Wateja wasio wastaarabu, chanzo cha customer care mbaya

Wateja wasio wastaarabu, chanzo cha customer care mbaya

a hope

Senior Member
Joined
Oct 23, 2022
Posts
163
Reaction score
342
Kumekua na malalamiko mengi sana kuhusu customer care Mbaya katika huduma mbali mbali nchini.

Mara nyingi watoa huduma na wafanya biashara wanaangushiwa sana lawama kuwa wengi wao hawana customer care nzuri.

Hii ni kweli kwa kiasi flani,lakini kwa kiasi kikubwa baadhi ya wateja wasio wataarabu wanachangia sana customer care kuwa mbaya.

Kama haujawahi kutoa huduma au kufanya biashara hauwezi kuelewa hili,

Wateja wengi wa kibongo sio wastaarabu,

Ustaarabu ni pamoja na kufuata uratibu ambao mtu amejiwekea kwenye office yake au kazini kwake.

Wabongo wengi sio wastaarabu,mtu anakuja ofisini huku ana utaratibu wake wa kuhudumiwa,ivi kweli kwa akili ya kawaida kila mteja akitaka ahadumiwe kwa utaratibu wake kutakuwa na office kweli?

Kila mteja akitaka ahudumiwe kwa style ya "unajua mimi nani" Kutakuwa na faida kweli?

Unapoenda ofisini au kazini kwa mtu, weka vyeo mfukoni,weka status yako pembeni,fuata utaratibu wa ofisi ya mtu,hudumiwa alafu endelea na maisha yako-huo ndio ustaarabu

Watu wanaweka utaratibu ofisini au makazini kwao ili kulinda faida na maslahi yao biashara zao au huduma zao.

Sasa wewe unakuja ofisini au kazini kwa mtu unavunja utaratibu wa namna ya kuhudumiwa alafu bado unataka mhudumu asi-react na aendelee kukuchekea tu 'eti' ndio customercare nzuri.

Yaani ili uonekane una customer care nzuri bongo basi kwanza ukubali mambo mawili:

1)Ukubali kupoteza amani ya moyo wako
2).Ukubali kupata hasara

Ukikubali hayo ndio utaonekana una customer care nzuri,

Sasa hiyo sio nzuri, tubadilike ndugu zangu
 
Hapana, hio ni taaluma yako na 'naamini' umekua trained kushughulika na Kila aina ya mtu, Sasa unapoacha kutimiza taaluma Yako kisa eti "Mteja" mkorofi then taaluma yako haijakusaidia au hujasoma kabisa umeokotwa na kupewa kazi.

Na hiki ndio kinachotokea Tanzania, wanachukuliwa TU jobless mtaani unawapiga brush jinsi ya kutumia simu then unawapa kazi! Hapo ndio shida IPO na shida SI kwa Mteja Wala kwa Mtoa huduma.

Fuatilia vile vipindi vya 911 vya Marekani, utasikia customers wanavyoongea ujinga lakini Mtoa huduma bado anasimamia taaluma yake. Tusitafute mchawi, mchawi ni mmiliki wa hicho kitengo (Agent) yeye anawaza tu ku maximize profit.
 
Yaani anataka akilipwa kwa mfano na Tigo Tanzania sh. 600,000 kwa mwezi kwa mtu, yeye anatafuta wa kuwalipa 250,000 Hadi 300,000.

Kama huamini nenda pale jengo walipo TigoBima, angalia wale mabinti waulize pesa wanayolipwa, then jiulize sasa huyu mtu ataweza kunihudumia kweli? Wenyewe tayari wako stressed yaani Wana shida then unawaongezea shida.
 
Kama eneo la biashara yako si eneo nyeti kama kiwandani basi usiweke mashart mengi utafikiri kambi ya jeshi siku zote jitahidi kuweka mazingira rafiki kwa mteja ili kuepuka kukwazana na mteja.

Kuna siku niliingia mgahawa fulan huko bush, katika huo mgahawa yule dada mmiriki ameweka utaratibu wateja wake wavue Viatu wanapo ingia mgawani ili kuepuka usafi wa mara kwa mara.

Utaratibu kama huu usio wa lazima kabisa ni rahisi sna kukwazana na wateja.
 
