Waziri aliesema habari Ya mzee majuto bungeni

Waziri aliesema habari Ya mzee majuto bungeni

cluster ndara

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2018
Posts
211
Reaction score
318
Jamani juzi nilisikia waziri mmoja akiwa bungeni akasema, majuto anaumwa yuko kitandani natoa hela zangu mfukoni namuuguza Wakati kuna makampuni makubwa kabisa yamemtumia huyo mzeee halafu Leo wanamtupa natumia hela zangu, Mimi Kama waziri nitaaanza na haya makampuni na itakuwa mfano nikimaliza hili la majuto nitaaangalia wasanii wengne sitakubali watu watajirike Kwa kuwaibia wasanii

Wakuuu huku mkoani hiyo kauli imechefua Sana vijana waliosomea sheria ngazi Ya Cheti wengi wamehoji kuwa huyu waziri mbona ameidhalilisha serikali hivyo? Inamaaana hajui maaana Ya mikataba? Inamaana hajui sheria japo hata ile Ya cheti? Inamaana hajui kuwa hilo la mzeee Majuto kuumwa ni nje Ya makubaliano yao na hayo makampuni? Watu wanasema kuchukua mtu akaweka tangazo ukamlipa kulingana na mkataba mliosaini haimaaanishi kuwa utapata tatizo la kukosa hela Ya kula au hela Ya Ada ya watoto au kuumwa hilo kampuni inawajibika kukusaidia, yani Yule waziri aliongea Kwa nguvu akimaaanisha kuwa anacholallamikia na kuahid kupambana nacho ni sahihi kabisa, jamani huko bungeni Hakuna mwanasheria wa kuwafunda mawaziri? Mbona mawazo mengne wanayiyatoa hayafanani na hadhi Ya uaziri? Ebu mawaziri mnadhalilisha serikali Ya John pombe magufuli jirekebisheni msiroboke hadi mambo ya aibu waziri msomi hawezi kusema mambo Kama Yale
Waziri umepotoka? Au umezeeeka? Kasome sheria hata uwe na sheria Ya Cheti basi ili ujue nini maana Ya mikataba
 
Waziri anaposema atapitia mikataba,,ana maanisha ataiweka iwe na maslahi mazuri in terms of money,,hujamuelewa
 
Unadhani pesa anayolipwa majuto ni sawa na ya diamond ? ,ukipata jibu utamuelewa waziri
 
Sasa unataka ulazimishe alipwe nyingi Wakati yeye aliiona ni nyingi na akaikubali na akaichukua? Kwani ukiiiona ni ndogo unalazimishwa kuusaini?
Mkuu,,once again hujanielewa,,,mimi nimetafsiri tu kauli ya waziri na lengo lake,

Yaani lengo la waziri ni kua,anaona kuna wasanii wanapunjwa malipo,,ndo mana hata serikalini kuna kima cha chini cha mshahara, bila hivo kuna watu wangekua wnalipwa hata elfu 20 kisa dhiki
 
Wewe mwenyewe bado unatenda makosa yaleyale kwanini unatumia lugha(...) kufikisha Jumbe?? Sema mimi naongeza nyama kidogo tusisbri majanga ndo tuzikumbuke sheria...
 
Labda atunge sheria itakayotoa muongozo ingawa pia haitasaidia Sana Kwa mfanyabiashara juuu Ya malipo Ya tangazo Kwa mtu binafsi
 
Waziri Hana uwezo wa kuboresha mkataba wa mtu binafsi na kampuni binafsi bhana tusidanganyane
Mimi hilo kwa kweli silijui,,but ukumbuke pia ndani ya serikali hii kila jambo linawezekana,,kwani mkuu wa mkoa ana uwezo wa kupimisha watu tezi dume ?
 
Ni kupitia mikataba wanayoingia au watakayoingia upya, ili kue na security fulani hata wanapopatwa na matatizo...


Cc: mahondaw
 
Sasa unataka ulazimishe alipwe nyingi Wakati yeye aliiona ni nyingi na akaikubali na akaichukua? Kwani ukiiiona ni ndogo unalazimishwa kuusaini?
Na unajuaje kama mkataba wao unasema akiumwa watamgharamia matibabu?wewe mkataba wao umeuona?
 
Back
Top Bottom