wazee walichofanya mazishi ya mandela


East African Eagle

East African Eagle

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2013
Messages
3,764
Likes
46
Points
135
East African Eagle

East African Eagle

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2013
3,764 46 135
Kwa sababu Mandela hakufia kijijini kwake wazee walikusanyika kwanza kwa kazi ya kuifuata roho yake alikofia porini ugenini na kuipata na kuileta nyumbani kijijini.Baada ya kufika waliikaribisha na kukesha nayo wakiongea nayo na kufanya nayo makaribisho makubwa.Msafara huo wa kuifuata na kuikaribisha huongozwa na mzee aliyebobea kwenye hayo mambo.

Baada ya kumaliza makaribisho ya roho yake ndipo ruksa ilitolewa kuwa mwili wake waweza pelekwa kijijini
Sanda yake alivalishwa ngozi ya simba
Maziko yake yalifanyika muda ambao kivuli kinakuwa kifupi mida ya mchana jua linapokuwa kali usawa kama wa kichwa ukisimama.(linapokuwa katikati ya angani muda wa mazishi huangalii saa unaangalia jua na urefu wa kivuli chako kuna pale kivuli kinapokuwa kifupi sana ndio muda alizikwa)
Baada ya mazishi ya mwili wake shughuli ya usindikizaji roho yake ilianza akisindikizwa na wazee wakiwemo waliobobea katika mambo hayo kutoka ndani nan je ya Afrika ya kusini.Mialiko ilitumwa na wazee wa kushiriki kwenye hiyo shughuli.Sitawataja kwa sababu ya miiko.Ulikuwa ni msafara mrefu ulikokuwa umejaa wazee waliovaa nguo za shughuli huku kila mmoja aki-chant kikwao kusindikiza roho ya mzee mandela ikiongozwa na na Raisi mmoja wa Afrika mjuzi wa hayo maeneo.
 
N

NnyaMbwate

JF-Expert Member
Joined
Nov 3, 2010
Messages
1,574
Likes
741
Points
280
N

NnyaMbwate

JF-Expert Member
Joined Nov 3, 2010
1,574 741 280
Aaahhhh!!!!! Mashokoro mageni haya!!
 
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined
Jul 26, 2009
Messages
1,818
Likes
1,730
Points
280
mnyikungu

mnyikungu

JF-Expert Member
Joined Jul 26, 2009
1,818 1,730 280
Kwani we uliiona tv gani hii ambayo ni ngumu kumeza
 
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined
Feb 7, 2008
Messages
10,407
Likes
5,803
Points
280
Lambardi

Lambardi

JF-Expert Member
Joined Feb 7, 2008
10,407 5,803 280
Acheni wadumishe mila zao!Mandela alikuwa muunmini wa kikristu na kama ana mila za kwao sawa pia!achaneni na wazungu wanaojifanya hawana hizo desturi wala mila!
 
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined
Mar 4, 2013
Messages
20,900
Likes
10,116
Points
280
mwekundu

mwekundu

JF-Expert Member
Joined Mar 4, 2013
20,900 10,116 280
Mhhh source.....
Vinginevyo kama huna ni illusions ambazo zimechanganika na cha Arusha,roho inafuatwa?ndo kwanza nakusikia wewe
 
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,579
Likes
39,004
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,579 39,004 280
Haya sasa
 
McDonaldJr

McDonaldJr

JF-Expert Member
Joined
Sep 25, 2013
Messages
6,429
Likes
6,386
Points
280
McDonaldJr

McDonaldJr

JF-Expert Member
Joined Sep 25, 2013
6,429 6,386 280
Kanyaga twende najua wabongo tutakuelewa tu
 
Msherwa

Msherwa

JF-Expert Member
Joined
Aug 4, 2012
Messages
1,340
Likes
810
Points
280
Msherwa

Msherwa

JF-Expert Member
Joined Aug 4, 2012
1,340 810 280
nadhan kunguru akili zake zinamtosha mwenyewe!
 
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2011
Messages
14,920
Likes
2,917
Points
280
Deo Corleone

Deo Corleone

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2011
14,920 2,917 280
Eti 'sitaji majina' utadhani ulikwepo qunhu! Kumbe upo zako mchambawima.
 
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined
May 31, 2011
Messages
9,489
Likes
280
Points
180
hekimatele

hekimatele

JF-Expert Member
Joined May 31, 2011
9,489 280 180
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined
Feb 4, 2009
Messages
42,579
Likes
39,004
Points
280
Bujibuji

Bujibuji

JF-Expert Member
Joined Feb 4, 2009
42,579 39,004 280
Magilini..... Ndoto ya Kimweri
 
Mwamanda

Mwamanda

Senior Member
Joined
Feb 24, 2009
Messages
140
Likes
29
Points
45
Mwamanda

Mwamanda

Senior Member
Joined Feb 24, 2009
140 29 45
Na dar iliwakilishwa na wataalam kutoka sumbawanga?au Gambushi?
 
Master plan

Master plan

JF-Expert Member
Joined
Dec 24, 2012
Messages
3,324
Likes
1,031
Points
280
Master plan

Master plan

JF-Expert Member
Joined Dec 24, 2012
3,324 1,031 280
Vp inamaana wewe umeumbwa hauna aibu japo punje ya haradali?
 

Forum statistics

Threads 1,251,958
Members 481,948
Posts 29,791,579