Watanzania sio waaminifu, hatujui kiingereza

Watanzania sio waaminifu, hatujui kiingereza

jamani lakini ukiacha ya kapuya, kwa sisi wabongo hasa tunaozunguka mjini na kwenye mabaa na mahoteli

customer care kwa sie wabongo = 0

unaagiza chakula hotelini, utashangaa majibu ya mhudumu, utadhani unakula kwa mkopo. ni hivyo hivyo kwenye ma bar nk
pia ukienda hata kwenye taasisi zetu za serikali na hata za binafsi bado customer care ni problem i swear to you.

wenzetu wametuacha mbali sana
ulizieni walioenda japan, na ulaya na hata nchi za jirani
 
Kapuya ni pumbafu tu......sina la ziada

Siyo upumbavu tu, ni mtu ambaye hata huo uprofessa ni kama hana shule yeyote kichwani.
Ukienda Japan/Russia/French/German/China/Mexico/Brazil/Korea, nchi zote hizo utakuta watu wake wanatumia lugha yao kwenye mahotel makubwa tu na bahai nzuri uko kote nimepita.
Miaka hii tutaona mengi sana, utandawazi kusema kweli umesaidia sana kujua watu ambao wameenda shule na kuelewa au wamekalili madesa na kupasi mitihani yao lakini ukija kwenye application ni "big Zero 0", kama huyu anayejihita Professa Kapuya.
Tanzania inabidi kuchagua viongozi wenye utashi siyo elimu ya darasani tu kama sasa hivi.

Angalia hata Prof Lipumba anavyotumiwa na Rostamu jee inakupa picha gani.
 
Nakubaliana na Waziri kwenye hoja ya UAMINIFU.

Watanzania "asilimia ya kutosha ku-notice" walioko mijini ni kweli sio waaminifu. Huo ndio ukweli na wala sio majungu wenyewe mnajua.

Huko vijijini ni mmoja mmoja sana kukuta sio waaminifu.
 
Nakubaliana na Waziri kwenye hoja ya UAMINIFU.

Watanzania "asilimia ya kutosha ku-notice" walioko mijini ni kweli sio waaminifu. Huo ndio ukweli na wala sio majungu wenyewe mnajua.

Huko vijijini ni mmoja mmoja sana kukuta sio waaminifu.

Ni kweli Yebo Yebo,
Taarifa zisizo rasmi ni kuwa mojawapo ya sababu za kufungwa kwa Shoprite ya pale Lumumba ni kwamba wafanyakazi wao walikuwa wanawaibia sana.
 
Watanzania huwa wananifurahisha. Sasa kama hizo hoteli wageni wake wengi wanaongea kiingereza kwanini kisiwe kigezo cha kuajiri? Huwezi kufananisha Tanzania na nchi kama China, Ufaransa nk na kusema kwasababu wahudumu wake hawajui kiingereza basi na sisi si lazima tuongee lugha hiyo. Hizo nchi ziko self sufficient.

Nimeshasema humu ndani kabla na nitasema tena. Watanzania tuna very low self esteem. Hatupendi kukosolewa. Tuamke jamani lasihivyo tutaishia kuwa defensive, kulaumu watu wengine na tutabaki na umaskini wetu kwa muda mrefu sana.

No offense, unaboronga ki-professional hapa. Ukienda ufaransa, uChina local flavor katika mahoteli yao ni kitu muhimu. Hivyo sio lazima wao wazungumze lugha ya kigeni.

Mahoteli ya kitanzania hayapiki chakula cha kitanzania na hakuna flavor za kitanzania zaidi ya wacheza ng'oma. Hivyo wenye hotel kutaka wanaojua kiingereza ni kitu sahihi tu.

Je umeshaona wanaouliza wacheza ngoma kuwa ni lazima watujue kiingereza?
 
No offense, unaboronga ki-professional hapa. Ukienda ufaransa, uChina local flavor katika mahoteli yao ni kitu muhimu. Hivyo sio lazima wao wazungumze lugha ya kigeni.

Mahoteli ya kitanzania hayapiki chakula cha kitanzania na hakuna flavor za kitanzania zaidi ya wacheza ng'oma. Hivyo wenye hotel kutaka wanaojua kiingereza ni kitu sahihi tu.
Je umeshaona wanaouliza wacheza ngoma kuwa ni lazima watujue kiingereza?

Na mimi nimesema nini?
 
Nakubaliana na Waziri kwenye hoja ya UAMINIFU.

Watanzania "asilimia ya kutosha ku-notice" walioko mijini ni kweli sio waaminifu. Huo ndio ukweli na wala sio majungu wenyewe mnajua.

Huko vijijini ni mmoja mmoja sana kukuta sio waaminifu.

Hili tatizo lipo, sijui kama ni unique to Tanzania lakini lipo. Mama yangu ana bishara yake ndogo, kila mtu (100%) aliyejaribu kumwajiri pale alimwibia, sasa hivi ameona akae peke yake maana ni hasara tu.

