Waraka wa TAMSYA kwa vyombo vya habari

Waraka wa TAMSYA kwa vyombo vya habari

Ninyi mnataka mmiliki hata mabasi,Bado sijashuhudia upendo wa waislaam kwa wakristo why? Mara waseme makafiri,so what is this? Na wanafunzi wakikristo wakisema?
 
Kweli huu ni MAKALA KWA VYOMBO VYA HABARI....! Kudai haki kwa kupotosha ni dhambi! Serikali ya JMT haijawahi jenga kanisa wala msikiti kwenye shule ya serikali!!! NO RISECH NO RAIT TU SPIK
 
hawa jamaa mi huwa nawashangaa,wenzao walipoona wanataka mapadri na wachungaji walio chimba dini wakajenga shule za seminary ambazo na wao wanasoma. Hizi za serikali wakatuachia sie ma easy taker. Sasa wao wanataka kuleta misimamo mikali hata huku kwetu? Si wajenge shule za waislamu tu? Mbona ardhi kubwa tu nchi hii? Nakumbuka iyunga walipewa eneo wakajenga msikiti ila wakristo walikuwa wanatoka nje ya shule kwenda kusali, hakuna anayelalamika. Mwisho watadai mpaka shule za kata zijengwe misikiti na muda wa wao kuswali masomo yasimamishwe.

Haya ni matunda ya MoU hayo. Bilioni 91 kila mwaka sio mchezo.

 
Mimi huwa nawashauri viongozi wa kiislamu wanapotoa serious allegation kama hizi, basi wawe wamefanya hata ka-utafiti kadogo, vinginevyo hakuna kiongozi yeyote wa serikali atayewachukulia serious hata kama ni huyo JK wao. Kama hili suala la shule kuwa na makanisa badala ya misikiti. Jamani hivi hata kama una elimu ahera tu, kweli unashindwa kutambua chanzo chake ni nini? Ukiangalia hizo shule zote alizotaja zilikuwa za mission, kabla ya kutaifishwa na serikali. Zilijengwa na wakiristu kwa malengo yao ndio maana zina makanisa badala ya misikiti. Serikali haiwezi kujenga kwenye mashule majengo ya ibada kwasababu haina dini. Indeed hata shule zinazowapatia madarasa kuswalia/kusalia ni makosa pia.

Kama hili taisisi hata hili imeorodhesha kama dhulma kwa wanafunzi wa kiislamu then, there is something wrong in Islamic teaching!
 
Elimu ni kikwazo hapa.... hakuna jipya kulalamika ni jadi yenu waheshimiwa udini wengine hatutaki bana kama umeenda kusoma kasome kama umechoka kusoma rudi msikitini usituharibie shule ati.Unatupelekea udini ktk elimu.:A S-coffee:
 
Tatizo la wanafunzu waislamu ni wengi wao kuwa wakorofi kwa kisingizio cha dini
1.mimi nikiwa shule serikali moshi hawa jamaa walipewa nyumba waliyotumia kama msikiti but wakawa hawaendi darasani,hawaendi paredi wanakaa tu msikitini kwa kujua kwa waalimu wakristo hawataweza kwenda kuwakurupusha huko.
2.Imagine wewe ni mwalimu unafundisha and then mtu anachomoka darasani saa sita anakwenda kuswali je tutakua tunafuata ratiba za masomo au ratiba za swala tano?
3.Shule zote zilizokua za kanisa zina miundombinu ya kikisto kwahiyo wasilazimishe misikiti kujengwa ndanda being one of them.
JENGENI SHULE ZENU NI MISIKITI MUWEKE NO ONE WILL ASK YOU
 
in the name of allah, the all-compassionate, all - merciful
[font=&amp]tanzania muslim students and youth association[/font][font=&amp] ([/font][font=&amp]tamsya)[/font]
[font=&amp]head office[/font]
[font=&amp] p.o box 35491, [/font]
[font=&amp] dar es salaam[/font]
[font=&amp]tanzania –east africa [/font] [font=&amp]website: [/font][font=&amp]www.tamsya.org[/font] [font=&amp]email: info@tamsya.org[/font] [font=&amp]phone: +255732994703[/font] [font=&amp]fax: +255732994703[/font] [font=&amp]mobile: +255715 944514[/font]
taarifa kwa vyombo vya habari​
............................
Lakini sikweli kwa kuwa zipo shule nyingi za serikali zilizo na nyumba za ibada makanisa tena makubwa sana. Mfano shule ya sekondari ndanda, shule ya sekondari umbwe, lyamungo sekondari, pugu sekondari dar es salam na karibu shule zote kubwa za serikali nchini.
..........................

