Walimu wanatoa tuisheni za majumbani, Dar es salaam, pitia hapa!

Walimu wanatoa tuisheni za majumbani, Dar es salaam, pitia hapa!

Manton

JF-Expert Member
Joined
Mar 27, 2012
Posts
1,167
Reaction score
1,544
Hongera sana kwa kujitolea katika muda wako wa ziada kusaidia watoto wetu ambao ni mboni ya taifa letu siku za usoni. Niende moja kwa moja kwenye lengo mahususi la uzi huu. Nimekuwa nikipata maombi kutoka kwa baadhi ya wazazi wanaosomesha watoto wao shule za kimataifa zenye hadhi ya nyota tano, ambao wanataka watoto wao wawe na uangalizi wa kitaaluma na malezi walau mara mbili hadi tatu kwa wiki katika saa moja (an hour) kila siku. Sasa nimezidiwa na kazi ambazo zimetokana na 'recommendation'. Hivyo basi kama una upungufu wa 'vichaka' tuwasiliane kupitia; 0785 174 258. Vigezo: Jinsi yoyote(ke au me), umri wa kazi, usipungue miaka kumi, ya kufundisha watoto majumbani. Asante.
 
Hongera sana kwa kujitolea katika muda wako wa ziada kusaidia watoto wetu ambao ni mboni ya taifa letu siku za usoni. Niende moja kwa moja kwenye lengo mahususi la uzi huu. Nimekuwa nikipata maombi kutoka kwa baadhi ya wazazi wanaosomesha watoto wao shule za kimataifa zenye hadhi ya nyota tano, ambao wanataka watoto wao wawe na uangalizi wa kitaaluma na malezi walau mara mbili hadi tatu kwa wiki katika saa moja (an hour) kila siku. Sasa nimezidiwa na kazi ambazo zimetokana na 'recommendation'. Hivyo basi kama una upungufu wa 'vichaka' tuwasiliane kupitia; 0785 174 258. Vigezo: Jinsi yoyote(ke au me), umri wa kazi, usipungue miaka kumi, ya kufundisha watoto majumbani. Asante.
Naomba kichwa cha uzi huu kisomeke: walimu wanaotoa huduma ya tuisheni za majumbani, Dar es salaam, wapitie hapa.
 
Mojawapo ya matatzo ya kufundishia mwanafunzi kwao ni dharau : either unaweza kudharauliwa na familia ya hapo uendapo kufundsha au mwanafunzi mwenyewe anakuwa hana nidhamu kwako . Na aki mis-behave ni ngumu kumtandika sababu unahisi utapoteza hako ka ajira kako. Elimu ya kumfutaa mwanafunzi kwao si elimu bora zaidi we mwalimu ni kujishusha hadhi yako kwa hiyo familia.
 
Mojawapo ya matatzo ya kufundishia mwanafunzi kwao ni dharau : either unaweza kudharauliwa na familia ya hapo uendapo kufundsha au mwanafunzi mwenyewe anakuwa hana nidhamu kwako . Na aki mis-behave ni ngumu kumtandika sababu unahisi utapoteza hako ka ajira kako. Elimu ya kumfutaa mwanafunzi kwao si elimu bora zaidi we mwalimu ni kujishusha hadhi yako kwa hiyo familia.
Mkuu bila kumung'unya maneno, hoja yako ni sahihi kabisa. Hata hivyo kuna methali ya kileo isemayo, ukitaka kuvaa suti nzuri usiogope gharama yake. Kila kazi ina maudhi na fedheha zake kutoka kwa yule unaye mhudumia. Mwalimu ni daraja la jamii; kuyafikia mafanikio iwe ni kwa malipo au kwa kujitolea, mwisho wake uonekana hafai kitu chote chote baada ya kuwavusha wahusika kwenda walipo kusudia kufika. Mfano ndogo ni huu hapa: Mwanafunzi wa elimu ya awali ni mtiifu kwa mwalimu wake kuliko mwalimu mwingine yoyote lakini akisha vuka hatua hiyo ya awali, huwa haoni umuhimu wake tena.
 
Mie nadhani cha msingi kabisa ni wewe mwalimu wa aina hiyo kujiweka kwenye mazingira ambayo unatakiwa usioneshe kwamba una dhiki kiasi cha kulea misbehaviour ya mwanafunzi kisa kulinda ajira.

Nimeifanya kazi ya kufundisha watoto kwa kuwafuata kwao kwa miaka kadhaa in the past, mpaka leo heshima ya waliokuwa wanafunzi wangu iko pale pale.
 
