Wawekezaji VodaCom wapoteza bilioni 350Tsh

Wawekezaji VodaCom wapoteza bilioni 350Tsh

Bwana kajolijo watu wanashindwa kuelewa kwamba na kwasbbu wanalipwa kuukosoa utawala We awamu ya tano basi, lkn voda km ilikuwa inaiibia wanaichi so na leo wanaenda kihalali bila kwiba unategemea kiasi kitalingana na hao majamaa,,
 
km mtu siyo mfanyabiashara ni ngumu kukuelewa ila mm nimekuelewa 100%. Waende kariakoo wajionee wenyew, frem zimefungwa kwa sbb ya ushuru mkubwa. Huyu tuliyenaye ni tatizo kubwa sana. HELSB kutoka 8% mpaka 15% siyo mchezo, utakuta mtu anakata kiuno tu kwasbb yy siyo mdaiwa.
Ndugu wawekezaji wanaozungumziwa hapa ni watanzania walionunua hisa mwaka jana.

Kampuni kuorodheshwa katika soko la hisa inamaana ya kwamba imetoa asilimia fulani ya hisa zake na kuuza kwa public/umma. Na mtu yeyote yule aliyetayari anaweza kununua hisa hizo. Sasa mwekezaji atapata faida kadri ya thamani ya hisa zake ikiwa kampuni imepata faida na kugawa kwa wanahisa na ikiwa itapata hasara basi na mwanahisa/mwekezaji naye atapata hasara.

Nimeona niliandike hili kwa kuona labda unachanganya kati ya Vodacom kama mwanzilishi na mwekezaji mkuu wa kampuni kabla ya kampuni kwenda public(kuuza hisa kwa umma) ambapo DSE anakuwa regulator (msimamizi) na wanahisa/wawekezaji wadogo walionunua hisa.
 
Huu mchezo wa ku file loss ili wakwepe kodi ni mchezo wa kishenzi sana. TRA plz track hawa wahuni
 
Akili zenu sijui hua mnaziazima wapi sometimes!!...Kupata hasara kwa voda kunahusika vip na Rais au awanunulie vocha?
sera na maamuzi ya kipuuzi katika masuala ya uchumi ndio asili ya haya yote.
 
Huyu jiwe ni shida Kwa Tanzania yetu Yani anaharibu kila kitu,,,poor Tanzania
 
Back
Top Bottom