acheni uongo, mimi nimesoma lyamungo, hakuna kanisa wanafunzi wanasali kwenye vyumba vya madarasa, na wanafunzi wa kiislam pia wana sehem yao kwenye chumba cha darasa, hakuna kanisa wala msikiti, kuhusu hizo nyingine kama umbwe na pugu, mtambue hizi zilikuwa ni shule za kanisa, so makanisa yalijengwa tangu enzi za ukoloni, mngewaambia walioleta dini yenu, yaani waarabu nao wajenge misikiti wala kusingekuwa na tabu.
 
"...ACHENI KUTUDHALILISHA NA KUTUNYANYASA WANAFUNZI WA KIISLAM MASHULENI NA MAVYUONI SASA BASI INATOSHA TUNAOMBA WAISLAM WOTE NA WAPENDA AMANI WOTE MTUUNGE MKONO KATIKA MAANDAMANO HAYA YA AMANI...."

Shida ninayoipata mimi nisomapo au kuwasikiliza wenzangu waislamu wa SIKU HIZI ni wao ku-generalize issues! mwanafunzi mmoja wa kiislamu akawa na ugomvi na mwenzie, na ikatokea bahati mbaya akatolewa tusi, basi kama mwenzie ni mkristo basi inachukuliwa wakristo wote wamewatukana waislamu. MIMI Tangu zamani nimeishi na waislamu, tumekula tumekunywa na kucheza nao, tumegombana na hata kupigana kama watoto- hatukuona huo udini baina yetu. Na leo tunaendelea kuishi nao. Lakini leo hii akikukosea mwislamu inabidi uwe mwakini usije ukatoa tusi- mfano ukimtukana 'nguruwe' unaweza kutafisiriwa umetukana dini! Haya Mambo ni FITINA tu- Hamna MOU kama mnavyodai, ila kuna mashauriano jinsi ya kujilinda na wenye siasa kali, wenye kujilipua na bahati mbaya hawa wamekuwa na mwelekeo wa dini ya kiislamu- lakini hatusemi Islamu inawatuma vijana wafanye haya.

Kama Mkristo na mwalimu napata changamoto nyingi sana baada ya huu mlipuko wa kulaumiana. Kuna siku kidogo nipoteze sifa zangu kwa jambo ambalo sikulishtukia. Nilipelekwa kusimamia mitihani. Wanafunzi wote isipokuwa mmoja niliweza kuwatambua kwa vitambulisho- na wawili hawakuwa wanafunzi - walikuwa ni mabandia walioajiriwa kuja kuwafanyia wenzao mtihani. Huyu mmoja nilimwomba afungue uso wake ili niweze kumtambua- alikataa, nikamsihi akakataa! Mwanafunzi mmoja mwenye busara tena Mkristo alinisogelea na kunitafadhalisha nimruhusu tu- na kunihakikishia anamfahamu. Mimi nilidhani alikuwa ananikatalia nisimtambue kama ni mdanganyifu! Sasa kweli Hijabu lakini udanganyifu ni mwingi! Tufanye nini ili tuweze kuendelea na shule bila kuwa na wasiwasi wa kudanganywa. Ndugu zangu Waislamu mnapaswa mtufundishe jinsi ya kupambana na matatizo ya kileo katika dunia hii wakati mmeficha nyuso za kina dada! Ni nini wahenga wa uislamu walilenga kutaka vazi kama hilo? Je uislamu haubadiliki! Naam kweli enzi zile ukiacha matatizo ya uzinzi na matamanio, hapakuwepo na mambao ya kina dada kwenda shule. Je inawezekana leo - nakumbuka kile kitabu cha 'Is it Possible" hata Masai wameona sababu ya kuacha mikuki na sime ili wakumbatie kalamu( pengine huu mfano sio mzuri- nisameheni tu- kama napotosha- sio nia na haitakuwa hata siku moja kudharau imani ya mwenzangu!)
 
Haya ni matunda ya MoU hayo. Bilioni 91 kila mwaka sio mchezo.


