nachofahamu mimi Mwakyembe hata uweke Maji makubwa Humnyweshi alishawahi onja joto ya jiwe...!

Nashauri kwa sababu za kutoaminiana hii kitu ya kulishana iondolewe kabisa... mtu akiumwa tumbo akamsingizie Mkewe
 
Baraza dogo kweli ila watumbuaji na makada wengi wa ccm

Ulitaka wawe wa Chama gani na CCM ndio imepewa mandate ya kutawala?... Watanzania wamewaamini kwa wingi wa wabunge na rais nyie wazee wa ukiwa mlie tu.
 
Nyerere hakuwa waziri mkuu?
Nyerere alikuwa waziri mkuu wa rais yupi? Think dude! Wakati Nyerere akiwa waziri mkuu tanganyika ilikuwa na mfumo wa kirais? Was Tanganyika a republic? Hatahivyo nyerere alikuwa waziri mkuu kwa kipindi gani?
 
Ila kweli mkuu unachokisema ukifatilia hakuna wazir mkuu aliye bahatika kuukwaa urasi kila muda ni majanga tu
Only Julius Nyerere baada ya kuachia madaraka ya Uwaziri Mkuu ndipo akawa Rais. Wengine wote kila walipothubutu waliishia patupu
 
Back
Top Bottom