Wanaompinga Rais kutumbua majibu hamna uzalendo

Wanaompinga Rais kutumbua majibu hamna uzalendo

Habari

Mheshimiwa Rais ana nia ya kuwasaidia watanzania hasa wale wa hali ya chini waweze kupata haki zao ambazo tangu uhuru walikua wanazifaidi wachache

Lakini limetokea kundi la watu ambao hawana hata haya eti wanampinga rais katika harakati za kuisafisha nchi na kuifanya nchi ya watu wenye machungu na haki za wengine

Kwa kweli hawa hawana uzalendo kabisa na hawaitakii mema nchi yetu yenye utajiri wa kutupwa lakini watu wachache ndio waliokua wanaufaidi

Mhe Rais ana moyo wa kuwatumikia watanzania kweli kweli mana anaongea mpaka anahisi yale mateso wanayoyapata watu wa hali ya chini ni kama yake, Aanaumia mpaka anataka kulia kwa sababu yauchungu anauhisi. Magu ana moyo wa kipekee kwa kweli

Ila tutafika tu pale Magu anapohitaji kutufikisha. Mwenyezi mungu yu pamoja na wanaonewa
Si kweli!
Watu hawapingi utumbuaji Bali njia za utumbuaji!
Magu anaelezwa na watu juu ya matatizo ya mtu X, halafu anamtumbua bila ya kumpa nafasi huyo X ya kueleza kwanini a,b na c vilitokea! Unapomsikiliza mtu wakati mwingine yapo mambo mengi ya kujifunza, maana serikali pia inapaswa ijipime!
Kesi 2 zimenitia shaka juu ya maamuzi yake na nimeona ame-act kama Mwl. wa zamu!
Case1: Ya mkurugenzi wa Dar, pale darajani kigamboni....... Just kaambiwa na Makonda yeye katumbua, angeleta picha tofauti kwa kufanya haya:
  1. Angesema kuwa baada ya kupata taarifa hizi nilifanya uchunguzi na kujiridhisha, so nimeamua kusimamishwa kazi Mr. Kabwe....! Au
  2. Naamuru uchunguzi ufanyike juu ya jambo hili na ikithibitika kuwa tuhuma hizi ni za kweli nitamchukulia hatua za kinidhamu!
Alichokifanya pale Kigamboni ni kkujionesha ana power za kufanya lolote, lkn si image nzuri kwa kuwa wengi sasa atakaokuwa anawatumbua utaonekana kuwa hawatendei haki, na jambo moja baya zaidi ni kuwa, wengi tutaamini kuwa wale wenye access na raisi ndio wanaowachongea wenzao na wala hizi si taarifa za vyombo vya usalama na uchunguzi vya nchi! Inawezekana kabisà wapo watu wanaomfahamu makonda nao kama wangekuwa na access na raisi wangeweza kumtumbulisha! Hiyo sio fair na natural justice haikupita pale darajani.... Kama majipu ndio yanatengenezwa vile then kuna hatari watu wengine kuonewa!
Case 2:
Kumtumbua Mama Kairuki kwa kutochukua mshahara wake. Barua ya kumsimamisha kazi imetoa sababu hiyo tu bila ya kutoa maelezo mengine!
Hivi Mama Salma Kikwete au Mke wa Magufuli waliendelea kufundisha baada ya waume zao kupata uraisi? Je wao hawajaacha mishahara! Nani anayejua mume wa Kairuki anaingiza kiasi gani? Nani anayejua biashara za huyo Mama? Nani anayejua hazina yake ina kiasi gani cha pesa? Nani anayejua lengo la kuacha pesa hizo ni nini? Hakupokea mshahara, je hicho ndio chanzo pekee cha mapato yake? MF. Majaliwa PM ni mbunge ambaye analipwa posho za vikao, anatumia usafiri wa ofisi na halipii gharama zingine za maisha, je anaulazima gani wa kuutoa mshahara wake wakati mapato mengine nje ya ofisi yanatosha kuendeleza maisha?
Hapa ofisi ya mtumbuaji ilipaswa kuja na taarifa kuwa huyo Mama alikuwa hachukui mshahara lakini ameonekana kujilipa malipo makubwa bila ya sababu za msingi! Au ameonekana kujihusisha na vitendo vya rushwa etc ambavyo labda vita justify matumizi mabaya ya ofisi na kujinufaisha makusudi!
Napenda haki itendeke pale tunapoamua kusafisha ofisi, Ila si vizuri kujitafutia pointi za kisiasa huku ukiumiza familia nyingine!
Hivi unafikiri kwanini hata jambazi lililokamatwa kwa mauaji ktk eneo la ukio hupelekwa mahakamani? Si angefungwa tu straight! Hata Sadam Husein alipelekwa mahakamani kusikilizwa!
Kumshangaa Mama kutochukua pesa na kumfuta kazi ni kituko! Hebu uwashangae basi na wabunge wa ccm wanapata wapi pesa za kampeni wanazogawa wakati wa uchaguzi?
Haki, haki, haki....,...... Hata dhamira ikiwa njema vipi, Ila kama haki ikikosekana, dhamira hiyo itakuwa mbaya na si vema kuichekelea!
 
