Waziri Lugola unafahamu hili kuhusu tochi?

Waziri Lugola unafahamu hili kuhusu tochi?

nkungu mwere

JF-Expert Member
Joined
Sep 6, 2018
Posts
258
Reaction score
336
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?
 
Moja ya dereva wako inawezekana aliwahi fanya kosa kinyerezi
Hizi tochi ni majanga, hawa jamaa wakiona mida imeyoyoma hawajamwandikia MTU faini, wanaanza kusoma namba za magari na kuzitwanga faini. Kwa hiyo issue yako labda walikosea namba, yaani waliisoma vibaya gari ya huko.
 
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?
Mkuu hawa maskari ni wa kupeleka mahakamani tuu
 
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?
Hua inatokea, mtu anaandikiwa faini kwa kosa labda la mwendo kasi jamaa akakosea kuingiza number moja tu inakula kwa mwingine.
 
Hizi tochi ni shiida, juzi nimesimamishwa Mkambarani Morogoro naonyeshwa gari yangu kwenye simu nikiwa nimeover speed lakini hakuna hata road sign inayoonyesha hiyo speed limit ambayo nimeover na nakumbuka safari yangu yote nilihakikisha nadrive kwa kufata sheria zote za barabarani. Nikabishana nao sana na kuwaeleza hiyo camera wamenichukua sehemu ambayo haina speed limit na huo utaratibu kwa kurusha picha kwenye simu ulizuiliwa na Lugola lakini hawakuelewa wakaniandikia nikaishia kuwalaani tu
 
Hizi tochi ni shiida, juzi nimesimamishwa Mkambarani Morogoro naonyeshwa gari yangu kwenye simu nikiwa nimeover speed lakini hakuna hata road sign inayoonyesha hiyo speed limit ambayo nimeover na nakumbuka safari yangu yote nilihakikisha nadrive kwa kufata sheria zote za barabarani. Nikabishana nao sana na kuwaeleza hiyo camera wamenichukua sehemu ambayo haina speed limit na huo utaratibu kwa kurusha picha kwenye simu ulizuiliwa na Lugola lakini hawakuelewa wakaniandikia nikaishia kuwalaani tu
Mjomba pole sana,hapa ndipo tulipofikishwa,,aliyeondoa tochi za kurusha ndiye huyo huyo amezirudisha kimya kimya,
 
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?

Ulichoandika siyo kweli.
 
Mimi nilibambikiwa kosa la over - speed daraja la Kerege DSM, wakati mwenyewe najua nilikuwa chini ya 50km/h! Wakati nikiendelea kumbishia Traffic aliyenikamata, abiria niliyekuwa nae akamuona askari mwingine akichukua PICHA ya gari langu kwa nyuma. Wakaniambia kama unabisha njoo uone Camera nilipoangalia nikakuta ni kweli PICHA imechukuliwa kwa nyuma, kwa kuwa nafahamu kidogo Sheria sikuwapa leseni wala Rushwa, wakajadiliana kwa muda kisha wakaniruhusu kuondoka!! Kwa kweli ni waonevu mno kwa watu wasiojulia wanapigwa kila siku!
 
Hawa jamaa nahisi wanabuni Namba ,siku moja nmekamatwa na Yale macamera wanayoweka barabarani,fain inasoma kosa nmelifanyia boko,na Mimi boko sijawai kufika na Gari natumiaga mwenyewe tu!!
 
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?
Hii imewahi kunitokea hata mimi na mzee wangu. Tulitoka yard kununua gari na hata issue ya plate number tuliishughulikia wenyewe, tulipoipata tukaibandika kisha tukapitia gereji kwa service kidogo halafu tukaanza safari ya kwenda Songea kwa kupitia njia ya Mtwara. Tulipofika Kibiti tukasimamishwa na Matrafic wakatuambia gari limewahi kupigwa faini huko Mkuranga jumla tunatakiwa kulipia laki moja na ishirini. Tukawaambia hili gari jipya hata hii plate imeshughulikiwa muda si mrefu ila wao wakasema tu lazima tulipe hiyo faini basi tukalipa na safari ikaendelea. Ila kinachofanyika ni uharamia kabisa aisee
 
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?
Kuna wapigaji sana hasa wa pale ruvu darajani, ni wezi sana, inasemekana wanashirikiana na watu wa IT, then hela unalipa na unapewa risiti ila kuna namna wanaenda kuichukua.
 
Umesema kweli Mkuu. Nimelipishwa faini kwamba gari yangu ilikamatwa mahali panaitwa Zamahero haina reflectors. Mimi nipo Tanga mjini, Jina la dereva aliyekamatwa na kosa sijawahi kulisikia hata kwenye ma-garage nayofanyia service hajulikani. Hiyo Zamahero yenyewe hakuna hata bodaboda wa hapa Tanga mjini wanaifahamu. Nimesikia ipo mikoa ya kati (Singida au Dodoma). Tarehe ya tukio 28/12/2018 nilikuwa likizo na sikuwahi toka nje ya Tanga mjini. Polisi wao walijua tuu kulifungia gari kituoni Mabawa hadi nilipe. Nikalipa, lakini nikazidi kufuatilia kuwa basi nionyesheni sura ya huyu dereva kutoka kwenye database yenu kwa sababu namba ya leseni ilikuwapo. Ndipo wakakiri kuwa YAELEKEA ALIYEJAZA ALIKOSEA NAMBA. Mi nadhani utaratibu mzuri UNGEKUWA kuweka hiyo faini kwenye leseni ya mwendeshaji aliyekamatwa na sio gari.
 
Angalia leseni ni ya nani? Inaweza kuwa mtu unayemfahamu
 
Mh kuna tatizo la kubambikiwa faini,unakuta gari linafanya kazi tanga,lkn unakuta gari limeandikiwa faini ya kinyerezi dar,na unapowaambia wewe hujawahi fika huko kinyerezi wala gari halijafika huko hawakusaidii zaidi ya kulazimishwa ulipe faini,tafadhali mkuu fuatilia hili limekaaje?
Unae mtaka msaada nae kichaa
 
Back
Top Bottom