Swala la dharau sio tija, timiza wajibu wako weka record vizuri.
Bembeleza kafiri upate mradi upo??
Vijana changamkia fursa msilale!!
Asante mkuu kwa kuweka msingi imara katika jambo hili. Na ndiyo maana nikaweka kigezo cha umri wa miaka kumi na kuendelea, ya kuhudumu katika mazingira hayo, kwa kuwa kazi yenye inahitaji moyo wa uvumilivu usiyo karahika haraka. Nimewahi kupata hasara hapo kabla, baada ya kuwa kuwakutanisha vijana fulani na familia zilizo hitaji huduma hiyo wakaelewana vizuri matokeo yake walitoeka na pesa za watu baada ya kuhudhuria wiki moja tu: wakaishia kunipa visingizio tele. Ikabidi nitafute wengine wenye uzoefu ili kufidia hasara, maana uzoefu ni mwalimu mzuri.
 
kama kuna mwalimu anatoa huduma hii kwa dar es salaam aweke hapa contacts zake, ma-uncle zangu watafaidika sana!
 
Mie nadhani cha msingi kabisa ni wewe mwalimu wa aina hiyo kujiweka kwenye mazingira ambayo unatakiwa usioneshe kwamba una dhiki kiasi cha kulea misbehaviour ya mwanafunzi kisa kulinda ajira.
Nimeifanya kazi ya kufundisha watoto kwa kuwafuata kwao kwa miaka kadhaa in the past, mpaka leo heshima ya waliokuwa wanafunzi wangu iko pale pale.
Hongera sana, mkuu. Nafurahi kupata mawazo yako. Unachozungumza ni cha uhakika kabisa, kila familia ina mapungufu yake, kamwe hazifanani kwani methali ya majumba makubwa husitiri mambo haiongopi kabisa. Mwalimu anatakiwa kuwa msiri sana juu ya yote anayo yaona na kuyasikia katika majumba hayo, wakiwa kwenye furaha furahi, na wakiwa kwenye huzuni ahuzunike nao hapo kazi itakuwa nzuri kwake na atahimudu vema.
 
Kwenye kazi hii kikubwa ni kuangalia kipato,lakini okiogopa kudharauliwa au kushushwa hadhi utashindwa kupata fursa.Ualimu wa twisheni za majumbani ni mojawapo ya fursa za kujiajiri.kuna wazazazi wengine wanakuwa bize kwenye shughuli zao hivyo huitaji mwalimu.cha msingi nidhamu ya kazi,tabia njema,kujituma .sio unaenda kufundisha wanafunzi nyumba ya Fulani unaanza kutangaza nje ugomvi wa kifamilia au kupeleleza na kuchunguza maisha ya watu maisha ya watu jinsia wanavyoishi.muhim ni kufuata kazi iliyokupeleka na kuangalia kipato chako.hii kazi ina changamoto zake,kuhusu kuwapa adhabu inategemeana na mzazi anavyotaka lakini Kuna njia nyingi sio lazima viboko unaweza kumuita mtoto na kumshauli kisaikolojia kuhusu kosa alilofanya.viboko humfanya mwanafunzi awe muoga kujifunza,badala ya kusikiliza huanza kufikilia fimbo.japo Kuna muda viboko havikwepeki kulingana na aina ya mwanafunzi ila kwa kiasi.ila kwa wanafunzi wachache ni rahisi kuwadhibiti Mana wanakuwa wachache viboko sio lazima.hata mikoani huku hizo kazi zipo zinafanyika tu.
 
Watoto wanalipiwa mamilioni hzo shule na bado hawaelewi unatafuta mwalimu wa ziada [emoji17] [emoji17]
 
Watoto wanalipiwa mamilioni hzo shule na bado hawaelewi unatafuta mwalimu wa ziada [emoji17] [emoji17]
Kule unakuwa unamkutanisha na changamoto za external world jinsi atakavyo pambana nazo lakini ukitaka mwanao awe na sense of diligence lazima umtafutie 'the great teacher who will provide a full nurturing and inspiring educare at home', ndugu zetu wahindi wenye maisha ya kati na ya juu wanalitambua jambo kwa umuhimu wake, maana ndiyo msingi wa elimu ya mwanzoni kabisa kabla haijakopwa na wanasiasa.
 
Yaani kwa mtu aliyeiva vema katika saikologia ya watoto hawezi kuogopa kudharauliwa maana yeye jukumu lake la kwanza ni kumsoma mtoto na kumrudisha katika usawa wa kimaadili kulinga na eneo husika. Asante kwa nasaha zako, mkuu.
 
Back
Top Bottom