Kumekua na malalamiko mengi sana kuhusu customer care Mbaya katika huduma mbali mbali nchini.

mara nyingi watoa huduma na wafanya biashara wanaangushiwa sana lawama kuwa wengi wao hawana customer care nzuri...
Hakuna uhalisia. Watoa huduma hawajui wajibu wao, na hii ni kutokana na kupachikana tu bila ya mafunzo. Na pengine malipo madogo yanachangia watu kutokuwa na hamu ya kujituma kutoa huduma.
 
Mtoa huduma ndio unatakiwa ujue jinsi ya kudeal na wateja wako coz wanakuja wa akila aina na wanatoka kwenye different background,

Kwenye issue ya ustaarabu naungana na wewe mkuu,kuna watu huu msemo wa Mteja ni mfalme wanautumia vibaya,unapoenda kupata huduma sehemu jaribu kusikiliza maelekezo ya mtoa huduma na kuyafuata ili iwe rahisi kwake kuwahudumia wateja wake.
 
Tatizo kubwa zaidi linakuja ukute mtoa huduma ni mwanamke.

Hawa viumbe wana roho mbaya sana yaani wanataka uwanyenyekee

Hii ni kwa wote walio private na public sectors
 
Kumekua na malalamiko mengi sana kuhusu customer care Mbaya katika huduma mbali mbali nchini.

mara nyingi watoa huduma na wafanya biashara wanaangushiwa sana lawama kuwa wengi wao hawana customer care nzur...
Sawa lakini hasira za mteja mwengine usihamishie kwa mteja mwengine. Hii sio sababu ya kutoa huduma mbovu huwezi kutoa huduma nzuri funga biashara.
 
Kumekua na malalamiko mengi sana kuhusu customer care Mbaya katika huduma mbali mbali nchini.

mara nyingi watoa huduma na wafanya biashara wanaangushiwa sana lawama kuwa wengi wao hawana customer care nzuri...
Mleta mada hii si sahihi, badilisha mtazamo wako haraka sana vinginevyo utakwenda na maji. Kama huu ndio mtazamo wa Wabongo wengi, basi ndiomaana biashara nyingi Bongo zinakwama kwasababu ya mitazamo mibovu kama hii. Kwa maelezo yako inaonekana wewe ni mfanyakazi/mtoa huduma wa biashara fulani lakini si mmiliki wa biashara hiyo, kwasababu mmiliki halisi asingekuwa na mtazamo kama huu.

Kwa watu wanaojua na kuzingatia masuala ya biashara 'hakuna mteja mkorofi' bali kuna wateja wenye mahitaji tofauti au mitindo tofauti ya uhitaji kwenye biashara yako. Unahitaji kujifunza jinsi ya kuwahudumia wateja wenye mahitaji na mitindo tofauti ya uhitaji wa huduma.

Hebu jiulize, mara ngapi 'mteja huyo mkorofi ' akifika kwenye biashara yako wakati mwingine anachagua mtu fulani wa kumhudumia na si kila mtu? Kwanini? Huyu mtoa huduma aliyechaguliwa na 'mteja mkorofi' anafanya nini cha ajabu mpaka kukubaliwa na 'mteja huyu mkorofi?', ina maana mtoa huduma huyu anajua jinsi ya kushughulika na huyo ambaye wewe unamwita mkorofi.

Kitu kikubwa kwenye biashara unapaswa kujua matakwa na matarajio ya wateja wako, ukishayajua na ukikidhi matakwa na matarajio yao utakuwa umekonga roho ya mteja huyu na wengi wengine. Kama wewe ni mtoa hduma au mmiliki wa biashara unapaswa kumshukuru sana huyu unayemwita 'mteja mkorofi' kwani kitendo chake cha kulalamika kwako, chukulia kama ni 'mrejesho wa jinsi unavyotoa na kuendesha biashara yako. Unapaswa uyatumie malalamiko yake kama njia ya kuboresha biashara yako badala ya kumwoa yeye kama mkorofi.

Kama umefika mahali unawaona na unawaita wateja wako ni wakorofi, basi hapo ulipo si mahali sahihi kwako inabidi utafakari na utafute mahali pengine na fani nyingine ya kufanya maana ulipo si pako.
 
Back
Top Bottom