Watanzania tusikubali kuchezeshwa kete ya ubaguzi

Watanzania tusikubali kuchezeshwa kete ya ubaguzi

ALWATAN KIZIGO

JF-Expert Member
Joined
Dec 21, 2012
Posts
543
Reaction score
652
Kuna silaha ambayo haihitaji bunduki, risasi wala mabomu ili kuligawa taifa. Silaha hiyo ni propaganda—hasa propaganda inayolenga kuwafanya wananchi waamini kwamba tofauti zao ni sababu ya kuchukiana.

Watanzania tunapaswa kuwa makini.Mara nyingi propaganda ya mgawanyiko haiji kwa kusema wazi, “Nendeni mkagawanyike.” Huja kwa maneno yanayoonekana ya kawaida: kueneza dhana kwamba baadhi ya wananchi ni bora kuliko wengine.

Hapo ndipo tunapaswa kutumia akili kabla ya hisia. Usikubali ujumbe kwa sababu tu unaendana na hasira zako. Jiulize: nani ametoa taarifa hii? Ushahidi uko wapi? Nani atanufaika nikianza kumchukia Mtanzania mwenzangu?

Mitandao ya kijamii imefanya jambo hili kuwa rahisi zaidi. Ujumbe wenye uongo au chuki unaweza kusambaa kwa kasi kubwa kuliko ukweli. Video inaweza kukatwa na kupewa maelezo tofauti. Picha inaweza kutolewa kwenye tukio lingine. Taarifa ya zamani inaweza kuwasilishwa kama tukio la leo.

Ndiyo maana uzalendo wa kizazi cha leo hauishii kwenye kuipenda nchi. Unahitaji pia uwezo wa kuchambua taarifa.

Tusikubali kutenganishwa kwa misingi ya kabila, dini, eneo, rangi, jinsia au tofauti za kisiasa. Walianza kutengeneza scripit muda mrefu kuanzia kwenye usukuma na sasa uzanzibari.

Tanzania inahitaji wananchi wanaouliza maswali, wanaotafuta ushahidi na wanaokataa kuchochewa.

Kabla hujabonyeza “share”, jiulize: ujumbe huu unajenga Tanzania au unajenga chuki kati ya Watanzania?

Kwa sababu taifa linaweza kujengwa kwa miaka mingi, lakini uaminifu kati ya wananchi unaweza kuharibiwa kwa maneno machache.

Tuwe wazalendo. Tuwe wachambuzi wa taarifa. Tuwe wakosoaji wa propaganda. Na zaidi ya yote, tusikubali tofauti zetu zitumike kutufanya tuoneane kama maadui.

Tanzania ni moja na watanzania ni wamoja. Watanzania ni ndugu. Tofauti zetu si udhaifu—ni sehemu ya nguvu yetu.

🖊 AUGUSTINO CHIWINGA.
 
Kuna silaha ambayo haihitaji bunduki, risasi wala mabomu ili kuligawa taifa. Silaha hiyo ni propaganda—hasa propaganda inayolenga kuwafanya wananchi waamini kwamba tofauti zao ni sababu ya kuchukiana.

Watanzania tunapaswa kuwa makini.Mara nyingi propaganda ya mgawanyiko haiji kwa kusema wazi, “Nendeni mkagawanyike.” Huja kwa maneno yanayoonekana ya kawaida: kueneza dhana kwamba baadhi ya wananchi ni bora kuliko wengine.

Hapo ndipo tunapaswa kutumia akili kabla ya hisia. Usikubali ujumbe kwa sababu tu unaendana na hasira zako. Jiulize: nani ametoa taarifa hii? Ushahidi uko wapi? Nani atanufaika nikianza kumchukia Mtanzania mwenzangu?

Mitandao ya kijamii imefanya jambo hili kuwa rahisi zaidi. Ujumbe wenye uongo au chuki unaweza kusambaa kwa kasi kubwa kuliko ukweli. Video inaweza kukatwa na kupewa maelezo tofauti. Picha inaweza kutolewa kwenye tukio lingine. Taarifa ya zamani inaweza kuwasilishwa kama tukio la leo.

