Wasusi na vinyozi lazima kusajiliwa BASATA

Wasusi na vinyozi lazima kusajiliwa BASATA

Hii imekuja baada ya yule jamaa kusema anasafisha kucha kwa laki 5 kwa kila kichwa kimoja na ana Baada ya huyo jamaa kutamka vile ilibidi niingie mitaani kuulizia wapaka kucha huwa watoza kiasi gani kwa kichwa kimo, nikauliza pia wapakwa kucha hutoa kiasi gani. Huyo mjuba ni kama alitaka sifa kwa kazi yake ya kupaka kucha, anasema inalipa kuliko muziki anaoimba. Anadai amepaka kucha mastaa wengi wakiwemo wanamuziki na maproducer wa kiume. anadai kuna producer mmoja alimpa laki moja na baadaye akaongeza ikawa milioni moja. Sijui kama ni kweli alipewa dau hilo au anataka sifa tu ili naye ajulikane ni mwanamuzi mpaka kucha. Kuna wapaka kucha mitaani wamechoka vibaya hadi buku wanachukua lakini huyo mjuba anasema anapaka kucha hadi milioni moja kwa kichwa kimoja!
 
Hakika Watanzania wafundishwe kuwajibika kulipa kodi
hawakatai kulipa kodi, watalipa, serikali nayo inatakiwa iwaboreshee mazingira mazuri ikiwa ni pamoja na kutoa mafunzo namna ya kuboresha kazi zao na iwape mikopo isiyo na riba kuwezesha wengi kupata vifaa vya kufanyia kazi hizo
 
Baraza la sanaa la Taifa (BASATA) katika jitihada za kutambua na kurasmisha kundi la vijana na mabinti wasusi na vinyozi limewataka kusajali rasmi na kutambuliwa

BASATA wanasema laZima ziwe kazi rasimi na walipe Kodi Kwa Serikali Kwa kutumia vipaji na sanaa zao za kusuka na kunyoa watu, laZima wachangie Pato la taifaView attachment 3480868
sawa, hakuna ubishi watachangia
 
Safi sana October tunatiki mama wapelekee moto
20250824_220056.jpg
 
Mi nataka kujua, walengwa hasa ni wasusi na vinyozi wa hadhi gani? Maana kuna saluni za VIP bei yake ipo juu sana tofauti na saluni za mitaani bei ya kunyoa ni buku tu, kusuka kuna misuko hadi ya jero, madraya hadi buku mbili. Je hawa wa madaraja ya chini watapigwa flatrate au kutakuwa na madaraja ya ulipaji kodi? Nadhani mtakuwa mnajua saluni ghali za kike na kiume. Kuna barber shop ukiingia utadhani umeingia kwenye mall fulani hivi! kunaye hadi air condition na macosmetic ya kila aina
 
Mifumo inasomana, ina maana ukisajiliwa BASATA, TRA watasoma nao watakuja kutaka chao, BRELLA nao watataka chao, wengine wenye mamlaka nao watataka chao. Hiyo hela ya kuchukuliwa na kila mamlaka itapatikana vipi nawe ubakishe za kuendesha maisha?
 
Hakika Watanzania wafundishwe kuwajibika kulipa kodi
Shida sio kulipa kodi. Tatizo linakuja kwenye matumizi. Wewe unahenyeka, wenzako wana budget ya kununua gari za mil 400.

Mazingira yangekua huru na haki, tungesema tunaweza gombea kupata huo ulaji wa keki ya taifa. Lakini nako wamebana waankula kwa kujuana.

Sijui kama umenielewa
 
Sasa hiyo inakuwa ni kodi ya kichwa.

Kama kodi si wanalipa kupitia Saluni zao wanazofanyia kazi?

Mwisho mtasema mpaka wacheza kamari tuwe tunalipa kodi.
Wanakamalia mbona wanalipa , kupitia mikeka yao ,badala ya kubuni namna ya kupunguza umaskini ,inabuniwa namna ya kuongeza umaskini. Hii haikubaliki, hawa watu huko kwenye maeneo yao wanalipa ushuru pia , aisee
 
Hii imekuja baada ya yule jamaa kusema anasafisha kucha kwa laki 5 kwa kila kichwa kimoja na ana wateja kibao huko masaki
Hahahaha Kuna pia yule winga alisemaga anaingiza milioni moja kwa siku, unamkumbuka
 
Back
Top Bottom