Wazanzibari walioko Somalia waandamana

Wazanzibari walioko Somalia waandamana

Mkuu

Kwa hivyo unataka kutuambia what happened in Zanzibar is worse than what has happened and still happening in Somalia over the years. Leo hii Zanzibar kuna shida gani kwa watu hawa in terms of persecution au usalama wao.

Umewahi kukaa na wasomali ukawajua culture zao, kama ujawaji ngoja ni kwambie tofauti Tanzania ni moja ya tolerate countries in the world ukija una ruhusa ya kufanya na kuabudu, culture wise ndio hakuna mipaka. Wasomali wewe unawajua tamaduni zao sasa mtu gani yuko tayari kupoteza utamaduni kuishi kwenye vita wakati kwao kuna amana na ikibidi apoteze culture huyo ni mtu ambaye lazima azitambui value zetu za tiafa in the first place.

Swali kwako ebu nipe tunu za taifa letu na unazithamini vipi na huko tayari kuzilinda kwa kiasi gani kuanzia nyumbani kwako na mpaka jamii yako kama raia au hata tunu za zanzibar unazozithamini wewe? Mtu akikuuliza nini maana ya kujitambulisha Ukiwa nje ya Zanzibar au mtanzania utamjibu nini in relation to values unazoziamini na culture yako?
Mkuu
Unapo kuwa mkimbizi unakuwa desperate, na hii baadae hutoa athari kubwa hufika wakati mwengine mtu kujitoa hata muhanga au kujiuwa kwa mawazo or kuchanganyikiwa, wewe mauwaji ya pemba hukuwepo, na ule udhalilishaji hukuuwona ndio maana unaandika haya, hakuna kitu ambacho mkuu kama kinacho umaa kudhalilishwa nchi kwako au kuuliwa na watu wako na serikali yako.

Usishangae hilo, kuna wakimbizi wanatoka Egypt wanakwenda Libya kutafuta hifadhi na wengine kukimbilia lia nchi nyengine, kila mtu anaona wapi salama kwake.

Better be shut up, you don't know what happened down there.
 
L
Kwanini hawakurudi nyuma? Walifanya makosa yepi? Wazanzibari amani mmeichoka na mnachokitafuta ipo siku mtakipata. Wallah nawambia
Makosa kuichagua cuf kule pemba, hawa watu wamepoteza everything, ndio maana hawakurudi, pemba miaka ya 2000-2001 ilikuwa ni moto. Walikimbilia somalia baada ya kambi ya Kenya kufungwa ya wakimbizi, kwa vile hali ya kisiasa bado ilikuwa tete hawakuwa na sehemu ya kukimbilia zaidi ya somalia kwa vile Kenya hawakutaka kutoa hifadhi tena, hao wote washaowa huko Somalia na wana family zao
 
Mkuu
Unapo kuwa mkimbizi unakuwa desperate, na hii baadae hutoa athari kubwa hufika wakati mwengine mtu kujitoa hata muhanga au kujiuwa kwa mawazo or kuchanganyikiwa, wewe mauwaji ya pemba hukuwepo, na ule udhalilishaji hukuuwona ndio maana unaandika haya, hakuna kitu ambacho mkuu kama kinacho umaa kudhalilishwa nchi kwako au kuuliwa na watu wako na serikali yako.

Usishangae hilo, kuna wakimbizi wanatoka Egypt wanakwenda Libya kutafuta hifadhi na wengine kukimbilia lia nchi nyengine, kila mtu anaona wapi salama kwake.

Better be shut up, you don't know what happened down there.
Mkuu
Kwa hivyo the shock of what happened in Pemba has long impact zaidi ya kinachoendelea Somalia on daily basis katika miaka 15 waliyoishi embu tupe death numbers kutokana na siasa mbovu kati ya Pemba na Somalia katika kipindi hiko.

Halafu nimekuuliza swali tunu zetu za taifa ni zipi mbona ujibu na unaziamini vipi kama raia wa Tanzania? uaniletea habari za shock mbona wanyarwanda wamerudi unajua watu wangapi walikufa kwenye mauaji ya Kimbari na kwa namnza zipi; shock unazijua wewe?

Value unazo amini wewe ni zipi embu tujibu kwanza wacha chenga je sisi ni wamoja?
 