Ndiyo maana uzalendo wa kizazi cha leo hauishii kwenye kuipenda nchi. Unahitaji pia uwezo wa kuchambua taarifa.

Tusikubali kutenganishwa kwa misingi ya kabila, dini, eneo, rangi, jinsia au tofauti za kisiasa. Walianza kutengeneza scripit muda mrefu kuanzia kwenye usukuma na sasa uzanzibari.

Tanzania inahitaji wananchi wanaouliza maswali, wanaotafuta ushahidi na wanaokataa kuchochewa.

Kabla hujabonyeza “share”, jiulize: ujumbe huu unajenga Tanzania au unajenga chuki kati ya Watanzania?

Kwa sababu taifa linaweza kujengwa kwa miaka mingi, lakini uaminifu kati ya wananchi unaweza kuharibiwa kwa maneno machache.

Tuwe wazalendo. Tuwe wachambuzi wa taarifa. Tuwe wakosoaji wa propaganda. Na zaidi ya yote, tusikubali tofauti zetu zitumike kutufanya tuoneane kama maadui.

Tanzania ni moja na watanzania ni wamoja. Watanzania ni ndugu. Tofauti zetu si udhaifu—ni sehemu ya nguvu yetu.

🖊 AUGUSTINO CHIWINGA.
Kwahiyo Samia kuua mamia/maelfu ya Watanganyika kukisemwa ni vibaya na kunaligawa taifa huku kuficha mauaji yale ndiyo uzalendo na kuliunganisha taifa? Je kutokulalamikia nepotism pale rais anapomuweka binti yake na mume wa binti yake kwenye baraza la mawaziri ndiyo uzalendo?
Huo upuuzi ulio-post ni uchawa na upumbavu uliokithiri.
 
Kuna silaha ambayo haihitaji bunduki, risasi wala mabomu ili kuligawa taifa. Silaha hiyo ni propaganda—hasa propaganda inayolenga kuwafanya wananchi waamini kwamba tofauti zao ni sababu ya kuchukiana.

Watanzania tunapaswa kuwa makini.Mara nyingi propaganda ya mgawanyiko haiji kwa kusema wazi, “Nendeni mkagawanyike.” Huja kwa maneno yanayoonekana ya kawaida: kueneza dhana kwamba baadhi ya wananchi ni bora kuliko wengine.

Hapo ndipo tunapaswa kutumia akili kabla ya hisia. Usikubali ujumbe kwa sababu tu unaendana na hasira zako. Jiulize: nani ametoa taarifa hii? Ushahidi uko wapi? Nani atanufaika nikianza kumchukia Mtanzania mwenzangu?

Mitandao ya kijamii imefanya jambo hili kuwa rahisi zaidi. Ujumbe wenye uongo au chuki unaweza kusambaa kwa kasi kubwa kuliko ukweli. Video inaweza kukatwa na kupewa maelezo tofauti. Picha inaweza kutolewa kwenye tukio lingine. Taarifa ya zamani inaweza kuwasilishwa kama tukio la leo.

Ndiyo maana uzalendo wa kizazi cha leo hauishii kwenye kuipenda nchi. Unahitaji pia uwezo wa kuchambua taarifa.

Tusikubali kutenganishwa kwa misingi ya kabila, dini, eneo, rangi, jinsia au tofauti za kisiasa. Walianza kutengeneza scripit muda mrefu kuanzia kwenye usukuma na sasa uzanzibari.

Tanzania inahitaji wananchi wanaouliza maswali, wanaotafuta ushahidi na wanaokataa kuchochewa.

Kabla hujabonyeza “share”, jiulize: ujumbe huu unajenga Tanzania au unajenga chuki kati ya Watanzania?

Kwa sababu taifa linaweza kujengwa kwa miaka mingi, lakini uaminifu kati ya wananchi unaweza kuharibiwa kwa maneno machache.