Habari

Mheshimiwa Rais ana nia ya kuwasaidia watanzania hasa wale wa hali ya chini waweze kupata haki zao ambazo tangu uhuru walikua wanazifaidi wachache

Lakini limetokea kundi la watu ambao hawana hata haya eti wanampinga rais katika harakati za kuisafisha nchi na kuifanya nchi ya watu wenye machungu na haki za wengine

Kwa kweli hawa hawana uzalendo kabisa na hawaitakii mema nchi yetu yenye utajiri wa kutupwa lakini watu wachache ndio waliokua wanaufaidi

Mhe Rais ana moyo wa kuwatumikia watanzania kweli kweli mana anaongea mpaka anahisi yale mateso wanayoyapata watu wa hali ya chini ni kama yake, Aanaumia mpaka anataka kulia kwa sababu yauchungu anauhisi. Magu ana moyo wa kipekee kwa kweli

Ila tutafika tu pale Magu anapohitaji kutufikisha. Mwenyezi mungu yu pamoja na wanaonewa
Kwahiyo wewe hiyo njaa yako ndio unaiita uzalendo?
 
Wanaopinga sio kwamba wanataka 'majipu' yaendelee kuwa kazini, la hasha.
Wasiwasi wao ni kuwa ukimtuhumu wizi mtu ni lazima umpeleke mahakamani, na bila shaka ulishasikia leo kuwa mmoja ambaye dhamana yake ilizuiliwa amafanikiwa kuipangua na mwisho atashinda kesi na kuonekana alikuwa 'ameonewa'. Kwa hiyo ni vizuri utumbuaji ukawa na mpango maalumu maana usisahau mafisadi wengi ni wajuzi wa sheria kuwazidi hata hao takukuru wenyewe.
Nakuunga mkono mkuu lukindo
 
Tatizo la hawa watu wanamtandao mkubwa mno kwa hiyo akisema asubiri au awashirikishwe kwanza lazima watampiga chenga kwa namna yeyote, its better ata kama mtu atashinda au ataonekana ameonewa hapo baadae kuliko kumwacha mtu mwenye tuhuma kuendelea kuafanya kazi huku watu hawana imani nao. Mana ukipoteza iman kwa watu kuurudisha utatatumia gharama kubwa sana
Ndio mnaliona hilo jambo leo baada ya miaka 24?
 
Yawezekana anachofanya hivi Rais ni kutokana na hali kuwa mbaya sana lakini asisahau kuwa na yeye amekuwa kwenye mfumo huo kwa miaka kadhaa kwenye Wizara mbalimbali.

Ushauri wangu kwa Mhe. Rais kazi hii ni ngumu kufanywa na mtu mmoja ni Jambo zuri kurekebisha sheria mbalimbali zinazoonyesha mapungufu kwa wakati wa sasa.

