Wazanzibari: Rasimu imetupuuza!


VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,988
Likes
7,898
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,988 7,898 280
Wazanzibari wengi wamesikika wakiiponda Rasimu ya Katiba Mpya iliyozinduliwa jana na Makamu wa Rais,Dr.Mohamed Gharib Bilal. Sehemu kuuw aliyoilenga ni ya uwepo wa Serikali tatu: Serikali ya Jamhuri ya Muungano waTanzania,Serikali ya Tanzania Bara na Serikali ya Zanzibar.

'Tulichotaka ni Zanzibar kuwa na mamlaka kamili na yenye vyombo vyake vyote huru vya dola kama jeshi,polisi na Mahakama.Pia tulitaka,kama kutatakiwa Muungano, basi uwe Muungano wa Mkataba. Serikali tatu hazina maana yoyote kwetu.Hatukusikilizwa.Tumepuuzwa. Hatutakubali' wamesikika wazanzibari mbalimbali walihojiwa na vyombo mbalimbali vya kimataifa kama BBC,DWna VOA jioni hii.

Ni kweli Wazanzibari hawakusikilizwa? Can we dare to let Zanzibar go now?

Mzee Tupatupa wa Lumumba,Dar es Salaam.
 
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
5,988
Likes
7,898
Points
280
VUTA-NKUVUTE

VUTA-NKUVUTE

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
5,988 7,898 280
Sheria ya Mabadiliko ya Katiba hairuhusu kuvunja Muungano!
Mkuu Buchanan,jambo hilo liko wazi. Lakini,Wazanzibari ni wabishi sana.Sijui itakuwaje?
 
Last edited by a moderator:
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined
Jan 29, 2009
Messages
43,026
Likes
18,242
Points
280
Kiranga

Kiranga

JF-Expert Member
Joined Jan 29, 2009
43,026 18,242 280
I predicted this, this was plain to see.
 
O-man

O-man

JF-Expert Member
Joined
Nov 17, 2011
Messages
318
Likes
10
Points
35
O-man

O-man

JF-Expert Member
Joined Nov 17, 2011
318 10 35
Let your voices be heard. After all hi ni rasimu na sio katiba. Mchango wako usiishie kijiweni.
 
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined
Feb 12, 2007
Messages
15,504
Likes
2,410
Points
280
Bigirita

Bigirita

JF-Expert Member
Joined Feb 12, 2007
15,504 2,410 280
Sheria ya Mabadiliko ya Katiba hairuhusu kuvunja Muungano!
Walitakiwa kuungana na CHADEMA kudai mabadiliko stahiki ya sheria ile ya mabadiliko ya Katiba.

Wao walikuwa busy kuwatukana/kuwadhihaki CHADEMA.

Sijui kama wanafahamu wanachotaka.
 
M

makubazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2013
Messages
2,051
Likes
7
Points
135
M

makubazi

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2013
2,051 7 135
Kawaida ya sisi watanganyeka ni kudanganwa na kapelo na t shiti na viji pesa vya elfu kumi kumi na tukatoa shukurani sana baadaye tunakwenda kwenye korido na kulalamika maisha magumu kumbe ni upofu wetu wenyewe na ndo maana kila tukilalamika na tukafanya mandamano huwa tunapigwa mabomu na maji ya washa washa na huitwa ni hao ni wahuni ni bora kuwachea ili gurudumu liende na hata wahenga walinena penye kundi la vipofu chongo huwa mfalme .no matusi
 
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined
Mar 28, 2013
Messages
2,234
Likes
9
Points
135
More Tiz

More Tiz

JF-Expert Member
Joined Mar 28, 2013
2,234 9 135
Mkuu Buchanan,jambo hilo liko wazi. Lakini,Wazanzibari ni wabishi sana.Sijui itakuwaje?
Itakuwa hivyo hivyo itakavyokuwa. Hata baba nyumbani ukiona wanafamilia wanakulalamikia sana ujue una tatizo.
 
