Walimu wa sekondari wahamishiwa kufundisha msingi Masasi mkoani Mtwara


Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
1,359
Likes
1,359
Points
280
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
1,359 1,359 280
Waraka wa Elimu namba 6, wa mwaka 2015 kuhusu utekelezaji wa Elimu ya Msingi Bila Malipo, ambao kwa mujibu wa waraka huo elimu msingi inaanzia Awali hadi kidato cha nne, umeanza kutekelezwa na mkurugenzi wa Halmashauri ya Mji wa Masasi Bi Gimbana Ntavyo, kwa kuwahamisha walimu zaidi ya 50 kutoka shule za sekondari kwenda msingi.

Nikiongea na walimu hao wenye nyuso za huzuni wanasema hawajui hatma ya stahiki zao kwani hata barua zao za uhamisho sharti namba 3 linasema kwamba " Stahiki zako zote za kiutumishi zitazingatiwa endapo mabadiliko haya ya kituo cha kazi yanakulazimu kubadilisha makazi", suala ambalo halipo kisheria za kiutumishi.

Walimu hao wamekuwa na malalamiko mbalimbali wengi wakidai kuwa na msongo wa mawazo kwa kile walichokidai kuwa wamedhalilishwa. Mmoja wa walimu hao alisema kuwa kama yeye binafsi angetaka kufundisha shule za msingi hasingepoteza fedha na muda kusoma kidato cha tano na sita na chuo kikuu, badala yake angeishia kdt cha nne na kwenda vyuo vya ualimu.

Pia zoezi hili limesababisha maandamano ya wanafunzi wa kidato cha 5 & 6 siku ya 14/10/2017 katika shule ya sekondari ya wasichana Masasi kupinga uhamisho wa mwalimu wao wa somo la historia ambaye ni tegemeo kwao. Mwl huyo aliyejulikana kwa jina moja MROPE, yumo kati ya walimu hao 50 wanaokwenda shule za msingi.

Kadiri ya walimu hao ni kwamba zoezi hili limechukuliwa kama fursa pekee kwa wakuu wa shule kuwaondoa walimu ambao wanahoji utawala na mapungufu yao. Hakuna usawa na haki katika zoezi hili kwani kuna walimu wenye vipindi zaidi ya 25 wamepelekwa msingi na yule mwenye vipindi vitatu ameachwa.

Note: Serikali hii ni aibu! wahitimu wa ualimu level mbalimbali wapo mtaani wanauza migahawani na wengine wanaendesha Bodaboda.
Hivi mwl wa kidato cha sita tena tegemeo la wanafunzi kwenye shule kongwe aliyosoma hadi spika mstaafu mama Anna Makinda ameondolewa, pamoja na wanafunzi tena wa kike kuandamana hadi kwa Mkuu wa wilaya, bado hawajasikilizwa kilio chao.
Serikali naomba haya mambo mapya yafanyiwe tafiti kwanza na hili la Masasi Liwe kama case study kabla Sera yenu haijaenda mikoa mingine.
 
mansolata

mansolata

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2016
Messages
499
Likes
302
Points
80
Age
38
mansolata

mansolata

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2016
499 302 80
Kumbe ajira hakuna
 
kirikou1

kirikou1

JF-Expert Member
Joined
Nov 8, 2016
Messages
3,440
Likes
4,124
Points
280
Age
26
kirikou1

kirikou1

JF-Expert Member
Joined Nov 8, 2016
3,440 4,124 280
Sipati picha mwalimu alosoma saikolojia ya mtoto anaebalehe (elimu ya upili) anaenda kupambana na hali yake kwa watoto wenye saikolojia tofauti na watoto wa balehe
 
mansolata

mansolata

JF-Expert Member
Joined
Aug 8, 2016
Messages
499
Likes
302
Points
80
Age
38
mansolata

mansolata

JF-Expert Member
Joined Aug 8, 2016
499 302 80
Sipati picha mwalimu alosoma saikolojia ya mtoto anaebalehe (elimu ya upili) anaenda kupambana na hali yake kwa watoto wenye saikolojia tofauti na watoto wa balehe
Hapo hapana weledi kabisa
 
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined
Nov 28, 2015
Messages
22,844
Likes
50,014
Points
280
MKWEPA KODI

MKWEPA KODI

JF-Expert Member
Joined Nov 28, 2015
22,844 50,014 280
Hiyo ni sawa na demotion ya kisayansi
 
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
1,359
Likes
1,359
Points
280
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
1,359 1,359 280
Uzi Kama Huu Hukuti Unachangiwa Na Vijana Wa Lumumba, Ni Mchungu Na Ngumu Kumeza! Come Back Kikwete.
 
