Watanzania mna matatizo gani?

Watanzania mna matatizo gani?

Yaani ni kama ulikua kwenye akili yangu hapa nilipo nimeshamfukuza mfanyakazi kwa uzembe na kukosa uaminifu na mwingine nimempeleka police kwa wizi yani majority ya watanzania ni hopeless kabisa mtu unamtreat kama ndugu yako mpaka unamtatulia matatizo yake ya kifamilia mbali na mshahara lakini anarudi anakuibia au anachezea mahesabu kukutapeli.

Bora na wewe umenisaidia kusema.

Nilidhani ni mimi peke yangu ndo ninakutana na haya.
 
Mtoa Uzi upo sahihi kabisa kitu hiki niijiuliza sana has a Kilindi cha awamu ya 4 nilishangaa kuona hats watu was juu kabisa ktk serikali na ma wizarani walikosa uaminifu na ndio hulipwa vzr !je MTU wa kawaida?
 
Nilichukua mfano tu was sehemu kama hotel,Ukianza na FMB,Manager,Waiter/Waitress,Housekeepers,Purchasing officers,Chief,Driver hadi mlinzi w😱te wataiba ktk sehemu zao pindi wapatapo mwanya
 
umaskini mkuu. uzoefu unaonyesha watu maskini ni wezi sana.
 
Imejijenga kwenye akili zetu .... Mtu muaminifu ni lofa au hafikiri vizuri yani hata mke wako anakwambia iba ofcn..
 
1. Unaanzisha mradi wako wa kuku au nguruwe shamba, kuna watu watakuja watavunja wataiba kuku au nguruwe wako.
2. Unamuajiri mfanyakazi akutunzie shamba huku unamlipa. Hafanyi kazi anazotakiwa kufanya na bado anataka kulipwa.
3. Unamuajiri mtu akusimamie kwenye biashara, anakosa uaminifu anakuibia.

N.k
Tatizo la watanzania ni wezi na wanakosa uaminifu. Wanataka wasimamiwe back to back. Wanataka walindwe usiku na mchana.
Huwa najiuliza hii ni tabia au ni dhiki? Inakuaje uajiriwe na unalipwa mshahara na bado unamibia muajiri wako? Kama mshahara ni mdogo si uache kazi ukatafute wanapolipa zaidi?
Mbona mnawakwaza wajasiriamali na wafanyabiashara? Kama huwezi kuwa muaminifu si uende kwa amani kuliko kuwa mwizi au kuchoresha ramani za wizi?

Mkuu uzi wako ni wakutia huruma sana hasa unapoamua kujikwamua ila jamaa wakakuotea na kuiba kila kitu bandani mpaka mayai yaliyotamiwa.....sema kuna kasehemu umekosea kusema kama "umechoka si uache kazi ukatafute mahali pengine".hapo tu mkuu
 
ASILIMIA KIBWA YA WATANZANIA WANAFIKIRIA KUIBA TU KUANZIA WAKUBWA SERIKALINI,WABUNGE,WAFANYAKAAZI SERIKAINI,WAFANYABIASHARA,WAFANYAKAZI KATIKA SEKTA BINAFSI,POLISI,WAJEDAH,WAKULIMA ETC
WOTE KILA KUKICHA WANAFIKIRIA KUIBAA TU....

OVA
 
Nilichukua mfano tu was sehemu kama hotel,Ukianza na FMB,Manager,Waiter/Waitress,Housekeepers,Purchasing officers,Chief,Driver hadi mlinzi w😱te wataiba ktk sehemu zao pindi wapatapo mwanya

Sasasijui mmiliki anabakia na nini.
 
Mkuu uzi wako ni wakutia huruma sana hasa unapoamua kujikwamua ila jamaa wakakuotea na kuiba kila kitu bandani mpaka mayai yaliyotamiwa.....sema kuna kasehemu umekosea kusema kama "umechoka si uache kazi ukatafute mahali pengine".hapo tu mkuu

Ndio, kama umechoka au huwezikulipwa kazi yenye ujira mdogo, ni bora uache ukatafute kwingine kwenye ujira mkubwa.
 
