Warioba usiwatishe Watanzania!


Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Messages
32,085
Likes
8,631
Points
280
Mzee Mwanakijiji

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined Mar 10, 2006
32,085 8,631 280
Warioba anazungumza kana kwamba msimamo wake na mawazo yake ndiyo sahihi na kwenda kinyume nayo ni hatari kwa taifa. Wamependekeza serikali tatu na inaonekana wamependekeza kwa sababu tu wanataka 'kuuokoa Muungano' si kwa sababu nyingine yeyote ile. Sasa hajatuambia kwanini wanataka kuuokoa Muungano? Lakini zaidi hajasema kama wananchi wengi wanataka Muungano uokolewe!

Sasa hivi inaonekana kuna kampeni ya wapenzi wa 'Serikali tatu" kulazimisha nchi nzima kufuata njia hiyo. Hii si sahihi na si kweli. Zipo njia nyingi za kuuokoa Muungano mojawapo na labda sahihi zaidi ni kuuvunja kwanza! Baada ya kuuvunja nchi mbili zikae chini na kuamua kama wanataka Muungano tena na kwa masharti gani. Lakini njia sahihi ambayo ni chini ya kuuvunja na kupendekeza kwenda serikali na nchi moja mifumo mbalimbali; ni kama ilivyo Canada, UK, China na hata Marekani. Serikali tatu siyo SULUHISHO pekee la kuukoa Muungano - kama unahitaji kuokolewa.

Kwa vile amekuwa Mwenyekiti wa Tume hii ya kusikiliza maoni Warioba anataka watu waogope kupinga misimamo ya tume hiyo na mapendekezo yake ambayo mengine yanapakana na upuuzi. Sasa wananchi wanayo haki, uwezo na sababu wa kupinga ikibidi mapendekezo yote au mapendekezo yale ambayo yanaonekana kusukumwa na ajenda zilizoshindwa.

Wanaotaka serikali tatu wana haki sawa ya kutoa maoni kama vile wale wanaotaka serikali moja; na yeye kama Mwenyekiti wa Tume kusukumiza maoni yake kwa wananchi ni kutumia nafasi yake vibaya!
 
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2009
Messages
3,449
Likes
36
Points
0
Age
39
Muke Ya Muzungu

Muke Ya Muzungu

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2009
3,449 36 0
Tell him brother !
 
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
32,819
Likes
15,289
Points
280
King Kong III

King Kong III

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
32,819 15,289 280
Hii ni rasimu tu.
 
Mchumia Rungu

Mchumia Rungu

JF-Expert Member
Joined
Apr 26, 2013
Messages
1,231
Likes
415
Points
180
Mchumia Rungu

Mchumia Rungu

JF-Expert Member
Joined Apr 26, 2013
1,231 415 180
Muungano nimemchoka, siupendi na siutaki. Ukiendelea kuwapo nitaukubali kwasababu ni matakwa ya wengi. Watu tuwe huru kuamua na tusikandamizwe.
 
grand-mal

grand-mal

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2013
Messages
337
Likes
6
Points
0
grand-mal

grand-mal

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2013
337 6 0
Ni kweli mwanakijiji, Mzee Warioba anacheza mpira na akiwa referee wakati huo huo.
 
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined
Mar 3, 2008
Messages
7,010
Likes
39
Points
145
Mpita Njia

Mpita Njia

JF-Expert Member
Joined Mar 3, 2008
7,010 39 145
Ni kweli Warioba na Tume anayoiongoza wanaonekana kutaka kuwalazimisha watu wakubali mapendekezo yao. Wakumbuke kuwa yao ni mapendekezo tu, kazi na mamlaka ya kuamua ni kipi mwisho wa siku ndio kitajenga katiba mpya yapo mikononi mwa watanzania.
Warioba na tume wasijione kuwa wana mamlaka zaidi ya watanzania katika kuamua aina ya katiba tuitakayo

Sent from my BlackBerry 9300 using JamiiForums
 
Rapherl

Rapherl

JF-Expert Member
Joined
Jun 20, 2012
Messages
3,426
Likes
1,589
Points
280
Rapherl

Rapherl

JF-Expert Member
Joined Jun 20, 2012
3,426 1,589 280
Huu muungano mimi sioni umuhimu wake...

Tunataka katiba ya Tanganyika haraka sana tuachane na haya mambo ya Katiba ya Muungano ni Ujinga!
 
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined
Oct 13, 2012
Messages
6,252
Likes
779
Points
280
G

Getstart

JF-Expert Member
Joined Oct 13, 2012
6,252 779 280
Mzee Mwanakijiji Warioba amepewa nchi na muungano wake ukiwa kama ''Going Concern" na hakutakiwa kuuvunja bali kupendekeza tiba ya kuuimarisha.
 
master peace

master peace

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2012
Messages
1,450
Likes
3
Points
0
Age
39
master peace

master peace

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2012
1,450 3 0
Ni nani aliye wadanganya ati katiba mpya ya Watanzania itapatikana chini ya uongozi wa maCCM ?
 
