Walionunua hisa za DSE kurudishiwa fedha


U

ubarinolutu

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2012
Messages
735
Likes
519
Points
180
U

ubarinolutu

JF-Expert Member
Joined Oct 22, 2012
735 519 180
Habarini wanajamvini!
Kwa wale wenzangu wadau wa mambo ya soko la mitaji na mambo ya hisa , hi taarifa ni muhmu.
Kuna taarifa za ndani toka DSE dar es salam stock exchange, ambao juzi walijiorodhesha katika soko na kubadili mfumo toka private nature to public nature. Process hyo ilihusisha uuzwaji wa hisa za DSE, kwa hyo waliotaka kununua waliweza kufanya hvo.

DSE walitoa matangazo mengi sana magazetini, redioni, televisions kuhamasisha watu wakanunue hisa zao, na nadhani watu waliitikia wito na kwenda kununua.

Cha ajabu kitakachofanyika, wamesema watawarudishiwa baadhi ya watu fedha zao ili wabaki watu wachache tu wenye kumiliki hsa hzo za DSE wengi wao wakiwa ni Wageni.

Chakusikitisha, kuna watu wameuza nyumba, magari, mifugo, mikopo, ili tu wakawekeze huko DSE, sasa hi ya kurudisha fedha inakuwa ni tatizo sana. Sasa kwanini walitangaza kama walikuwa hawataki watu wanunue.

Kweli nimeamini ukitaka kuwa maskini tanzania ingia katika biashara ya hisa.
 
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined
Sep 15, 2013
Messages
16,990
Likes
14,837
Points
280
chakii

chakii

JF-Expert Member
Joined Sep 15, 2013
16,990 14,837 280
Source :??????
 
metallica

metallica

Member
Joined
Jul 27, 2013
Messages
80
Likes
33
Points
25
metallica

metallica

Member
Joined Jul 27, 2013
80 33 25
Hisa za kampuni gani? DSE inafloat hisa za makampuni mengi,sasa ukisema tu wanarudisha pesa taarifa inakuwa haijakamilika... kurudisha pesa hutokea na ni kawaida pale inapotokea over subscription ya hisa katika kampuni flani,kama ilivyowahi kutokea NMB walivyoweka sokoni hisa kadhaa miaka ya nyuma.
 
K

koryo

JF-Expert Member
Joined
Jun 21, 2010
Messages
613
Likes
138
Points
60
K

koryo

JF-Expert Member
Joined Jun 21, 2010
613 138 60
Wote tutakataa kurudishiwa fedha zetu vinginevyo tutasonga nao Mahakamani.
 
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined
Feb 23, 2016
Messages
2,920
Likes
2,200
Points
280
B

bigonzo

JF-Expert Member
Joined Feb 23, 2016
2,920 2,200 280
Mnyika pesa za mfuko wa jimbo kanunulia hisa huko DSE.. Bora wazirudishe zitumike kutuletea maendeleo jimboni
 
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2011
Messages
3,554
Likes
1,148
Points
280
All TRUTH

All TRUTH

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2011
3,554 1,148 280
Habarini wanajamvini!
Kwa wale wenzangu wadau wa mambo ya soko la mitaji na mambo ya hisa , hi taarifa ni muhmu.
Kuna taarifa za ndani toka DSE dar es salam stock exchange, ambao juzi walijiorodhesha katika soko na kubadili mfumo toka private nature to public nature. Process hyo ilihusisha uuzwaji wa hisa za DSE, kwa hyo waliotaka kununua waliweza kufanya hvo.

DSE walitoa matangazo mengi sana magazetini, redioni, televisions kuhamasisha watu wakanunue hisa zao, na nadhani watu waliitikia wito na kwenda kununua.

Cha ajabu kitakachofanyika, wamesema watawarudishiwa baadhi ya watu fedha zao ili wabaki watu wachache tu wenye kumiliki hsa hzo za DSE wengi wao wakiwa ni Wageni.

