Wazanzibari walioko Somalia waandamana

Wazanzibari walioko Somalia waandamana

Hivi kwanini swali limekuwa gumu kwako nini maana ya kuwa mzanzibri? Nini value ya Zanzibar culture, wanachoamini, mwongozo wa kila siku kila jamii inatamaduni ata bila ya katiba ata wanyama porini wana wanatamaduni za kuishi porini some are social other arent; sasa utegemei binadamu ambao wanaamka asubuhi na kupeana mikono wasijue rules zao hilo ndio swali langu nikiweka na bara naona inakuwa ngumu je nini maana ya uzanzibari kwa bara hakuna shida binadamu wote ni sawa, serikari aitambui dini, kila binadamu ana haki ya kuwa huru na kuamini atakacho provided aingilii haki za mwengine, tutailinda katiba ya jamhuri na muungano wetu wa kindugu kwa namna zote. We mwenzetu una amini nini ndio tunu za zanzibar sio lazima katiba kama utaki kama sisi tunavyoamini bali kama wewe as an individual na vita vyako ni vipi na bara au ndugu zetu wengine wanaoamini katika value zetu maana huko tofauti na Dr Shein ambaye ni mwenzetu tuache uchaguzi wewe una amini nini?

Wakati naenda kulala msome Sitti Binti Saad yeye anaona uzanzibari kwa jicho lingine tangia 1880's hii ni kabla ya mapinduzi je mna maoni sawa kuhusu haki?
Mkuu
Zanzibar ni taifa kama mataifa mengine Kenya, Uganda rwanda. Ilo fahamu.
Pili maana ya Mzanzibari ni mtu ambaye anatoka katika taifa liitwalo zanzibar. Kama vile Scottish or Irish or English, or somalia or Burundi or American, kila mtu hujinasibu kwa taifa lake, jee we ni nani? Mtanzania au mtanganyika?

Mana sijawahi katika maisha yangu kukutana na mzungu anae toka United Kingdom akaniambia yeye ni British unless awe ni English lakini mataifa yote, iwe Wales or Scotland or Northern Ireland watakuambia am Scottish, am Irish. Jee wee nani?
 
Huwa nawashangaa sana kumtaka rais Magufuli atatue mgogoro wa kisiasa Zanzibar wakati hapo awali walisema kwa kuwa uchaguzi wa Zanzibar ulikuwa unakasoro na watanzania utakuwa batili,Leo iweje kumtaka rais Magufuli kutatua mgogoro huo wa kisiasa.
Nani alie yasema hayo? Kama sio nyumbu?
 
Watu wengi humu mnazungumza kwa jaziba kuliko kutumia akili.Kuna kosa gani nikiamua kutoka Tanzania na kwenda kuishi somalia kama nadhani naweza kuendesha maisha yangu vizuri.Kama vita ndio inayowakimbiza watu,mbona wa Ethiopia wanakufa mamia wakijaribu kwenda South Africa pasi nchi yao kuwa na machafuko.

Sio kila mtu Somalia ni gaidi,samewise sio kila mtu Nigeria ni Bokoharam.Tuache generalization. Cha msingi malalamiko yao yasikilizwe hii nchi si mali ya CCM.Kila mtanzania ni shareholder.




Sio kila mtu somalia ni gaidi,kama klivyo kuwa sio kila mtu na Nigeria ni Boko haram
 
Pumbavuu wewe nyau Zanzibar nikwetu wacha kitokee chakutokea itafika wakati tutakabiliana nacho kwaumoja wetu time will tell!
 
Mkuu
Naona unaongea utumbo kabisa, hawa ni wazanzibari na wataendelea kuwa wazanzibar, hawakutaka kuondoka zanzibar zaidi ya madhila uzalishaji, mauwaji ya 2001 kama unakumbuka, wazanzibari hawa walikimbilia Kenya kwenye kambi ya wakimbizi, baada ya muda fulani ile kambi ikafungwa na wakawa hawana pa kukimbilia zaidi nchi jirani Somalia, wengi ya wazanzibari hawa walikuwa ni wanaume, kufika huko wengine wakaamua kuowa na wana family huko Somalia.

