Warithi wa Mwinyi, Mkapa, Kikwete na Magufuli

Warithi wa Mwinyi, Mkapa, Kikwete na Magufuli

..mimi naomba kwa heshima kabisa nitofautiane na wewe kuhusu ushiriki wa "intelligence system" ktk masuala ya siasa.

..unapopendekeza intelligence system ifanye vetting ya wanasiasa, Je nani anawa-vet watu wa intelligence system?

..Ushauri wangu ni kuwa tuboreshe mfumo wetu wa ELIMU. watoto wetu wafundishwe uadilifu, utu, na kuipenda nchi yao tangu wakiwa mashuleni.

..Vilevile tuweke mfumo na taratibu zinazozuia fedha na rushwa kuwa kikwazo cha wenye nia kuingia ktk siasa na uongozi.

..lingine ni kuweka sheria za maadili ya viongozi na kuvipa nguvu vyombo vyetu ku-enforce sheria hizo. Viongozi lazima waogope kuvunja sheria na wawe na uhakika kwamba hakuna aliye juu ya sheria.

..Mwisho, wananchi tunatakiwa tuwe na mwamko wa kuchagua viongozi wenye maadili na wanaozingati sheria na utawala bora.
Options ulizozieleza zote zimeshatumika na zimefail hata kwenye mataifa makubwa na kongwe kama Marekani n.k.

Unforgetable
 
Options ulizozieleza zote zimeshatumika na zimefail hata kwenye mataifa makubwa na kongwe kama Marekani n.k.

Unforgetable

..mfumo wowote ule uliotengenezwa na mwanadamu hauwezi kuwa mkamilifu kwa 100%.

..ni kweli Wamarekani demokrasia yao inapitia changamoto mbalimbali ktk miaka ya hivi karibuni, lakini lazima tukumbuke kwamba wameendesha chaguzi 40+ za Uraisi bila kuwa na migogoro mikubwa.

..mgogoro mkubwa wa Wamarekani nadhani ulikuwa wa vita vya Kusini [ confederates ] vs Kaskazini [ union].

..Na kwa uelewa wangu walikuwa wanapigana kuhusu masuala ya kiuchumi[ umiliki wa watumwa], hawakuwa wakigombana kuhusu uchaguzi au demokrasia.

..waTz wataipenda nchi yao kama waatamini kwamba HAKI zao zinalindwa kuliko mahali popote, na kwamba Tz kuna FURSA kuliko nchi nyingine.

..Ukiwahakikishia wananchi HAKI na FURSA basi watakuwa WAZALENDO na watakuwa ayari kuilinda na kuitetea nchi yao wakati wote.
 
Hii ni taarifa mpya kwangu, je inawezekana vinasaba vya Tanzania vikawa tofauti kabisa na Rwanda, Burundi, Kenya, Malawi, Uganda, Zambia n.k?
Sababu naona kuna mfanano wa vinasaba kati ya watu wa Kagera na nchi ya Rwanda na Burundi, pia naona kuna mfanano wa masai wa Tanzania na Kenya kule Arusha n.k
Naomba fafanua vizuri kama ikiwezekana kuhusu hii DNA centre hasa ukilinganisha na mazingira yetu ya Tanzania?


Sent using Jamii Forums mobile app
Tabia za kikenya,kinyarwanda,kizambia ujulikana kuna kitu kinaitwa tabia za kitaifa.Kila jamii ujitofautisha vijiasili.Eg watz hatuna roho za visasi,ukatili,roho mbaya kuzid ibilisi,umwagaji damu,utengano,ukabila,ukanda,nk.
 
Tabia za kikenya,kinyarwanda,kizambia ujulikana kuna kitu kinaitwa tabia za kitaifa.Kila jamii ujitofautisha vijiasili.Eg watz hatuna roho za visasi,ukatili,roho mbaya kuzid ibilisi,umwagaji damu,utengano,ukabila,ukanda,nk.

Wanaochuna ngozi watu,wanaoua albino,wanaoua vikongwe weye macho mekundu/wachawi wanakuaga ni watanzania wa wapi?
 
Tutsi na Hutu ndio wanatuongoza ...kweli hili linchi ni shamba la bibi...xenophobia kama SA inatakiwa kuja TZ
 
Itakapokuwa watakwepo warithi wazuri tu tusiogope
 
Succession planning inasumbua kila sekta nchini ukiacha hili la kwenye siasa sekta kama mabank huwa wanabid ku outsources ma MD na CEO's kana kwamba watanguliz hawakuwaandaa same goes TRA ,telecom sector ...mashirika ya umma mengine eg NSSF,NHC kikubwa ni work politics zetu (majungu na kuramba miguua ya wakubwa )
 
Back
Top Bottom