Oneni hili lingine linaongea pumba zake. Uzembe ndio nunawasumbua. Kuchanga fedha za kuendesha kituo cha kuhubiria chuki mliweza ila kuchanga fedha za kujenga shule ni tatizo. Halafu mnakaa mnamlaumu Nyerere kwa ujinga mnaouendekeza miaka 20 baada ya utawala wake. Kwanza mumshukuru yeye aliyetaifisha shule zetu ili na nyinyi msome japo inaonesha sio hobby yenu. Mambo ya Tanzania waachie watanzania. Ningekuona una akili kama ungeanzisha mfuko wa elimu wa wa-Oman wenye asili ya Afrika badala ya kuongeza ujinga kwenye ubongo ambao tayari umeshalemewa.

Kwa hiyo ulitaka urushusiwe kuvaa kilemba shuleni kama hiyo avatar yako?
 
Mmmh! Mie naendelea kushangaa wa-Tz tusivyoweza kuiona dhulma mchana kweupe eti tu kwa kuwa waliotendewa si wa dini yako. Kwa nini madhaalimu wasituhumiwe kuvunja katiba kwa kutumia dini zao kuwatendea watu wa dini nyingine? Au katiba wao haiwahusu? Ila muangalie yasijekuwa ya Nigeria, Lebanon n.k. maana ninyi mmekaa katika amani miaka 50 sasa, hamjui kukimbia eti!:shock:
 
Hongera vijana,tupo nyuma yenu, kama uonevu wa mou hawajaridhika wanataka wazidi kututafuta washafika mwisho.

nyie watu hivi mbona mnapenda kulalamika? shule zote alizozitaja zilijengwa na wakristo na serikali ikazichukua na sasa zimewashindwa wanazirudisha kwa wakristo, sasa basi kama shule iligengwa na kanisa na wakaweka kanisa lao uliteka serikali ijenge ibomoe kanisa au ijenge msikiti, waisilamu mna shule gani mlijenga kama sio hivi vyuo vya uma mnapewa bure mfano chuo cha tanesco!

mfano mzuri zanzibar university imejengwa na dar al iman waarabu wa saudia na ukiingia chuoni unaanza kukutana na bonge la msikiti sasa basi tena isingekuwa serikali kuwa elimu ya juu hakuna dini wasinge dahili wakristo pale, ila wapo na hawaruhusiwi hata kusalia darasani badala yake wanatakiwa wakasali mjini, sawa wakristo ni wastaarabu kwa sababu chuo sio chao ndio maana hakuna ugomvi pale, je wakristo wa zanzibar university nao wadai kujengewa kanisa pale? mbona ndoto ila nyie mjengewe misikiti kwenye shule zetu wa..nge sana nyie
 
hawa jamaa nao !
Eti wanataka mgawanyo sawa ktk ajira ya ukuu wa shule.......
Ivi ajira wanazingatia dini au vigezo vya elimu......
By the way sijaona kama kuna mararamishi ya msingi hapa.....
Sasa vilemba vya nini darasani wangekataliwa wanapokwenda kwenye vpnd vya dini sawa...
Na ukiangalia sana iyo barua ina uchochezi wa udini halafu bado mnadai mnaonewa....
 
naomba nikueleze ndugu yangu kuhusu ratiba ya shule
siku ya ijumaa ratiba inaisha saa sita kwa wanafunzi wanaoingia asubuhi aidha kwa wale wanaoingia mchana ratiba itaanza saa nane ili watu waende kusoma katika uwo muda ambao ni free na vpindi vya dini vinatakiwa viwe muda wowote au siku yoyote tofauti muda wa sala elekezi nilioutaja juu tuache kuna haja ya hawa walimu kubadilisha ratiba yao ili watu wakaswali hebu fikiri kwa nini serikali kupitia raisi wa awmu ya tatu mh b w mkapa aliamua siku ya ijumaa vpindi viishe saa sita na nusu ili watu waende kuswali na wanfunzi wa kike waruhusiwe kuvaa hijabu na sio kwa waislamu tuu vipindi vinaisha kwa shule nzima bila ubaguzi na sio kwa ajili ya kipindi cha dini ..........tafakari
 
Am blaming myself wasting ma precious time and my vodacom data package plus my energy and attention leading this rubbish from illogical chairman.... I urge you my brother (hope ur a man) and ur commitee, b4 organizing any press conference or press-release make sure u have points to put forward not this crap...

