Hii inafutana na unavyoimini,siri za kifo cha mwili wa mtu bado hijawahi kuwaa wazi,ni siri kati ya Mungu na mlaika wake.
Wakristo na waislamu wanaamini kitu kinachofanana kuwa baada ya kifo basi kuna siku mwili utajafufuliwa na kisha kuhukimiwa na hata wengine kwenda peponi wengine jehanamu.pengine ilikuwa inatosha kwa wakat huo kuwafanya wanadamu wajue na kuishia hapo tu.
Hindu wanaamini kuwa binadamu anazunguka katika mifumo tofauti,kuwa ukifa leo basi unaweza kurudi kama kiumbe mwingine hivyo hawawatesi baadhi ya viumbe kwa sababu ya imani hio..na kwa maana hii ndio maana pia wanachoma moto miili ya marehemu kwani hawaamin kma itaja fufuka.
Lakini Wapo pia wabaha'i;wao wanaamini kuna malimwengu kadhaa anayopitia mwanadamu.
Kuwa kwa mfano binadamu anakamilika kuw binadamu baada ya mimba kutunga,na hapo unaanza uhusiano kati ya roho na mwili ambavyo ndivyo vinavyomfanya binadamu akamilike.
Uhusiano huu ukikoma tunasema mwanadamu kafa,uzingatie kuwa roho haipo ndani ya mwili wala nje ya mwili bali kuna uhusiano tu,lakinkila kimoja kinamtegemea mwenzake.
Baada ya uhusiano huu kukoma(kufa),kila kimoja hurudi kiliko toka mwili mavumbini,na roho huendlea kwenye malimwengu mengine ya kiroho hadi itakapofikia ufalme wa Mungu.
Kuifikia hali hii inahitaji kufanya mambo mema ukiwa duniani ili roho yako ije uifikie ufalme huo kiurahisi..hivyo waanaamini kama unaishi vibaya basi roho yako itapata ugumu kuufikia ufalme huo.kitu ambacho nadhani ndio wengine wanakiita kiyama,wengine wanaita jehenamu nk..
lkn yote ya yote nadhani sote tunasaki ili tuje tuuone ufalme wa Mungu si ili tusjetukaungua pengine hawa wabaha'i wanaongea kitu kinachoendana nauharisia zaidi kulikp hizo concept za moto n kiyama.