Mkuu
Kwa hivyo the shock of what happened in Pemba has long impact zaidi ya kinachoendelea Somalia.

Nimekuuliza wali tunu zetu za taifa ni zipi mbona ujibu na unaziamini vipi?
Tunu ya taifa hakuna hata katika rasimu ya katiba imetolewa na watawala ambao hawa ndio walio wafikisha wazanzibari wenzetu or watanzania wenzetu huko Somalia.

Mi sioni tunu ya taifa yoyote na kama ingekuwepo basi hivi vikosi Vya uhuni hapa zanzibar ambao ni mazombi wasinge fanya hayo wanayo yafanya kuwatisha wazanzibari na kutaka kuvunja amani ya nchi huku jeshi la police kukaa kimya
 
Makosa kuichagua cuf kule pemba, hawa watu wamepoteza everything, ndio maana hawakurudi, pemba miaka ya 2000-2001 ilikuwa ni moto. Walikimbilia somalia baada ya kambi ya Kenya kufungwa ya wakimbizi, kwa vile hali ya kisiasa bado ilikuwa tete hawakuwa na sehemu ya kukimbilia zaidi ya somalia kwa vile Kenya hawakutaka kutoa hifadhi tena, hao wote washaowa huko Somalia na wana family zao
Vurugu za pemba 2000 - 2001 zimekuzwa sana kisiasa anyway sijajua lengo ninini hasa.labda unisaidie kitu sheikh wangu.hawa jamaa wameridhika kuendelea kuishi huko Somalia? Je wameshapatiwa uraia ama wanaishi kama refugees
 
Tunu ya taifa hakuna hata katika rasimu ya katiba imetolewa na watawala ambao hawa ndio walio wafikisha wazanzibari wenzetu or watanzania wenzetu huko Somalia.

Mi sioni tunu ya taifa yoyote na kama ingekuwepo basi hivi vikosi Vya uhuni hapa zanzibar ambao ni mazombi wasinge fanya hayo wanayo yafanya kuwatisha wazanzibari na kutaka kuvunja amani ya nchi huku jeshi la police kukaa kimya

Je unaamini katika umoja, haki sawa, utu, heshima na kuilinda na kuisimamia katiba ya Tanzania na kama unapinga kwa nini hizo ndio value zetu kwa sasa.

Achana na warioba crazy old man yeye kama Sharif Hamad tu awana tofauti tuwawache wao hiiyo sio hoja turudi kwenye value zetu je unaziamini au nini maana ya kuwa mzanzibari kwako lazima ujitambue mkuu vinginevyo utakuwa ni mtu usiekiuwa na identitiy ukiulizwa na mgeni utamjibu nini kwa sasa.
 
Vurugu za pemba 2000 - 2001 zimekuzwa sana kisiasa anyway sijajua lengo ninini hasa.labda unisaidie kitu sheikh wangu.hawa jamaa wameridhika kuendelea kuishi huko Somalia? Je wameshapatiwa uraia ama wanaishi kama refugees
Mkuu sijui kuhusu maisha yao halisi, Najua wana families huko wake na watoto, wengine wazanzibari walirudi 2011 baada ya kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa, kwa kuamini kwamba zanzibar iko na amani.

Mi binafsi sioni amani Tanzania kwa sababu watawala hawataki kufuata na kutekeleza demokrasia, hivyo nchi inavyo kuwa hivyo huwa haina amani, wakati wowote damu inaweza kumwagika. Angalia Burundi leo hii ikoje?
 
Je unaamini katika umoja, haki sawa, utu, heshima na kuilinda na kuisimamia katiba ya Tanzania na kama unapinga kwa nini hizo ndio value zetu kwa sasa.

Achana na warioba crazy old man yeye kama Sharif Hamad tu awana tofauti tuwawache wao hiiyo sio hoja turudi kwenye value zetu je unaziamini au nini maana ya kuwa mzanzibari kwako lazima ujitambue mkuu vinginevyo utakuwa ni mtu usiekiuwa na identitiy ukiulizwa na mgeni utamjibu nini kwa sasa.
Katiba ya Tanzania inakuhusu wewe kwa sababu ina linda maslahi ya tanganyika chini ya muungano, kwa wazanzibari hakuna, viongozi tunachaguliwa dodoma na sio kwa kura, munawapa nguvu ccm zanzibar na kuwagawa wazanzibari upemba unguja, na vyombo vya Sheria vipo na havochukui hatua za kisheria, viongozi wanatukana wenzao kwa ukabila rangi, dini, kisiasa ili tutawaliwe.