Ni kweli Yebo Yebo,
Taarifa zisizo rasmi ni kuwa mojawapo ya sababu za kufungwa kwa Shoprite ya pale Lumumba ni kwamba wafanyakazi wao walikuwa wanawaibia sana.

Hili ni kweli, kuna siku nilikuwa nimetoka kununua kitu mle, mmoja wa wafanyakazi akanivuta pembeni akasema kuwa anaweza akawa ananitolea vitu nje kwa bei ndogo zaidi.
Ila pia kuna uzembe kwa upande wa management, video camera hazitoshi mle, tofauti sana na Shoprite ya Sauzi.
 
Kwa Kiingereza hili Kapuya kafulia. Kwa uaminifu hapa kuna gap. Watoto wanataka kupaa kabla hata ya kufanya kazi. House keeping, wanapekua sana mizigo ya Wageni vyumbani na wengine ukisahau kitu usirudi bure wala huipati. Lakini hata hivyo tuna wengi tu ambao ni waaminifu. Tatizo kubwa hapa ni customer service level iko chini sana kwa watu wetu.
Asante Ndugu yangu Nanu!

La lugha ya kiingereza mie sitatia neno maana kuna mitizamo tofauti na yote naona ina mashiko.
La uaminifu - jamani tuwe wakweli mioyoni mwetu.Sasa hivi kuna utamaduni mbaya umejengeka kwa wa Tanzania - kutaka utajiri/mafanikio ya harakaharaka bila kuvuta subira na kusota.Siyo mahotelini tu. Ni kila mahali.Ukianzia kwenye makampuni ya simu, mabenki, na kwingineko utaona kamtindo fulani kwamba watu wanatafuta mashindano kwa kukwapua fedha kwa njia za wizi na ushahidi wa wazi upo.Kibaya zaidi ni vijana ndio wanaotaka take off ya haraka bila kujikongoja wakisahau kuwa hata ndege kabla haijapaa inaenda mwendo wa pole na baadae kuongeza kasi hadi kupaa.Hili tusilifumbie macho kabisa.Tukubali kuwa Tanzania uaminifu sehemu za kazi bado haupo.Waajiri wengi hata waTanzania wenye biashara zao, wanaona afadhali uajiri mgeni kwa gharama za juu kidogo ili uwe na amani kwa maana MTZ MWENZIO ATAKULIZA!
 
Binafsi nafikiri,huyu jamaa(kapuya) yeye anatoa lawama hizo bila kuangalia chanzo kikubwa cha tatizo,mimi naona kuna tatizo la kimfumo hapa maana mfumo wetu wa elimi ni mbovu sana na ubovu huo unachangiwa na viongozi kama akina kapuya ambao wao kazi yao mkubwa ni kushiriki tu semina na warsha basi, lakini huwa hawana mpango wa kimkakati wala vision ili kuleta mabadiliko kuhusiana na mfumo mzima wa elimu hapa nchini,elimu inayotakiwa ni ile itakayoweza kumsasidia mtu kukabiliana na changamoto za ndani na nje ya nchi kwa sababu sasa hivi tupo kwenye kipindi cha utandawazi,vilevile elimu inatakuwa imuwezeshe mtu kujiadjust kadiri mazingira yanavyobadilika,kapuya alishawahi kuwa waziri wa elimu lakini nafikiri hakufanya chochote kile, na katika kipindi chake tulishuhudia uvujaji mkubwa sana wa mithihani sasa hao anaosema kwamba hawana uaminifu au hawajui kiingereza basi yeye amechangia kwa kiasi kikubwa sana waweze kufika hapo walipo, mimi nafikiri huyu jamaa hafai hata kidogo kujiita profesa maaana anakihaibisha hicho cheo.maaana kama mtu anayejiita profesa anatamka maneneo kama haya je mtu wa kawaida mathalani std 7 ataongea nini jamani! ndugu zangu hawa viongozi tulio nao,kazi kwelikweli!
 
tatizo la Mheshimiwa saana waziri wetu amechanga huduma kwa mteja a.k.a 'customer care' na kujua kiingereza. jamani kuna yule mjomba alituasa kuwa fikra sahihi huja kwa lugha sahihi, wakati mwingine unaweza kudhani mwenyeji wako si mkarimu kwako kisa kuna communication barrier ambayo ni language. angalia wenzetu wajapan, wachina wajerumani na wengine wengi, wanajifunza kwa lugha yao na vitu vingi wanafanya kwa uhakika kabisa majengo sayansi na technology yao iko juu sana wakati wanatumia lugha yao, nasi tuwe wakarimu kwa lugha tunayoijua zaidi naamini kwa mgeni yoyote muelewa atatofautisha vitu hiviviwili kujua lugha fulani esp hicho kiingereza na ukarimu kwa maana ya customer care!
 
Wataka Chereko achereke??? Tafuta Habari Leo Jumamosi tarehe 18 Julai, maneno hayo aliongea Bungeni
 
Back
Top Bottom