Watanzania tuwe makini kuhusu matukio

Watanzania tuwe makini kuhusu matukio

Kwa baadhi wa waislam na mataifa ya kiislam wao kila kitu ni kuilaumu U. S. A

Mandela na Nyerere hawakuwa waislamu, USA rais akiwa Clinton alikataa kupeleka majeshi kulinda amani ili wahutu na watusi( wengi wao sana wakati huo ni wakristo) baadae wanajifanya wanajuta.

Sudan siku nyingi walikuwa wakiipigia hesabu kwa sababu ya mafuta. Nakumbuka rais mstaafu mh benjamin mkapa alikuwa katika usuluhishi akasema haifai kuigawa ile nchi, lakini jamaa wameforce wameishaigawa na kinatakochofata tusubiri "ITV".

Nigeria pia ina mafuta what a COINCIDENCE kuna BOKO HARAM.

Na sio marekani peke yake kuna majini mengine ya Ulaya kwao kwa mataifa machanga hakuna mutual benefits kwenye chochote zaidi ya unyonyaji tofauti na nchi kama China hawa ni watu wabaya sana lakini kwa bahati mbaya kila ukijitahidi kueleza ubaya wao wengine hawaoni

Theoretically speaking Uislamu usingekuwepo Ukristo ndo ungehusishwa zaidi na ugaidi kwa maana mafundisho yanakaribia kufanana eg kupinga pombe,kamari, wizi, uzinzi na hawa hivi ni katika vitu vinavyowanufaisha ina maana kama wangetokea viongozi wakristo na waumini kupinga wangeitwa magaidi na kuchochea uongo dhidi yao

USA wanachochea uchafu na dhuluma kwenye dunia sasa Kuforce mpaka ushoga baadhi ya makanisa yakakubali huko kwao bado tu wewe hata ukiwa mktisto wa huku africa huwezi kuona ushenzi wao,

hongera kwa makanisa ya africa kupinga uchafu huo.
 
Wamerakani hawana shida na Tanzania yako mkuu.

Watanzania wenyewe tu Kuna mambo wanaiga yanayotokea huko ktk nchi zingine na baadhi wanapenda yatokee hapa nchini.

Mfano kwa Waislam kuongozwa na Bakwata wengine hawataki kabisa kusikia na wako radhi kufanya lolote Kulikoni kuongozwa na Bakwata

Kuna wengine suala la michanganyo na makafiri ni kuweka unajisi kwao Haya mambo yako wazi underground lakini yanakua taratibu ingawa zamani hatukuishi kabisa.

Serikali inatumia akili ya ziada sana kuhakikisha hali ya jamani inaendelea kuwepo na kudhibiti kabisa utengano na hawa radicals.

Radicals popote pale duniani ni hatari sana.
Waswahili wana msemo, wanasema "Mzigo mzito mpe Mnyamwezi".

Katika Kiswahili cha mjini "Mnyamwezi" maana yake ni Mmarekani.

Hivyo mzigo mzito mpe Mmarekani.

Mfano mmoja tu.

Dini itaandika ugaidi kwenye vitabu vyake kabla Marekani haijazaliwa.

Watu wake watakuwa magaidi dunia nzima kwa sababu kitabu chao cha dini kimehimiza ugaidi.

Lakini lawama mpe Mmarekani.

Mzigo mzito mpe Mnyamwezi.
 
Back
Top Bottom