Watu hawakumuelewa Rais Magufuli

Watu hawakumuelewa Rais Magufuli

Sema wewe, tukisema wengine watasema huyo Kiranga tu.

Magufuli hajui hata economic theory moja. Anahangaika tu.

Kibaya zaidi, hana hata utashi wa kujua. Anabaki kutaja boiling point ya silver na kilomita za barabara tu.

Ndiyo maana anarudia ukomunisti ambao ushatupwa kwenye jalala la historia.

Unapojadili kitu jifunze kwanza kuweka chuki pembeni. Wewe unaendeshwa na chuki huna hoja za msingi. Kama humuelewi Magufuli, basi tulia endelea kus'kilizia maumivu
 
Unapojadili kitu jifunze kwanza kuweka chuki pembeni. Wewe unaendeshwa na chuki huna hoja za msingi. Kama humuelewi Magufuli, basi tulia endelea kus'kilizia mauvivu.
Unapojadili kitu, jifunze kutoa sababu za kuhalalisha maneno unayoyasema.

Ukisema mimi nina chuki ndiyo maana ninaandika ninayoandika, bila kuonyesha sababu za msingi za kuandika hilo, unajionyesha wewe ni mropokaji, na pengine wewe ndiye mwenye chuki kwangu.

Unaweza kunieleza kwa nini unasema naendeshwa na chuki na sina hoja za msingi?

Ni tabia ya watu wasioelimika kuita wazo lolote wasilokubaliana nalo kuwa ni chuki. Unaweza kujitofautisha na hawa kwa kunipa sababu za msingi kwa nini unasema ninaendeshwa na chuki?
 
Unapojadili kitu, jifunze kutoa sababu za kuhalalisha maneno unayoyasema.

Ukisema mimi nina chuki ndiyo maana ninaandika ninayoandika, bila kuonyesha sababu za msingi za kuandika hilo, unajionyesha wewe ni mropokaji, na pengine wewe ndiye mwenye chuki kwangu.

Unaweza kunieleza kwa nini unasema naendeshwa na chuki na sina hoja za msingi?

Ni tabia ya watu wasioelimika kuita wazo lolote wasilokubaliana nalo kuwa ni chuki. Unaweza kujitofautisha na hawa kwa kunipa sababu za msingi kwa nini unasema ninaendeshwa na chuki?

Unataka nitoe sababu, sababu gani? Haina haja bibie, jisome mwenyewe utajielewa...wewe unaendeshwa na chuki hakuna la ziada.

Ngoja niangalie UCL.
 
Unataka nitoe sababu, sababu gani? Haina haja bibie, jisome mwenyewe utajielewa...wewe unaendeshwa na chuki hakuna la ziada.

Ngoja niangalie UCL.
Umeudhihirishia umma wa JF kwamba unaropoka, huwezi hata kutetea kauli yako mwenyewe.

Siwezi kuwa na chuki kwa serikali ambayo watu wa familia yangu wapo katika baraza la mawaziri na naielewa vizuri tu. Kuichukia serikali hii itakuwa ni sawa na kuichukia familia yangu mwenyewe, jambo la ajabu.

Ila kwa sababu watu wengine hamuwezi kuona mbali zaidi ya pua zenu, hamuwezi kutenganisha genuine criticism na chuki.

Na hata mkipewa nafasi ya kujieleza chuki iko wapi, mnashindwa kujieleza.

Kwa sababu mnatumia akili za guluguja kubwatuka.
 