I respect Islam and MuslimS but I condemn small groups like yours for threatening our prevailing peace for minor things like this which just demands 'sit-and-talk' with the concerns, if ur level fails to do so ask for assistance from BAKWATA..

Ninyi ndo mnaodhalilisha waislamu na kuonekana hawana uwezo wa kufikiri kutokana na elimu dunia duni yenu... kumbe SIVYO hata kidogo..Wapo waislamu wengi sana ambao wana uwezo wa kufikiri kisayansi na kisasa kutokana na mazingira... Muwe mnawafata kwa ushauri kabla ya kukurupuka kama hivi.. Kitakachofuata hapa JF ni comments za Dharau tu kwa waislam..sababu ikiwa ni nyinyi wenye hako kataasisi...

Pliz rudini darasani (ninyi wenye kataasisi na si waislamu wote) mkasome LOBBYING and ADVOCACY. Na pia msome alama za nyakati... Dunia ya sasa si ya miaka kumi iliyopita... watu wanatafuta FEDHA sio kupigania Haki za kidini wakati unakufa njaa tu.. mwisho wa siku dini unayoipinga ndio inakulipa mshahara na misosi hapo mezani... Tumieni muda mwingi kutafuta pesa huku ukiamini MUNGU YUPO NA NI WA UPENDO KWA KILA MTU... Mungu habagui dini wala haangalii dini yako... NI MATENDO TUUU!!! Unapigania haki ya kidini je matendo binafsi yakoje... UZINZI, UFISADI, WIZI, DHURUMA, CHUKI, UFI***JI, n.k... hivyo mnavizungumziaje.. Na je mna mpango wa kufanya maandamano kuvipinga?? Au unadhani kupinga hayo mliyosema ndo mtaiona MBINGU halali ya Mwenyezi Mungu... La hasha BADILIKENI..

Am subject to correction..

I RESPECT ISLAMIC... I RESPECT CHRISTIANITY... I HATE RELIGIOUS HYPOCRITES LIKE YOU.
 
Kwahiyo tumeitaka serikali ya Jamhuri ya muungano wa Tanzania kufanya mambo yafuatayo;
Tunaitaka wizara ya elimu kuwarejesha wanafunzi wote walofukuzwa na wengine bila masharti yeyote ndani ya siku tano (5) kuanzia tarehe 13/01/2012.
Tunaitaka serikali kuunda Tume huru itakayo chunguza kero wanazopata wanafunzi waislamu katika shule za serikali nchi nzima.
Tunaitaka serikali kuwawajibisha watendaji wa sekta ya elimu wanaoendekeza udini ubaguzi na unyanyasaji kwa wanafunzi wa kiislamu.
Tunaitaka serikali ithibitishe au ikanushe juu ya madai ya mkuu wa shule Ndanda na badhi ya viongozi wa serikali kuwa mashule yaliyotaifishwa na serikali, serikali inamiliki majengo tu ama ardhi na mamlaka ya matumizi yake yako chini ya Taasisi zake za asili.
Shule zote za serikali zitenge maeneo malum ya kufanyia ibada kwa ajili ya watu wa dini zote.
Asilimia kubwa ya wakuu washule za sekondari za serikali ni wakristo, hivyo basi tunaomba serikali iweke mgawanyo sawa wa nafasi hizo.

SERIKALI MATAMKO HAYO HAPO JUU UMEPEWA SIKU TANO KUYATIMIZA KINYUME CHAKE MIMI SIJUI, KWANI WAMECHOKA KUONEWA NA MFUMO ULIOPO.

HAPO KWENYE RED:
SIKU ZOTE HILI SWALA LA KUTOA KAZI AU NAFADI KWA KIGEZO FULANI TOFAUTI NA QUALIFICATIONS NI CHA HATARI SANA KWA MAENDELEO YA NCHI YETU. HIVI NI KWANINI MARAMARA KWA MARA HAYA MADAI YA UPENDELEO KUZINGATIA DINI 2 YAMESHAMIRI SANA HAPA TZ HASA KWA WAISLAMU? TATIZO NI NINI? HIVI KWELI TZ KUNA DINI 2 TU? JE WAYAHUDI? WAHINDU? WENYE DINI ZA ASILI? NA WASIO NA DINI? JE MAKUNDI HAYA YOTE TUNAWAPELEKA WAPI UNAPOKUJA NA HOJA KWAMBA VYEO VIGAWIWE SAWA KWA KUZINGATIA DINI YA UISLAMU KWA UPANDE MOJA (50%) NA DINI ZINGINE KWA UPANDE MWINGINE (50%). HIVI NI KWELI TUKIFIKIA HUKO TUTAKUWA TUNAZITENDEA WEMA NAFASI HIZO? KWANI KIGEZO KITAKUWA NI DINI NA SI QUALIFICATIONS.