L

lupe

JF-Expert Member
Joined
Apr 1, 2013
Messages
5,659
Likes
5
Points
0
L

lupe

JF-Expert Member
Joined Apr 1, 2013
5,659 5 0
Ni nini maana ya "RASIMU"????
 
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined
Jan 10, 2013
Messages
3,916
Likes
2,947
Points
280
Age
32
F

Farudume

JF-Expert Member
Joined Jan 10, 2013
3,916 2,947 280
Ni kweli kabisa Rasimu hii ya katiba imewaongezea Mzigo Wazanzibari.Kwanza,itabidi Wazanzibari waondoke kwenye Idara zote zisizo za Muungano.Pili,Itabidi waanze kulipia gharama zote walizokuwa wakizipata kwa Mgongo wa Muungano.Tatu,Zanzibar itatakiwa iingie gharama ya kuihudumia serikali Kuu ya Muungano na sio kupokea Ruzuku kama ilivyo sasa.Wazanzibari walibipu,tumewapigia.
USHAURI:Napendekeza waikubali hii Rasimu ili iwe njia rahisi ya kujitoa katika Muungano kwa kugoma kuchangia Gharama za Serikali Mpya ya Muungano.
 
M

makubazi

JF-Expert Member
Joined
Feb 15, 2013
Messages
2,051
Likes
7
Points
135
M

makubazi

JF-Expert Member
Joined Feb 15, 2013
2,051 7 135
Mkuu Buchanan,jambo hilo liko wazi. Lakini,Wazanzibari ni wabishi sana.Sijui itakuwaje?
Wazanzibar siyo wabishi ni ulofa tuu na sasa ni nusu karne hawajijui wanakoenda ni kama bumbuwazi na ukimuwona kijana wa mkoa unguja utasema ni wa mwaka sitini ni bora wazee wao wayavui hayo makoti maana sasa yanawabana sana
 
Last edited by a moderator:
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
3,247
Likes
408
Points
180
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
3,247 408 180
Walitakiwa kuungana na CHADEMA kudai mabadiliko stahiki ya sheria ile ya mabadiliko ya Katiba.

Wao walikuwa busy kuwatukana/kuwadhihaki CHADEMA.

Sijui kama wanafahamu wanachotaka.
AH AH, UMENIKUMBUSHA, SIKU ILE WALIUNGANA NA MZAZI MWENZAO CCM KT KIPINDI CHA MIPASHO NA TAARABU BUNGENI DAT DAY KUWAPONDA CHADEMA HASA WALIPONDA UELEWA WA TUNDU LISU KT MASUALA YA SHERIA, SASA LEO WATATUAMBIA NINI?
NAWASHAURI WATULIE UKU WAMETEGA KALIO VIZUR MPAKA DAWA IHINGIe
AH AH ZBAR NA CUF YAO WALIBERAL KIMENUKA EH?
 
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined
Jul 30, 2011
Messages
3,247
Likes
408
Points
180
KASHOROBANA

KASHOROBANA

JF-Expert Member
Joined Jul 30, 2011
3,247 408 180
Ni kweli kabisa Rasimu hii ya katiba imewaongezea Mzigo Wazanzibari.Kwanza,itabidi Wazanzibari waondoke kwenye Idara zote zisizo za Muungano.Pili,Itabidi waanze kulipia gharama zote walizokuwa wakizipata kwa Mgongo wa Muungano.Tatu,Zanzibar itatakiwa iingie gharama ya kuihudumia serikali Kuu ya Muungano na sio kupokea Ruzuku kama ilivyo sasa.Wazanzibari walibipu,tumewapigia.
USHAURI:Napendekeza waikubali hii Rasimu ili iwe njia rahisi ya kujitoa katika Muungano kwa kugoma kuchangia Gharama za Serikali Mpya ya Muungano.
FARU DUME UMEELEWEKA VIZURI, KWELI RASIMU IMEWAKALIA VIBAYA WAZBAR, IWAPO ITAPITA HII RASIMU, MAANA YAKE WAZANZIBAR WALIOKO BARA WATAENDA KUAJIRIWA NA SMZ, UMEME WA BARA HAMTAUPATA TENA BURE KM MLIVOZOEA, N.k
DAH WALIBELALI II KITU B4 2015 ITAKUWA ISHAWACHOMA
 
J

joely

JF-Expert Member
Joined
Nov 4, 2010
Messages
1,053
Likes
179
Points
160
J

joely

JF-Expert Member
Joined Nov 4, 2010
1,053 179 160
kwangu mie ni muungano wa shirikisho au hakuna muungano.

mambo ya mkataba wakatafute taifa jingine bara no.
 