Toa mifano hai na sahihi kuandika tu hakuna Tija. Hao wanaocheza pooltable wako mijini wanawezaje kufikia hayo maeneo tajwa ambayo hayajawai kulimwa, kama hayajawai kulimwa miundo mbinu yake ikoje mara baada uya kuvuna isije ikawa usafirishaji inzazidi gharama za mauzo (maeneo mengi yako ya aina hivyo). Hapo sijazungumzia gharama za uendeshaji kama pembejeo, madawa na nyenzo
Nadhani wewe ndio unapaswa kutoa mifano hai ya vijana wacheza pool waliotaka kulima kwa dhati kabisa wakakosa namna ya kufanya hivyo. Miaka mingi iliyopita kipindi cha awamu ya kwanza ya Mwalimu Nyerere wapo vijanana walioitikia wito wa serikali was kutaka vijana wafanye kazi na wajiajiri kupitia kilimo. Walioonyesha nia ya kufanya hivyo serikali iliwapa mapori wakayafyeka wakaanzisha kilimo na shughuli zingine za kimaendeleo. Serikali iliwasaidia wakaweza kupata mafanikio makubwa. RC mteule Jordan Rugimbana ni zao la mpango ule wa vijana kujiajiri. Rais Magufuli ana nia njema ya kutaka vijana wafanye kazi ni wazi tayari anao mpango wa kuwasaidia. Vijana wavivu ndio wanaotafuta sababu na kuzungumzia vikwazo hata kabla hawajajaribu!
 
hakuna mwenye nia ya kumchonganisha magufuli na watanzania bali kukosa kwake mbunu mbadala na ubunifu ktk uongozi ndivyo vinamfanya na vitamfanya hashindwe kuongoza hii nchi
hakuna taifa linaloweza ongozwa na ndoto za kitandan,mhemko na kukurupuka kama mtu aliyesutushwa na mngurumo wa chui.
serikali ya sasa imekosa ubunifu zaidi inasababisha watz kuchoka na hata ka-uvumilivu kadogo kaliokuwepo sasa kanapotea,matokeo yake taifa litaingia kta mgogoro mkubwa wa kivita
 
..kwenye nchi zilizoendelea maduka ya pombe, mabaa, na kumbi za starehe, huendeshwa kwa sharia maalum za wakati wa kufungua na kufunga biashara.

..labda nikuulize: kwanini hakuna blue collar jobs ambazo zinavutia vijana wanaozurura? Au kwanini hakuna white collar jobs za kutosha kuajiri vijana wanaomaliza form 4 , 6, na vyuo vikuu?

..hawa vijana mnawaona ni mzigo lakini kuna nchi Kama Japan wanatamani wangekuwa na vijana wengi wenye nguvu kwasababu sehemu kubwa ya population Yao wanazeeka.

..Hivi tunataka tuwe taifa lililoendelea Hulu sehemu kubwa ya population yetu ni wakulima, tena wa jembe la mkono?

Naomba nianze kujibu para ya mwisho ya post yako. Sidhani kwamba hao ma RC waliopewa agizo la kupeleka vijana kulima watakuwa wajinga kiasi cha kuwakusanya vijana na kuwataka wakalime kilimo cha kizamani kisicho na tija! Ni wazi majembe na mashoka yanaweza kutumika kusafisha maeneo ingawa vipo vifaa vya kisasa vinavyowezatumika. Lakini vijana wenye dhamira ya kujitafutia maendeleo watakuwa tayari kwa lolote.

Joka kuu najua wewe umeshuhudia yaliyojiri katika awamu ya kwanza Mwalimu Nyerere alipoanzisha Jeshi LA Kujenga Taifa. Vijana waliomaliza shule za msingi na hawakuwa na ajira walijiunga kwa wingi lkn wasomi hawakutaka kujiunga wakaona huko si mahali pao kwa sababu JKT kulikuwa na kazi za kilimo na za kutumia maguvu. Ikafika hatua wasomi wakatakiwa wajiunge kwa nguvu tena kwa mujibu wa sharia. Waliandamana kupinga lkn serikali ile haikuwa na mdhaha. Mwishowe wasomi wrote walipitia JKT wakashika majembe kama vijana wenzao. Ironically wasomi wale walipotoka pale walilipenda jeshi na kulisifia hadi leo! Matunda ya JKT mpaka Leo hayajasahauliwa. Zoezi la vijana kuoNdolewa kwenye kucheza pool likisimamiwa vizuri litaleta matokea mazuri yatakayo furahiwa na vijana na pia wote ambao kwa sasa wanaoona jambo hili halina tija.

