Walimu wa Sekondari kutopigakura huko Igunga tarehe 2/9/2011


Esoterica

Esoterica

Member
Joined
Jun 18, 2011
Messages
48
Likes
0
Points
0
Esoterica

Esoterica

Member
Joined Jun 18, 2011
48 0 0
Wanafunzi wa Kidato cha 4 nchini kote watakuwa wakifanya MTIHANI WA TAIFA wa KUMALIZA KIDATO CHA 4 kuanzia tarehe 3/10/2011. Hivyo walimu kadhaa wa sekondari nchini kote watahusika kusimamia mtihani huo. Walimu wa Igunga nao watahusika kusimamia mtihani huo pia.

Kwa taratibu za NECTA walimu wanaosimamia mtihani wanapaswa kusimamia mtihani ktk shule ambazo siyo vituo vyao vya kazi. Hivyo walimu wengi tu wa shule za sekondari za Igunga watamepelekwa kusimamia mtihani ktk maeneo yaliyo mbali na shule zao kuanzia tarehe 2/10/2011 siku ambayo pia wanapaswa kupigakura katika kata zao huko Igunga. Nionavyo mie walimu hao wakipangwa kusimamia mtihani ktk kata za mbali watakosa haki yao ya kumchagua mbunge wanayemtaka.

Je itawezekanaje kuwarudishia walimu hao haki yao ya kumchagua mbunge wamtakaye?
 
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined
Mar 18, 2011
Messages
27,735
Likes
2,005
Points
280
ndetichia

ndetichia

JF-Expert Member
Joined Mar 18, 2011
27,735 2,005 280
kutokana watawapiga chini..
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,997
Likes
475
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,997 475 180
Kwanza badili heading si 2/9, pili kusimamia mtihani si walimu wote shule inaweza kutoa msimamizi mmoja au wawili au isitoe kabisa, tatu wasimamizi huwa hawapelekwi nje ya wilaya nne kura zinapigwa J'2 mwl anaweza kupiga asubuhi na akawahi kwenye kituo chake.
 
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined
Feb 11, 2011
Messages
5,609
Likes
26
Points
135
Gagurito

Gagurito

JF-Expert Member
Joined Feb 11, 2011
5,609 26 135
Nawashauri wapige kura kwanza ndio waende huko pori, kula zao ni muhimu sana!
 
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined
Mar 8, 2008
Messages
1,271
Likes
21
Points
135
Mizizi

Mizizi

JF-Expert Member
Joined Mar 8, 2008
1,271 21 135
Nawashauri wapige kura kwanza ndio waende huko pori, kula zao ni muhimu sana!
Mkuu wewe ni Genious!naona hapo moja umeandika "kura" na ingine "kula" nimekusoma mzee
 
Esoterica

Esoterica

Member
Joined
Jun 18, 2011
Messages
48
Likes
0
Points
0
Esoterica

Esoterica

Member
Joined Jun 18, 2011
48 0 0
Kwanza badili heading si 2/9, pili kusimamia mtihani si walimu wote shule inaweza kutoa msimamizi mmoja au wawili au isitoe kabisa, tatu wasimamizi huwa hawapelekwi nje ya wilaya nne kura zinapigwa J'2 mwl anaweza kupiga asubuhi na akawahi kwenye kituo chake.
Heshima kwako mkuu,
Ni kweli siyo wote. Lakini je walimu zaidi ya 60 wasipopiga kura hakuna 'impact' ktk kumuongezea mgombea ushindi? Kumbuka kwamba kuna mbunge mmoja wa bunge la 10 kutoka ktk Mkoa wa Shinyanga alishinda kwa tofauti ya kura moja.

Je waifaham vema miundombinu ya barabara za Igunga? Sheria inawanataka walimu waripoti ktk vituo vya mtihani masaa 24 kabla ya kuanza kwa mtihani hasa vijijini ktk wilaya hiyo.
 
