Waziri Lugola unafahamu hili kuhusu tochi?

Waziri Lugola unafahamu hili kuhusu tochi?

Sijawahi kuona trafiki na mashine zao wakashindwa na raia, ipo siku kutatokea kitu chaajabu bara barani serekali itashangaa. Gari haijawahi fika bagamoyo na mimi nimmiliki wa hiyo gari lakini unaambiwa inadaiwa laki na nusu ilizidisha speed kwenye 50 mwaka jana.
 
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?

yupo kwenye maandalizi ya kuvua nguo, mwacheni kwanza
 
Mimi niliandikiwa faini nikiwa naendesha eicher starline no. DFB"
baadae nilivokuja kuiangalia ile notification nikakuta imeandikwa DFD toyota noah!

Isipokuwa namba za leseni ndio zilikuwa zangu. najua wakiwa wanakamata wadeni wao hukamata gari husika na sio dereva .

Imekula kwa mwenye hio noah japo hatujuani! Na itabidi alipe tu hata kama gari lake lipo kigoma na limeandikwa dar ambapo halijawai kufika!

Na wakati mwingine usikimbilie kulipia faini baada tu ya kuandikiwa"
Pitisha muda halafu iangalie kwenye mtandao, wakti mwingine (sijui kinatokeaga nn) unakuta hudaiwi!

Hata ukienda kwa trfic mwenye mashine unakuta haudaiwi.
Unakuwa umeokoa"
Ulichoandika siyo kweli.
 
Ni kweli kabisa mkuu kuna tatizo hili mimi limeshawahi kunikumba siku hiyo nilikuwa nafanya kujaribu kuingiza namba za gari yangu kwenye ile app ya kuangalia kama unadaiwa nilikuwa nafanya kujaribu tu na wala sikuwa na shaka na gari yangu hata kidogo. Kwa sababu naiendesha mimi mwenyewe, Sasa kuingiza namba kwenye app ikaniambia nadaiwa sh 60.000/= nikaangalia kosa limeandikwa kutozingatia alama za barabarani na mahali kosa limetendeka ni kijiji fulani ambacho nilikuwa sikijui ambacho kiko Musoma (baadae nilikuja kujua kijiji kilipo). Gari yangu ipo dar na haijawahi kutoka nje ya dar, nikaangalia namba ya leseni ya dereva nijue nani alikua akiendesha lakini ikawa haijaandikwa. Basi kipindi hicho nilikua likizo nikasema sikubali ngoja nifatilie, nikaenda central police traffic nikapelekwa uani nikamkuta mama mmoja akasema nenda makao makuu ya polisi pale mambo ya ndani, basi kwa kuwa nilikua na muda nikaenda, kufika pale nikaelekezwa ghotofa ya 3 au 4 nimesahau ambapo kuna kitengo cha IT . Nikaenda kule wakasema kuwa askari wa mikoani ndio wanawaangusha hawajajua vzr kutumia mashine hizo kwa hiyo akikosea herufi moja tu notification inaenda gari nyingine. Pia ni lazima waweke namba ya leseni ya dereva husika kwenye hiyo notification wao hawaweki na asipoweka ni kosa kwa sababu huwezi kubaini nani alikua anaendesha hiyo gari kwa wakati huo. Basi nikaambiwa niende watashughulikia wakanipa karatasi yenye muhuri wa polisi ili nisikamatwe mpaka tatizo langu litakapotatuliwa na kweli baada ya siku 4 hivi nijacheki nikaona wamelitoa halidaiwi tena.
 
Back
Top Bottom