Nikirudi kwenye mifano yako ya nchi zilizoendelea na white au blue colar jobs nk tufike mahali tutambue kwamba tutakuwa tunakosea kujifananisha na yaliyojiri ama yanayojiri kwenye nchi zilizoendelea. Tulipoanza kushabikia utandawazi na kuanza kuangalia maendeleo ya nchi zilizoendelea na zinazoendelea kama Indonesia, Malaysia nk na kudhani tunaweza kuiga kutoka huko tumejikuta bado tuko palepale na pengine tumejirudisha nyuma zaidi maana utandawazi ule ukawa ni utandawizi ambao Rais Magufuli ameachiwa kazi ya kuhangaika nao.

Utamaduni wa Nchi husika una mchango mkubwa kwenye maendeleo. Utamaduni wa Watanzania unachangia sana kwenye hali hii tuliyonayo. Hili linahitaji mjadala.....
 
Umeudhihirishia umma wa JF kwamba unaropoka, huwezi hata kutetea kauli yako mwenyewe.

Siwezi kuwa na chuki kwa serikali ambayo watu wa familia yangu wapo katika baraza la mawaziri na naielewa vizuri tu. Kuichukia serikali hii itakuwa ni sawa na kuichukia familia yangu mwenyewe, jambo la ajabu.

Ila kwa sababu watu wengine hamuwezi kuona mbali zaidi ya pua zenu, hamuwezi kutenganisha genuine criticism na chuki.

Na hata mkipewa nafasi ya kujieleza chuki iko wapi, mnashindwa kujieleza.

Kwa sababu mnatumia akili za guluguja kubwatuka.

Huna hoja za msingi, unaendeshwa na chuki kaa kimyaa!!
 
Huna hoja za msingi, unaendeshwa na chuki kaa kimyaa!!
Hujaeleza chuki iko wapi, iko vipi na kwa nini ni chuki kutoka kwangu na sio chuki,kushindwa kujieleza na ujinga kutoka kwako tu.

Hujaeleza hilo.

Mpaka sasa unasomeka kama hater tu.

Kwa sababu hujatoa sababu coherent.

Hater by definition mtu mwenye chuki.

Bado una muda wa kujieleza, kama ubongo wako unaweza kuvuka kiwango cha guluguja.
 
Naomba nianze kujibu para ya mwisho ya post yako. Sidhani kwamba hao ma RC waliopewa agizo la kupeleka vijana kulima watakuwa wajinga kiasi cha kuwakusanya vijana na kuwataka wakalime kilimo cha kizamani kisicho na tija! Ni wazi majembe na mashoka yanaweza kutumika kusafisha maeneo ingawa vipo vifaa vya kisasa vinavyowezatumika. Lakini vijana wenye dhamira ya kujitafutia maendeleo watakuwa tayari kwa lolote.

Joka kuu najua wewe umeshuhudia yaliyojiri katika awamu ya kwanza Mwalimu Nyerere alipoanzisha Jeshi LA Kujenga Taifa. Vijana waliomaliza shule za msingi na hawakuwa na ajira walijiunga kwa wingi lkn wasomi hawakutaka kujiunga wakaona huko si mahali pao kwa sababu JKT kulikuwa na kazi za kilimo na za kutumia maguvu. Ikafika hatua wasomi wakatakiwa wajiunge kwa nguvu tena kwa mujibu wa sharia. Waliandamana kupinga lkn serikali ile haikuwa na mdhaha. Mwishowe wasomi wrote walipitia JKT wakashika majembe kama vijana wenzao. Ironically wasomi wale walipotoka pale walilipenda jeshi na kulisifia hadi leo! Matunda ya JKT mpaka Leo hayajasahauliwa. Zoezi la vijana kuoNdolewa kwenye kucheza pool likisimamiwa vizuri litaleta matokea mazuri yatakayo furahiwa na vijana na pia wote ambao kwa sasa wanaoona jambo hili halina tija.