Mtu kwao na mkataa kwao mtumwa hujakosea, ndio maana wameamua kuungana na wazanzibari wenzao kupaza sauti haki itendeke kama wazanzibar wengine walivyo fanya ughaibuni.

Hivyo acha kuwahukumu wazanzibari, hujui what's happened in zanzibar toka kuanza mfumo wa vyama vingi.
...pamoja na yote yaliyotokea,na yanayotokea zanzibar, kwenda ukimbizini ktk somalia ni jambo la aina yake...!kwamba ukimbizi kwenyecomplete failed state ambayo hata raia wake wanakimbia si jambo la kawaida, ila tu kwa wenye ajenda ya siri...!
 
Unataka kusema wasomali ni magaidi? Wasinge lipokewa huko ulaya, Canada, America na nchi nyengine. Fool
Were in mpuuzi kweli, nani kasema wasomali ni magaidi? Uwe unasoma na kuelewa kwanza.
Nimesema serikali zikwepe kutokutenda haki kwani zinapelekea malalamiko kama hata na mwishoe ndio unazuka ugaidi.
Who is fool there?
 
Mkuu
Zanzibar ni taifa kama mataifa mengine Kenya, Uganda rwanda. Ilo fahamu.
Pili maana ya Mzanzibari ni mtu ambaye anatoka katika taifa liitwalo zanzibar. Kama vile Scottish or Irish or English, or somalia or Burundi or American, kila mtu hujinasibu kwa taifa lake, jee we ni nani? Mtanzania au mtanganyika?

Mana sijawahi katika maisha yangu kukutana na mzungu anae toka United Kingdom akaniambia yeye ni British unless awe ni English lakini mataifa yote, iwe Wales or Scotland or Northern Ireland watakuambia am Scottish, am Irish. Jee wee nani?
Mkuu

Si unaona sasa hayo ndio matatizo yenu watu kama nyie kudhani kuishi ndani ya mipaka ya kikoloni kunawafanya kuwa wamoja.

Wakati mpaka leo ukienda border ya ufaransa na ujerumani utakuta watu wa pande zote mbili bado wanatema French and Germany efficiently kwa sababu kuna mila tu ambazo wamazithamini za muda mrefu kabla ya mipaka lugha imebidi isambae hili waweze endeleza tamaduni zilizozuiwa na mipaka lakini mwisho wa siki kila mtu anafuata sheria za nchi alipo as a general rule na ana interact with national morals.

Zanzibar ni kisiwa uwezi elewa kama utaki kutuelewa hila ukija bara watu wa Ngara, Kigoma, Mtwara, Lindi, Mbeya, Tabora (ata huyo hassan nassoro moyo anako kukana ajui tu Moyo ni majina ya mpakani Zambia na Tanzania) kwa kwakuwa yeye aliondoka aina maana waliobaki wamepoteza tamaduni zao za mpakani au wazanzibari wote pia wanakana kwao kama watu wa dizaini hizo.

Sasa nini maana ya culture ya taifa kila mtu anajua watu wanaweza kuwa tofauti kutokana na backgound zao, imani zao, tamaduni zilizopo locally etc. Hila kama taifa tunaweka values ata huko uingereza sio wote wana culture sawa lakini serikari ndio inajenga value sawa za kujitambulisha kupitia sheria na morals na sisi watanzania tunazo kama katiba inavyosema binadamu wote ni sawa, tutailinda Tanzania kwa nguvu zote, tutaeshimu dini za wengine, taratibu za wengine na maoni yao kama ayavunji kanuni za kuishi pamoja wala azitishii amani ya wengine hizo ndio value zetu.

Hao unaowaleta waganda, wakenya, rwanda, burundi awana ndio maana awawezi ishi pamoja na serikari zao zina watu kama akina maalim seif ndio tunachokipinga kuwachota watu kama nyie ambao bado personal niche whims zinawasukuma kuliko value zetu kama taifa.

Wewe binafsi ujitambui ndio maana nakuuuliza nini mwongozo wako wa maisha achana na dini hila kama mzanzibari unamuheshimu vipi mzanzibari mwingine kwa value zipi kama amuoni ana kwa ana mtaweza ishi vipi kwa pamoja kwa muda mrefu bila ya serikari ya kitemi.

