Waliobarikiwa Fedha za 'Escrow' Wazirudishe Mapema.. Labda.. na Labda...

Waliobarikiwa Fedha za 'Escrow' Wazirudishe Mapema.. Labda.. na Labda...

kiongozi wao Jk alizisafisha na kusema pesa sio za serikali.Unataka zisafishwe mara ngapi?Hvyo,walikuwa na haki zote kupokea.Tuanze kwanza na kichwa then tutashuka chini taratibu.
Kiongozi ambaye CHADEMA wanamkumbuka kwa mazuri aliyoyafanya....

[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23]
 
Haa safi MMM naona ngeleja ameamua kurudisha 40.6m sijui kama tibaijuka na chenge

Sent from my SM-J500H using JamiiForums mobile app

Nadhani watu watarudisha tu; ninaowaonea huruma ni wale waliokatiwa bilioni na ushee! kuna watu watapata presha nyie ngojeni tu..
 
Mamlaka ya Rais wa wakati huo ilisema Pesa za Escrow ni za IPTL
Sasa inakuwaje taasisi ya Uraisi ni kigeugeu, Akija rais mmoja anasema pesa ni za IPTL, akija raisi mwingine anatumia mabavu na maguvu dhidi ya watu, which is which!?
 
Mkuu Mzee Mwanakijiji, kiukweli uliona mbali!, sasa nimeamini maneno yako.
P

Mkuu wewe msimamo wako siku zote si imekuwa kuwa pesa za Rugemalira ni haki yake kabisa sasa kama aliwamegea baadhi ya watu shida iko wapi?

Problem iliyopo ni wale waliobeba za kwenye Sandarusi, Magufuli hajaonyesha uthubutu wowote wa kuwakamata na kuwashitaki hao

Bila kuwadaka waliobeba hela kwenye Sandarusi hakuna kitu ni usanii tu
 
Mkuu wewe msimamo wako siku zote si imekuwa kuwa pesa za Rugemalira ni haki yake kabisa sasa kama aliwamegea baadhi ya watu shida iko wapi?

Problem iliyopo ni wale waliobeba za kwenye Sandarusi, Magufuli hajaonyesha uthubutu wowote wa kuwakamata na kuwashitaki hao

Bila kuwadaka waliobeba hela kwenye Sandarusi hakuna kitu ni usanii tu
Mkuu hizo pesa walizobeba kwenye mifuko zilitoka kwenye A/c ya Escrow au ya Rugemarila tukumbushene,
Kama ya Ruge wamsaidie kumrudishia ili ajipangie mwenyewe sio wazirudishe serikalini, Mzee Ruge ndo mwenye maamuzi ya kutubu au kukataa kusubiri maamuzi ya mahakamani..
 
Mwana kijiji ungeongelea KUHUSU kipengere kinachosema kiongozi aliyepo madarakani hatashitakiwa au hata baada ya kuacha madaraka hayo.UFISADI WA TANZANIA unaanzia hapo.Haiwezekani ukaangaisha ALIYEPOKEA FEDHA za ufisadi wakati aliye TOA zile fedha aliye (authorize) yuko pembeni anachekelea huo ni unafiki na kughiribu watu wasiotambua maana ya ufisadi.Kama kweli unataka kukomesha ufisadi aanzia hapomaana hapatakuwepo upelelezi unaendelea kwa kuwa kuna PRIMA-FACIE EVIDENCE.
 
Mwana kijiji ungeongelea KUHUSU kipengere kinachosema kiongozi aliyepo madarakani hatashitakiwa au hata baada ya kuacha madaraka hayo.UFISADI WA TANZANIA unaanzia hapo.Haiwezekani ukaangaisha ALIYEPOKEA FEDHA za ufisadi wakati aliye TOA zile fedha aliye (authorize) yuko pembeni anachekelea huo ni unafiki na kughiribu watu wasiotambua maana ya ufisadi.Kama kweli unataka kukomesha ufisadi aanzia hapomaana hapatakuwepo upelelezi unaendelea kwa kuwa kuna PRIMA-FACIE EVIDENCE.

Tena inashangaza kuona hadi wahusika wakuu hawajaguswa. Hivi USD zaidi na mil 20 zilitokaje bank bila idhini ya Govenor Ndulu na Ndulu angeitoaje hiyo pesa bila kuruhusiwa na mamlaka nyingine toka wizara husika au hata I Lulu?

Haya sasa wameanza kurudiasha na sidhani kama kurudisha, sasa au wakati ule kungewaondolea hatia!
 
Tena inashangaza kuona hadi wahusika wakuu hawajaguswa. Hivi USD zaidi na mil 20 zilitokaje bank bila idhini ya Govenor Ndulu na Ndulu angeitoaje hiyo pesa bila kuruhusiwa na mamlaka nyingine toka wizara husika au hata I Lulu?

Haya sasa wameanza kurudiasha na sidhani kama kurudisha, sasa au wakati ule kungewaondolea hatia!
Prof Ndulu alikuwa amekataa kata kata kutoa fedha zile hadi pale alipolazimishwa na wakuu
 
Mkuu tuache hao waliopokea tunaowafahamu!
Ni nani waliomo kwenye SIMBA TRUST?
Na je magufuli atawaweza?
Na je,watakatiwa risiti kama wamelipa kiti gani pale TRA?
Labda kwamba risiti itasema wamerudisha mali ya serikali
 
Asante bosi nimesahihisha pale juu. Tatizo ni kuwa labda kuna watu hawakuelewa maana ya 'escrow'. Hapa Marekani ukinunua nyumba kwa mkopo wa benki mojawapo ya fomu unazojaza zinaitwa "escrow form". Lengo la fomu hii ni kuwa unakubali akaunti maalum ifunguliwe ambapo fedha za kodi ya ardhi (property tax) zitaingizwa huko kila mwezi na mara moja kwa mwaka zitalipwa kwa mji au jiji unaloishi. Fedha hizi za "escrow" unazilipa kwa mtoaji wako mkopo (benki au taasisi nyingine ya mikopo) na inajumuishwa kwenye malipo yako ya mwezi (mortgage payment). Wao (benki) wanakata chao na wanakata ile nyingine ya ardhi na kuiweka kwenye hiyo akaunti.

Sasa fedha hizo zinakaa huko kila mwezi na kila mwaka; kukitoa mabadiliko yoyote ya kisheria kwa mfano ikaonekana kwa mwaka umelipa fedha nyingi kwenye hiyo escrow kuliko kodi yenyewe ya ardhi basi kampuni ya escrow inakurudishia kile kilichozidi.

Suala la escrow yetu kwa sehemu ilikuwa hivi; tatizo ni kuwa mwisho wa siku kulikuwa na fedha yetu na fedha ambayo ilitakiwa ilipwe kule kwa kina Singh. Hiyo ilitakiwa ifanyike baada ya hesabu zote kupigwa na kuonesha ni kipi chetu na kipi kiende kule. Tatizo ni kuwa wao wakachukua chote bila kujali kuwa sehemu yake siyo yao.. hapo ndipo ufisadi ulipo.
Kwani mku kati ya Tzs.300Billion, yakwao ilikuwa ngapi na isiyokuwa yakwao ni ngapi?
 
Back
Top Bottom