Nikirudi kwenye mifano yako ya nchi zilizoendelea na white au blue colar jobs nk tufike mahali tutambue kwamba tutakuwa tunakosea kujifananisha na yaliyojiri ama yanayojiri kwenye nchi zilizoendelea. Tulipoanza kushabikia utandawazi na kuanza kuangalia maendeleo ya nchi zilizoendelea na zinazoendelea kama Indonesia, Malaysia nk na kudhani tunaweza kuiga kutoka huko tumejikuta bado tuko palepale na pengine tumejirudisha nyuma zaidi maana utandawazi ule ukawa ni utandawizi ambao Rais Magufuli ameachiwa kazi ya kuhangaika nao.

Utamaduni wa Nchi husika una mchango mkubwa kwenye maendeleo. Utamaduni wa Watanzania unachangia sana kwenye hali hii tuliyonayo. Hili linahitaji mjadala.....

..maelezo yako kwa kiasi kikubwa ni mazuri.

..mimi nimekwenda JKT, na napenda kukuhakikishia kwamba vijana waliokuwa PRODUCTIVE ktk makambi yale ni wale waliokuwa na ujuzi fulani waliotokea shule za UFUNDI, KILIMO, UALIMU, au UGANGA. wengine waliosoma klf, pcm, pcb, etc walikuwa wanapotezewa tu muda wao, na walikuwa hawana tofauti kubwa na wazururaji tunaowapiga vita mijini.

..pia makambi ya JKT yalikuwa yamekubuhu kwa UDHALILISHAJI wa watoto wa kike kwa maafande na viongozi wa serikali kuwalazimisha UGONI. hilo ni suala ambalo halizungumziwi kwa uwazi na undani ktk mijadala inayohusu JKT kwa mujibu wa sheria.

..kwenye nchi kama GHANA wana "jkt" tofauti na hii ya hapa kwetu. vijana hawaendi kulimishwa kwa jembe la mkono, au hata trekta, bali wanakwenda kufanya kazi kwenye maidara mbalimbali ya serikali kulingana na taaluma waliyosomea.

..siamini kama tatizo la ukosefu wa ajira kwa vijana wetu linapaswa kushughulikiwa kwa utaratibu wa agizo hili la Raisi kwa ma-rc na ma-dc. miaka ya nyuma vijana wasiokuwa na kazi waliwahi kukusanywa na kupelekwa kulima ktk vijiji vya GEZAULOLE na KIBUGUMO nje ya jiji la Dsm.

..tukikuza uchumi wetu, tukaweka mazingira mazuri ya WAZALISHAJI, na siyo waagizaji, kuanzisha shughuli zao kwa wingi hapa Tz vijana wengi wanaozurura watapata mahali pa kwenda.

..zaidi, siyo siri kwamba kilimo Tz hakilipi na matokeo yake vijana wengi wanakimbia vijijini kuja mjini wakitafuta nafuu ya maisha. kwa hiyo tunatakiwa tuweke mazingira mazuri kwa wale wanaolima sasa hivi ili wafanikiwe na mazingira hayo yatavutia wengi zaidi kulima.

NB:

..Kilimo kwanza imeishia wapi? Mpango ule ulikuwa mzuri kama ungepata msimamizi mzuri kama Magufuli.
 
..maelezo yako kwa kiasi kikubwa ni mazuri.

..mimi nimekwenda JKT, na napenda kukuhakikishia kwamba vijana waliokuwa PRODUCTIVE ktk makambi yale ni wale waliokuwa na ujuzi fulani waliotokea shule za UFUNDI, KILIMO, UALIMU, au UGANGA. wengine waliosoma klf, pcm, pcb, etc walikuwa wanapotezewa tu muda wao, na walikuwa hawana tofauti kubwa na wazururaji tunaowapiga vita mijini.

