Watanzania ni watu wa kulalamika sana

Watanzania ni watu wa kulalamika sana

Mtuache

JF-Expert Member
Joined
Mar 12, 2021
Posts
260
Reaction score
712
Habari ya kutwa nzima wana Jamii Forums

Nayaongea haya nikiwa miongoni mwa watanzania wachache wanaochukizwa na hili swala. Watanzania wengi ni watu malalamiko. Katika kila jambo, kila mada, kila hatua ni wazee wa kulalamika bila kutafuta suluhu.

Nimefanya uchunguzi mdogo tu nikagundua hili linaanzia hasa kwenye familia zetu. Mfano mdogo tu mtoto akifeli darasani utasikia mzazi akisem "yaani mimi nalipa ada, nakupa nauli kila siku alafu unaenda kuleta haya madudu"

Ni kweli pesa ni chungu lakini kwanini usitumie nguvu kubwa kumuuliza kwanini anafeli? Ujue tatizo ni nini ulitatue kabla haijawa too late.

Ukimlalamikia mtoto ndo itakuaje? Yale matokeo yatabadilika? Hayo ndo kashayapata, tafuta njia ya kufanya asiyalete tena hayo madudu.

Achana na familia rudi mtaani:- watu wanalalamikia serikali kila kukicha, watu wanalalamikia timu za mpira, mara dini mara sijui vitu gani kedekede.

Unajua linapokuja jambo alafu ukaanza kwa kulalamika basi kufikia utatuzi itachukua miaka. Kulalamika maana yake ni unakataa kosa au unatupia kosa kwa mtu mwengine, au unakwepa jukumu, kiufupi kulalamika sawa na sifuri.

Angalia Adam alivyoulizwa na Mungu kwanini amekula tunda aliloambiwa asile, Adam alijibu vipi?....Si huyu mwanamke ulienipa ndo amenishawishi. Adam akalalamika kwa Mungu kuwa Eva/Hawa ndo chanzo.

Em waza Adam alivyoulizwa hivyo angemwambia tu Mungu naomba unisamehe, ni kweli nimekula na nimekukosea sana nakuahidi hili halitojirudia tena. Huenda yote yale malaana yasingetokea, Mungu ni mkuu hata yeye anasema ombeni nanyi mtapewa, Adam angeomba msamaha tusingefika hapa.

Kwa Adam ngoja niishie hapa, isje kuonekana na mimi namlalamikia Adam kwa hali tuliyonayo sasa.

Nachotaka kuwakumbusha ndugu zangu tujaribu kuiacha hii tabia, si nzuri na inapunguza kasi ya kuleta maendeleo. Akili yetu ijikite katika kutatua tatizo kwanza na sio kulalamika.

Iwe kwenye familia zetu, jamii zetu, makanisani, misikitini, kokote kule tutakapokuwa.

Unalalamika serikali haikupi ajira, ukilalamika itakupa? Ipe serikali sababu ya kukupa ajira. Unalalamika maisha magumu, ukialalmika yatakuwa mepesi? Pambana, hali isipokuwa nzuri leo basi tumaini kesho itakuwa poa.

Ikizidi kuwa ngumu jiulize unakosea wapi, ukijua wapi unakosea utapata utatuzi mzuri sana wa kujiinua aidha kiuchumi, kiafya na kwa jambo lolote linakusibu.

Makazini maboss wanalalamika, unarudi nyumbani mke/mume analalamika, watoto wanalalamika, unasema ufungue kiduka wateja wanalalamika. Woooooi
 
Habari ya kutwa nzima wana Jamii Forums

Nayaongea haya nikiwa miongoni mwa watanzania wachache wanaochukizwa na hili swala. Watanzania wengi ni watu malalamiko. Katika kila jambo, kila mada, kila hatua ni wazee wa kulalamika bila kutafuta suluhu.

