Wanawake kuweni` responsible`

Wanawake kuweni` responsible`

NEGLIGIBLE

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2011
Posts
354
Reaction score
92
Jana katika pitapita zangu nilikutana na mwanamke aliyebeba mtoto mgongoni akiomba msaada kwa wasamaria wema ili mtoto wake akatibiwe malaria.yule mama alikuwa akilalamika kuwa mtoto wake pamoja na yeye hawakula toka jana,baba wa mtoto kamkimbia.nilipojaribu kumdadisi zaidi nikagundua kuwa yule mama hajui hata nyumbani kwa mzazi mwenzie..........mara nyingi pia nimeshuhudia ombaomba wakiomba msaada barabarani,lakini cha kushangaza ni kuwa unaweza kukuta mama anayeomba msaada barabarani ana watoto watatu wadogo.sasa unajiuliza hivi kweli mtu huyo yuko `responsible`?kwani ,kwa mfano unapofikiria kuzaa usifikirie pia jinsi ya kulea watoto wako?nani anapaswa kukulelea watoto wako?unaweza kukuta huyo msamaria mwema unayemuomba msaada yeye ana mtoto mmoja sio kwa kupenda ila ugumu wa maisha.kwa nini mnajirahisi hivi?
 
mmmmmmmmmh,kila mtu na fikira zake na anavyo yachukulia maisha...
 
Hiyo ni tabia iliyozoeleka sana hapa Dar, nahisi wengine huwa ni waongo ila huwatumia watoto ili wapate hela. Ni kweli mkuu wajifunze kuwajibika.
 
Jinsi ulivyoeleza hapo ni kama vile tunajitia mimba wenyewe.

Mama afanye nini? Hana kazi, Hana income.
Tena baada hata we kusema wababa tafadhilini tunzeni watoto wenu
huna hata haya kusema wanawake muwe responsible.. Are you nuts?

HUyo mama anaelewa ni responsibility yake kuwalisha hao watoto
kuwavalisha na ku make sure wanapata pa kulala usiku.
Ndio maana amejishusha kabisa na kuwaanza kuomba .
sababu hakuna mbele wala nyuma.

We unadhani kuna mwanamke anapenda kuwa omba omba?
 
Watu wanajitia hamnazo yakiwafika wanaanza kulia!
 
kaka usidhani kila ombaomba ana shida km unavyofikiria.
Kuna ombaomba maarufu mwanza namfahamu vzr hadi kwake, kwake ni shy yaan ukifika huwezi dhania km ndo yule ombaomba ni ana maisha mazuri nahisi ht pengine anawazidi ht wanaomsaidia,ana miliki g'ombe wengi na mifugo wengine wa kutosha tu.
Hivyo wengine wanafanya ombaomba km sehemu ya ajira.
 
jinsi ulivyoeleza hapo ni kama vile tunajitia mimba wenyewe.

Mama afanye nini? Hana kazi, hana income.
Tena baada hata we kusema wababa tafadhilini tunzeni watoto wenu
huna hata haya kusema wanawake muwe responsible.. Are you nuts?

Huyo mama anaelewa ni responsibility yake kuwalisha hao watoto
kuwavalisha na ku make sure wanapata pa kulala usiku.
Ndio maana amejishusha kabisa na kuwaanza kuomba .
Sababu hakuna mbele wala nyuma.

We unadhani kuna mwanamke anapenda kuwa omba omba?
ninachojaribu kusema ni kuwa mwanamke ndio anayebeba mimba,na baadaye akikimbiwa ni yeye ndio ndio anabaki na mzigo wa kulea watoto..........kama hivi ni sawa basi wanawake wanapaswa kuwa makini anapoanzisha mahusiano.unakubali vipi kulala na mwanamme usiyemjua,huku ukijua kuwa kuna uwezekano wa kupata mimba?kwanini usitumie kinga?stds mnazifikiria?
 
kaka usidhani kila ombaomba ana shida km unavyofikiria.
Kuna ombaomba maarufu mwanza namfahamu vzr hadi kwake, kwake ni shy yaan ukifika huwezi dhania km ndo yule ombaomba ni ana maisha mazuri nahisi ht pengine anawazidi ht wanaomsaidia,ana miliki g'ombe wengi na mifugo wengine wa kutosha tu.
Hivyo wengine wanafanya ombaomba km sehemu ya ajira.