..pia makambi ya JKT yalikuwa yamekubuhu kwa UDHALILISHAJI wa watoto wa kike kwa maafande na viongozi wa serikali kuwalazimisha UGONI. hilo ni suala ambalo halizungumziwi kwa uwazi na undani ktk mijadala inayohusu JKT kwa mujibu wa sheria.

..kwenye nchi kama GHANA wana "jkt" tofauti na hii ya hapa kwetu. vijana hawaendi kulimishwa kwa jembe la mkono, au hata trekta, bali wanakwenda kufanya kazi kwenye maidara mbalimbali ya serikali kulingana na taaluma waliyosomea.

..siamini kama tatizo la ukosefu wa ajira kwa vijana wetu linapaswa kushughulikiwa kwa utaratibu wa agizo hili la Raisi kwa ma-rc na ma-dc. miaka ya nyuma vijana wasiokuwa na kazi waliwahi kukusanywa na kupelekwa kulima ktk vijiji vya GEZAULOLE na KIBUGUMO nje ya jiji la Dsm.

..tukikuza uchumi wetu, tukaweka mazingira mazuri ya WAZALISHAJI, na siyo waagizaji, kuanzisha shughuli zao kwa wingi hapa Tz vijana wengi wanaozurura watapata mahali pa kwenda.

..zaidi, siyo siri kwamba kilimo Tz hakilipi na matokeo yake vijana wengi wanakimbia vijijini kuja mjini wakitafuta nafuu ya maisha. kwa hiyo tunatakiwa tuweke mazingira mazuri kwa wale wanaolima sasa hivi ili wafanikiwe na mazingira hayo yatavutia wengi zaidi kulima.

NB:

..Kilimo kwanza imeishia wapi? Mpango ule ulikuwa mzuri kama ungepata msimamizi mzuri kama Magufuli.
You have nailed it mkuu! Njia nzuri ya kumfanya mtu (hata mvivu) kufanya kazi ni kuweka mazingira yanayomvutia. Na zaidi kuondoa short-cut za makundi ya watu kuchuma bila kufanya kazi. Kwa kifupi ni kuwa kila mtu alipwe kulingana na kazi yake! Ukiruhusu tu kikundi cha watu kupata fedha kwa njia za mkato unatengeneza mazingira mabaya sana ya watu kupenda kupata mafanikio kwa short cut (situation ambayo Tanzania tayari ipo). Ni kama ukahaba.... ukahaba haumalizwi/punguzwi kwa kuwakamata makahaba. Hii sio kanuni yangu lakini ni kanuni ya asili. Ukahaba unamalizwa/punguzwa kwa kuondoa sababu inayofanya watu wawe makahaba eg. umaskini.
 
RC mteule Jordan Rugimbana ni zao la mpango ule wa vijana kujiajiri. Yaani mfano wako unaonyesha namna ya aina ya watu gani waliofanikiwa. RC obvious background yake ya maisha kuanzia kwa wazazi wanajiweza. Nakupa mfano hai Mkoani Ruvuma vijana wengi walijiajiri kwenye kilimo cha mahindi mwisho wa siku wengi wao wameachwa kulima. Matrekta wakaokopeshwa wakubwa, Wanazuiwa kuuza mazao malawi kwenye bei kubwa, wanalazimishwa kuuzia serikali kwa mkopo ambao unachukua miezi 6 hadi kulipwa atamudu vipi kuendesha kilimo cha namna hiyo. Kuwa serious ndugu Mahaba kwa Magufuli yawekwe pembeni jali UTU na mustakabali wa Vijana wa Tanzania. JPM anahitajika sana kukoselewa ili anachokifanya kileta Tija kwa Taifa. HAKUNA SHUGHULU YENYE KIPATO NA TIJA IKAKIMBIWA BINADAMU. KILMO CHA TANZANIA KINGEKUWA NA TIJA HAKUNA MWANASIASA ASINGEKWENDA KULIMA KUANZAIA JPM,LOWASA,ZITTO, MBOWE, MAALIM SEIF WOTE WANGEKWENDA HUKO
 
Back
Top Bottom