Hizo tunu zipo kwa watu wachache kama nyinyi.
 
Mkuu sijui kuhusu maisha yao halisi, Najua wana families huko wake na watoto, wengine wazanzibari walirudi 2011 baada ya kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa, kwa kuamini kwamba zanzibar iko na amani.

Mi binafsi sioni amani Tanzania kwa sababu watawala hawataki kufuata na kutekeleza demokrasia, hivyo nchi inavyo kuwa hivyo huwa haina amani, wakati wowote damu inaweza kumwagika. Angalia Burundi leo hii ikoje?


Kufananisha Tz na Burudani, Somalia au nchi yeyote yenye hali ya hatari ni makosa makubwa. Under no circumstances mtu anaweza kimbia Tz kwenda Somalia unless ana ajenda ya siri nyuma.

Hawa ni kikundi cha wahuni and likely magaidi ila watapuuzwa tu.
 
La muhimu ni kwa Zanzibar kujitahidi kukwepa kuzalisha watu wa aina hii ndiyo huwa inakuja kuzalisha magaidi. Na Ili hao wasiwepo no kuhakikisha haki inatendeka
 
La muhimu ni kwa Zanzibar kujitahidi kukwepa kuzalisha watu wa aina hii ndiyo huwa inakuja kuzalisha magaidi. Na Ili hao wasiwepo no kuhakikisha haki inatendeka
Unataka kusema wasomali ni magaidi? Wasinge lipokewa huko ulaya, Canada, America na nchi nyengine. Fool
 
Mkuu sijui kuhusu maisha yao halisi, Najua wana families huko wake na watoto, wengine wazanzibari walirudi 2011 baada ya kuundwa kwa serikali ya umoja wa kitaifa, kwa kuamini kwamba zanzibar iko na amani.

Mi binafsi sioni amani Tanzania kwa sababu watawala hawataki kufuata na kutekeleza demokrasia, hivyo nchi inavyo kuwa hivyo huwa haina amani, wakati wowote damu inaweza kumwagika. Angalia Burundi leo hii ikoje?
Mkuu lazima tukubaliane kutokukubalina. Na hili lisitufanye kuivuruga amani ya nchi yetu.lazima tukubali Zanzibar ina watu wa aina zote wapo wanaotaka cuf itawale milele, wapo wanaotaka ccm itawale milele, wapo wanaotaka iwe nchi ya kiislam, wapo wanaotaka iwe ya kikristo hata kama wachache lakini wapo nani haki yao kikatiba.nachotaka kusema tujifunze kuvumiliana na kuheshimiana na kutatua migogoro yetu kwa njia za kistaarabu. Kuanza kueneza propaganda nyingi kuwa nchi haina amani vita mauwaji haitatusaidia Sana zaidi ya kuonesha taswira mbaya kwa majirani zetu. Tupendane jamani.ilifikia wakati Zanzibar mtu wa ccm haendi Dukani kwa mtu wa cuf sheikh hiyo unaona ni sawa? Siasa zisitujengee chuki. Ni hayo tu mkuu uwe na siku njema.
 
hao wameenda kufanya nini somalia? ni alsababi hao, serikali iwe makini. utaendaje kuishi somalia katika nyakati kama hizi kama wewe sio gaidi?
 
Mkuu lazima tukubaliane kutokukubalina. Na hili lisitufanye kuivuruga amani ya nchi yetu.lazima tukubali Zanzibar ina watu wa aina zote wapo wanaotaka cuf itawale milele, wapo wanaotaka ccm itawale milele, wapo wanaotaka iwe nchi ya kiislam, wapo wanaotaka iwe ya kikristo hata kama wachache lakini wapo nani haki yao kikatiba.nachotaka kusema tujifunze kuvumiliana na kuheshimiana na kutatua migogoro yetu kwa njia za kistaarabu. Kuanza kueneza propaganda nyingi kuwa nchi haina amani vita mauwaji haitatusaidia Sana zaidi ya kuonesha taswira mbaya kwa majirani zetu. Tupendane jamani.ilifikia wakati Zanzibar mtu wa ccm haendi Dukani kwa mtu wa cuf sheikh hiyo unaona ni sawa? Siasa zisitujengee chuki. Ni hayo tu mkuu uwe na siku njema.
Mkuu

Wazanzibari almost ni waislamu, ccm ni chama cha zulma na udhalilishaji na wabakaji wa demokrasia, sasa pale mtu ambaye anapo unga mkono organisation kama hii huonekana ni msaliti.

