Watanzania: Tusiogope mabadiliko, yanakuja

Watanzania: Tusiogope mabadiliko, yanakuja

fazili

JF-Expert Member
Joined
Jun 10, 2011
Posts
17,969
Reaction score
24,868
Watanzania tusiogope mabadiliko. Tumekuwa katika mfumo wa CCM kwa zaidi ya miaka 60 sasa (1954-2020) actually kwa miaka 66 sasa mfumo CCM unatawala akili za watanzania. Mnataka CCM itawale kwa miaka mingapi? 100? Nchi zinazotuzunguka zote walishabadilisha vyama vikongwe vyote, ni sisi tu tumebaki na vitu vikuu kuu.

Mfumo uliopo ulitufaa wakati wa kupigania uhuru. Baada ya hapo mfumo huu ulikuja na siasa zisizofaa za kijamaa ambazo ndio zinaeleza kwanini Tanzania imekuwa moja kati ya nchi maskini zaidi duniani. Nyerere kwa kuwa muwazi aliona makosa yake na kuamua kujiuzulu kupisha mabadiliko.

Lakini cha ajabu watanzania hawakutaka mabadiliko hadi Nyerere mwenyewe akaamua kuwachagulia mfumo wa vyama vingi pamoja na ukweli kwamba asilimia 80 walitaka chama kimoja kiendelee.

Leo hii bado kuna watu ambao itabidi Nyerere aje awaambie sasa CCM basi chagueni chama kingine. Watanzania hata kama tunapata faida binafsi CCM tunapaswa kukubali mabadiliko. Au mpaka Nyerere arudi?
 
2451474_EcRD_1vXQAAFZJs.jpg
 
Mkuu kuiondoa CCM madarakani ni pale CCM wenyewe wakiamua kuondoka na kuweka chama mbadala!!Waamue wenyewe na sio vinginevyo!!
 
Suala si tu kubadilisha vyama vikongwe....kwani hata vikibadilishwa huwa vinaweza kurudi Tena baada ya miaka mingi kupita.

Kwa hiyo wala WANANCHI hawana Mchoko wa rangi ya Chama Tawala kama unavyotuaminisha hapa.

Agenda ya WANANCHI ni mabadiliko ya kweli km WANAVYOYASHUHUDIA kipindi hiki Cha awamu ya 5.

Agenda ya WANANCHI ni kuondoa sintofahamu ya kuitafuna nchi kipapa kunakofanywa na maOLIGARCHS.

Ukiiona nchi yoyote RAIS wake anaanza kupambana na mfumo kizingiti wa RUSHWA KUBWAKUBWA kwa UNTOUCHABLE ELITE-oligarchs AMBAO wako katika chama chake ujue hapo UKO katika nchi SALAMA.

Magufuli ameshayafanya hayo.
ANAENDELEA kuyafanya kwa FAIDA ya taifa hili.

Majirani zetu Malawi walikiondoa chama kikongwe baada ya kupoteza udhibiti wake DHIDI YA RUSHWA ZA KIPAPA za watendaji wa serikali YAKE.

Miaka mingi baadae CHAMA KILEKILE kimerudi Tena.....wamekirudisha kupitia mchungaji Chakwera.

Kwa hiyo narudia tena kusema kwamba wamalawi WALIWACHOKA WATU WALIOWAAMIMI ktka hcho chama,Almanusra kapatikana MUAMINIFU CHAKWERA(km magufuli) na hatimaye WAMEMCHAGUA kupitia chama KILEKILE kikongwe KALAGHABAHO!!
 
Ni kweli mabadiliko tunayataka sana, lakini fikilia wagombea wanaoletwa na upinzani!!

Lakini pia fikilia, kama hao wapinzani wananunuliwa hii ina maana wanapenda pesa zaidi ya utu wao, vyama vyao na hata nchi yao. Je tukiwakabidhi nchi si watanunuliwa wao, watatuuza wananchi wote na watauza mali asili zetu zote!!

Viongozi wakuu wanalewa mpaka wanavunjika miguu, wakipewa nchi si watarudisha viroba ili wananchi wote tulewe tuvunjike vichwa!!
 
Mkuu kuiondoa ccm madarakani ni pale ccm wenyewe wakiamua kuondoka na kuweka chama mbadala!!Waamue wenyewe na sio vinginevyo!!
Naunga mkono hoja, watakao iondoa ccm madarakani ni ccm wao wenyewe umo umo ndani.
 
Hiyo nchi wamejaa mapoyoyo tunapenda kushibikia vitu vya kijinga sana, so kuwatoa madarakani ni ngumu.
 
