Wawekezaji VodaCom wapoteza bilioni 350Tsh

Wawekezaji VodaCom wapoteza bilioni 350Tsh

Kama wamepata hasara wafunge biashara waende kunako lipa wanatafuta sababu za kukwepa kodi au kubadili jina ili wapewe miaka mitano ya kuangalia biashara ndipo walipe kodi mara hii ni vema waondoke kama biashara haiwalipi wameisha tupiga sana

Tatizo la TZ ndio hilo. Mlisharukia huko

1. Hawajapata hasara

2. Hisa zmeshuka thamani

3. Wawekezaji wangefanya utafiti mdogo sana hili lilikuwa linaoneka wazi ndani ya prospectus yao

Kwenye prospectus ROI = 3% miaka mitatu mfululizo (bora kuweka pesa fixed deposit)

Hi industry imesha mature = Little or no growth (wateja wanaongezeka bila profit kuongezeka kwa sababu ya bei kushuka na gharama kupanda kutokanan na competition = reduced profit per customer and increased costs.

Serikali nayo inatwanga tu makodi mapya (e.g excise duty)

Pia kwa $250mil Rostam Aziz aliuza 17% alafu baadae VODA wanakuja na ku-float 25% ya shares kwa bei hiyo hiyo (approximately) ikiwa inamaana tayari trend ya kushuka kwa thamani inaonekana wazi

LAZIMA share price ishuke na watu waingie hasara.
 
Pomoja na hayo ni ukweli usiopingika kuwa katika tawara za nyuma hawa wametuvuna sana ingawa ni kweli gharama za uendeshaji ni kubwa na ushindani ni kushusha bei hilo kweli linaweza kuwa lime waathiri sana ninakubaliana nawe mkuu
 
Wawekezaji wa kampuni ya simu za mkononi ya VodaCom Tanzania wapoteza mtaji wa Sh350 bilioni katika kipindi cha miezi mitano tangu kuorodheshwa kwenye Soko la Hisa Dar es Salaam (DSE)


Chanzo: MWANANCHI
Ongeza nyama. Kuna uhusiano gani kati ya kupata hasara na kuorodheshwa DSE?
 
Ongeza nyama. Kuna uhusiano gani kati ya kupata hasara na kuorodheshwa DSE?

1. Hawajapata hasara

2. Hisa zimeshuka thamani

3. Wawekezaji wangefanya utafiti mdogo sana hili lilikuwa linaoneka wazi ndani ya prospectus yao

Kwenye prospectus ROI = 3% miaka mitatu mfululizo (bora kuweka pesa fixed deposit)

Hi industry imesha mature = Little or no growth (wateja wanaongezeka bila profit kuongezeka kwa sababu ya bei kushuka na gharama kupanda kutokanan na competition = reduced profit per customer and increased costs.

Serikali nayo inatwanga tu makodi mapya (e.g excise duty)

Pia Rostam Aziz aliuza 17% kwa $250 mil hapo awali alafu baadae VODA wanakuja na ku-float 25% ya shares kwa bei hiyo hiyo (approximately) ikiwa inamaana tayari trend ya kushuka kwa thamani inaonekana wazi

LAZIMA share price ishuke na watu waingie hasara.
 
1. Vodacom hawajapata hasara, ni walionunua hisa

2. Hisa zimeshuka thamani

3. Wawekezaji wangefanya utafiti mdogo sana hili lilikuwa linaoneka wazi ndani ya prospectus yao

Kwenye prospectus ROI = 3% miaka mitatu mfululizo (bora kuweka pesa fixed deposit)

Hi industry imesha mature = Little or no growth (wateja wanaongezeka bila profit kuongezeka kwa sababu ya bei kushuka na gharama kupanda kutokanan na competition = reduced profit per customer and increased costs.

Serikali nayo inatwanga tu makodi mapya (e.g excise duty)

Pia Rostam Aziz aliuza 17% kwa $250 mil hapo awali alafu baadae VODA wanakuja na ku-float 25% ya shares kwa bei hiyo hiyo (approximately) ikiwa inamaana tayari trend ya kushuka kwa thamani inaonekana wazi

LAZIMA share price ishuke na watu waingie hasara.
 
Akili zenu sijui hua mnaziazima wapi sometimes!!...Kupata hasara kwa voda kunahusika vip na Rais au awanunulie vocha?
Wewe ndiwe uulizwe akili umexiazima wapi, policy ya uchumi ni ya serikali, wawekezaji wanafanya uwekezaji being guided by the country economic policy. Uchumi wa Ujamaa ulifeli kwa sababu ya policy mbaya ya serikali kuhusu uchumi wa Kijamaa. Likewise, na policy za sasa zinadetermine mafanikio ya wawekeZaji.
 
Ongeza nyama. Kuna uhusiano gani kati ya kupata hasara na kuorodheshwa DSE?

1. Vodacom hawajapata hasara, ni walionunua hisa

2. Hisa zimeshuka thamani

3. Wawekezaji wangefanya utafiti mdogo sana hili lilikuwa linaoneka wazi ndani ya prospectus yao

Kwenye prospectus ROI = 3% miaka mitatu mfululizo (bora kuweka pesa fixed deposit)

Hi industry imesha mature = Little or no growth (wateja wanaongezeka bila profit kuongezeka kwa sababu ya bei kushuka na gharama kupanda kutokanan na competition = reduced profit per customer and increased costs.

Serikali nayo inatwanga tu makodi mapya (e.g excise duty)

Pia Rostam Aziz aliuza 17% kwa $250 mil hapo awali alafu baadae VODA wanakuja na ku-float 25% ya shares kwa bei hiyo hiyo (approximately) ikiwa inamaana tayari trend ya kushuka kwa thamani inaonekana wazi

LAZIMA share price ishuke na watu waingie hasara
 
1. Hawajapata hasara

2. Hisa zimeshuka thamani

3. Wawekezaji wangefanya utafiti mdogo sana hili lilikuwa linaoneka wazi ndani ya prospectus yao

Kwenye prospectus ROI = 3% miaka mitatu mfululizo (bora kuweka pesa fixed deposit)

Hi industry imesha mature = Little or no growth (wateja wanaongezeka bila profit kuongezeka kwa sababu ya bei kushuka na gharama kupanda kutokanan na competition = reduced profit per customer and increased costs.

Serikali nayo inatwanga tu makodi mapya (e.g excise duty)

Pia Rostam Aziz aliuza 17% kwa $250 mil hapo awali alafu baadae VODA wanakuja na ku-float 25% ya shares kwa bei hiyo hiyo (approximately) ikiwa inamaana tayari trend ya kushuka kwa thamani inaonekana wazi

LAZIMA share price ishuke na watu waingie hasara.
Asante. Hapa sasa naelewa kinachoendelea
 
Sasa hapo umeandika kitu gani, rais na kushuka kwa mtaji kuna uhusiano gani, au kwa vile unalipwa kwa ajili ya kupinga kila kitu cha mheshimiwa rais ndio unaandika,.. emu mkue na mbadilike wabongo
mheshimiwaaaaaaa!
 
Wanaripishwa kodi kubwa mno


Swissme
km mtu siyo mfanyabiashara ni ngumu kukuelewa ila mm nimekuelewa 100%. Waende kariakoo wajionee wenyew, frem zimefungwa kwa sbb ya ushuru mkubwa. Huyu tuliyenaye ni tatizo kubwa sana. HELSB kutoka 8% mpaka 15% siyo mchezo, utakuta mtu anakata kiuno tu kwasbb yy siyo mdaiwa.
 
Back
Top Bottom