actual nawazungumzia kinamama wanaopita mabarabarani wakiomba kwa kisingizio cha kukimbiwa na wazazi wenzao,kwamba kabla ya kuzaa wanapaswa kujiuliza mara mbili mbili......wazazi wenzao wako tayari kupokeo matokeo ya mahusiano?na sio kurubuniwa kirahisi tu.
 
watu wanajitia hamnazo yakiwafika wanaanza kulia!
family planning should be of great importance to the poor,yet they did not use it,either because of lack of education or being irresponsible.
 
ninachojaribu kusema ni kuwa mwanamke ndio anayebeba mimba,na baadaye akikimbiwa ni yeye ndio ndio anabaki na mzigo wa kulea watoto..........kama hivi ni sawa basi wanawake wanapaswa kuwa makini anapoanzisha mahusiano.unakubali vipi kulala na mwanamme usiyemjua,huku ukijua kuwa kuna uwezekano wa kupata mimba?kwanini usitumie kinga?stds mnazifikiria?

Nanyie wanaume (si wote) mnakubali vipi kufanya mapenzi na mwanamke usie mjua
Je hamuogopi magonjwa??

nadhani umesha wahi sikia huu usemi " It takes two to tango"
Nisomavyo hilo jibu lako na ona makosa ya wawili kwa nini ?
unazidi kuwapindukia kina mama.??

Kuzuia mimba na Magonjwa ni majukumu yenu wote
NA SI MWANAMKE TU. Weka hiyo kichwani kwako.
 
mimba nyingi huwa zinatokea tu bila mpangilio,,, pengine walikua wanajiburudisha tu na kuashum kwamba mtoto hatotengenezeka!!!!
 
Kwani walitaka yawe hivyo.
Hebu jaribu kufikiria kwa akili ya ndani sio kukurupuka nakuanza kuwapaka wanawake.

Wakati akifikiria kuzaa alikuwa na mwanaume a,baye walipanga mikakati yao,
ila imetokea hivyo mwanaume katoweka we unadhani atafanyaje ili aweze kuwalinda wanae na janga la njaa?

Eti mwanamke awe makini pindi ampatapo mwanaume, atawezaje kutambua huyu ni mwema na huyu ni mbaya,
Kwani yeye ni malaika?

Kuhusu msamaria mwema anayeombwa kuwa na mtoto wake sio sababu kwani na yeye ni binaadamu,
ataangalia mwenyewe kama anauwezo wa kumsaidia au laaah,
atatasmini kuhusu hao watoto amabo wanateseka na mama yao kutafuta masaada na mwishoe kuchukua maamua yanayopaswa.
 
nanyie wanaume (si wote) mnakubali vipi kufanya mapenzi na mwanamke usie mjua
je hamuogopi magonjwa??

Nadhani umesha wahi sikia huu usemi " it takes two to tango"
nisomavyo hilo jibu lako na ona makosa ya wawili kwa nini ?
Unazidi kuwapindukia kina mama.??

Kuzuia mimba na magonjwa ni majukumu yenu wote
na si mwanamke tu. Weka hiyo kichwani kwako.
irresponsibility iko kwa wote,mwanamme na mwanamke,but muhanga huwa mwanamke,that what i am trying to say...........kama ujuavyo mama ndio mlezi wa watoto.baba akipachika mimba anasepa.mateso yote ya kulea mtoto anabaki nayo mama.....of course ni vigumu sana mama kumtupa mtoto,sasa najaribu kusema kuwa kwa sababu nyie ndio mnapata tabu ya malezi jaribuni kuwa makini kubeba mimba,vinginevyo mtaendelea kulalamika kutelekezwa na kina baba.
 
kukosea ni mara moja lakini ukikuta mwanamke ana watoto watano au watatu halafu anasema amekosea, au wanaume wamemdanganya huyo ni muongo na tapeli tuu hapa mjini, ndugu zangu kukaa barabarani na kuomba si kazi rahisi, hebu jiulize alikuwa anaishi vipi hapo mwanzoni na nini kinamsababisha aje kuomba pia ataomba mpaka lini, kisaikolojia watu hao wamepoteza matumaini ya maisha na wanawatumia watotot kama fimbo, kuna mmoja alikuwa anakaa na mtoto wa miezi kana nane au tisa hivi hapa nje ya ofisi yetu- posta kisha akitokea mwanaume mwenye muonekano wa pesa anaanza kumuomba na akimzingua anapiga makelele kuwa amemzalisha halafu hatoi matunzo ya mtoto, nawachukia sana watu wa namna hii tuwe makini na maamuzi yetu, kinadada mthamini miili yenu sio mnatoa tuu kama pipi halafu mnaishia kuombaomba barabarani
 