Nimefanya uchunguzi mdogo tu nikagundua hili linaanzia hasa kwenye familia zetu. Mfano mdogo tu mtoto akifeli darasani utasikia mzazi akisem "yaani mimi nalipa ada, nakupa nauli kila siku alafu unaenda kuleta haya madudu"

Ni kweli pesa ni chungu lakini kwanini usitumie nguvu kubwa kumuuliza kwanini anafeli? Ujue tatizo ni nini ulitatue kabla haijawa too late.

Ukimlalamikia mtoto ndo itakuaje? Yale matokeo yatabadilika? Hayo ndo kashayapata, tafuta njia ya kufanya asiyalete tena hayo madudu.

Achana na familia rudi mtaani:- watu wanalalamikia serikali kila kukicha, watu wanalalamikia timu za mpira, mara dini mara sijui vitu gani kedekede.

Unajua linapokuja jambo alafu ukaanza kwa kulalamika basi kufikia utatuzi itachukua miaka. Kulalamika maana yake ni unakataa kosa au unatupia kosa kwa mtu mwengine, au unakwepa jukumu, kiufupi kulalamika sawa na sifuri.

Angalia Adam alivyoulizwa na Mungu kwanini amekula tunda aliloambiwa asile, Adam alijibu vipi?....Si huyu mwanamke ulienipa ndo amenishawishi. Adam akalalamika kwa Mungu kuwa Eva/Hawa ndo chanzo.

Em waza Adam alivyoulizwa hivyo angemwambia tu Mungu naomba unisamehe, ni kweli nimekula na nimekukosea sana nakuahidi hili halitojirudia tena. Huenda yote yale malaana yasingetokea, Mungu ni mkuu hata yeye anasema ombeni nanyi mtapewa, Adam angeomba msamaha tusingefika hapa.

Kwa Adam ngoja niishie hapa, isje kuonekana na mimi namlalamikia Adam kwa hali tuliyonayo sasa.

Nachotaka kuwakumbusha ndugu zangu tujaribu kuiacha hii tabia, si nzuri na inapunguza kasi ya kuleta maendeleo. Akili yetu ijikite katika kutatua tatizo kwanza na sio kulalamika.

Iwe kwenye familia zetu, jamii zetu, makanisani, misikitini, kokote kule tutakapokuwa.

Unalalamika serikali haikupi ajira, ukilalamika itakupa? Ipe serikali sababu ya kukupa ajira. Unalalamika maisha magumu, ukialalmika yatakuwa mepesi? Pambana, hali isipokuwa nzuri leo basi tumaini kesho itakuwa poa.

Ikizidi kuwa ngumu jiulize unakosea wapi, ukijua wapi unakosea utapata utatuzi mzuri sana wa kujiinua aidha kiuchumi, kiafya na kwa jambo lolote linakusibu.

Makazini maboss wanalalamika, unarudi nyumbani mke/mume analalamika, watoto wanalalamika, unasema ufungue kiduka wateja wanalalamika. Woooooi
Na wewe unalalamika Watanzania wanavyolalamika?
 

Watanzania ni watu wa kulalamika sana​

... Angalia Adam alivyoulizwa na Mungu kwanini amekula tunda aliloambiwa asile, Adam alijibu vipi?....Si huyu mwanamke ulienipa ndo amenishawishi. Adam akalalamika kwa Mungu kuwa Eva/Hawa ndo chanzo.
Kwa hiyo Adam ni Mtanzania?
 
Kama vile unatulalamikia
Ametueleza yatupasayo kujua na kisha katoa way foward.

Hapo kwa serikali inayolalamikiwa ndio kabisaa. We kama mm nakudai haki yangu ama watakiwa kunitendea hivi ama vile kwa mujibu wa mapatano yetu. Kwann ungoje mpaka nilalamike?

Mm ndio mana huwa kama taasisi ama mhimili or yeyote hajatimiza jukumu or haki yake kwangu. Huwa namwachia mr. Muda atasolve kila kitu.