Ukweli ni kwamba mmechekewa vya kutosha baada ya mwalimu katika jitihada za kujenga utamaduni. Ndio maana unaona inaweza kuwa rahisi kwa ndugu zako kuishi sehemu zingine kirahisi kwa sababu ya kukosa identity ambayo zanzibar inahitaji na binadamu asiye na identity awezi jitambua na mwiishwe ata angukia chochote tabia za wazanzibari wenye fikra kama zako hazina tofauti na wajamaika au majority of other black slaves kulilia msipotakiwa dunian na kujikana kwa kuamini kuna superior cultures zinazowafaa zaidi.

Watu kama nyie ndio mnaokwamisha jitihada za watu kama akina Dr shein; its not hard kuona ata value auna swali jepesi uwezi kujibu unaleta visingizio tu mara katiba, mara ohoo UK, mara uganda wakati its very simple nini maana ya kuwa mzanzibari kwako je uislamu, kuungana na waarabu, and whatever je wote wanona sawa kama wewe hapo ndio tofauti ilipo.

Ukienda bara kama dar ambapo ni metropolitan kuna wengine value za undugu, umoja, kueshimu wengine ndio namna ya kufiikiri wakati wanafanya shughuli zao za maisha ya kila siku katika jiji lililoja watu toafauti, rangi na dini.

Sio wote maana hivi vitu ni jitihada za muda mrefu lakini its enough to call it a norm; je wewe una amini kwa Zanzibar daily interaction approach zikoje kwenye kujichanganya watu wa bara wabara ni wavamizi wasiostahili, wakristo awastahili, mapinduzi sio halali etc na wote wanaamini hivyo? Kama sio maisha yataenda vipi.

Tatizo lenu ni kukosa identitiy ni kama wakiwa mnaolilia vitu ambavyo avipi na huku kuchekewa kwenu kunatuweka sote katika hatari kwanini usiende somalia hili sisi wengine tuendelee na jitihada za kujenga value zetu wazungu imewachukuwa karibu karne tano na vita kadhaa itakuwa sisi wenye uhuru usiozidi miaka stini kwa hivyo jitihada bado zinaitajika hapo kuna vizuizi kama nyinyi angekuwa Nyerere angekuwa keshawachapa loongi isiwe tabu.

Duuh asubuhi njema and sorry for the typos hila u need to be able to identify your self vinginevyo unabaki usiye na asili kama ulivyo sasa ndio maana uwezi kuona tatizo lako lilipo.
 
Last edited:
Mkuu

Si unaona sasa hayo ndio matatizo yenu watu kama nyie kudhani kuishi ndani ya mipaka ya kikoloni kunawafanya kuwa wamoja.

Wakati mpaka leo ukienda border ya ufaransa na ujerumani utakuta watu wa pande zote mbili bado wanatema French and Germany efficiently kwa sababu kuna mila tu ambazo wamazithamini za muda mrefu kabla ya mipaka lugha imebidi isambae hili waweze endeleza tamaduni zilizozuiwa na mipaka lakini mwisho wa siki kila mtu anafuata sheria za nchi alipo as a general rule na ana interact with national morals.

Zanzibar ni kisiwa uwezi elewa kama utaki kutuelewa hila ukija bara watu wa Ngara, Kigoma, Mtwara, Lindi, Mbeya, Tabora (ata huyo hassan nassoro moyo anako kukana ajui tu Moyo ni majina ya mpakani Zambia na Tanzania) kwa kwakuwa yeye aliondoka aina maana waliobaki wamepoteza tamaduni zao za mpakani au wazanzibari wote pia wanakana kwao kama watu wa dizaini hizo.

Sasa nini maana ya culture ya taifa kila mtu anajua watu wanaweza kuwa tofauti kutokana na backgound zao, imani zao, tamaduni zilizopo locally etc. Hila kama taifa tunaweka values ata huko uingereza sio wote wana culture sawa lakini serikari ndio inajenga value sawa za kujitambulisha kupitia sheria na morals na sisi watanzania tunazo kama katiba inavyosema binadamu wote ni sawa, tutailinda Tanzania kwa nguvu zote, tutaeshimu dini za wengine, taratibu za wengine na maoni yao kama ayavunji kanuni za kuishi pamoja wala azitishii amani ya wengine hizo ndio value zetu.

