Watumishi wa Umma njooni tukubaliane

Watumishi wa Umma njooni tukubaliane

Kwakweli hapo kwenye PAYE ni parefu mnooo
pamoja na mshahara kidunchu bado huo kidunchu serikali/wanasiasa wanautolea macho
mwishoni mwa mwaka jana tuliletewa agizo eti la mkuu wa mkoa
anataka walimu tutoe kila mtu elf 20 za kujenga maabara
tena tunaambiwa "ombi la mkubwa ni agizo" huu si u..... jamani?
leo kazi ya kujenga majengo ya shule ni ya walimu?makubwa haya
#mabadiliko
 
Mwaka huu lazima mabadiliko yafanyike kwa kweli.. mie nimechoka hiyo PAYE kwa kweli...
Bila kuiondoa CCM PAYE itabikia gumzo kubwa kwa watumishi wa UMMA.. Kwangu kwa kweli CCM bado haitoshi!!
PAYE ni janga kwa watumishi mimi inafika 22.15% ya mshahara siyo aslimia 10 tena hapo bado NHIF na nssf.pesa yote inarudi serikalini
 
PAYE ni janga kwa watumishi mimi inafika 22.15% ya mshahara siyo aslimia 10 tena hapo bado NHIF na nssf.pesa yote inarudi serikalini

Na wengine bodi wameanza kuchukua chao elf 50
yani mwisho wa mwezi tunapewa chenji haki a mama sio mshahara
 
vp ugomvi wako na HR kuhusu yule demu umeisha hapo,halimashauri
 
Watumishi wenzangu wa umma bila kujali cheo wala ngazi ya mshahara,bila kujali ni permanent and pensionable ama ni mkataba,nawaalika hapa ili tujadili na kukubaliana kuhusu hatma yetu Octoba 25.Katika mjadala wetu tujadili juu ya mazingira ya kazi kwa ujumla ikiwa pamoja na stahiki zetu.Kwa kuanzia tu niseme mimi kama afisa mwandamizi wa serikali naona watumishi tuna changamoto nyingi sana ambazo zimekosa majibu na utatuzi.Mojawapo ikiwa ni gap kati ya maslahi yetu na wanasiasa.Wanasiasa wanakula nchi mpaka mbegu.Mfano ni ukata uliokumba ofisi zetu mwaka huu,lakini unaweza kusikia mamilioni na mabiliöi kuhonga wanasiasa.Mnasemaje kuhusu PAYE kwenye mishahara ukilinganisha na misamaha ya kodi kwa makambuni makubwa ya kibiashara. Watumishi wenzangu mnasemaje kuhusu wanasiasa kuwa ndio kila kitu nchi kiasi cha taaluma zetu kuwa dumped.Mfano mzuri ni jinsi bajeti ilivyovurugwa mwaka wa fedha uliopita na unaoendelea.Watumishi bunge la katiba halikuwa kwenye bajeti na pesa zimetafunwa.Mambo ya maabara yamekwapua Grants zote na Mapato ya Ndani.Unajua hujalipwa stahili zako ngapi kutokana na lack of budget displine?Sasa ndugu watumishi tunafanyaje Oct 25?Ni kweli CCM bado inatosha?Tujadili hapa

Hapa sio mahala pake kamanda, sorry hii ni social gathering, mambo yenu ya utumishi sijui nini tafuteni forum yenu peke yenu. Hapa mnatujazia simu sisi wengine hatuna cha kuchangia. Si mna viongozi wenu wa wafanyakazi si mkaongelee huko. Pls plse
 
Na wengine bodi wameanza kuchukua chao elf 50
yani mwisho wa mwezi tunapewa chenji haki a mama sio mshahara

hahha hao bodi mi ntawakimbia mpaka kiama, mabomu yao na virungu wakati tunadai navikumbuka sana!!!
 
Walituahid yale yale 95, wakafanya madudu yale yale, wakaja 2010 wakaahid yale yale, tukawapa wakafanya matakataka yaleyale

Wakarud 2005, tukawaamini sana, ndio madudu mara saba.

Na 2015 tena? No way out. Waondoke tu

Nnachofurai sana ofisni kwangu kati ya wafanyakazi 24 nnao wafahamu lwa dhati ni mmoja tu Ndie anakufa na CCM the rest ni Ukawa.

Lkn kabla ya kuja lowasa kati ya 24, 18 tu ndio tulikuwa UKAWA
 
watumish na nyie mmekua waoga sana mpaka kipind cha uchaguzi ndo mnajifanya mnatafuta haki
 
Watumishi wenzangu wa umma bila kujali cheo wala ngazi ya mshahara,bila kujali ni permanent and pensionable ama ni mkataba,nawaalika hapa ili tujadili na kukubaliana kuhusu hatma yetu Octoba 25.Katika mjadala wetu tujadili juu ya mazingira ya kazi kwa ujumla ikiwa pamoja na stahiki zetu.Kwa kuanzia tu niseme mimi kama afisa mwandamizi wa serikali naona watumishi tuna changamoto nyingi sana ambazo zimekosa majibu na utatuzi.Mojawapo ikiwa ni gap kati ya maslahi yetu na wanasiasa.Wanasiasa wanakula nchi mpaka mbegu.Mfano ni ukata uliokumba ofisi zetu mwaka huu,lakini unaweza kusikia mamilioni na mabiliöi kuhonga wanasiasa.Mnasemaje kuhusu PAYE kwenye mishahara ukilinganisha na misamaha ya kodi kwa makambuni makubwa ya kibiashara. Watumishi wenzangu mnasemaje kuhusu wanasiasa kuwa ndio kila kitu nchi kiasi cha taaluma zetu kuwa dumped.Mfano mzuri ni jinsi bajeti ilivyovurugwa mwaka wa fedha uliopita na unaoendelea.Watumishi bunge la katiba halikuwa kwenye bajeti na pesa zimetafunwa.Mambo ya maabara yamekwapua Grants zote na Mapato ya Ndani.Unajua hujalipwa stahili zako ngapi kutokana na lack of budget displine?Sasa ndugu watumishi tunafanyaje Oct 25?Ni kweli CCM bado inatosha?Tujadili hapa

kuna mabadiliko yanayoitwa Transformation na yanayoitwa Changes-Uchaguz unawezesha mabadiliko ya Changes(sura), mfumo au sheria zinabadilishwa kwa Transformation ambayo ni mkakati wa mabadiliko ya sheria ambazo ni hasi, yeyote atakayekuja haji na Transformation, mim na wewe ndio tunaweza kuleta mabadiliko hayo
 
Back
Top Bottom