Wanajeshi wengine watatu wa Tanzania wafariki dunia huko Sudani

Wanajeshi wengine watatu wa Tanzania wafariki dunia huko Sudani

tunaacha majanga ya ndani, tunaenda kulinda wengine nje???? akili au kitu gani?
 
mzoea vya kunyonga,vya kuchinja haviwezi,tuwaombee warudi salama waje kutuliza ghasia mtwara
 
kwa masilahi ya nani? nani anazuia uhuru wao? nyie wabongo mmejiingiza kichwachwa yatawakuta.

kitumbua cha watuhumiwa kagame na m7 kimetiwa mchanga , mtalia sana lakini kongo, rwanda ni lazima ziwe na tawala zinazoheshimu utu. Vita ya sasa ni kongo-rwanda liberation. Mwenye ubongo haambiwi fikiria.
 
hivi hao jwtz nani aliwatuma huko? wako kwa maslahi ya nani? hata wakiuwawa wote wakome!

Hili swali hata mimi jana nililiuliza humu jamvini... Waswahili wanasema "Pilipili usioila inakuwashia nini?"... Wacha tu waendelee kuuliwa kama kuku, utafika wakati watapata akili...
 
Tanzania inataka kuwa nyampala wa Afrika kama rafiki yake USA ambaye anajiita kiranja wa dunia
 
Mimi sijajua utaratibu wa kupeleka askari wetu nje ya nchi kwa shughuli yoyote ukoje. Nia uamuzi wa rais, baraza la mwaziri au bunge? Na je ni lazima tukiombwa kupeleka wanajeshi lazima tupeleke? Wasi wasi wangu ni kuwa tusije poteza idadi kubwa ya askari wetu bila faida yoyote. Maneno ya kutufariji kwa kusema "wamekufa kishujaa" si ya kweli. Shujaa huwa hafi!

Kingine me ninachojiuliza,kama askari waliokuwa wanatakiwa ni 1200 (i stand to be corected)kwa nini Tz wapeleke 850?yani ni zaidi ya robo tatu ,i thought labda wangepeleka 200,na nchi nyingine ivoivo,au kuna commission?au some people are beibg benefited?kweli mpaka muda huu sijapata logic ya hiyo idadi
 
Waache wapate wanaume wenziwao si wanaonea sana raia hawa na kuisaidia CCM kuiba kura kwenye uchaguzi? waliwauwa wapemba kibao kwa helkopta za kijeshi wakitupa mabomu chini watu zaidi ya 100 walikufa enzi ya Mkapa., kumbe 7 tu!
 
Hii inaonyesha ni namna gani tulivyo na jeshi weak, jeshi la walevi, jeshi la wapenda ngonoo, jeshi la wazinzi, jeshi lisilo na mafunzo ya kivita... Kazi wanayoijua ni kukaa "mess" na kunywa pombe tu... Wamezoea kutumiwa na ccm kama majibwa koko... Kazi wanayoijua ni kupiga wananchi tu pindi wanatotumwa na ccm, sasa huko Sudan wamekuta na "wanaume" wanaishia kufa kama kuku....
 
Tufikie mahala tuwe na mshikamano na utaifa mbele itikadi za kisiasa tuziweke pembeni!Hivi kazi za jeshi nini?Hivi nyie mnataka wanajeshi wetu wawe wamekaa tu nchini bila kazi yoyote?Mimi nafikiri kwenda kulinda aman kwenye nchi zingine ni njia mojawapo ya kuliimarisha jeshi letu!
 
mzoea vya kunyonga,vya kuchinja haviwezi,tuwaombee warudi salama waje kutuliza ghasia mtwara

Hawa mbwa koko -JW, mambo ya vita wameyajua wapi na lini?... Sasa wawapeleke na wale JW wa Mtwara huko Sudan, kwani watakua wameshapata mazoezi ya kutosha ya kulinda amani kama wanavyofanya mtwara...
 
Mimi sijajua utaratibu wa
kupeleka askari wetu nje ya nchi kwa shughuli yoyote ukoje. Nia uamuzi
wa rais, baraza la mwaziri au bunge? Na je ni lazima tukiombwa kupeleka
wanajeshi lazima tupeleke? Wasi wasi wangu ni kuwa tusije poteza idadi
kubwa ya askari wetu bila faida yoyote. Maneno ya kutufariji kwa kusema
"wamekufa kishujaa" si ya kweli. Shujaa huwa hafi!

Uamuzi wa kutuma majeshi ya ulinzi na usalama kuwa yafanye nini na wapi amepewa rais wa jamuhuri katika katiba sura ya 9 ibara ya 47 katika ibara yake ndogo nadhani ni 3 ama soma ibara hizo kwa uhakika.
 
Kagame in action! Huyu ni mzoefu wa katika medani za kivita hazuiliwi na mipaka ya nchi! sisi ni mabingwa wa ufisadi na kutorosha rasilimali za Taifa, tutakuwa tunaunda tume huku tunazidi kuanga100! Shame on vasco da gamba!
 
Hijafikwa na msiba, otherwise usingesema haya!

Kuna msiba na msiba. Sasa msiba wa mtu kujinyonga, unasikitika nini?... Wanajeshi hawana mafunzo ya vita, wanachojua ni kuingia mtaani na kupiga wananchi, afu unawapeleka nchi kama Sudan, Je, unategemea nini? Wacha wafe tu hii mijibwa koko ya ccm...
 
Tufikie mahala tuwe na mshikamano na utaifa mbele itikadi za kisiasa tuziweke pembeni!Hivi kazi za jeshi nini?Hivi nyie mnataka wanajeshi wetu wawe wamekaa tu nchini bila kazi yoyote?Mimi nafikiri kwenda kulinda aman kwenye nchi zingine ni njia mojawapo ya kuliimarisha jeshi letu!

Je, ni kazi ya Jeshi kuingia mtaani na kupiga wananchi kama wafanyavyo mtwara? Mnafanya upuuziii alafu mnategeme kuwe na "mshikamano"....
 
Mwanajeshi ni mpiganaji na ajira yake ndio hiyo ya kushika bunduki na kumpiga adui,ukimuwahi adui heri,akikuwahi ndio kama hivyo tena lakini ndio ajira yao hiyo,so sishangai sana zaidi ya kuwapa familia zao pole.
 
Back
Top Bottom