Hao unaowaleta waganda, wakenya, rwanda, burundi awana ndio maana awawezi ishi pamoja na serikari zao zina watu kama akina maalim seif ndio tunachokipinga kuwachota watu kama nyie ambao bado personal niche whims zinawasukuma kuliko value zetu kama taifa.

Wewe binafsi ujitambui ndio maana nakuuuliza nini mwongozo wako wa maisha achana na dini hila kama mzanzibari unamuheshimu vipi mzanzibari mwingine kwa value zipi kama amuoni ana kwa ana mtaweza ishi vipi kwa pamoja kwa muda mrefu bila ya serikari ya kitemi.

Ukweli ni kwamba mmechekewa vya kutosha baada ya mwalimu katika jitihada za kujenga utamaduni. Ndio maana unaona inaweza kuwa rahisi kwa ndugu zako kuishi sehemu zingine kirahisi kwa sababu ya kukosa identity ambayo zanzibar inahitaji na binadamu asiye na identity awezi jitambua na mwiishwe ata angukia chochote tabia za wazanzibari wenye fikra kama zako hazina tofauti na wajamaika au majority of other black slaves kulilia msipotakiwa dunian na kujikana kwa kuamini kuna superior cultures zinazowafaa zaidi.

Watu kama nyie ndio mnaokwamisha jitihada za watu kama akina Dr shein; its not hard kuona ata value auna swali jepesi uwezi kujibu unaleta visingizio tu mara katiba, mara ohoo UK, mara uganda wakati its very simple nini maana ya kuwa mzanzibari kwako je uislamu, kuungana na waarabu, and whatever je wote wanona sawa kama wewe hapo ndio tofauti ilipo.

Ukienda bara kama dar ambapo ni metropolitan kuna wengine value za undugu, umoja, kueshimu wengine ndio namna ya kufiikiri wakati wanafanya shughuli zao za maisha ya kila siku katika jiji lililoja watu toafauti, rangi na dini.

Sio wote maana hivi vitu ni jitihada za muda mrefu lakini its enough to call it a norm; je wewe una amini kwa Zanzibar daily interaction approach zikoje kwenye kujichanganya watu wa bara wabara ni wavamizi wasiostahili, wakristo awastahili, mapinduzi sio halali etc na wote wanaamini hivyo? Kama sio maisha yataenda vipi.

Tatizo lenu ni kukosa identitiy ni kama wakiwa mnaolilia vitu ambavyo avipi na huku kuchekewa kwenu kunatuweka sote katika hatari kwanini usiende somalia hili sisi wengine tuendelee na jitihada za kujenga value zetu wazungu imewachukuwa karibu karne tano na vita kadhaa itakuwa sisi wenye uhuru usiozidi miaka stini kwa hivyo jitihada bado zinaitajika hapo kuna vizuizi kama nyinyi angekuwa Nyerere angekuwa keshawachapa loongi isiwe tabu.

Duuh asubuhi njema and sorry for the typos hila u need to be able to identify your self vinginevyo unabaki usiye na asili kama ulivyo sasa ndio maana uwezi kuona tatizo lako lilipo.
Wazanzibari tushajitambua zanzibar ndio maana tunadai zanzibar yenye mamlaka kamili, mtu ambae anahitaji kujitambua ni wewe mkuu.
Sorry
 
Mnaposema wazanzibar wanataka haki yao na mamlaka kamili mnakosea museme wafuasi na wanachama wa chama Fulani wanataka haki yao na mamlaka kamili,kwani mm najiuliza wale ambao wapo majumbani na hawajihusishi na maandamano hayo sio wazanzibar?mnapo zungumza wazanzibar mufafanuwe vizuri
 
somalia kuna amani sana sema vyombo vya magharibi vinaendesha propaganda chafu
 
Watu wengi humu mnazungumza kwa jaziba kuliko kutumia akili.Kuna kosa gani nikiamua kutoka Tanzania na kwenda kuishi somalia kama nadhani naweza kuendesha maisha yangu vizuri.Kama vita ndio inayowakimbiza watu,mbona wa Ethiopia wanakufa mamia wakijaribu kwenda South Africa pasi nchi yao kuwa na machafuko.