Chakusikitisha, kuna watu wameuza nyumba, magari, mifugo, mikopo, ili tu wakawekeze huko DSE, sasa hi ya kurudisha fedha inakuwa ni tatizo sana. Sasa kwanini walitangaza kama walikuwa hawataki watu wanunue.

Kweli nimeamini ukitaka kuwa maskini tanzania ingia katika biashara ya hisa.
Hiyo ndo Tanzania. Unashangaa hilo tu na Hali kuna wafanyakazi walioajiriwa mwezi may na walilipoti kazini na kuitumikia serikali Kwa mwezi may na June na kuambiwa warudi home until further notice. Hii ndo Tanzania. Hapo mtu moshi mwingine alishaacha kazi Kwa mwajiri wake wa awali hapo Sasa ndo Hali inapokuwa ngumu
 
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined
Nov 16, 2010
Messages
7,738
Likes
4,828
Points
280
Mwanyasi

Mwanyasi

JF-Expert Member
Joined Nov 16, 2010
7,738 4,828 280
DSE kama DSE au kampuni inazozifanyia biashara?
 
idoyo

idoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2013
Messages
3,036
Likes
390
Points
180
idoyo

idoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2013
3,036 390 180
Mnyika pesa za mfuko wa jimbo kanunulia hisa huko DSE.. Bora wazirudishe zitumike kutuletea maendeleo jimboni
hujaelewa hi hisa zipi. hizo habari za mnyika kuwekeza zilikuwepo hata kabla DSE hawajafanya demutualization.
 
idoyo

idoyo

JF-Expert Member
Joined
Jan 13, 2013
Messages
3,036
Likes
390
Points
180
idoyo

idoyo

JF-Expert Member
Joined Jan 13, 2013
3,036 390 180
Hzi ni habari toka ndani kwao wenyewe. Hawawezi kutangaza watatumbuliwa, wanataka kufanya kimya kimya
sijawahi kusikia kitu kama hicho. na kama ni kweli basi ni janja ya kupaisha hisa zao zionekane zina thamani.
 
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined
Sep 22, 2008
Messages
27,164
Likes
29,781
Points
280
Pascal Mayalla

Pascal Mayalla

JF-Expert Member
Joined Sep 22, 2008
27,164 29,781 280
Habarini wanajamvini!
Kwa wale wenzangu wadau wa mambo ya soko la mitaji na mambo ya hisa , hi taarifa ni muhmu.
Kuna taarifa za ndani toka DSE dar es salam stock exchange, ambao juzi walijiorodhesha katika soko na kubadili mfumo toka private nature to public nature. Process hyo ilihusisha uuzwaji wa hisa za DSE, kwa hyo waliotaka kununua waliweza kufanya hvo.

DSE walitoa matangazo mengi sana magazetini, redioni, televisions kuhamasisha watu wakanunue hisa zao, na nadhani watu waliitikia wito na kwenda kununua.

Cha ajabu kitakachofanyika, wamesema watawarudishiwa baadhi ya watu fedha zao ili wabaki watu wachache tu wenye kumiliki hsa hzo za DSE wengi wao wakiwa ni Wageni.

Chakusikitisha, kuna watu wameuza nyumba, magari, mifugo, mikopo, ili tu wakawekeze huko DSE, sasa hi ya kurudisha fedha inakuwa ni tatizo sana. Sasa kwanini walitangaza kama walikuwa hawataki watu wanunue.

Kweli nimeamini ukitaka kuwa maskini tanzania ingia katika biashara ya hisa.
Hili ni jambo la kawaida, kibiashara inaitwa over subscription, yaani kama ulitaka milioni 100, kwa kuzigawa katika hiza 100 za shilingi za elfu moja moja, wakajitokeza watu 500, wewe utachukua hisa za watu 100 tuu, on the basis of first come first saved na wale 400, watarudishiwa fedha zao!.

Ununuzi wa hisa unafanywa kwa mnada, ila mnada huu sio wa highest bidder, bali ni wa fixed number of shares, minadana ya wazi ukishindwa unarudi na fedha zako kusubiria mnada mwingine!.