KUNA KIPINDI PIA WAISLAMU WALIIBUKA NA MADAI KWAMBA WANAFUNZI WANAOJIUNGA VYUO VIKUU WALE AMBAO SI WAISLAMU NI WENGI, HIVYO SERIKALI IFANYE UTARATIBU WA KUHAKIKISHA PANDE ZOTE 2 (WAISLAMU NA WASI WAISLAMU)ZINAKUWA 50% KWA 50%. HIVI JAMANI NDUGU ZANGU, TUWE TU NA MAWAZO POSITIVE NA TUONE MANTIKI YA KUFIKIRIA VITU KAMA HIVYO. HIVI NI KWELI KWAMBA TUANGALIE DINI BADALA YA QUALIFICATIONS KTK KUJIUNGA SHULE AU CHUO?

MIMI NAAMINI KABISA, MENGI YA MADAI SI YA MSINGI NA YAMELENGA TU KUVURUGA MSHIKAMANO WA WATANZANIA KWA KUJIFICHA KWENYE USAWA WKT KUNA KIKUNDI AMBACHO KIKO NYUMA YA MAKUNDI HAYA NA HAKIKA HAKIWASHAURI VIZURI HAWA WENZETU. NI MAAMUZI YENYE JAZBA SANA YENYE KUKOSA MWELEKEO ULIO SAHIHI.


 
Karibu tufanye Ibada hapa kwa mama kamche!!!



DSC00212.JPG

kWELI KABISA!
HAWA JAMAA IBADA YAO KUU ITAKUWA TENDO LA NDOA;NDIO MAANA WAKE WANNE;NA MIJI YA KIISLAM{USWAHILINI} NDIO MAISHA YAO!
 
Acheni upumbavu ninyi vilaza muslims!
Pale Mzumbe Secondary upo msikiti kwenye uwanja wa shule!Basi hawa ndugu kazi yao pale ni kukimbia vipindi darasani kukimbilia humo wakijua wakrristo waalim hawatawafuata!
Lakini sijawahi kusikiawakristo pale wakilalama eti kwann kanisa lisijengwe pale!
Halafu huu upumbavu kwamba nyinyi ibada ni maisha yenu yote ndio unaendekeza madai kama mahakama ya kadhi,rais toka zanzibar had mwaka 2010 mkafikia kudai TANZANIA igawanywe!
Nina wasiwasi na mtume wenu;bila shaka alikuwa kilaza balaa nanyi mnamuenzi!Loooo;au alikuwa jini?

Kichwa kinaniuuuumaaaaaaaa!

Hata Tabora Boys nakumbuka kuna Mskiti pale, makafiri wao darasani. au wazunguke mlima kwenda kanisani, sijui kama waliwahi lalamika. napia nakumbuka Bihawana nao wanamsikiti, katonta hawana kitu, ukitaka kusari jioni lazima ufanye faster ili ratiba ya "prepo" iendelee. na wale nduguzangu wa kukemea walikuwa wanaaenda porini ili wasiwabughuzi wenzao.

na kunabaadhi yao (hasa wakutoka kondoa) walipenda sana kushinda msikitini hata chakula walikimbizia kulia huko sikumbuku kushuudia tukio la kuwabughuzi

kama kuna madai ya haki yasipuuzwe yafanyiwe kazi,

katiba ya JK inakuja mlango uko wazi sasa
 
Narudia tena nasaha yangu: Jf is for great thinkers. Sio maskani ambapo mtu huzungumza linalomjia akilini. Matokeo ya jazba wote tunayajua. Viongozi wetu wa dini wapo watufafanulie haya, ndiyo maana wao walichaguliwa au kusimikwa madarakani. Mungu atudpushe na giza lililotanda mbele yetu. I have reached the point of second-guessing all people I have known in my 50 years plus!
 
Back
Top Bottom