Jana katika pitapita zangu nilikutana na mwanamke aliyebeba mtoto mgongoni akiomba msaada kwa wasamaria wema ili mtoto wake akatibiwe malaria.yule mama alikuwa akilalamika kuwa mtoto wake pamoja na yeye hawakula toka jana,baba wa mtoto kamkimbia.nilipojaribu kumdadisi zaidi nikagundua kuwa yule mama hajui hata nyumbani kwa mzazi mwenzie..........mara nyingi pia nimeshuhudia ombaomba wakiomba msaada barabarani,lakini cha kushangaza ni kuwa unaweza kukuta mama anayeomba msaada barabarani ana watoto watatu wadogo.sasa unajiuliza hivi kweli mtu huyo yuko `responsible`?kwani ,kwa mfano unapofikiria kuzaa usifikirie pia jinsi ya kulea watoto wako?nani anapaswa kukulelea watoto wako?unaweza kukuta huyo msamaria mwema unayemuomba msaada yeye ana mtoto mmoja sio kwa kupenda ila ugumu wa maisha.kwa nini mnajirahisi hivi?

Beware, siku hizi kuna matapeli.
 
kwani walitaka yawe hivyo.
Hebu jaribu kufikiria kwa akili ya ndani sio kukurupuka nakuanza kuwapaka wanawake.

Wakati akifikiria kuzaa alikuwa na mwanaume a,baye walipanga mikakati yao,
ila imetokea hivyo mwanaume katoweka we unadhani atafanyaje ili aweze kuwalinda wanae na janga la njaa?

Eti mwanamke awe makini pindi ampatapo mwanaume, atawezaje kutambua huyu ni mwema na huyu ni mbaya,
kwani yeye ni malaika?

Kuhusu msamaria mwema anayeombwa kuwa na mtoto wake sio sababu kwani na yeye ni binaadamu,
ataangalia mwenyewe kama anauwezo wa kumsaidia au laaah,
atatasmini kuhusu hao watoto amabo wanateseka na mama yao kutafuta masaada na mwishoe kuchukua maamua yanayopaswa.
sidhani kama nimewapaka wanawake,ninawaonea huruma kwa sababu wanabeba mzigo unaotokana na uzembe wa mwanamme na mwanamke.kwa hiyo wewe kaka huwezi kumtambua mtu mwema?if so basi una tatizo.
 
mimba nyingi huwa zinatokea tu bila mpangilio,,, pengine walikua wanajiburudisha tu na kuashum kwamba mtoto hatotengenezeka!!!!
karne hii mimba kutokea bila mpangilio?ndio uzembe ninaouzungumzia sister..........wale watu wanaopanga kuzaa baada ya miaka kumi wanawezaje?
 
irresponsibility iko kwa wote,mwanamme na mwanamke,but muhanga huwa mwanamke,that what i am trying to say...........kama ujuavyo mama ndio mlezi wa watoto.baba akipachika mimba anasepa.mateso yote ya kulea mtoto anabaki nayo mama.....of course ni vigumu sana mama kumtupa mtoto,sasa najaribu kusema kuwa kwa sababu nyie ndio mnapata tabu ya malezi jaribuni kuwa makini kubeba mimba,vinginevyo mtaendelea kulalamika kutelekezwa na kina baba.

Na mimi ninachosema ni kwamba ni kwa nini wanaume msichukue tahadhari kama
tayari mnayajua hayo? Kwa nini umtese mtoto wa mtu kama unajua hutatunza?

sikia bana tukiendelea kurushiana mpira hapa hatutafika mbali. Yes ni jukumu la wanawake
kujinginga na mimba ambazo hazijapangwa pamoja na magonjwa ya zinaa na pia na tena nasisitiza
Ni jukumu la mwanaume kujinga pia.

Na ndio maana huwa napenda kusema .
Condom ibebwe na msichana pamoja na kijana.
Maana tukisema tusifanye mapenzi mmmmmmhhh nikudanganyana huko.

oohh Kitu kingine.
Kuna wanawake wengine hawakupata mimba sababu ya starehe.
Fikiria kuhusu walio Bakwa.

Kwa hiyo usitupe lawama kwa kila mwanamke anaeomba msaada.
 
Back
Top Bottom