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
775
Likes
2
Points
35
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
775 2 35
Hili tuliliona mapema sisi Waznz na ndio maana tulimuonya warioba kuingiza mambo yake binafsi kwenye katiba hii, leo ninakuungamikono na miguu M.M kwa jambo la kuuvunja kwanza nchi zote mbili ziwe huru kuamua ni muungano gani watauridhia bila ya malumbano. Hii inakuja kivyovyote vile kama itakua wizara, jumuiya, mkataba au taasisi tu itakayosimamia mambo ya muungano.
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,081
Likes
16,612
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,081 16,612 280
umenena vyema hata mimi nilimsikiliza huyu warioba yeye kwenye serikali tatu ni kuokoa muungano tuu, lakini alisahau kusema kama wenye muungano huo wanaupenda au lah, na kwanini hawakutoa nafasi ya watu kuujadili au kuupigia kura za maoni na tukajua hatima yake na badala yake naona nguvu nyingi zina tumika kuokoa kitu ambacho ni wazi wengi hawakipendi. Kama kweli tanzania ingekuwa nchi ya kidemokrasia basi watu wangepewa fursa ya kuujali huu muungano na kuupigia kura za maoni na ukweli ukajulikana kuliko kuleteana mizigo hisiyo na msingi na kwenye huu muungano kwa nini watanganyika wanateseka sana kuulinda kuliko wazanzibari hasa ukiangalia ki rasilimali ni wazi tanganyika ndio wanatumia rsilimali nyingi kuulinda kuliko wazanzibari. Kwanza watwambie nini mchango wa wazanzibari kwenye huu muungano?
 
master peace

master peace

JF-Expert Member
Joined
Dec 19, 2012
Messages
1,450
Likes
3
Points
0
Age
39
master peace

master peace

JF-Expert Member
Joined Dec 19, 2012
1,450 3 0
Mzee Mwanakijiji Warioba amepewa nchi na muungano wake ukiwa kama ''Going Concern" na hakutakiwa kuuvunja bali kupendekeza tiba ya kuuimarisha.
Mkuu hapo kwenye red, possibly ulikusudia kuandika ceasing concern. "Ndoa ya kulazimisha kamwe haidumu"
 
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined
Jun 29, 2007
Messages
4,699
Likes
104
Points
145
Kasheshe

Kasheshe

JF-Expert Member
Joined Jun 29, 2007
4,699 104 145
Mzee Mwanakijiji,

Mimi nadhani huenda serikali tatu ndio itatufundisha kwamba tunachemka na kurudi kwenye serikali moja...

Note: Ile tume ina watu zaidi ya 30 yale sio mawazo ya Warioba mwenyewe.
 
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined
May 21, 2013
Messages
1,241
Likes
10
Points
0
Age
39
Bobwe

Bobwe

JF-Expert Member
Joined May 21, 2013
1,241 10 0
Bila ya z'br yenye mamlaka kamili ni bure tu mnajisumbua na jini lenu la muungano,zanzibar kwanza.
 
chabuso

chabuso

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2013
Messages
4,267
Likes
3,212
Points
280
chabuso

chabuso

JF-Expert Member
Joined Feb 18, 2013
4,267 3,212 280
Warioba sio kama anataka kama anataka watu waogope warioba kafuata demokrasia kasikiliza kilio cha watu wa pande zote mbili kuhusu mungano uliopo

Viongozi wetu wamezoea kuwaburuza wananchi, wanajiona wao ndio wenye akili kuliko raia mwengine yoyote yule na ndio maana nchi za Africa aziishi matatizo,hamna mtu asietaka mungano lakini huu mungano ulipo sasa kati ya Tanganyika na Zanzibar haufai,period
 
Fyengeresya

Fyengeresya

JF-Expert Member
Joined
Oct 10, 2011
Messages
733
Likes
194
Points
60
Fyengeresya

Fyengeresya

JF-Expert Member
Joined Oct 10, 2011
733 194 60
Warioba anazungumza kana kwamba msimamo wake na mawazo yake ndiyo sahihi na kwenda kinyume nayo ni hatari kwa taifa. Wamependekeza serikali tatu na inaonekana wamependekeza kwa sababu tu wanataka 'kuuokoa Muungano' si kwa sababu nyingine yeyote ile. Sasa hajatuambia kwanini wanataka kuuokoa Muungano? Lakini zaidi hajasema kama wananchi wengi wanataka Muungano uokolewe!

Sasa hivi inaonekana kuna kampeni ya wapenzi wa 'Serikali tatu" kulazimisha nchi nzima kufuata njia hiyo. Hii si sahihi na si kweli. Zipo njia nyingi za kuuokoa Muungano mojawapo na labda sahihi zaidi ni kuuvunja kwanza! Baada ya kuuvunja nchi mbili zikae chini na kuamua kama wanataka Muungano tena na kwa masharti gani. Lakini njia sahihi ambayo ni chini ya kuuvunja na kupendekeza kwenda serikali na nchi moja mifumo mbalimbali; ni kama ilivyo Canada, UK, China na hata Marekani. Serikali tatu siyo SULUHISHO pekee la kuukoa Muungano - kama unahitaji kuokolewa.