Pasco
 
Lugombo Nsesi

Lugombo Nsesi

Senior Member
Joined
Jun 16, 2016
Messages
118
Likes
120
Points
60
Age
36
Lugombo Nsesi

Lugombo Nsesi

Senior Member
Joined Jun 16, 2016
118 120 60
Mnyika pesa za mfuko wa jimbo kanunulia hisa huko DSE.. Bora wazirudishe zitumike kutuletea maendeleo jimboni
Umeingiza siasa za kipuuzi tena!!
Hi I habari inatugusa wengi bila kujali cheo cha mtu.
Ni nini hii????....
 
Posho City

Posho City

JF-Expert Member
Joined
Mar 15, 2012
Messages
642
Likes
203
Points
60
Posho City

Posho City

JF-Expert Member
Joined Mar 15, 2012
642 203 60
Hiyo ndo Tanzania. Unashangaa hilo tu na Hali kuna wafanyakazi walioajiriwa mwezi may na walilipoti kazini na kuitumikia serikali Kwa mwezi may na June na kuambiwa warudi home until further notice. Hii ndo Tanzania. Hapo mtu moshi mwingine alishaacha kazi Kwa mwajiri wake wa awali hapo Sasa ndo Hali inapokuwa ngumu
Mkuu nahisi hao watu walikuwa hawajaingia payroll au ndo wanaoitwa wa ajira batili....maana ninalojua kama umeshaingia payroll na ajira yako imefata utaratibu unaotakiwa sio rahisi kufutwa...
Hebu tujue sababu na isiwe tu kulalamika maana sio rahisi tu bila saabu wakaambiwa warudi nyumbani na wao wakakaa kimya...
Mimi nina rafiki yangu yeye karipoti kazini na kuingizwa payroll mwezi June na hajaambiwa arudi nyumbani
 
N

Ngoshanyi

JF-Expert Member
Joined
Jun 14, 2013
Messages
2,448
Likes
294
Points
180
N

Ngoshanyi

JF-Expert Member
Joined Jun 14, 2013
2,448 294 180
Acha uongo wanasema mauzo ya hisa yamezidi kiwango kilichokadiriwa hivyo excess zitsrudishwa. Kuna sheria zinawabana
 
mutagaywa

mutagaywa

JF-Expert Member
Joined
Apr 16, 2015
Messages
895
Likes
164
Points
60
mutagaywa

mutagaywa

JF-Expert Member
Joined Apr 16, 2015
895 164 60
Mkuu wanarudisha za watu walio nunua hizo hisa za company kupitia DSA
Mm nimuanga wa hilo
 
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined
Nov 26, 2009
Messages
27,653
Likes
2,709
Points
280
King'asti

King'asti

JF-Expert Member
Joined Nov 26, 2009
27,653 2,709 280
Sijaelewa. Unamaanisha DSE ni kampuni sasa na wanajiuza nao huko sokoni?
 
metallica

metallica

Member
Joined
Jul 27, 2013
Messages
80
Likes
33
Points
25
metallica

metallica

Member
Joined Jul 27, 2013
80 33 25
Makampuni yaliyosajiliwa na DSE huuza hisa pale yanapohitaji kufanya hivyo,ama wamiliki wa hisa za kampuni flan labda TCC,TBL,TOL,Twiga Cement n.k...huuza kiasi flan cha hisa zao kwa sababu mbalimbali,DSE ni kama bridge agent wa wauzaji na wanunuzi.Wewe uneamua kuuza unazitupia DSE,wao wanauza kwa mwingine kwa bei iliyoko sokoni siku husika.Wewe utapata mpunga wako bila kujali nani kanunua,na mnunuzi hahitaji hata kujua zimetoka kwa nani.Mwisho wa siku ni mabadiliko ya umiliki tu wa hisa husika ktk kampuni husika.
 

Forum statistics

Threads 1,235,217
Members 474,439
Posts 29,214,316