Kwa vyovyote vile mimi nina stand on the right, nimekulia katika mrengo wa kisiasa, naijua vizuri sana siasa, kwa sababu nimekulia katika siasa.

Sitokuwa tayari kuona wazanzibari wenzangu watanzania wenzangu wanadhalilishwa na kukaa kimya na kusemwa na kukaa kimya, nitaongea ninacho amini, wazee wangu wamesota gerezani kwa siasa, nimepata kipigo kwa siasa, Najua maumivu nilio nayo na najua maumivu walio nayo wenzangu walio patwa na majanga kutokana na siasa na utawala mbovu.

Siku njema mkuu
 
Katiba ya Tanzania inakuhusu wewe kwa sababu ina linda maslahi ya tanganyika chini ya muungano, kwa wazanzibari hakuna, viongozi tunachaguliwa dodoma na sio kwa kura, munawapa nguvu ccm zanzibar na kuwagawa wazanzibari upemba unguja, na vyombo vya Sheria vipo na havochukui hatua za kisheria, viongozi wanatukana wenzao kwa ukabila rangi, dini, kisiasa ili tutawaliwe.

Hizo tunu zipo kwa watu wachache kama nyinyi.


Hivi kwanini swali jepesi la utamblisho wako kama raia wa nchi limekuwa gumu kwako nini maana ya kuwa mzanzibari?

Nini attitude na reasoning zinazojenga misingi ya culture zanzibar, kipi unachoamini kama mwongozo wako kila jamii inatamaduni ata bila ya katiba. Kwa mfano wanyama porini wana tamaduni za kuishi some are social other arent studies have showen that ndio maana unaona simba saa zingine wanawinda kama pact lakini sio cheetahs.

Sasa utegemei binadamu ambao wanaamka asubuhi na kupeana mikono wasijue rules zao hilo ndio swali langu nikiweka na bara naona inakuwa ngumu je nini maana ya uzanzibari kwako.

Kwa bara hakuna shida binadamu wote ni sawa, serikari aitambui dini, kila binadamu ana haki ya kuwa huru na kuamini atakacho provided aingilii haki za mwengine, tutailinda mipaka yetu, katiba ya jamhuri na muungano wetu wa kindugu kwa namna zote.

We mwenzetu una amini nini ndio tunu za zanzibar sio lazima kwa mujibu wa katiba kama utaki kama sisi tunavyoamini inabidi ujue katiba ya jamhuri inakupa uhuru wa kuamini culture kama wewe as an individual na misimamo yako provided aiendi kukandamiza imani za wengine pia maana na wao wanahaki hizo kama akina Dr Shein na CCM kwa ujumla. Sasa embu tuelezee una amini nini kama wewe kutokana na values zako lazima unazo na Zanzibar unaichuliaje kama wewe?

Wakati naenda kulala msome Sitti Binti Saad yeye anaona uzanzibari kwa jicho lingine tangia 1880's hii ni kabla ya mapinduzi je mna maoni sawa kuhusu haki na tofauti zilizokuwepo na nani sahihi yeye mwenye historia ya utumwa au wewe ambaye atujui unasimamia nini so far unaleta porojo tu kuhusu warioba, ohoo bunge and the likes wakati usemi nini maana ya kuwa mzanzibari what is the identification.
 
Last edited:
Huwa nawashangaa sana kumtaka rais Magufuli atatue mgogoro wa kisiasa Zanzibar wakati hapo awali walisema kwa kuwa uchaguzi wa Zanzibar ulikuwa unakasoro na watanzania utakuwa batili,Leo iweje kumtaka rais Magufuli kutatua mgogoro huo wa kisiasa.
 
Back
Top Bottom