Wewe sio mtanzania? Unatokea nchi gani?
 
Enhee...unaona sasa...

Huo ni mfano mzuri sana.

Muda si mrefu ulopita nimekamilisha ujenzi.

Msimamizi mkuu alikuwa ni mama yangu pamoja na mimi mwenyewe.

Hakuna hata siku moja ambayo tulimpa fundi hela aende kununua mahitaji.

Tulikuwa tunaenda wenyewe kununua vitu [inspiration ya ule uzi wangu wa Nabaki Afrika..unakumbuka?] na 'site' tulihakikisha mmoja wetu anakuwepo nyakati zote...kuanzia asubuhi mafundi wanapofika hadi jioni wanapomaliza kazi.

Ndo maana nikasema hapo juu kuwa cha msingi na muhimu ni jinsi gani utakabiliana nayo pindi yanapotokea.

Na naweza pia kuongeza kuwa namna ambavyo utakuwa umejiandaa kuzuia utokeaji wake nayo ni muhimu sana.
Hongera ww mwenyewe ulipata wasaa wa kuhusika na mama alikuepo pia

Tatizo Sie wengine sasa hatuna wazazi km mama ambae atakua anahusika pale kusimamia mradi

Unaamua kumpa jukumu kaka,Dada au mdogo wako nae hapohapo 'anakunyoa'bila huruma akishirikiana na mafundi!

Wengi sana tumelia kuamini ndugu katika mambo ya ujenzi au miradi mingine.

Haya mambo hayo yanatia hasira sana
 
Ni kweli lakina kwa sisi Watanzania ni almost 80 percent tunashiriki wizi
inaitwa 'kupiga'

Fundi anakujengea nyumba
unamuuliza gharama za ujenzi anakwambia milioni 4
unamlipa
halafu unamuuliza idadi ya mifuko ya cement
anakwambia 40.....

Cha ajabu anaiba mifuko 15
anakwambia 'imeisha'
ongeza imngine 15......

why asingeweka gharama hizo za mifuko 15 kwenye hela ujenzi ajenge
amalize?
Nakuunga mkono
 
Kwa Mbongo wizi ndio deal, na ndio anajiona mjanja, Nchi hii imekosa misingi ya malezi, vijana wengi wanatokea kwenye chokoraa, hawakupata malezi ya Baba na Mama. ni shida sana kuishi na Mbongo mukaweza kuvuuka salama kwenye maisha. ndio maana kule nchi jirani Zanzibar hawaeleweki hata aweje mbongo hana thamani. Kule wana msemo wanasema ni "bora mlevi wa Zanzibar kuliko Padri/Imamu wa Tanganyika".
 
Loh sitasahau nilivotaka kumpiga tofal yule kaka, inaboaa hela unakula kaz hufany had usiamamiwe, kumsimamia kwenyew unaanza kumtafuta site zingine. Ila wajanja washamueka mahabusu mi nlimuonea huruma na familia yake, ila kwanini unashindwa kua muaminifu yan hata karoho hakakukeleti kuona hufanyi kaz ya mtu atakavyo. Inaboa
 
Wabongo hawafai, mimi nililima matikiti maji ya kuvuna mwezi wa 4 mwaka huu. Siku naenda shamba na Fuso ili kuchuma nikakuta wana wamenitangulia usiku wamepiga karibia shamba lote. Nilipata mzigo wa kujaza canter tu, ukiwa na mradi wako stress zinazidi tu
 
Ila ajabu zaidi ni pale mtu anakuja kukuvunjia kwenye biashara yako halafu anaiba.
Yani nashindwa kuelewa kabisa.
Inakufanya hadi unakuwa mtumwa wa mradi wako.
Huna amani kabisa.
Tatizo kubwa ni ukosefu wa ustaarabu kuna jamii zimestaarabika pamoja na kuwa maskini hakuna wizi wa kijinga kijinga nenda Zanzibar au tanga au kahama wizi wa kwa kijinga upo Kaskazini moshi Arusha wanajifanya wajanja kumbe hawana ustaarabu
 
Back
Top Bottom