Kwa vile amekuwa Mwenyekiti wa Tume hii ya kusikiliza maoni Warioba anataka watu waogope kupinga misimamo ya tume hiyo na mapendekezo yake ambayo mengine yanapakana na upuuzi. Sasa wananchi wanayo haki, uwezo na sababu wa kupinga ikibidi mapendekezo yote au mapendekezo yale ambayo yanaonekana kusukumwa na ajenda zilizoshindwa.

Wanaotaka serikali tatu wana haki sawa ya kutoa maoni kama vile wale wanaotaka serikali moja; na yeye kama Mwenyekiti wa Tume kusukumiza maoni yake kwa wananchi ni kutumia nafasi yake vibaya!
Kabla ya kuunga mkono hoja yako, ni lazima unifafanulie ToRs za Tume anayoiongoza pengine aliambiwa auokoe badala ya kuuvunja?
 
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined
Feb 22, 2012
Messages
46,081
Likes
16,612
Points
280
Ruttashobolwa

Ruttashobolwa

JF-Expert Member
Joined Feb 22, 2012
46,081 16,612 280
Muungano nimemchoka, siupendi na siutaki. Ukiendelea kuwapo nitaukubali kwasababu ni matakwa ya wengi. Watu tuwe huru kuamua na tusikandamizwe.
hayo matakwa ya wengi yametoka wapi? au ulimaanisha baraza la mawaziri na marais wake.

haya ni matakwa ya watu wachache ni vyema hapa demokrasia itumike kuamua hili si kuweka serikali tatu
 
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2013
Messages
775
Likes
2
Points
35
Android 00

Android 00

JF-Expert Member
Joined May 23, 2013
775 2 35
umenena vyema hata mimi nilimsikiliza huyu warioba yeye kwenye serikali tatu ni kuokoa muungano tuu, lakini alisahau kusema kama wenye muungano huo wanaupenda au lah, na kwanini hawakutoa nafasi ya watu kuujadili au kuupigia kura za maoni na tukajua hatima yake na badala yake naona nguvu nyingi zina tumika kuokoa kitu ambacho ni wazi wengi hawakipendi. Kama kweli tanzania ingekuwa nchi ya kidemokrasia basi watu wangepewa fursa ya kuujali huu muungano na kuupigia kura za maoni na ukweli ukajulikana kuliko kuleteana mizigo hisiyo na msingi na kwenye huu muungano kwa nini watanganyika wanateseka sana kuulinda kuliko wazanzibari hasa ukiangalia ki rasilimali ni wazi tanganyika ndio wanatumia rsilimali nyingi kuulinda kuliko wazanzibari. Kwanza watwambie nini mchango wa wazanzibari kwenye huu muungano?
Haistahiki ena hapa tulipo kujua znz inatoa nini au inapata nini kwenye muungano huu uliyobakia thulusi kukatika, kinachotakiwa kujadiliwa ni jinsi ya kuuvunja kwakua Warioba anaungangania uwepo na yeye umri wake ushaenda anataka atuachie watanzani migogoro au na yeye anadhani atadumu kama walivofikiria walipita mpaka leo ndo hapa walipotufikisha.
 
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Messages
5,149
Likes
118
Points
160
Lukolo

Lukolo

JF-Expert Member
Joined Dec 2, 2009
5,149 118 160
Mzee Mwanakijiji tafadhari tudadavulie kuhusu muungano wa UK. Binafsi napendekeza sera ya majimbo, halafu kutoka hapo Zanzibar liwe ni mojawapo ya majimbo ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania. Iwe represented na gavana tu sawasawa na majimbo mengine yatakayoundwa na si kuwa na marais wawili wawili katika nchi moja. Au hiyo habari ya kwenda kwenye serikali tatu. I hate serikali tatu.Tuchukue mfumo wa muungano wa USA.
 
Last edited by a moderator:
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined
Apr 22, 2012
Messages
13,524
Likes
10,526
Points
280
Mwana Mtoka Pabaya

Mwana Mtoka Pabaya

JF-Expert Member
Joined Apr 22, 2012
13,524 10,526 280
Mkuu Mzee Mwanakijiji, niko na wewe pamoja kuupinga huu mkakati wa Jaji Warioba kuwafundisha Watanganyika cha kusema na kufikiri kuhusu hii rasimu yake, lkn still kuna mambo ambayo inaonekana ni dhambi kuyajadili hapa Tanzania na sijui kwa nini.

Huu muungano una faida gani kwa Mtanganyika?
 
Last edited by a moderator:

Forum statistics

Threads 1,273,289
Members 490,351
Posts 30,477,109