Watu wakiamua kuzivaa watakamata wangapi? Wataua wangapi? Usicheze na NGUVU ya UMMA pale wanapoamua kwamba tumechoka LIWALO NA LIWE! Idadi ya Polisi nchini ni ndogo sana kulinganisha na idadi ya Watanzania. TUME HURU ya Uchaguzi ni haki yetu Watanzania wala si hisani kutoka kwa yeyote yule.

Hizi zitavaliwa wapi na hali Kamanda Mkuu kapiga marufuku?
 
Ni kweli mabadiliko tunayata sana, lakini fikilia wagombea wanaoletwa na upinzani!!

Lakini pia fikilia, kama hao wapinzani wananunuliwa hii ina maana wanapenda pesa zaidi ya utu wao, vyama vyao na hata nchi yao. Je tukiwakabidhi nchi si watanunuliwa wao, watatuuza wananchi wote na watauza mali asili zetu zote!!

Viongozi wakuu wanalewa mpaka wanavunjika miguu, wakipewa nchi si watarudisha viroba ili wananchi wote tulewe tuvunjike vichwa!!
Wewe umeamini propaganda ya JPM. Basi endelea kusifia udikteta.
 
Wataondoka tu mkuu usihofu kuna namna yao inakuja.

Inabidi raia waambiwe umuhimu na faida za upinzani kuchukua madaraka ya nchi...
CCM Viongozi wao Ni walewale ambao hawana jipya, wapo kulindana maslahi yao... Inatakiwa mfumo ubadilike teuzi zibadilike zilete watu wapya mawazo mapya na nguvu mpya za kuleta maendeleo...
 

UCHAGUZI ulikwishajulikana utafanyika Tena mwaka huu nilitegemea MZIVAE HIZO TISHETI MIAKA 5 toka 2015.

Hiyo TUME HURU muitakayo si mpaka pale Serikali ipeleke muswada wa marekebisho ya kipengele ktka katiba right?!!!

Km ndivyo,mapendekezo yenu NI kumuona rais aliitishe Tena bunge alilokwisha livunja right?!!!

Kama hatoliitisha ni lazima muwe na modalities nyingine.

USHAURI WANGU
Msishiriki UCHAGUZI hapo OKTOBA then wakati serikali mpya ITAKAPOPATIKANA mshinikize kwa kuvaa hizo tisheti nyeupe,mlale nazo,muoge nazo,muogelee nazo mpaka pale TUME HURU muitakayo itakapopatikana.

Otherwise mnaonekana km ni watu washari tu mnaotaka kuvuruga Mambo kipindi hiki kuelekea UCHAGUZI Tena inaonekana mmejipanga kuona WATU WANAUMIZWA NA KUTIWA VILEMA ili mpate public and international sympathy.
 
Mfumo uliopo ulitufaa wakati wa kupigania uhuru. Baada ya hapo mfumo huu ulikuja na siasa zisizofaa za kijamaa ambazo ndio zinaeleza kwanini Tanzania imekuwa moja kati ya nchi maskini zaidi duniani. Nyerere kwa kuwa muwazi aliona makosa yake na kuamua kujiuzulu kupisha mabadiliko.
Dhana potofu kabisa, pamoja na kwamba nilikubaliana na mengine uliyoweka kwenye mada yako.
Ni wapi Afrika ambako hapakuwa na ujamaa pamebadilika zaidi ya ilivyobadilika Tanzania. Wote hao walikuwa na ujamaa?

Unapoimbishwa wimbo, jaribu kuelewa maana yake usiimbe tu wimbo kama kasuku.
 
Suala si tu kubadilisha vyama vikongwe....kwani hata vikibadilishwa huwa vinaweza kurudi Tena baada ya miaka mingi kupita.

Kwa hiyo wala WANANCHI hawana MCHOKO wa RANGI YA CHAMA TAWALA km UNAVYOTUAMINISHA HAPA...

Umenena mkuu aya majamaa ya chadema ni marohoo tu ya madaraka hayana nia ya dhati kama yaandikavyo umu umefafanua vyema [emoji1306]
 
Usiongee kama KASUKU huu uchaguzi unaangaliwa pia na JUMUIYA mbali mbali za KIMATAIFA. Usidhani Tanzania ni KISIWA ambacho UDHALIMU unaweza kukithiri huku jumuiya za kimataifa na nchi za Wafadhili zikikaa kimya.

Wakifanya yale mnayoyapenda hamkawii kuwaita NCHI ZA WAFADHILI lakini wakionyooshea kidole UDHALIMU na DHULMA zinazoendelea Nchini basi mnageuza kauli na kuwaita MABEBERU. Tia akili kichwa so that you can think OUTSIDE THE BOX.

UCHAGUZI ulikwishajulikana utafanyika Tena mwaka huu nilitegemea MZIVAE HIZO TISHETI MIAKA 5 toka 2015...
 
Back
Top Bottom