Maana nimegundua kuna watu tena watanzania anataka uanzishe ruti maalum ya daladala kila siku uwe unaenda kwake kumsihi. Yaan kama anataka ibada fulan kwako. Usipokuwa makini atachukua sehemu ya Mungu wako anayopaswa kupewa

Vitabu vitakatifu vinasema usiwanyime watu haki zao wala kuwazuilia mema yaliyokatk uwezo wa mkono wako.
 
Tunaondoa stress kwa kuwa malalamiko fc
 
Habari ya kutwa nzima wana Jamii Forums

Nayaongea haya nikiwa miongoni mwa watanzania wachache wanaochukizwa na hili swala. Watanzania wengi ni watu malalamiko. Katika kila jambo, kila mada, kila hatua ni wazee wa kulalamika bila kutafuta suluhu.

Nimefanya uchunguzi mdogo tu nikagundua hili linaanzia hasa kwenye familia zetu. Mfano mdogo tu mtoto akifeli darasani utasikia mzazi akisem "yaani mimi nalipa ada, nakupa nauli kila siku alafu unaenda kuleta haya madudu"

Ni kweli pesa ni chungu lakini kwanini usitumie nguvu kubwa kumuuliza kwanini anafeli? Ujue tatizo ni nini ulitatue kabla haijawa too late.

Ukimlalamikia mtoto ndo itakuaje? Yale matokeo yatabadilika? Hayo ndo kashayapata, tafuta njia ya kufanya asiyalete tena hayo madudu.

Achana na familia rudi mtaani:- watu wanalalamikia serikali kila kukicha, watu wanalalamikia timu za mpira, mara dini mara sijui vitu gani kedekede.

Unajua linapokuja jambo alafu ukaanza kwa kulalamika basi kufikia utatuzi itachukua miaka. Kulalamika maana yake ni unakataa kosa au unatupia kosa kwa mtu mwengine, au unakwepa jukumu, kiufupi kulalamika sawa na sifuri.

Angalia Adam alivyoulizwa na Mungu kwanini amekula tunda aliloambiwa asile, Adam alijibu vipi?....Si huyu mwanamke ulienipa ndo amenishawishi. Adam akalalamika kwa Mungu kuwa Eva/Hawa ndo chanzo.

Em waza Adam alivyoulizwa hivyo angemwambia tu Mungu naomba unisamehe, ni kweli nimekula na nimekukosea sana nakuahidi hili halitojirudia tena. Huenda yote yale malaana yasingetokea, Mungu ni mkuu hata yeye anasema ombeni nanyi mtapewa, Adam angeomba msamaha tusingefika hapa.

Kwa Adam ngoja niishie hapa, isje kuonekana na mimi namlalamikia Adam kwa hali tuliyonayo sasa.

Nachotaka kuwakumbusha ndugu zangu tujaribu kuiacha hii tabia, si nzuri na inapunguza kasi ya kuleta maendeleo. Akili yetu ijikite katika kutatua tatizo kwanza na sio kulalamika.

Iwe kwenye familia zetu, jamii zetu, makanisani, misikitini, kokote kule tutakapokuwa.

Unalalamika serikali haikupi ajira, ukilalamika itakupa? Ipe serikali sababu ya kukupa ajira. Unalalamika maisha magumu, ukialalmika yatakuwa mepesi? Pambana, hali isipokuwa nzuri leo basi tumaini kesho itakuwa poa.

Ikizidi kuwa ngumu jiulize unakosea wapi, ukijua wapi unakosea utapata utatuzi mzuri sana wa kujiinua aidha kiuchumi, kiafya na kwa jambo lolote linakusibu.

Makazini maboss wanalalamika, unarudi nyumbani mke/mume analalamika, watoto wanalalamika, unasema ufungue kiduka wateja wanalalamika. Woooooi
Muda muafaka wa kuanza kuandamana na sio kulalamika.
 
Back
Top Bottom