Tuwe wazalendo. Tuwe wachambuzi wa taarifa. Tuwe wakosoaji wa propaganda. Na zaidi ya yote, tusikubali tofauti zetu zitumike kutufanya tuoneane kama maadui.

Tanzania ni moja na watanzania ni wamoja. Watanzania ni ndugu. Tofauti zetu si udhaifu—ni sehemu ya nguvu yetu.

🖊 AUGUSTINO CHIWINGA.
Wewe na majangili wenzako siku zenu zinahesabika wa chama cha makunduz
 
Kuna silaha ambayo haihitaji bunduki, risasi wala mabomu ili kuligawa taifa. Silaha hiyo ni propaganda—hasa propaganda inayolenga kuwafanya wananchi waamini kwamba tofauti zao ni sababu ya kuchukiana.

Watanzania tunapaswa kuwa makini.Mara nyingi propaganda ya mgawanyiko haiji kwa kusema wazi, “Nendeni mkagawanyike.” Huja kwa maneno yanayoonekana ya kawaida: kueneza dhana kwamba baadhi ya wananchi ni bora kuliko wengine.

Hapo ndipo tunapaswa kutumia akili kabla ya hisia. Usikubali ujumbe kwa sababu tu unaendana na hasira zako. Jiulize: nani ametoa taarifa hii? Ushahidi uko wapi? Nani atanufaika nikianza kumchukia Mtanzania mwenzangu?

Mitandao ya kijamii imefanya jambo hili kuwa rahisi zaidi. Ujumbe wenye uongo au chuki unaweza kusambaa kwa kasi kubwa kuliko ukweli. Video inaweza kukatwa na kupewa maelezo tofauti. Picha inaweza kutolewa kwenye tukio lingine. Taarifa ya zamani inaweza kuwasilishwa kama tukio la leo.

Ndiyo maana uzalendo wa kizazi cha leo hauishii kwenye kuipenda nchi. Unahitaji pia uwezo wa kuchambua taarifa.

Tusikubali kutenganishwa kwa misingi ya kabila, dini, eneo, rangi, jinsia au tofauti za kisiasa. Walianza kutengeneza scripit muda mrefu kuanzia kwenye usukuma na sasa uzanzibari.

Tanzania inahitaji wananchi wanaouliza maswali, wanaotafuta ushahidi na wanaokataa kuchochewa.

Kabla hujabonyeza “share”, jiulize: ujumbe huu unajenga Tanzania au unajenga chuki kati ya Watanzania?

Kwa sababu taifa linaweza kujengwa kwa miaka mingi, lakini uaminifu kati ya wananchi unaweza kuharibiwa kwa maneno machache.

Tuwe wazalendo. Tuwe wachambuzi wa taarifa. Tuwe wakosoaji wa propaganda. Na zaidi ya yote, tusikubali tofauti zetu zitumike kutufanya tuoneane kama maadui.

Tanzania ni moja na watanzania ni wamoja. Watanzania ni ndugu. Tofauti zetu si udhaifu—ni sehemu ya nguvu yetu.

🖊 AUGUSTINO CHIWINGA.
Wazanzibar tuailinda na kupigania nchi yetu.
 
Kitu pekee tunachohitaji kutoka zanzibar kwa sasa ni wachezaji wanaocheza YANGA basi.....!! Muungano tupa kule coz hakuna tutachopoteza kama watanganyika.
 
Wewe una nchi inaitwa
Tanganyika
Kama unayo tuka chochote apa iwe passport au kitambulisho chochote kinakufanya ujione ww ni Mtanganyika????????

Bila iyo Zanzibar wewe Mkristo na chuki zako utakimbizwa kulejea kwenu uko Bara

Nje ya Muungano Zanzibar itagawanyika see 2 Pemba na Unguja
Lkn sisi tutasambalatika kabisa
Kikabila kidini nk.

So hatari kujiona wewe Mtanganyika na sifa za Utanganyika huna!!!!👹
 
Back
Top Bottom