Katiba mpya inahitajika kwa haraka sana ili sisi kama Taifa tuunde mfumo mpya Imara ambao utasaidia vizazi vya sasa na baadaye.

Bila kujenga mifumo Imara wa kudhibiti utendaji kazi mbovu na ufisadi kazi hii anayoifanya Mhe. Rais baadhi ya watu watamwona kama Dikteta ambayo si nia ya Rais kuonekana hivyo.

Kwa kuwa Mhe. Rais ameonyesha nia ya kusaidia Watanzania wote ili wafaidi keki ya Taifa kwa pamoja na si kikundi cha watu wachache basi ajue kuwa asipofanyia marekebisho sheria mbalimbali muda wake ukiisha ataondoka na kuiacha Nchi ikirudi kule tulikokuwa.
 
Habari

Mheshimiwa Rais ana nia ya kuwasaidia watanzania hasa wale wa hali ya chini waweze kupata haki zao ambazo tangu uhuru walikua wanazifaidi wachache

Lakini limetokea kundi la watu ambao hawana hata haya eti wanampinga rais katika harakati za kuisafisha nchi na kuifanya nchi ya watu wenye machungu na haki za wengine

Kwa kweli hawa hawana uzalendo kabisa na hawaitakii mema nchi yetu yenye utajiri wa kutupwa lakini watu wachache ndio waliokua wanaufaidi

Mhe Rais ana moyo wa kuwatumikia watanzania kweli kweli mana anaongea mpaka anahisi yale mateso wanayoyapata watu wa hali ya chini ni kama yake, Aanaumia mpaka anataka kulia kwa sababu yauchungu anauhisi. Magu ana moyo wa kipekee kwa kweli

Ila tutafika tu pale Magu anapohitaji kutufikisha. Mwenyezi mungu yu pamoja na wanaonewa
Tatizo la watu wengine ni kutaka maoni yao ndi yawe sheria, yaani akisema usipingane naye wala usiseme kitu cha tofauti. Mheshimiwa anafanya kazi nzuri na tunaona ikitangazwa kila mahali ila hata ungefanya mazuri gani huwezi kukosa dosari, hivi kama wakristu tunaoamini Yesu alikuja duniani kwa ajili ya kutukomboa, lakini bado watu wakamchapa mijeledi ya kutosha na kumuua, itakuwa binadamu aliyezaliwa tena Tanzania. Hebu tuweni wakweli. Na usitegemee wote tukaungana na wewe, lazma wengine tutabaki kukosoa hadi mambo yataponyooka kwenye msitari. Dokta wa mtwara amefukuzwa kazi kwenye media mbona wakati wanamrudisha hatujaambiwa, wakurugenzi wanaotumbuliwa wanasubiri kupangiwa kazi, kwa mazuri yepi waliyoyafanya badala ya kwenda mahakamani, hebu tujenge tabia ya kuvumiliana.
 
Tatizo la hawa watu wanamtandao mkubwa mno kwa hiyo akisema asubiri au awashirikishwe kwanza lazima watampiga chenga kwa namna yeyote, its better ata kama mtu atashinda au ataonekana ameonewa hapo baadae kuliko kumwacha mtu mwenye tuhuma kuendelea kuafanya kazi huku watu hawana imani nao. Mana ukipoteza iman kwa watu kuurudisha utatatumia gharama kubwa sana
Naona unasema kwa urahisi sana kwa sababu sio wewe au bado ayajakufika. siku yakikukuta ndio hapo na wewe unaanza kulia umeonewa. watanzania ni wanafiki sana kwa kuongea ila omba yasikukute wewe au wa karibu yako hapo ndio utajua ukweli ni upi.
 
Magufuli katika safari yake ya kisiasa amekuzwa na kupitia katika mfumo huo huo uliomuweka pale alipo sasa hivi, mfumo uliokumbatia uzembe na ufisadi wa kiwango cha juu.

Kilichoweza kuulinda mfumo huu ni katiba mbovu tuliyokuwa nayo ambayo inampa madaraka makubwa rais na pia kumzuia kufikishwa mahakamani kwa makosa aliyofanya akiwa madarakani hata kama yalikuwa ni ya kifisadi. Rais akiwa fisadi basi hata wasaidizi wake wanakuwa wa fisadi, maana akiuchukia atawakamata na kuwaadhibu mafisadi, hali kadhalika wasaidizi wake wasipokuwa wasipokuwa mafisadi hawatoweza kufanya kazi na Rais fisadi, aidha watajiuzulu au watafutwa kazi.

Kashfa kubwa za ufisadi zilizokumba serikali za CCM za awamu za karibuni Magufuli alikuwa madarakani, EPA, RICHMOND, ESCROW, UDA na nyingine nyingi tu, akiwa kwenye baraza la mawaziri alishiriki kwenye maamuzi ya pamoja.

Hakuachwa mbali na mfumo, kwenye sakata la uuzwaji wa nyumba za serikali utamtenganishaje Magufuli hapo? Wanawake kama Sundi Mulomo aliowapa nyumba akituhumiwa kuwa na uhusiano nao amejiosha vipi hapo? Kivuko cha mv Dar akiwa Waziri mwenye dhamana alichukua hatua gani kuzuia? Au kamuwajibisha nani?

Hii inamuondolea credibility ya kutumbua majipu makubwa ambayo yana direct impact kwenye maisha ya wananchi wa kawaida, tena majipu yanayoonyesha connection na viongozi wakuu waliopita. Angepigania pia katiba itakayompa nguvu yeye na hata wengine watakaokuja kuweza kutumbua majipu hata kwa waliotumia madaraka vibaya kufisidi nchi yetu.

Waliounganisha bomba la mafuta kule bandarini tena ndiyo kuna mabilioni ya pesa za kodi zilizokuwa zinaibiwa na kasababisha serikali kukosa mapato nani kutumbuliwa?

Aliyetoa amri ya kutotumia flow meters pale bandarini na kuikosesha nchi mapato ametumbuliwa lini?

Home shopping centre waliokuwa wanaingiza makontena bila kuyalipia ushuru, zaidi ya PM kwenda na orodha yake akiongozana na wanahabari nini kkmefuata?

IPTL ilivyouzwa kimagumashi wakati ilitakiwa iwe inamilikiwa na serikali baada ya miaka 20 lakini imeuzwa kinyemela na mkataba unaosababisha bei ya umeme iendelee kuwa juu maana wanalipwa capacity charge sh 8b kwa mwezi hata kama hawazalishi umeme, je kuna majipu makubwa kama haya?

Binadamu ni mtumwa wa dhamira yake, na kama dhamira ni kuchukia ufisadi asingeweza kukaa na Muhongo dalali aliyefanikisha dili la kifisadi la kuuza IPTL. Muhongo aliyetia mkono kutoa siri za maamuzi ya baraza la mawaziri kwa kuagiza kwa sms kwa meneja anayehusika na flow meter awashe PM anapenda kukagua.

Kufanya kazi na watu kama akina Chenge watuhumiwa sugu wa ufisadi Tanzania.

UDA inajulikana wazi ufisadi ulivyogubika uuzwaji wake, nini kinachompa kigugumizi? Kuingia kwenye moyo wa majipu yaliyolea ufisadi.

Angalia dana danadana inayopigwa na serikali yake kuhusu LUGUMI, ni kwa sababu inajulikana connection inakoendea hawezi gusa.

January Makamba na dada yake Mwamvita kwenye utapeli wa yule mtaliano? Mtu aliyekuwa anajua magumashi yote ya jinsi alivyoingia na kupata kura kwenye uchaguzi uliopita mbona hazipigwi kelele amtumbue?

Dhamira ya kubadilisha mfumo haipo, sana sana dalili za wazi za kuficha udhaifu wowote utaoweza kuonekana, mfano kuzuia matangazo ya bunge kuonyeshwa live, wakati yeye aonyeshwe live akitumbua majipu. He is attention seeker.

Kwa hiyo si kwamba wanaokosoa si wazalendo, hasha, hatutaki mihemko na hisia zikatawala sababu rais ana madaraka makubwa aliyopewa katiba, kumbuka mwalimu Nyerere aliwahi kusema kuwa katiba hii imempa madaraka makubwa rais kiasi kwamba akitaka kuwa dikteta angeweza, na ikitokea kuwa na Rais anayependa udikteta vyepesi kuitumia katiba hii, je tunataka kutengeneza dikteta?

Tunataka uhuru wa kusikilizwa hata kwa watuhumiwa na vyombo vya serikali vya uchunguzi viimarishwe na kupewa meno tusije kuwa kama North Korea
 
Magufuli katika safari yake ya kisiasa amekuzwa na kupitia katika mfumo huo huo uliomuweka pale alipo sasa hivi, mfumo uliokumbatia uzembe na ufisadi wa kiwango cha juu.

Kilichoweza kuulinda mfumo huu ni katiba mbovu tuliyokuwa nayo ambayo inampa madaraka makubwa rais na pia kumzuia kufikishwa mahakamani kwa makosa aliyofanya akiwa madarakani hata kama yalikuwa ni ya kifisadi. Rais akiwa fisadi basi hata wasaidizi wake wanakuwa wa fisadi, maana akiuchukia atawakamata na kuwaadhibu mafisadi, hali kadhalika wasaidizi wake wasipokuwa wasipokuwa mafisadi hawatoweza kufanya kazi na Rais fisadi, aidha watajiuzulu au watafutwa kazi.

Kashfa kubwa za ufisadi zilizokumba serikali za CCM za awamu za karibuni Magufuli alikuwa madarakani, EPA, RICHMOND, ESCROW, UDA na nyingine nyingi tu, akiwa kwenye baraza la mawaziri alishiriki kwenye maamuzi ya pamoja.

Hakuachwa mbali na mfumo, kwenye sakata la uuzwaji wa nyumba za serikali utamtenganishaje Magufuli hapo? Wanawake kama Sundi Mulomo aliowapa nyumba akituhumiwa kuwa na uhusiano nao amejiosha vipi hapo? Kivuko cha mv Dar akiwa Waziri mwenye dhamana alichukua hatua gani kuzuia? Au kamuwajibisha nani?

Hii inamuondolea credibility ya kutumbua majipu makubwa ambayo yana direct impact kwenye maisha ya wananchi wa kawaida, tena majipu yanayoonyesha connection na viongozi wakuu waliopita. Angepigania pia katiba itakayompa nguvu yeye na hata wengine watakaokuja kuweza kutumbua majipu hata kwa waliotumia madaraka vibaya kufisidi nchi yetu.

Waliounganisha bomba la mafuta kule bandarini tena ndiyo kuna mabilioni ya pesa za kodi zilizokuwa zinaibiwa na kasababisha serikali kukosa mapato nani kutumbuliwa?

Aliyetoa amri ya kutotumia flow meters pale bandarini na kuikosesha nchi mapato ametumbuliwa lini?

Home shopping centre waliokuwa wanaingiza makontena bila kuyalipia ushuru, zaidi ya PM kwenda na orodha yake akiongozana na wanahabari nini kkmefuata?

IPTL ilivyouzwa kimagumashi wakati ilitakiwa iwe inamilikiwa na serikali baada ya miaka 20 lakini imeuzwa kinyemela na mkataba unaosababisha bei ya umeme iendelee kuwa juu maana wanalipwa capacity charge sh 8b kwa mwezi hata kama hawazalishi umeme, je kuna majipu makubwa kama haya?

Binadamu ni mtumwa wa dhamira yake, na kama dhamira ni kuchukia ufisadi asingeweza kukaa na Muhongo dalali aliyefanikisha dili la kifisadi la kuuza IPTL. Muhongo aliyetia mkono kutoa siri za maamuzi ya baraza la mawaziri kwa kuagiza kwa sms kwa meneja anayehusika na flow meter awashe PM anapenda kukagua.

Kufanya kazi na watu kama akina Chenge watuhumiwa sugu wa ufisadi Tanzania.

UDA inajulikana wazi ufisadi ulivyogubika uuzwaji wake, nini kinachompa kigugumizi? Kuingia kwenye moyo wa majipu yaliyolea ufisadi.

Angalia dana danadana inayopigwa na serikali yake kuhusu LUGUMI, ni kwa sababu inajulikana connection inakoendea hawezi gusa.

January Makamba na dada yake Mwamvita kwenye utapeli wa yule mtaliano? Mtu aliyekuwa anajua magumashi yote ya jinsi alivyoingia na kupata kura kwenye uchaguzi uliopita mbona hazipigwi kelele amtumbue?

Dhamira ya kubadilisha mfumo haipo, sana sana dalili za wazi za kuficha udhaifu wowote utaoweza kuonekana, mfano kuzuia matangazo ya bunge kuonyeshwa live, wakati yeye aonyeshwe live akitumbua majipu. He is attention seeker.

Kwa hiyo si kwamba wanaokosoa si wazalendo, hasha, hatutaki mihemko na hisia zikatawala sababu rais ana madaraka makubwa aliyopewa katiba, kumbuka mwalimu Nyerere aliwahi kusema kuwa katiba hii imempa madaraka makubwa rais kiasi kwamba akitaka kuwa dikteta angeweza, na ikitokea kuwa na Rais anayependa udikteta vyepesi kuitumia katiba hii, je tunataka kutengeneza dikteta?

Tunataka uhuru wa kusikilizwa hata kwa watuhumiwa na vyombo vya serikali vya uchunguzi viimarishwe na kupewa meno tusije kuwa kama North Korea
tatizo tunapenda sana kulaumu vitu bila kufikili, sasa unatalajia yote atafanya kwa siku moja? pia kumbuka Magufuli alipokuwa waziri hakuwa na sauti yoyote zaidi kufanya anachotakiwa kufanya. sasa unavyoorodhesha vitu vyote mtu amekaa miezi michache uantarajia afanye yote? jaribuni hata kutumia akili mnapokuwa mnapost. unaweza kuandika gazeti kumbe lote ni pumba tu
 
Si kweli!
Watu hawapingi utumbuaji Bali njia za utumbuaji!
Magu anaelezwa na watu juu ya matatizo ya mtu X, halafu anamtumbua bila ya kumpa nafasi huyo X ya kueleza kwanini a,b na c vilitokea! Unapomsikiliza mtu wakati mwingine yapo mambo mengi ya kujifunza, maana serikali pia inapaswa ijipime!
Kesi 2 zimenitia shaka juu ya maamuzi yake na nimeona ame-act kama Mwl. wa zamu!
Case1: Ya mkurugenzi wa Dar, pale darajani kigamboni....... Just kaambiwa na Makonda yeye katumbua, angeleta picha tofauti kwa kufanya haya:
  1. Angesema kuwa baada ya kupata taarifa hizi nilifanya uchunguzi na kujiridhisha, so nimeamua kusimamishwa kazi Mr. Kabwe....! Au
  2. Naamuru uchunguzi ufanyike juu ya jambo hili na ikithibitika kuwa tuhuma hizi ni za kweli nitamchukulia hatua za kinidhamu!
Alichokifanya pale Kigamboni ni kkujionesha ana power za kufanya lolote, lkn si image nzuri kwa kuwa wengi sasa atakaokuwa anawatumbua utaonekana kuwa hawatendei haki, na jambo moja baya zaidi ni kuwa, wengi tutaamini kuwa wale wenye access na raisi ndio wanaowachongea wenzao na wala hizi si taarifa za vyombo vya usalama na uchunguzi vya nchi! Inawezekana kabisà wapo watu wanaomfahamu makonda nao kama wangekuwa na access na raisi wangeweza kumtumbulisha! Hiyo sio fair na natural justice haikupita pale darajani.... Kama majipu ndio yanatengenezwa vile then kuna hatari watu wengine kuonewa!
Case 2:
Kumtumbua Mama Kairuki kwa kutochukua mshahara wake. Barua ya kumsimamisha kazi imetoa sababu hiyo tu bila ya kutoa maelezo mengine!
Hivi Mama Salma Kikwete au Mke wa Magufuli waliendelea kufundisha baada ya waume zao kupata uraisi? Je wao hawajaacha mishahara! Nani anayejua mume wa Kairuki anaingiza kiasi gani? Nani anayejua biashara za huyo Mama? Nani anayejua hazina yake ina kiasi gani cha pesa? Nani anayejua lengo la kuacha pesa hizo ni nini? Hakupokea mshahara, je hicho ndio chanzo pekee cha mapato yake? MF. Majaliwa PM ni mbunge ambaye analipwa posho za vikao, anatumia usafiri wa ofisi na halipii gharama zingine za maisha, je anaulazima gani wa kuutoa mshahara wake wakati mapato mengine nje ya ofisi yanatosha kuendeleza maisha?
Hapa ofisi ya mtumbuaji ilipaswa kuja na taarifa kuwa huyo Mama alikuwa hachukui mshahara lakini ameonekana kujilipa malipo makubwa bila ya sababu za msingi! Au ameonekana kujihusisha na vitendo vya rushwa etc ambavyo labda vita justify matumizi mabaya ya ofisi na kujinufaisha makusudi!
Napenda haki itendeke pale tunapoamua kusafisha ofisi, Ila si vizuri kujitafutia pointi za kisiasa huku ukiumiza familia nyingine!
Hivi unafikiri kwanini hata jambazi lililokamatwa kwa mauaji ktk eneo la ukio hupelekwa mahakamani? Si angefungwa tu straight! Hata Sadam Husein alipelekwa mahakamani kusikilizwa!
Kumshangaa Mama kutochukua pesa na kumfuta kazi ni kituko! Hebu uwashangae basi na wabunge wa ccm wanapata wapi pesa za kampeni wanazogawa wakati wa uchaguzi?
Haki, haki, haki....,...... Hata dhamira ikiwa njema vipi, Ila kama haki ikikosekana, dhamira hiyo itakuwa mbaya na si vema kuichekelea!
tulieni jamani mbona ndo siku imeanza, watapelekwa mahakamani, yeye Magu anachofanya ni kusafisha nyumba. si kwamba hawana makosa, laaha hasha , kikubwa watolewe mambo yaendelee . wakati kikwete yuko madarakani mlisema rais gani mpole anacheka cheka tu, sasa jembe limeingia mnapiga kelele. tulieni tu kitaeleweka na mambo yatakwenda mbele. ROMA haikujengwa kwa siku moja.
 
tatizo tunapenda sana kulaumu vitu bila kufikili, sasa unatalajia yote atafanya kwa siku moja? pia kumbuka Magufuli alipokuwa waziri hakuwa na sauti yoyote zaidi kufanya anachotakiwa kufanya. sasa unavyoorodhesha vitu vyote mtu amekaa miezi michache uantarajia afanye yote? jaribuni hata kutumia akili mnapokuwa mnapost. unaweza kuandika gazeti kumbe lote ni pumba tu
Pumba kwa punguani kama wewe muimba sifa, lazima iwepo critical analysis ungekuwa na akili ungekumbuka hata JK aliimbiwa sifa kama hizi lakini mwisho wake tumeuona. Kama ungekuwa na akili hata za kuazima ingenipinga kwa hoja na si vihoja, onyesha mapungufu ya hoja yangu mwenye akili za kukaririshwa
 
Wanaopinga hata kama ni wa ccm au upinzani wapuuzwe kabisa kwani ndio wamelea upuuzi huu wa kutowajibika, rushwa na uvivu.
 
Pumba kwa punguani kama wewe muimba sifa, lazima iwepo critical analysis ungekuwa na akili ungekumbuka hata JK aliimbiwa sifa kama hizi lakini mwisho wake tumeuona. Kama ungekuwa na akili hata za kuazima ingenipinga kwa hoja na si vihoja, onyesha mapungufu ya hoja yangu mwenye akili za kukaririshwa
Punguza mukali kijana, soma gazeti lako uone pumba ulizoandika. wewe umeolozesha vitu ambavyo Magu amevikuta na pia anahitaji muda kusafisha uchafu alioukuta. sasa wewe unatoka povu utafikili Magu ndo alifanya huo uchafu. jifunze kufikili au kuandika. ongea amabyo Magu amefanya ndo ufanye huo upuuzi wako wa kuandika gazeti .
 
Punguza mukali kijana, soma gazeti lako uone pumba ulizoandika. wewe umeolozesha vitu ambavyo Magu amevikuta na pia anahitaji muda kusafisha uchafu alioukuta. sasa wewe unatoka povu utafikili Magu ndo alifanya huo uchafu. jifunze kufikili au kuandika. ongea amabyo Magu amefanya ndo ufanye huo upuuzi wako wa kuandika gazeti .
Bado unaonyesha tatizo lako ni ujuha na utoto nadhani, nimesema mfumo ambao Magufuli amekulia katika safari yake ya kisiasa ulikuwa unalea mafisadi, na yeye mwenyewe amefanya ufisadi, rejea uuzwaji nyumba za serikali alizowapa akina Sundi Mulomo anayedaiwa kuwa na uhusiano nae, rejea kivuko cha mv Dar kilichonunuliwa yeye akiwa Waziri mwenye dhamana. Hapo wewe Juha anapata wapi haki ya kuwaita wenzake mafisadi?

Kashfa kubwa zenye impact katika maisha ya wananchi wa anazifumbia macho , kama amiri jeshi mkuu anashindiwa nini kuitisha mikataba kama ya IPTL ikapitiwa upya? Hawezi sababu imefanywa na watangulizi wake ambao hawezi watumbua, Wapumbavu kama wewe unafuata mkumbo na kukaririshwa unafikiri wote tuna akili za kushikiwa, pathetic
 
Naona unasema kwa urahisi sana kwa sababu sio wewe au bado ayajakufika. siku yakikukuta ndio hapo na wewe unaanza kulia umeonewa. watanzania ni wanafiki sana kwa kuongea ila omba yasikukute wewe au wa karibu yako hapo ndio utajua ukweli ni upi.

kama ulifanikiwa kumsikiliza motto wa Kilango aliongea vema sana hakumsapoti Mama yake. Nami nasema kama mtu kafanya madudu or mimi kwa nn nisikubali kutumbuliwa
 
Tatizo la watu wengine ni kutaka maoni yao ndi yawe sheria, yaani akisema usipingane naye wala usiseme kitu cha tofauti. Mheshimiwa anafanya kazi nzuri na tunaona ikitangazwa kila mahali ila hata ungefanya mazuri gani huwezi kukosa dosari, hivi kama wakristu tunaoamini Yesu alikuja duniani kwa ajili ya kutukomboa, lakini bado watu wakamchapa mijeledi ya kutosha na kumuua, itakuwa binadamu aliyezaliwa tena Tanzania. Hebu tuweni wakweli. Na usitegemee wote tukaungana na wewe, lazma wengine tutabaki kukosoa hadi mambo yataponyooka kwenye msitari. Dokta wa mtwara amefukuzwa kazi kwenye media mbona wakati wanamrudisha hatujaambiwa, wakurugenzi wanaotumbuliwa wanasubiri kupangiwa kazi, kwa mazuri yepi waliyoyafanya badala ya kwenda mahakamani, hebu tujenge tabia ya kuvumiliana.

Kweli mkuu unavyosema, but kumbuka leo ni bora kuliko jana tunaweza kusema kusema tunarais tofauti na awamu iliyopita. Hawawezi kua perfect 100% kwa kila kitu kuna sehemu atafanya madudu lakini we need to look wats good thing anavyofanya tumpe sapoti anapokesea pia tumkosoee
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom