Watanzania wanapenda BODABODA-JK | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Watanzania wanapenda BODABODA-JK

Discussion in 'Jukwaa la Siasa' started by rimbocho, Jun 9, 2011.

  1. r

    rimbocho Member

    #1
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 11, 2010
    Messages: 73
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hivi majuzi rais wetu alisema eti watanzania wanapenda sana bodaboda.
    swali langu ni hili>
    Hivi kweli raisi wa nchi hajui kwanini watanzania wanatumia usafiri wa bodaboda?
    hivi ndio sababu iliyopelekea rais kununua bodaboda kwa ajili ya usafiri wa wagonjwa?
    mpaka sasa bodaboda zinaongoza kwa vifo vya watanzania wengi kila siku je hili rais halioni?
     
  2. zumbemkuu

    zumbemkuu JF Bronze Member

    #2
    Jun 9, 2011
    Joined: Sep 11, 2010
    Messages: 8,932
    Likes Received: 454
    Trophy Points: 180
    kesha ukiomba kama mimi kila siku ili huyu mtu walau akake nje ya nchi kwa mwaka mmoja tu ili tupumue kidogo, maana akiwa hapa nchini kila wiki lazima achafue hali ya hewa. hasa akialikwa kwenye matamasha.
     
  3. Mponjoli

    Mponjoli JF-Expert Member

    #3
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 29, 2008
    Messages: 667
    Likes Received: 11
    Trophy Points: 35
    Jamaa acha kuchakachua takwimu. Nakubaliana na wewe kwamba watanzania wanatumia bodaboda kwa sababu ya matatizo ya usafiri na ubovu/ukosefu wa miundombinu. Lakini exaggeration bila facts siyo sahihi.
     
  4. Nazjaz

    Nazjaz JF-Expert Member

    #4
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 20, 2011
    Messages: 4,815
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    rais wetu anafikiri si kwa kicha ila kwa tumbo
     
  5. Fredrick Sanga

    Fredrick Sanga JF-Expert Member

    #5
    Jun 9, 2011
    Joined: Jan 27, 2011
    Messages: 3,148
    Likes Received: 18
    Trophy Points: 135
    Mawaziri nao wanunuliwe za cc 500 kwenda officini.:confused2:
     
  6. Manyanza

    Manyanza JF-Expert Member

    #6
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 4, 2010
    Messages: 4,447
    Likes Received: 13
    Trophy Points: 135
    To be honesty huyu raisi ni mropokaji sana maana muda mwingine huwa anaongea maneno yenye maudhi kuliko hata Tambwe Hizza, mfano Kuchimba mabwawa ya samaki kwa wamasai wakati eneo lile lina ukame wa kutisha, mifugo ma mia kwa mia huwa inakufa kwa kiu ya maji na ukame
    Sijui huwa anafanya makusudi au kiburi au ndio tabia za Kikwere?
     
  7. m

    mkipunguni Member

    #7
    Jun 9, 2011
    Joined: Jul 1, 2010
    Messages: 44
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 13
    Uwezo wake wa kufikiri ndio umeishia hapo....Tumsaidie tu amalize ngwe yake salama
     
  8. M

    Mr.Mak JF-Expert Member

    #8
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 23, 2011
    Messages: 2,557
    Likes Received: 410
    Trophy Points: 180
    nikweli lakini. ivi ni kona gani au kijiji gani umeenda hujakuta bodaboda? ila siyo kwamba wanaupenda sana ila mazingira yamewalazimisha kuupenda. kwani hawawezi nunua magari na wakati miundombinu hakuna. kwahiyo ni shinda ndizo zimewafanya wawe hivo, pia uchumi mbovu kwetu watanzania ndio maana wachina wamejaza pikipiki.
    kwahiyo serikali imeamua kuleta pikipiki za kubebea wagonjwa akina mama wajawazito kwa vile akina mama hao wanapenda kupanda pikipiki? mwambie ni shida. kamwambie kama tunapenda watanzania na yeye ni mtanzania basi gari zote za ikulu ziuzwe wanunue bodaboda na wao.
     
  9. Mkiliman

    Mkiliman JF-Expert Member

    #9
    Jun 9, 2011
    Joined: Jun 8, 2011
    Messages: 951
    Likes Received: 44
    Trophy Points: 45
    Jamani ukomo wake wa kufikiri zaidi ya anachoambiwa unakuwa umefika mwisho, ndio maana huwa anaropoka hovyo au hata kusema jambo ambalo hajafanyia utafiti wa kutosha, anyways tunahesabu miaka yake ya utawala wa kijinga na maumivu ili akitoka asikumbukwe kwa lolote.
     