GANG MO

GANG MO

JF-Expert Member
Joined
Dec 6, 2016
Messages
1,319
Likes
1,284
Points
280
GANG MO

GANG MO

JF-Expert Member
Joined Dec 6, 2016
1,319 1,284 280
Duu mbombo ngafu
 
neisa

neisa

Senior Member
Joined
Apr 30, 2017
Messages
195
Likes
68
Points
45
neisa

neisa

Senior Member
Joined Apr 30, 2017
195 68 45
Walimu ni wito. Mnalalamika nini?
 
Jasho La Kuku

Jasho La Kuku

JF-Expert Member
Joined
Sep 13, 2017
Messages
2,403
Likes
1,670
Points
280
Jasho La Kuku

Jasho La Kuku

JF-Expert Member
Joined Sep 13, 2017
2,403 1,670 280
Hatariii
 
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined
Mar 10, 2010
Messages
3,981
Likes
1,184
Points
280
mzamifu

mzamifu

JF-Expert Member
Joined Mar 10, 2010
3,981 1,184 280
Kama wamejaa sekondari huko msingi hakutajaa?
Wangeanza na wale ambao wangependa kuhamia msingi. Kulazimisha inakuwa Kama adhabu vile.
 
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined
Mar 19, 2015
Messages
1,359
Likes
1,359
Points
280
Ramea

Ramea

JF-Expert Member
Joined Mar 19, 2015
1,359 1,359 280
Kama wamejaa sekondari huko msingi hakutajaa?
Wangeanza na wale ambao wangependa kuhamia msingi. Kulazimisha inakuwa Kama adhabu vile.
Mimi nililiona hili na ndio maana nimesema kwa hili la Masasi serikali ichukue kama case study, waende kufanya tafiti na kurekebisha mapungufu. Cha ajabu zoezi lenyewe limeanza kwenye mkoa usio na mwamko kielimu...badala ya kujenga wanazidi kubomoa.
 
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined
Oct 29, 2012
Messages
1,871
Likes
716
Points
280
GOOGLE

GOOGLE

JF-Expert Member
Joined Oct 29, 2012
1,871 716 280
Mimi nililiona hili na ndio maana nimesema kwa hili la Masasi serikali ichukue kama case study, waende kufanya tafiti na kurekebisha mapungufu. Cha ajabu zoezi lenyewe limeanza kwenye mkoa usio na mwamko kielimu...badala ya kujenga wanazidi kubomoa.
Wewe wamekupeleka kijiji gani mkuu?
 
M

Majimengi

JF-Expert Member
Joined
Jun 30, 2016
Messages
455
Likes
150
Points
60
Age
73
M

Majimengi

JF-Expert Member
Joined Jun 30, 2016
455 150 60
Walimu ni wito. Mnalalamika nini?
Mnadai ualimu ni wito, eti wanyanyaswe, wadhadhalilishwe, wadhulumiwe, na kila mabaya wafanyiwe kila baya, wengine zenu ndio kazi, mnakula bata tu!
D u u ! Uko wapi moyo unaopenda haki, usiohuzunika kwa Ubinafsi na ukatili kama huu?
 
R

rongai

JF-Expert Member
Joined
Jan 27, 2014
Messages
460
Likes
280
Points
80
R

rongai

JF-Expert Member
Joined Jan 27, 2014
460 280 80
hv kweli mwalimu aliyesomea kufundisha sekondary tena kwa kingereza leo hii unampeleka msingi akafundishe kwa kiswahili unategemea nn kwenye elimu ya mwanafunzi tokea msingi. elimu ndio inapigiliwa misumari ya mwisho kaburini hivyooo....
 
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined
Oct 6, 2007
Messages
21,603
Likes
63,408
Points
280
cocochanel

cocochanel

JF-Expert Member
Joined Oct 6, 2007
21,603 63,408 280
Si Mkulu aliwaambia wasihame kama hawajapewa yao hata wakiambiwa nafikiri alimaanisha hata wakifosiwa au!?
 
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined
Feb 17, 2015
Messages
6,039
Likes
3,530
Points
280
M

mbingunikwetu

JF-Expert Member
Joined Feb 17, 2015
6,039 3,530 280
Cha maana ni kudai stahiki zinazoambatana na uhamisho. Kulalamika eti ni udhalilishaji si kweli! Kuna walimu kibao wana masters zao na wanafundisha shule za msingi kwa furaha! Ulaya hali kadhalika!
 

Forum statistics

Threads 1,238,197
Members 475,856
Posts 29,312,463