Wapiganaji wa Rohingya wasitisha mapigano Burma(Myanmar)

Wapiganaji wa Rohingya wasitisha mapigano Burma(Myanmar)

Halafu kuna upuuzi huu hapa Hivi Serikali ya Myanmar Waislamu wa Rohingya kosa lao hasa nini? ukijaribu "kuchora picha" kwamba ndio wanaoonewa; kumbe wana "salvation army" ambayo iko msituni inapigana vita. Wanadhani wataigeuza Myanmar kuwa nchi ya dini yao? Thubutu! Wamekutana na Buddha wapole na wapenda amani mno ila washenzi kupindukia wanapochokozwa. Kila penye mifarakano ya kijamii lazima hawa jamaa wahusike; ajabu sana hii! Halafu watasema ni Marekani inachochea.
huenda una umri mdogo au elimu duni,au si mfuatiliaji wa mambo,rohingya wameanza kupata adha soku nyingi,ulitegemea nini,wakae wakialuawa na kubaguliwa tu,ilionekana tu wataunda jeshi na hii ni safari ndefu ya mauaji na ukosefu wa amani ambao mabudha wamejitaki
 
Watu kama nyinyi yanapotokea hayo badala ya kuangalia kiini cha mzozo, mnakuja kuweka conclusion zenu kwa kuangalia matokeo ya mwisho! Ni sawa na leo hii mtu awalaumu akina Kinjeketile Ngwale kuanzisha vita vya Maji Maji huku akiwaacha Wajerumani waliowafanya akina Kinjeketile waseme "enough is enough" na sasa lazima tupiganie utu wetu!!!!
mifano unayotoa hapa ni Kinyume cha ukweli wa yanayowapata watu wa lohingya, wao wameweka uislam mbele at the expenses ya kukarahisha na kuchefua jamii na imani nyingine za Myanmar
 
mifano unayotoa hapa ni Kinyume cha ukweli wa yanayowapata watu wa lohingya, wao wameweka uislam mbele at the expenses ya kukarahisha na kuchefua jamii na imani nyingine za Myanmar
Wewe ni miongoni mwa watu wa ajabu kupata kuwaona! Nimekuwekea source mbalimbali zinazotaja chanzo cha madhira ya Rohingya community!

Nimekuwekea international media, NGOs, Human Rights Watch hadi source ya huko huko Myanmar. Tafuta link ya Myanmar Library! Wote hao wanakuambia source ni kwamba hiyo jamii ipo suppressed hata na serikali yenyewe! Hata kusoma shule za umma above primary level hawarushusiwi! Mwaka 1982 serikali ya kijeshi ikatunga sheria inayosema kwamba wao ni stateless community! Wananyimwa hadi haki ya kusafiri!!!

Pale waliposema enough is enough, wakaamua ku-fight back! Halafu unakuja wewe na wenzako eti wameweka Uislamu mbele! Chuki za kidini zinawafanya muwe watu wa ajabu!!!

Gama kama ni jina lako halisi basi possibly utakuwa ni Mngoni!! Kihistoria, Wangoni ni Wazulu kutoka Afrika Kusini kama wa-Rohingya walivyotoka Bengal!

Sasa leo hii serikali iseme hao Wangoni ni Wazulu kutoka Afrika Kusini na hivyo inapitishwa sheria kwamba nyinyi sio Watanzania na hivyo haki za msingi za kiraia mnapokonywa!

Je, mtavumilia uhuni kama huo maisha yenu yote?! And what if in the next 100 years wakatokea wengine wakasema enough is enough na hivyo wakashika silaha kupambana itakuwa ni sahihi kusema mnataka kupandikiza Ukristo au Ungoni?

Narudia, jamii yoyote ikikandimizwa itafika wakati wataungana tu kupinga ukandamizaji huo! Watatumia kitu chochote kinachowaunganisha; iwe dini, kabla, utaifa au chochote kile!! Yaani nakuona kituko unapobisha hadi kilichoandikwa na gazeti la huko huko Burma.

Toa matongo tongo ya kidini ili uwe objective!!!
 
hii nimeipenda
Angalia unavyoshabikia mambo ya kipumbavu! Narudia, kama Gama ni jina lako basi wewe ni Mngoni! Wangoni asili yao sio Tanzania! Kwahiyo unashabikia wakati mazingira yanayowafanya wa-Rohingya wasitambuliwe kama ni raia ni mazingira hayo hayo mliyonayo Wangoni lakini mmekubalika kama Watanzania!!! Endapo Nyerere na viongozi waliomfuata wangekuwa na akili kama za kwako, hivi sasa na nyinyi ingekuwa mna-experience kitu kile kile!!!!!
 
Wewe ni miongoni mwa watu wa ajabu kupata kuwaona! Nimekuwekea source mbalimbali zinazotaja chanzo cha madhira ya Rohingya community!