Sio kila mtu Somalia ni gaidi,samewise sio kila mtu Nigeria ni Bokoharam.Tuache generalization. Cha msingi malalamiko yao yasikilizwe hii nchi si mali ya CCM.Kila mtanzania ni shareholder.




Sio kila mtu somalia ni gaidi,kama klivyo kuwa sio kila mtu na Nigeria ni Boko haram

No wonder you are the record goal scorer in the Netherland national team history. Your tatget accuracy is very high!

Kuna Watanganyika maelfu SA mpaka wnafikia kuchomwa moto, na hawawambiii watudi na kuwakataa kama ni Watanganyika.

Majina yote ya madawa ya kulevya SA ni ya kiswahili na hakuna askari wa SA asiyejuwa ni unga, bomu, bangi, bumbwi, malaya na matusi yote kwa sababu ya namna Watanganyika walivyokuwa vinara kwenye ujambazi SA.

Kuna baadhi ya hawa jamaa waliwahi kurudi Zanzibar, na kwa sasa wingi wao wanaoishi kule wanafanya kazi kwenye ofisi za kibalozi za nchi za nje, kwa vile wanaona ni watu wanaoweza kuwaamini. Wanasema maisha wanayoishi kule ni mazuri tu na wanaheshimika na Wasomali wenyewe kwa vile hawajishuhulishi na siasa za upande wowote. Hao waliorudi Zanzibar wingi wao wamerudi tena Somalia kwa ugumu wa maisha Zanzibar. Uasili wa mtu sio rangi wala kuzaliwa, uko.ndani ya DNA na huwezi kuufuta. Na ndio maana una St Patrick (Irish Day) in America stil to date. Kwa sababu wanajitambuwa kuwa wao asili yao ni Ireland japokuwa wapo kule kwa zaidi ya Karne sasa. Jee Watanganyika wanaovuka mpaka wakaenda Congo kila siku vipi na wao, tuwapime akili wakirudi.

Muwache chuki za kijinga wakati mwengine. Ni wajibu wa kila mwananchi kulinda usalama wa nchi yetu kwa sababu huwezi kujuwa nani atakuwa muathirika kikinuka. Tunaweza kuwatupia macho ya karibu watakaporudi, ni sawa, lakini haina maana wao si Wazanzibar au Watanzania. Kama ni hivyo basi waondoeni Wasomali waliopo nchi nzima na vijukuu vyao
 
Okay sawa. I guess hao wa Ughaibuni hawana viongozi.

Kila uamuzi unachukuliwa baada ya kupimwa athari na faida zake. Kuna athari kubwa kuwaambia wananchi waandamamne ndani ya Tanzania kuliko faida lakini kuna faida kubwa kwa wale walioko nje kuandamana. Na haina athari hasa hasa kuhusu usalama wa raia na nchi zote husika na Tanzania yenyewe.
 
Ni wakati sasa wa serikari ya Tanzania kusema aijadiliani na vikundi vinavyochochea ugaidi kulinda maslahi ya taifa mbona wazungu na mataifa mengine wakiona kuna vyama vya siasa vina taka kuwatenganisha awataki kuvitambua kwanini Tanzania tuwe wavumilivu kupita; Somalia inajulikana kuwa ni moja ya nchi inayofuga magaidi na dunia nzima inatambua al-shabab hakuna mtu atakae kimbia amani akaishi kwenye vita lazima kaenda kujifunza ugaidi tu.

Jussa anajulikana kwa kutaka kuvunja Muungano wenye uhalali wa kindugu na mahusiano ya kihistoria kati ya Zanzibar na bara yeye awezi kuwa na machungu kwanza hana asili na wala ataki kuwa good adaptoed child wa nchi yenye upendo umoja na inayotaka raia watambulike kama binadamu sio rangi zao, kabila zao background zao wala dini zao kusidi tujenge mshikamano kwa sasa tanzania inatambua raia wote wana haki despite their background lakini kuna wengine awataki Jussa akiwa kinara.