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined
Aug 18, 2009
Messages
37,824
Likes
23,237
Points
280
The Boss

The Boss

JF-Expert Member
Joined Aug 18, 2009
37,824 23,237 280
Walitakiwa kuungana na CHADEMA kudai mabadiliko stahiki ya sheria ile ya mabadiliko ya Katiba.

Wao walikuwa busy kuwatukana/kuwadhihaki CHADEMA.

Sijui kama wanafahamu wanachotaka.

CHADEMA is not everything

sio kila kitu lazima mtu ajiunge au asapoti CHADEMA

wao Wazanzibari wana viongozi wao wanao wasikiliza
hata hilo la muungano wa mkataba limeanzishwa na watu huko Zanzibar
 
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined
Sep 23, 2009
Messages
1,272
Likes
1
Points
0
S

Selungo

JF-Expert Member
Joined Sep 23, 2009
1,272 1 0
Walitakiwa kuungana na CHADEMA kudai mabadiliko stahiki ya sheria ile ya mabadiliko ya Katiba.

Wao walikuwa busy kuwatukana/kuwadhihaki CHADEMA.

Sijui kama wanafahamu wanachotaka.
Hilo ndio tatizo la hawa WAGUNYA. Tabia yao ya SITAKI NATAKA imejaa unafiki mwingi. wakiwa vibarazani oooh tunataka Zanzibar huru. Ndani ya vyombo vya kutunga sheria kimya kabisa. CHADEMA wamewapigia upatu weee, wanajifanya wameziba masikio na Hijab.

Kuguswa kwenye ukweli wa U-LIBERALI weee, utafikiri siafu kaingilia kuku.

Wakati wote mlikuwa wapi msiwaunge mkuno CHADEMA? Tumesha choka na kelele zenu!!
 
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2008
Messages
8,668
Likes
5,713
Points
280
macho_mdiliko

macho_mdiliko

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2008
8,668 5,713 280
kwangu mie ni muungano wa shirikisho au hakuna muungano.

mambo ya mkataba wakatafute taifa jingine bara no.
Labda wanataka mkataba na waliberali!!!!!
 
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined
Aug 16, 2012
Messages
6,729
Likes
1,596
Points
280
kmbwembwe

kmbwembwe

JF-Expert Member
Joined Aug 16, 2012
6,729 1,596 280
Walitakiwa kuungana na CHADEMA kudai mabadiliko stahiki ya sheria ile ya mabadiliko ya Katiba.

Wao walikuwa busy kuwatukana/kuwadhihaki CHADEMA.

Sijui kama wanafahamu wanachotaka.
Hakika hawajui wanataka nini, wamejaa chuki na kiburi tu. Ingefaa watanganyika kuwasaidia kufahamu wanachotaka.
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Kejeli hazito saidia kuunusuru muungano huu,mnapo jiona watanganyika mawazo yenu ni bora na ya waz'br sio bora hapo itakuwa huo ni muungano au ukoloni?tanganyika bila ya zanzibar inawezekana.
 
mtz one

mtz one

JF-Expert Member
Joined
Dec 25, 2012
Messages
3,894
Likes
410
Points
180
mtz one

mtz one

JF-Expert Member
Joined Dec 25, 2012
3,894 410 180
Sheria ya Mabadiliko ya Katiba hairuhusu kuvunja Muungano!
kuna nini kwenye muungano?? kinachogharimu maisha ya watu tuambieni kuna niniiii?? by SHEIKH ILUNGA HASAN KAPUNGU
 

Forum statistics

Threads 1,273,325
Members 490,351
Posts 30,478,120