Nimekuwekea international media, NGOs, Human Rights Watch hadi source ya huko huko Myanmar. Tafuta link ya Myanmar Library! Wote hao wanakuambia source ni kwamba hiyo jamii ipo suppressed hata na serikali yenyewe! Hata kusoma shule za umma above primary level hawarushusiwi! Mwaka 1982 serikali ya kijeshi ikatunga sheria inayosema kwamba wao ni stateless community! Wananyimwa hadi haki ya kusafiri!!!

Pale waliposema enough is enough, wakaamua ku-fight back! Halafu unakuja wewe na wenzako eti wameweka Uislamu mbele! Chuki za kidini zinawafanya muwe watu wa ajabu!!!

Gama kama ni jina lako halisi basi possibly utakuwa ni Mngoni!! Kihistoria, Wangoni ni Wazulu kutoka Afrika Kusini kama wa-Rohingya walivyotoka Bengal!

Sasa leo hii serikali iseme hao Wangoni ni Wazulu kutoka Afrika Kusini na hivyo inapitishwa sheria kwamba nyinyi sio Watanzania na hivyo haki za msingi za kiraia mnapokonywa!

Je, mtavumilia uhuni kama huo maisha yenu yote?! And what if in the next 100 years wakatokea wengine wakasema enough is enough na hivyo wakashika silaha kupambana itakuwa ni sahihi kusema mnataka kupandikiza Ukristo au Ungoni?

Narudia, jamii yoyote ikikandimizwa itafika wakati wataungana tu kupinga ukandamizaji huo! Watatumia kitu chochote kinachowaunganisha; iwe dini, kabla, utaifa au chochote kile!! Yaani nakuona kituko unapobisha hadi kilichoandikwa na gazeti la huko huko Burma.

Toa matongo tongo ya kidini ili uwe objective!!!
udini kwa jamii howii ulikuja hivi :
Angalia unavyoshabikia mambo ya kipumbavu! Narudia, kama Gama ni jina lako basi wewe ni Mngoni! Wangoni asili yao sio Tanzania! Kwahiyo unashabikia wakati mazingira yanayowafanya wa-Rohingya wasitambuliwe kama ni raia ni mazingira hayo hayo mliyonayo Wangoni lakini mmekubalika kama Watanzania!!! Endapo Nyerere na viongozi waliomfuata wangekuwa na akili kama za kwako, hivi sasa na nyinyi ingekuwa mna-experience kitu kile kile!!!!!
niliacha kujujib kwenye thread ya awali si kwasababu sina cha kusema, ulicokusanya ni biased media sources zinazofanya analysis ya matokeo ya matendo yasiyo endana na norms za Burma yaliyokuwa yakifanywa na jamii ya kiislm ya lohingya : makubwa ni polygamy, kuzaa watoto wengi na kuchinja wanyama hivyo kuleta uadui baina yao na Budha.
 
udini kwa jamii howii ulikuja hivi :

niliacha kujujib kwenye thread ya awali si kwasababu sina cha kusema, ulicokusanya ni biased media sources zinazofanya analysis ya matokeo ya matendo yasiyo endana na norms za Burma yaliyokuwa yakifanywa na jamii ya kiislm ya lohingya : makubwa ni polygamy, kuzaa watoto wengi na kuchinja wanyama hivyo kuleta uadui baina yao na Budha.
Hivi unafahamu maana ya biased media source wewe?! Umeshajiuliza ni kwanini sijaweka source yoyote kutoka nchi za Kiislamu?! Sijaweka hata Al Jazeera ingawaje waandishi wengi ni Christians lakini kwa kufahamu Al Jazeera inamilikiwa na chi ya Kiislamu, nikaacha kuweka hiyo source!!

Hapo kuna magazeti ya nchi za magharibi ambazo ni Christians, kuna NGOs, Human Right Watch na UN!!! Sasa hiyo bias unayoisema wewe ni ipi?!

Umewekewa hadi mabadiliko ya katiba yaliyowavua uraia wao halafu bila ya aibu unadai ni biased source! Kwani hiyo katiba ni ya nchi gani kama sio hiyo hiyo Burma?!

Nakukumbusha, ondoa matongo tongo ya chuki za kidini! Ulivyo mtu wa ajabu, wakati mimi nimekuwa maelezo kutoka independent sources wewe unaongea maneno kutoka kichwani!!! Weka hapa independent sources kuhusu hayo madai yako!
Nimekuuliza leo serikali itunge sheria kwamba Wangoni sio Watanzania na hivyo hawana haki za kiraia kwako itakuwa sawa?! Umeshindwa kujibu hilo na matokeo umeishia kuongea viroja!

Umeacha kujibu post ya awali kwa sababu huna cha kujibu! Kama unacho, jibu with reference kutoka independent sources na usiongee yako ya kichwani!

Hilo la polygam na idadi ya watoto ni kiroja kingine kinachoonesha unaongea mambo bila utafiti!!!

Angalia imani ya budha inasema nini kuhusu ndoa na watoto badala ya kuropoka mambo bila utafiti!
 
Back
Top Bottom