  10. Ringo Edmund

    Ringo Edmund JF-Expert Member

    #10
    Jun 9, 2011
    Joined: May 10, 2010
    Messages: 4,898
    Likes Received: 19
    Trophy Points: 0
    chaguo la mungu(walaaniwe waliosema hivyo)
     
  11. BornTown

    BornTown JF-Expert Member

    #11
    Jun 9, 2011
    Joined: May 7, 2008
    Messages: 1,708
    Likes Received: 98
    Trophy Points: 145
    Huwa sipendi kuangalia hotuba zake maana hukawii kuvunja kijitv changu cha kichina maana hukawii kurusha stuli kwa hasira!
     
  12. Speaker

    Speaker JF-Expert Member

    #12
    Jun 9, 2011
    Joined: Aug 12, 2010
    Messages: 6,358
    Likes Received: 16
    Trophy Points: 135
    Ndivyo anavyo ambiwa jamani,mumlaumu Nepi kwanza
     
  13. DOUGLAS SALLU

    DOUGLAS SALLU JF-Expert Member

    #13
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 13, 2009
    Messages: 8,541
    Likes Received: 2,160
    Trophy Points: 280
    Ushauri wa bure kwa JK: ARUDI LOLIONDO
     
  14. R

    Rweye JF-Expert Member

    #14
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 16, 2011
    Messages: 14,001
    Likes Received: 2,268
    Trophy Points: 280
    Anahitaji neuropyscologist aweze kumsaidia vinginevyo kuna siku atasema watanzania wanapenda mwanga wa vibatari na mishumaa kuliko wa bulb za umeme
     
  15. Inkoskaz

    Inkoskaz JF-Expert Member

    #15
    Jun 9, 2011
    Joined: Nov 6, 2010
    Messages: 6,283
    Likes Received: 292
    Trophy Points: 180
    Wamekomaa na suala la ambulance za pikipiki hadi mkulo kaziondolea kodi.swali la kujiuliza ni kuwa bajaj na mjazito katika barabara gani? Na nafasi ipi ya kumpa muuguzi anayemhudumia? Tuwe realistic na uhalisia wa mazingira yetu
     
  16. sweetlady

    sweetlady JF-Expert Member

    #16
    Jun 9, 2011
    Joined: Dec 24, 2010
    Messages: 16,984
    Likes Received: 70
    Trophy Points: 145
    Huyu hata akirudi mara 100, hatabadilika. Ndivyo alivyo.
     
  17. H

    Hache Member

    #17
    Jun 9, 2011
    Joined: Mar 2, 2011
    Messages: 17
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hapo kwenye red mi huwa najiuliza hilo swali kila siku nikisikia kuhusu hizo pikipiki, na je siku za mvua zitaweza kutumika kweli? si ndio mwanzo wa kuwaangusha wamama wa watu kwenye matope jamani.
     
  18. Fasta fasta

    Fasta fasta JF-Expert Member

    #18
    Jun 9, 2011
    Joined: Feb 15, 2011
    Messages: 427
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 33
    Ninawasikitikia watu wanaokaa mbali na hospitali kama matombo na kinole huko MORO na wao wanafurahia bodaboda. Kwa sababu ukiugua huko kwanza lazima upingwa kwenye kitanda cha kamba na mchakamchaka kwanza. Hapo ni bodaboda inatafutwa mwanangu.
     
  19. Mbimbinho

    Mbimbinho JF-Expert Member

    #19
    Jun 9, 2011
    Joined: Aug 1, 2009
    Messages: 5,064
    Likes Received: 1,481
    Trophy Points: 280
    Guyz sometyms inaniwia vigumu kuamini kama Raisi JK huwa anaongea hizi PUmba, mi nahisi kuna uchakachuaji flani, haiwezekani raisi awe ni mtu wa kuongea nonsense kila kukicha. I ril don' blv it. Jamn rais gani anaongea vitu ambavyo hata mtoto mdogo anajua ain' kwa order? May b hadi nije nimsikie kwa masikio yangu.., If t's tru, then he's too much beyond th normal line..!!:A S 103:
     
  20. Kibanga Ampiga Mkoloni

    Kibanga Ampiga Mkoloni JF-Expert Member

    #20
    Jun 10, 2011
    Joined: Aug 9, 2007
    Messages: 12,600
    Likes Received: 334
    Trophy Points: 180
    Mbona hata yeye anapenda jamani? Tuache kumuonea WIVU Raisi wetu!!!!!!!
    Na yeye si kapanda hii hapa? huwa anaitumia kuendea Msata kila weekend!

    [​IMG]

    kikwete+china+2.jpg
     

    Attached Files:

Loading...