Waziri Kigwangalla naomba uzuie Nyumbu wa Tanzania kuingia Kenya


leonaldo

leonaldo

JF-Expert Member
Joined
Oct 26, 2014
Messages
1,645
Likes
1,731
Points
280
leonaldo

leonaldo

JF-Expert Member
Joined Oct 26, 2014
1,645 1,731 280
download-2-jpg.623230
Mheshimiwa Kigwangala,ni matumaini yangu kuwa hujambo na nimgependa kuchukua nafasi hii kukupongeza kwa spidi na kasi uliyoanza nayo katika harakati zako za kuhakikisha hufukuzwi kutoka ofisi za wizara ya maliasili kama wenzako wengi walivyo fanywa.

Bila kupoteza muda ningependa kukushauri tafadhari sana piga marufuku nyumbu wa Tanzania kuhamia nchini Kenya kila inapofika mwezi Julai ya kila mwaka, na kukaa huko hadi October wanapoanza kurejea nchini Tanzania.

Hatua hii mheshimiwa itatufanya kubaki na nyumbu wetu hapa nchini kwa kipindi cha mwaka mzima, hivyo kusaidia ongezeko la watalii nchini. Zaidi ya hapo kwa kuwa nyumbu wetu wamezoea ziara za kitalii kila mwaka nchini kenya, basi isiwe tabu tutatengeneza mzunguko wa ndani kwa ndani kwani robo ya tanzania ni poli la serengeti na ngorongoro, hata wakitembelea maeneo ya Robo hadi ngorongoro kisha wanarejea magharibi hadi ziwa victoria sawa kabisa mzunguko utakuwa umekamilika mheshimiwa, na hapo tayari wakenya watakuwa wameula wa chuya.

Lakini pia tutazuia magonjwa ya wanyama wa Kenya kuvuka mpaka na kuja Tanzania,Mpaka hapo nadhani nitakuwa nimepiga pointi makofi tafadhari.
Najua unaweza kuukataa ushauri wangu kwa kisingizio cha kuwa hilo ni tendo la asili halizuiliki, lakini kama ndio hivyo naomba ukae chini ufikiri mara mbilimbili kuhusu wakurya na wamasai na kwa makabila ya mipakani kwa ujumla wake.

Makabila ya wafugaji wa kimasai na wakurya mifugo yetu haijui mipaka kama walivyo nyumbu,mipaka hii ni kwa binadamu,hebu jaribu kupunguza jaziba lifanyie uchunguzi wa kina hili jambo mifugo wa watanzania wameokoka mara nyingi na ukame kwa kwenda uhamishoni nchini Kenya hali kadharika na wakenya hivyo hivyo kuna immigration kama ya nyumbu hapa, acha kushupaza shingo,hakuna sherehe kubwa tulifanya kama ya Magembe kutemeshwa mzigo,sisi wafugaji huwa tunamlilia Mungu atusaidie na viongozi vipofu na ndio maana tunaamini huwa hamdumu kwenye hizo wizara.

Hebu kaeni chini zungumuzeni kati yenu na ndugu zenu wakenya,tatueni hizi shida ndogondogo,kitendo chako kutaifisha ng'ombe wa wakenya sio cha kiungwana umekosema sisi ni ndugu tunawategemea nasi wanatutegemea, lakini kama unadhani unajitosheleza

Wazuie na nyumbu wa serengeti wasiende masai mara nchini Kenya.
 
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2010
Messages
7,941
Likes
3,903
Points
280
funzadume

funzadume

JF-Expert Member
Joined Jan 28, 2010
7,941 3,903 280
Nashika nafasi tu nitasoma jioni nikiwa nimetulia
 
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined
Oct 20, 2014
Messages
4,431
Likes
3,379
Points
280
Jidu La Mabambasi

Jidu La Mabambasi

JF-Expert Member
Joined Oct 20, 2014
4,431 3,379 280
Ha ha ha !
Ze nyumbuz.
Wapatiwe passport!
 
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2008
Messages
6,579
Likes
4,799
Points
280
M

Msengapavi

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2008
6,579 4,799 280
Nafikiri tutahitaji ukuta kama ule ambao utajengwa Mirerani ili kupunguza wizi Wa Tanzanite!
 
F

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined
Sep 29, 2011
Messages
2,697
Likes
7,226
Points
280
Age
28
F

FRESHMAN

JF-Expert Member
Joined Sep 29, 2011
2,697 7,226 280
kuchoma vifaranga ndio mwanzo wa yote
 
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2013
Messages
7,275
Likes
5,385
Points
280
Threesixteen Himself

Threesixteen Himself

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2013
7,275 5,385 280
!
!
Matokeo makubwa sasa.
 
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined
Oct 12, 2010
Messages
13,334
Likes
10,464
Points
280
nyabhingi

nyabhingi

JF-Expert Member
Joined Oct 12, 2010
13,334 10,464 280
hivi utawazuiaje?kujenga ukuta kama wa mererani au?
 
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined
May 27, 2015
Messages
5,461
Likes
5,864
Points
280
likandambwasada

likandambwasada

JF-Expert Member
Joined May 27, 2015
5,461 5,864 280
UNAZUIAJE NATURE
 
M

Mukubwa

Senior Member
Joined
Aug 20, 2007
Messages
129
Likes
12
Points
35
M

Mukubwa

Senior Member
Joined Aug 20, 2007
129 12 35
Tufanye yaliyo ndani ya uwezo wetu mengine tuayaache, maana huku kutakuwa kuingilia uhuru wa wanyama.
 
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined
May 14, 2015
Messages
3,349
Likes
1,179
Points
280
Age
24
moshi vijijini

moshi vijijini

JF-Expert Member
Joined May 14, 2015
3,349 1,179 280
Nyumbu wa pale Kinondoni tuwazuie wasiende wap!?
 

Forum statistics

Threads 1,238,903
Members 476,226
Posts 29,336,253