Esoterica

Esoterica

Member
Joined
Jun 18, 2011
Messages
48
Likes
0
Points
0
Esoterica

Esoterica

Member
Joined Jun 18, 2011
48 0 0
Nawashauri wapige kura kwanza ndio waende huko pori, kula zao ni muhimu sana!
Mkuu,
Ni kweli kura zao ni muhimu lkn wanaweza wakapelekwa kwa magari ya serikali na wakalazimika kuondoka makao makuu ya wilaya asubuhi ya j2 wakipelekwa walikopangiwa kusimamia mtihani. Je wafanyeje?
 
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined
Feb 2, 2011
Messages
13,430
Likes
3,484
Points
280
Mzee

Mzee

JF-Expert Member
Joined Feb 2, 2011
13,430 3,484 280
Hapo hakuna jinsi kwakuwa kazi wanayoenda kuifanya ni muhimu pia.
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,997
Likes
475
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,997 475 180
Heshima kwako mkuu,
Ni kweli siyo wote. Lakini je walimu zaidi ya 60 wasipopiga kura hakuna 'impact' ktk kumuongezea mgombea ushindi? Kumbuka kwamba kuna mbunge mmoja wa bunge la 10 kutoka ktk Mkoa wa Shinyanga alishinda kwa tofauti ya kura moja.

Je waifaham vema miundombinu ya barabara za Igunga? Sheria inawanataka walimu waripoti ktk vituo vya mtihani masaa 24 kabla ya kuanza kwa mtihani hasa vijijini ktk wilaya hiyo.
Najua msimamizi anatakiwa ku ripoti at least one day before exam ili ayajue mazingira lakini si lazima alale hapo, iwapo kuna dharula anaweza kumjulisha mkuu wa shule kwa simu na akafika asubuhi siku ya mtihani hasa kama shule yenyewe anaijua na iko karibu. Ninavyojua kwa mfano shule ikiwa na ukumbi wa kuingiza watahiniwa wote sema 60 msimamizi mmoja tu anatosha na mkuu wa shule husika, sielewi Igunga ina shule ngapi zinazofanya mtihani wa F4 na idadi ya wanafunzi ila hoja yako si ya kupuuza.
 
W

Wamtaa huu

Senior Member
Joined
Jan 21, 2011
Messages
168
Likes
13
Points
35
W

Wamtaa huu

Senior Member
Joined Jan 21, 2011
168 13 35
Kwanza badili heading si 2/9, pili kusimamia mtihani si walimu wote shule inaweza kutoa msimamizi mmoja au wawili au isitoe kabisa, tatu wasimamizi huwa hawapelekwi nje ya wilaya nne kura zinapigwa J'2 mwl anaweza kupiga asubuhi na akawahi kwenye kituo chake.
Majibu rahisi sana!I'm happy for them coming from unofficial..!
 
W

Wamtaa huu

Senior Member
Joined
Jan 21, 2011
Messages
168
Likes
13
Points
35
W

Wamtaa huu

Senior Member
Joined Jan 21, 2011
168 13 35
Najua msimamizi anatakiwa ku ripoti at least one day before exam ili ayajue mazingira lakini si lazima alale hapo, iwapo kuna dharula anaweza kumjulisha mkuu wa shule kwa simu na akafika asubuhi siku ya mtihani hasa kama shule yenyewe anaijua na iko karibu. Ninavyojua kwa mfano shule ikiwa na ukumbi wa kuingiza watahiniwa wote sema 60 msimamizi mmoja tu anatosha na mkuu wa shule husika, sielewi Igunga ina shule ngapi zinazofanya mtihani wa F4 na idadi ya wanafunzi ila hoja yako si ya kupuuza.
No research no right to say...!
 
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined
Mar 14, 2011
Messages
7,997
Likes
475
Points
180
Feedback

Feedback

JF-Expert Member
Joined Mar 14, 2011
7,997 475 180
Mkuu,
Ni kweli kura zao ni muhimu lkn wanaweza wakapelekwa kwa magari ya serikali na wakalazimika kuondoka makao makuu ya wilaya asubuhi ya j2 wakipelekwa walikopangiwa kusimamia mtihani. Je wafanyeje?
Nakubaliana na hoja yako, lakini sidhani kama huwa wanapelekwa kwa magari ya serikali, ila ikitokea hiyo wilaya itakuwa na utaratibu mzuri sana lakini nijuavyo mwl anatakiwa kujigharamia usafiri wa kwenda na kurudi kwa sababu kila kitu huwa included kwenye posho wanazopewa.
 
Esoterica

Esoterica

Member
Joined
Jun 18, 2011
Messages
48
Likes
0
Points
0
Esoterica

Esoterica

Member
Joined Jun 18, 2011
48 0 0
Nakubaliana na hoja yako, lakini sidhani kama huwa wanapelekwa kwa magari ya serikali, ila ikitokea hiyo wilaya itakuwa na utaratibu mzuri sana lakini nijuavyo mwl anatakiwa kujigharamia usafiri wa kwenda na kurudi kwa sababu kila kitu huwa included kwenye posho wanazopewa.
Zipo wilaya zinazowasafirisha.
 
only83

only83

JF-Expert Member
Joined
Oct 15, 2010
Messages
5,340
Likes
526
Points
280
only83

only83

JF-Expert Member
Joined Oct 15, 2010
5,340 526 280
Wanafunzi wa Kidato cha 4 nchini kote watakuwa wakifanya MTIHANI WA TAIFA wa KUMALIZA KIDATO CHA 4 kuanzia tarehe 3/10/2011. Hivyo walimu kadhaa wa sekondari nchini kote watahusika kusimamia mtihani huo. Walimu wa Igunga nao watahusika kusimamia mtihani huo pia.

Kwa taratibu za NECTA walimu wanaosimamia mtihani wanapaswa kusimamia mtihani ktk shule ambazo siyo vituo vyao vya kazi. Hivyo walimu wengi tu wa shule za sekondari za Igunga watamepelekwa kusimamia mtihani ktk maeneo yaliyo mbali na shule zao kuanzia tarehe 2/10/2011 siku ambayo pia wanapaswa kupigakura katika kata zao huko Igunga. Nionavyo mie walimu hao wakipangwa kusimamia mtihani ktk kata za mbali watakosa haki yao ya kumchagua mbunge wanayemtaka.

Je itawezekanaje kuwarudishia walimu hao haki yao ya kumchagua mbunge wamtakaye?
Wataona namna ya kufanya kwa wale wanaopenda kupiga kura..mara nyingi kwenye hii mitihani mwalimu hawezi kuvushwa toka mkoa mmoja kwenda mwingine..mara nyingi wanatoka shule moja kwenda nyingine katika mkoa au wilaya moja...
 
Chromium

Chromium

JF-Expert Member
Joined
Apr 17, 2008
Messages
598
Likes
13
Points
35
Chromium

Chromium

JF-Expert Member
Joined Apr 17, 2008
598 13 35
Nawashauri wapige kura kwanza ndio waende huko pori, kula zao ni muhimu sana!
Jamaa amekuja na hoja muhimu. Tume ya Uchaguzi ishughulikie suala hili ipasavyo. Kwa hali ilivyo Igunga ya Shinyanga yanaweza kujirudia. Kila kura ichukuliwe kwa uzito unaostahili.
 
denoo49

denoo49

JF-Expert Member
Joined
Mar 29, 2011
Messages
6,029
Likes
6,052
Points
280
denoo49

denoo49

JF-Expert Member
Joined Mar 29, 2011
6,029 6,052 280
Mkuu,
Ni kweli kura zao ni muhimu lkn wanaweza wakapelekwa kwa magari ya serikali na wakalazimika kuondoka makao makuu ya wilaya asubuhi ya j2 wakipelekwa walikopangiwa kusimamia mtihani. Je wafanyeje?
teh! Magari ya serikali....!? we sasa naona umeanza kuota wakati jua linachomoza, yapi hayo wakati hata baiskeli za kupelekea wagonjwa mahospitalini zimebinafsishwa.
"Ndugu yangu kajipange sawa sawa"
 

Forum statistics

Threads 1,250,505
Members 481,371
Posts 29,735,965