Wanaume Sasa ni ‘Stay-at-Home Sons’ Girlfriends Wanalipa Bills

Wanaume Sasa ni ‘Stay-at-Home Sons’ Girlfriends Wanalipa Bills

OwadeKuya

JF-Expert Member
Joined
Jan 28, 2026
Posts
503
Reaction score
299
Are roles reversing or are men just adapting? Siku hizi unapata mwanaume ako nyumba, anasema “I’m planning,” while mwanamke ndio anachapa kazi, analipa rent, na bado anapika.

Swali ni — hii ni empowerment ya wanawake ama wanaume wameamua kulegea? Wengine wanasema economy imebadilika, opportunities kwa wanawake zimeongezeka. Lakini ukweli mchungu ni kwamba baadhi ya wanaume wamegeuza “support” kuwa full time lifestyle.

Wakati mabinti wanajituma kujijenga, kuna wanaume wanangoja “breakthrough” miaka tano bila action. Hii si partnership tena, ni dependency.

Lakini pia, let’s be honest wanawake wengine wanapenda kuwa “providers” mpaka wanajipata wamechoka na kubeba kila kitu. So who is enabling who?

Je, tunashuhudia evolution ya roles ama collapse ya responsibility? Debate iko kwako.
 
Are roles reversing or are men just adapting? Siku hizi unapata mwanaume ako nyumba, anasema “I’m planning,” while mwanamke ndio anachapa kazi, analipa rent, na bado anapika.
Swali ni — hii ni empowerment ya wanawake ama wanaume wameamua kulegea? Wengine wanasema economy imebadilika, opportunities kwa wanawake zimeongezeka. Lakini ukweli mchungu ni kwamba baadhi ya wanaume wamegeuza “support” kuwa full time lifestyle.
Wakati mabinti wanajituma kujijenga, kuna wanaume wanangoja “breakthrough” miaka tano bila action. Hii si partnership tena, ni dependency.
Lakini pia, let’s be honest wanawake wengine wanapenda kuwa “providers” mpaka wanajipata wamechoka na kubeba kila kitu. So who is enabling who?
Je, tunashuhudia evolution ya roles ama collapse ya responsibility? Debate iko kwako.
Hili ni suala la makubaliano yao wawili vyovyote wakiamua ni sawa ilimradi wamekubaliana.

Pia, inawezekana huo ni muelekeo mzuri kwenda kwenye usawa zaidi na kuondoa gender roles.

Ingawa mfumodume utapinga, saikolojia ya wanaume wengi itapinga hili, na wanawake wengi kuanzia trad wifes mpaka wanaopenda usawa bila majukumu nao watapinga.

Hususan katika jamii za kiafrika ambapo gender roles ziko very well established.
 
Kwa hivyo vipato vyao vya kubangaiza vizivyozidi laki tano ndio nawe utasema ukae nyumbani ulipiwe Bills?

Wanawake wenye vipato vinavyoanzia milioni moja Tanzania hii hawafiki hata 500k

Wengi ni wabangaizaji (below tsh 350k ni zaidi ya 80% ya wanawake wapo below hicho kipato.

So kwa hapa Tanzania mada yako bado Sana.
 
Kwa hivyo vipato vyao vya kubangaiza vizivyozidi laki tano ndio nawe utasema ukae nyumbani ulipiwe Bills?

Wanawake wenye vipato vinavyoanzia milioni moja Tanzania hii hawafiki hata 500k

Wengi ni wabangaizaji (below tsh 350k ni zaidi ya 80% ya wanawake wapo below hicho kipato.

So kwa hapa Tanzania mada yako bado Sana.
Sio kweli
 
Watu na research zao tusiwapinge! Kwakweli mwenyewe sina hiyo pesa! Kwahiyo inawezekana ni ukweli!
Kwa hiyo hamtaki kutuhudumia
20260412_120455.jpg
 
Robert Heriel Mtibeli aka Mr Bob ana pinga sana , anasema et hamfiki ka salari ka milioni et

Wanawake wengi hawafikishia kipato cha 500k alafu ukiwaona sasa wanazungumza utadhani wanaingiza mamilioni ya pesa.

Unakuta yupo pale Kariakoo analipwa 300k akikupa hata 20k utasikia ninamlea.
Yaani umlee mtu kwa 300k Kwa mwezi?😃😃
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom