Wanaoisaliti CHADEMA ni viongozi

Wanaoisaliti CHADEMA ni viongozi

Mwali

JF-Expert Member
Joined
Nov 9, 2011
Posts
7,012
Reaction score
5,613
JF imekua sasa jukwaa la ndondi ambapo viongozi wa chadema wanagombana kwa maneno, kwa kuchafuana, wakidhani ku-convince opinion ya mashabiki wao jukwaa la siasa ndio tayari wananchi na taifa wamewakubali.
Viongozi wa Chadema wanatumia muda mwingi na resource za Chama kuchumia matumbo yao, then wanatumia resource zaidi kuficha uovu wao na kuwalipa mashabiki wao wakaeneze sumu mitandaoni dhidi ya wanachadema wenzao huku wakidai kua "wanasafisha chama", ndio maana hawawezi kudumisha demokrasia. Kusafisha kwenyewe hawasemi kutachukua muda gani na what are the criteria to this witch hunt!

Kwa mtindi huu (sorry, i meant kwa mtindo huu) sioni Chadema ikichukua uongozi in the next 100 years. Tukumbushane tu mambo kadhaa...

1. Chadema na financial management: PAC walisema vyama vikaguliwe. Viongozi wa chama hicho wakasema PAC imekurupuka wao wamesha kaguliwa. Baada ya uchunguzi ikaonekana walisema uongo hadharani. No apology or excuse, bali personalisation of the issue. Sio PAC tena ni Zitto. Mwigamba alisema vikao havizingatii agenda na viongozi hawapewi nafasi ya kuzungumzia maswala ya hela za ruzuku wala general financial management. Kapigwa mangumi na kusimamishwa uongozi, hoja imezimwa. Wanasema uchunguzi unaendelea hawawezi kulizungumzia.

2. Chadema na mitandao ya jamii: bavicha waliwachafua viongozi wa chadema mtandaoni. Walio mchafua slaa walifutwa. Walio mpamba slaa wakawa promoted na ndio imekua kazi yao inayo waweka mujini hapa: social media manager. Ofisi: jf! Mwigamba aliingia jf na ushahidi ku-blow whistle (maana alijua hakuna njia nyingine) kasimamishwa bila hoja hilo kuzungumziwa kabisa! Yeriko alikuja bila ushahidi hajachukuliwa hatua. Leo lema naye kaja na maneno yamekaa kama kisomo cha khanga (au taarab tuseme). Cd ile ile ya zilizo pendwa, bila ushaidi na bila maamuzi.

3. Chadema na misingi yao: chama kinajiita cha demokrasia ila ukileta mawazo mbadala unaitwa msaliti. Ukiuliza kuhusu uchaguzi unaitwa masalia. Ukihoji matumizi ya pesa wanasema umepandikizwa. Hakuna mechanism za checks and balance. Wanao set agenda ya chama ni watu sio zaidi ya 5. Hawaheshimu uongozi wa ngazi za chini na wanadai wanataka serikali ya majimbo.

4. Chadema na sera za wananchi: pesa za ruzuku, leta! Pesa za M4C leta! Michango ya wanachama, leta! Michango ya watu binafsi, leta! Kujigawia viwanja, wamo! Kujinunulia majumba ndani na nje ya nchi, wamo! Sasa wanataka posho na mishahara waongezwe! Wako tayari kufanya alliance na ccm kwa kulinda maslahi yao linapokuja suala la ruzuku! Watafanya hivyo hivyo ili kujiongezea posho na atakae pinga ataitwa msaliti, watasema anakataa sababu anazo nyingi, bila ushahidi wowote. Wanatumia nafasi yao kama wabunge kujipromote wenyewe.

5. Role model wa chadema ni ccm: wanalazimisha wanachama kuamini kua ccm ikifanya jambo basi rukhsa kwa kila chama. Kwanini wasikaguliwe? Mbona ccm haijakaguliwa. Mbona viongozi wanatumua vibaya per diem? Mbona vasco de gama nae anatumia vibaya. Mbona viongozi hawawekezi nyumbani, wananunua majumba nje? Eti ccm nao wapo kama hao. So what? If you are a mere copy paste of ccm how are you an alternative???

6. Chadema na dharau kwa wanachama: hatuwezi kuitisha uchaguzi sababu tunataka kwanza kusafisha chama. Kwanini hamkusafisha kabla muda wa uchaguzi haujafika? Kalenda ya huo usafi ni lini hadi lini ili wanachama wajipange? Kuna viongozi wasaliti ila hatuwezi kuwataja: kwanini? Mnawaona wanachama wajinga and undeserving of knowledge? Kama mtu kama lema aliweza kuona na kuelewa basi hata mtoto wa primary ataelewa (nimetaja primary makusudi kabisa).

7. Chadema na sera za wananchi: mara ya mwisho hawa viongozi ambao sio wasaliti walileta agenda yenye sera za kitaifa ni lini? Agenda ambayo inamanufaa kwa nchi na sio kwa chama chao? Wabunge wao inabidi wapeleke hoja kama hoja binafsi na kulisimamia wenyewe maana imeshindikana kabisa kuomba support ya chama kwa mambo yasio ya manufaa ya chama, na chama ni cha familia mbili. Ya first lady na mume wake, na ya mkwe wa mwanzilishi. Bow or die. Kila ukiskia CHADEMA kwenye magazeti ni sababu wana zungumzia mambo yao ya ndani ya chama (most of the time schandals). Never about wananchi. Na ikitokea mmoja achukue agenda ya maji, au ya ardhi ya wananchi wake basi wananongonezana kua anatafuta sifa. Wanao beba agenda za kitaifa ndio kabisaaaa wanasema ni agenda ya ccm. Kumbe wanajua ccm ndio taifa?

Anyway, najua walio na macho hawaambiwi tazama. Chadema has the potential to be an alternative to ccm ila kwa tunayo yaona siku baada ya siku tunakua na doubt. Na wanao wasaliti wanachama si wengine bali ni baadhi ya viongozi. Bahati mbaya hawawezi kuondolewa maana wamesha sitisha uchaguzi na wamebadilisha na katiba!

God protect Tanzania from such leaders!
 
salaam wana jf.
amma baada ya salam ningependa nitangulize maneno ya mw.NYERERE.
nukuu "dhambi ya ubaguzi haifi ni sawa na kula nyama ya mtu" mwisho wa kunukuu.
tunayoyaona leo ndani ya chadema ni mazao yalio chipua baada ya shutuma na tuhuma juu ya ubaguzi uliokuwa ukilalamikiwa kwa muda mrefu.
leo ndani ya chadema chama kilichojipa sifa ya umakini kumekuwa na sisi chadema wao wasaliti.
binafsi sioni usaliti balinaona umimi na uwao alioutaja mw.nyerere kama mwanafalsafa.
ikiwa dhambi hii itadumishwa imma katika misingi ya udini,ukanda,ukabila au ukoo basi baharia mkombozi atazama yeye.
nikirudi nyuma kidogo nakumbuka viwanja vya furahisha mwanza mbowe alipo wauliza watu mbele ya vyombo vya habari kuwa wangapi wanataka tz iwe kama libya (wakati huo mauwaji libya yalikuwa yamepamba moto).kisha narudi leo hali inavyowasuta.

aibu tupu kiongozi mmoja kuwaita wengine ni wasaliti na sisi tunauliza maadili ya chama katika hili yako wapi?.
sisi na wao ni hatua ya kwanza ya ubaguzi na dhambi hii haita kufa.
 
Tatizo Mtei ameshikilia madaraka kwenye mkoba wake na anagawa kinyume cha Katiba.

Mtu kama Lema from no where anaibuka na kupewa ujumbe wa kamati kuu na kuanza dharau kwa waliokijenga chama, kisa tu kaongea vizuri na Mtei!!!
 
kuna vitu Tanzania ni unbelievable kabisa..

ndo maana hata wana JF wengi wanashinda MMU na CHIT CHAT sio sababu hawana uelewa
bali 'WANACHOSHWA NA KILA KITU'

CCM wako na kuibia wananchi na kuuza nchi
ulitegema CHADEMA watoe vision na hope nao ni even worse now

hata mtu kama Lema nae anaachiwa kuleta vurugu on top ya vurugu
shame...and sad
 
salaam wana jf.
amma baada ya salam ningependa nitangulize maneno ya mw.NYERERE.
nukuu "dhambi ya ubaguzi haifi ni sawa na kula nyama ya mtu" mwisho wa kunukuu.
tunayoyaona leo ndani ya chadema ni mazao yalio chipua baada ya shutuma na tuhuma juu ya ubaguzi uliokuwa ukilalamikiwa kwa muda mrefu.
leo ndani ya chadema chama kilichojipa sifa ya umakini kumekuwa na sisi chadema wao wasaliti.
binafsi sioni usaliti balinaona umimi na uwao alioutaja mw.nyerere kama mwanafalsafa.
ikiwa dhambi hii itadumishwa imma katika misingi ya udini,ukanda,ukabila au ukoo basi baharia mkombozi atazama yeye.
nikirudi nyuma kidogo nakumbuka viwanja vya furahisha mwanza mbowe alipo wauliza watu mbele ya vyombo vya habari kuwa wangapi wanataka tz iwe kama libya (wakati huo mauwaji libya yalikuwa yamepamba moto).kisha narudi leo hali inavyowasuta.

aibu tupu kiongozi mmoja kuwaita wengine ni wasaliti na sisi tunauliza maadili ya chama katika hili yako wapi?.
sisi na wao ni hatua ya kwanza ya ubaguzi na dhambi hii haita kufa.

chadema inaliwa taratibu na dhambi ya ukabila basi
 
dada wewe ni mwandishi mzuri sana, lakini linapofika jambo la Chadema sijuhi fahamu huwa inakutoka ama nini?
sasa kama huu uzi, sijuhi unaishauri Chadema, au unaionya? au unaicheka?, hebu jaribu kutuliza mihemko ya matukio yanayotokea , chukua muda wako na uandike kitu cheme maana na chenye kueleweka
 
kuna vitu Tanzania ni unbelievable kabisa..

ndo maana hata wana JF wengi wanashinda MMU na CHIT CHAT sio sababu hawana uelewa
bali 'WANACHOSHWA NA KILA KITU'

CCM wako na kuibia wananchi na kuuza nchi
ulitegema CHADEMA watoe vision na hope nao ni even worse now

hata mtu kama Lema nae anaachiwa kuleta vurugu on top ya vurugu
shame...and sad

The Boss, Kujenga chama sio mchezo,
 
hongera kwa majungu. Hakuna vita bila maadui, hakuna ushindi bila mapambano. CDM imeanzishiwa vita na nyinyiem. vijana wa lumumba hukesha humu wakitumia kodi zetu, you being one of them. halafu ishu ya uchaguzi inakukereni nini nyinyiem? mbona miaka ya nyuma hamkuwa na kiherehere hiki?
chama tawala hakina usaliti hata kidogo maana kila ahadi imetekelezwa......shame on you
 
Mbona haya yote yashaelezwa na Team Zitto humu jamvini takribani wiki nzima iliyopita . Mabadiliko hayawezi kuletwa na CDM yataletwa na sisi wananchi wenyewe pale watakapoamua na kuweka nia ya dhati kwenye fikra zetu kuhusu mabadiliko . Mabadiliko hayawezi kuletwa kwa kuendeleza mijadala ya Team Mbowe inafanya makosa gani ama Team Zitto inafanya mabaya gani . Tujikite kwenye yale mazuri walioyofanya/wanayofanya tusonge mbele .

Moja ya hutuba aliyoitoa Zittto hivi karibuni imenifurahisha sana ,amesisitiza vijana tuache kupoteza muda kwenye mitandao ya kijamii tukichafuana bali tujikite kuelekea kwenye ukombozi .
 
kuna vitu Tanzania ni unbelievable kabisa..

ndo maana hata wana JF wengi wanashinda MMU na CHIT CHAT sio sababu hawana uelewa
bali 'WANACHOSHWA NA KILA KITU'

CCM wako na kuibia wananchi na kuuza nchi
ulitegema CHADEMA watoe vision na hope nao ni even worse now

hata mtu kama Lema nae anaachiwa kuleta vurugu on top ya vurugu
shame...and sad


Kwa kuongezea tu Lema ni mjumbe wa kamatii kuu. Ujumbe alioupata ghafla bin vuu.

Pamoja na kwamba inafahamika kuwa Lema anavuta bangi, lakini kwenye hili amepitiliza!
 
hongera kwa majungu. Hakuna vita bila maadui, hakuna ushindi bila mapambano. CDM imeanzishiwa vita na nyinyiem. vijana wa lumumba hukesha humu wakitumia kodi zetu, you being one of them. halafu ishu ya uchaguzi inakukereni nini nyinyiem? mbona miaka ya nyuma hamkuwa na kiherehere hiki?
chama tawala hakina usaliti hata kidogo maana kila ahadi imetekelezwa......shame on you

Haya ndio yale nilikua nazungumzia:
Kwa vile chama tawala kina usaliti, basi chadema can be excuse. Haya ndio mawazo ya mashabiki wengi sababu viongozi wenu wanajitetea hivo na nyinyi mnaridhiana nao.
Kama chama tawala kina madudu lazima upinzani uwe msafi ili tuwaamini. Mkiingia kwa mtindo ule ule wa kukataa mawazo mbadala na kutumia vibaya pesa za uma sasa ni mbadala gani huo?
 
Mwali naona Maslahi ya Naibu katibu Mkuu yanapoguswaga huwaga unakurupuka sana aisee..

Personalizing issue. Tunapi ongea maswala ya watanzania au tunapogusa maswala ya mismanagement lazima urudishe mambo to the most narrowed issue: jina la mtu. Kama sio Zitto ni slaa. Kama sio lema mbowe etc. Huwezi kabisa kujadili ideas, concepts and systems. Lazima urudi to the basics.
Nakushauri ukasome Alegory of the ship by Plato (being ruled by the lesser)
 
Last edited by a moderator:
chadema inaliwa taratibu na dhambi ya ukabila basi

Kinacho iandama CHADEMA ni kupambana na mafisadi,wauwa tembo,majizi ya EPA,majizi ya Richmond,tumeshuhudia meno 700 ya tembo,muhusika katajwa?
 
Tatizo Mtei ameshikilia madaraka kwenye mkoba wake na anagawa kinyume cha Katiba.

Mtu kama Lema from no where anaibuka na kupewa ujumbe wa kamati kuu na kuanza dharau kwa waliokijenga chama, kisa tu kaongea vizuri na Mtei!!!

Mkuu nyani haoni k lake! you know why? Angalia watu waekuwa wanapewa nafasi huko kwenu eti sifa anaweza kuimba vizuri au anaimba vizuri!!!! Umeona hapo twende kwenye viongozi wengine eti kwa sababu ................. malizia huo uozo!
 
The Boss, Kujenga chama sio mchezo,


halafu ishu kama ni 'kufanya fitna tu za siasa'
zipo mbinu smart na kisomi za fitna
but sio watu kama Lema wanavyofanya...
ni kama CHADEMA na Yanga na Simba hawana tofauti
fitina za kitoto za kishamba na ambazo huoni 'shule wala political talent ya mtu'
ila unaona tamaa na fear za kushangaza

mtu smart huwezi kwenda hadharani kutetea posho na kumpinga anaepinga posho..
this is absurd to say the least
 
Mm naomba kama watu wamekosa cha kuandika wakae kimya maana sasa mmezidi au ndo wale mnaotumwa ktk harakati za kudhoofisha cdm,
mbona hayo mapungufu uliotaja na mengine meng yapo ccm na ni mazito kuliko hata ya cdm ila huyasemi ukizingatia ndo yametufikisha hapa kuganga umaskini kila cku.
Ni bora tungeunganisha nguvu kuyasemea ya chama tawala maana ndo yanayoyumbisha nchi kila kukicha.
Ya cdm ni mapito/changamoto za kawaida hata kwenye ffamilia zipo hasa ukizngatia ya cdm yanatengenezwa na wasioitakia mema 2015.
 
Back
Top Bottom