AbuuMaryam
JF-Expert Member
- Dec 26, 2015
- 2,651
- 4,758
Sasa ulikuwa unauliza nini ushauri wakati MBISHI HUTAKI KUACHA UPUMBAVU WAKO...Kwani mtoto si yupo home jamani??
Huyu dada hasikii.. . Na hataki kufuata ushauri huu.. .Kama kuna msaidizi nyumbani please mwachishe mtoto dhule, bado mdogo sana kushinda shule siku nzima. Anachofundishwa huko unaweza mfundisha vizuri tu nyumbani, ar that age hawawezi kuabsorb much unapoteza tu hela yako na una risk afya yake.
Kwa maswali ya kipumbavu kama haya unayouliza hutaki kubadilika wala KUMSAIDIA mwanao...Alitakiwa aende na miaka mingapi?
Kwa hali jinsi ilivyo kipindi hiki,mtoto wa chini ya miaka 5 kumpeleka shule ni sawa na kubet uhai wake
Hatukai nae
Mitatu na nusu kuelekea minneAlitakiwa aende na miaka mingapi?
Yupo kwakeAnakaa wapi?
Yupo kwake
Ningekuwa Nina watoto au mtoto chini ya miaka ya kuanza grade one nisingempeleka Nursery school kipindi hiki. Kitu ningefanya ni kutafuta mwalimu mzuri aje amfundishe nyumbani Kusoma, Kuandika, Kuhesabu n.k Yaani syllubus ya Nursery school. Ninaamini atafanya vizuri na ataingia darasa la kwanza tu umri ukifika.Mungu ni mwema shule zimefunguliwa japo wengine tulikuwa tushakula ada ,ila sio mbaya tutadanga hivo hivo watoto wasome.
Mwenzenu Nina changamoto kababy ketu kalianza shule mwaka huu kabla ya lockdown ile Jan.nikalipa ada vizuri tu .ila hakusoma sana hata mwezi akaanza kuzingua mara anaumwa .mara anachelewa kuamka ,mara mvua etc anyway wenyewe tukaona kwa vile ni mdogo just 2yrs tusiforce akaacha tu ndo kukutana na lockdown ya shule Hadi alivoanza tena shule just imagine tumelipishwa tena ada nziiima sina hamu.
Kinachoniuma toka dogo aanze shule juzi anajamba balaa.japo ni kadogo siwezi kusema anachoniambia ni kweli au lah ila nikimuuliza shule ulikula nini anasema ugali maharage na maziwa, jana makande Ugali maharage yaani kila siku maharage.
Mtoto anajambaaa Dar nzima yaani hadi tunakionea kitoto chetu huruma nataka niandamane kwa Ndalichako maana hela nalipa sasa nauliza nifanyeje wakuu na hii shule.
Kwa maswali ya kipumbavu kama haya unayouliza hutaki kubadilika wala KUMSAIDIA mwanao...
BAKI NA UPUMBAVU WAKO. .. NA ALLAH AFUNGE KIZAZI CHAKO KABISA USITUTESEE WATOTO BURE. . .
Sina mumeKwa nn mnaishi separated na mumeo, hivi akiibiwa na wasaka waume za watu utamlaumu mtu?
Maisha sio rahisi kihivyo useme mwanamke atakaa nyumbani kumlea mtoto kwanza kuna changamoto za mayaya ,kule daycare ndo imekua salama ya kulelewa watoto ila kama anaweza amfungashie chakula chake mwenyeweFicha upumbavu wako! Dunia unayoingelea tulishatoka..lione Kwanza😏!
Kwa wanaume wa wapi wa kutoa malezi yote yeye mxiew
Maisha sio rahisi kihivyo useme mwanamke atakaa nyumbani kumlea mtoto kwanza kuna changamoto za mayaya ,kule daycare ndo imekua salama ya kulelewa watoto ila kama anaweza amfungashie chakula chake mwenyeweFicha upumbavu wako! Dunia unayoingelea tulishatoka..lione Kwanza😏!
Kwa wanaume wa wapi wa kutoa malezi yote yeye mxiew
Sina mume
Kutafuta ni lazima utafute mwanaume??Huna mume halafu una mtoto,halafu unajiita miss Natafuta Unatafuta nn wakati aliyekupa ujauzito ukapata huyo mtoto yupo hai na hajafa, nahisi umelogwa wewe [emoji3]
[emoji1787][emoji1787]Mm naonekana mtata kwa mwnzng na hta mama mkwe...mfano,I told them,why are we not abiding to the exclusive breastfeeding(ebf) tunayoambiwa na wataalam wa RCH tuendako...nn Sasa umuhimu wa mm kwenda nawe clinic loooh majibu yanakuwa hapana Mana mtoto hashibi sjui Bibi yake kasema...tushazoea haya...katoto kana miez 2 miuji kibao ananyweshwa,mimaji eti ana kiu...kitumbo ndiii yaani