Sasa inajulikana kuna mawakala wa shetani kpitia dini bara na visiwani na dini zote za kinafiki wasiotaka na wasiopendezewa umoja wetu. Hapa hakuna mjadala kwa sababu Tanzania hiko tayari kulinda mipaka yake na namna zake kama sehemu ya tunu ya taifa kuna ushahidi tosha wa CUF kushirikiana na makundi ya kiuni kama uamsho pengine waliopelea watu somalia na wasiotaka amani kwa kuchoma makanisa huko ZnZ kutaka kuvunja amani na watu kama akina Gwajina serikari aina sababu ya ku negotiate na watu kama hao.

Nendeni Somalia hapa ni serikari mbili tu in other words serikari ya Tanzania inatambua Zanzibar kama ni nchi huru kutokana na matukio ya historia ya kikoloni kama China inavyotambua Hong Kong lakini aindoi uhalali wa kuwa ni sehemu ni mipaka yake ya awali na kuna ushahidi tosha wa mahusiano ya undugu.

Sasa wanaotaka vingine wanataka kuingilia mipaka ya Tanzania kinachofuata ni kichapo tu Sharifu Hamand akiendelea inabidi atambulike kama gaidi kwani gaidi si raia tu anayebadilika kuwa na mtazamo tofauti na maslahi mapana ya taifa (ingawa yeye mwenywe ukimsikiliza unaona mtu ambaye anajua kakosea ni aibu tu kujirudi) whatever it is tunahaki ya kusimamia ulinzi, value zetu ya nchi isiyobagua na kulinda mipaka yetu Jussa ni gaidi ili halina ubushi sasa.

Hapa wala hakuna mjadala CUF inataka kumega mipaka ya nchi kuna kila sababu ya Tanzania kutaka kulinda mipaka yake si muende Somalia mntaka nini muwachukue na ndugu zenu wa bara muwapeleke kwenye nchi zenye namna zao za kidini wanazotaka Tanzania itabaki nchi isiyo dini, rangi, kuendekeza ukabila wala siasa za ubaguzi wowote hizo ndio value zetu na serikari italinda hilo Sharif Hamad afai na wengine wote yes kuna wengine wako bara na wanachekewa ni magaidi tu.
Umeandika utumbo
 
Kwa hiyo Al shabaab hawapo huko?

Una maana gani ya " huko"?. Nahisi una maana ya Somalia, na mimi nitakujibu kwa kujaalia ukiwa na maana ya Somalia.

Hakuna anayekataa kwamba Al shabaab wako Somalia. Ukweli ni kwamba wamejaa na huko ndiko makao makuu yao. Lakini haina maana ya kwamba kila Msomali au aliyekuweko Somalia ni Al shabaab. Hiyo siyo kweli kwa sababu hao Al shabab wenyewe wana upinzani mkubwa tu ndani ya Somalia kutoka Serikalini na vikundi vyengine ambavyo si vi kigaidi lakini wana interest zao za kibiashara na maendelo ambazo zinazorota kwa kuweko vikundi vya kigaidi. Mawazo yako ni sawa na mawazo ya baadhi ya Watanganyika wanaofikiria kwamba nyinyi Wazanzibar wote ni Wasenge na Walawiti, kwa vile kuna baadhi ya watu wa namna hiyo huko.

Ni wajibu, kutokana na dunia ilivyo sasa, hawa watu kuwatupia macho ya karibu, watakapokuwa nchini, na kuhakikisha kwamba hawaleti athari yoyote ya ki ideology za makundi mabaya ya huko wanakotoka. Na sio hao tu, lakini hata majirani zetu wengine wa kigeni wanaoingia na kutoka kwa sababu za kibiashara na nyenginezo, hatuna budi kuwaangalia kwa jicho la pili. Tuombe Mungu atulinde na siasa na maisha ya aina hiyo!
 
Last edited:
Hilo wazo la watanganyika kuwa wazanzibar niwasenge liondowe kwani hata Tanganyika,Kenya na Somalia wapo hao wasenge na walawiti, lamzingi utuainishie tu maeneo ambaya yapo salama na ugaidi
 
Back
Top Bottom