Walimu wa secondary kwenda msingi serikali inakwepa nini

Walimu wa secondary kwenda msingi serikali inakwepa nini

Walimu acheni kulia lia, nyie muda wote ni kulialia tu, psychology mlikuwa mnasoma nn, tunataka tuone hizo implications kwenye field ya elimu, mfano, Piaget's stages of child development ambazo zipo nne , sensorimotal stage, preoperational stage, concrete stage na formal operational stage zinaonesha kabisa mtoto Wa umri Fulani anaweza kusoma kitu gani na kwa namna gani, na wengine tulikuwa walimu acheni kudanganya umma kwamba hamuwezi kufundisha s/msingi, labda km siku hizi hamsomi psychology
Saikoloj,sociology of education bado haziwez kuwa msaada kwenye zoezi hili.
Walioweka elimu ngazi ya cheti na diploma hawakukosea.
Kila mtu ana mtaala wake
 
Wanafunzi hufeli sana secondary ajabu ni baada ya kuongeza walimu secondary wao wanapunguza....tutafika tuu
 
Mi nachosema kama sekondari wametosha ni swala la kuwaacha ili sekondari zinapoongezeka na idadi ya wanafunzi inapoongezeka waendelee kutumika hao hao ila kwa bahati mbaya maamuzi haya ni ya chuki na hasira na sio uhalisia wa elim
 
Mkuu kama we sio mwalimu naomba ukae kimya, hao unaowasemea wana degree sijui PhD wanakuwa wamespecialize kufundisha shule za misingi ila sio kama huku ambako hao wanaoamishwa wamespecialize kufundisha sekondari.
Kuna bachelor of Secondary Education?
Walispecialize lini kufundisha secondary.
Kama mtu alisoma Bachelor of Arts with Education hata uwe mwalimu wa Primary ukijiendeleza unapofika bachelor utasoma hichohicho
 
Hata sielewi wanatumia vigezo gani kuhamisha hao walimu wa art, ikiwa hata hao wa art wanaspecialize ktk masomo husika,eg.English, geography or Hist kisw nk.
Art niwengi sana aisee inafika hadi wanagawana topic acha waje huku primary
 
Kwa nchi zinazoelewa umuhimu Wa elimu,hawawez kumchukua mwalimu Wa sekondar kumpeleka Shule ya msingi,sababu njia za ufundishaji wa Shule za msing na sekondar ni tofauti,content ya msing na sekondar ni tofauti,na kuna tofauti ya kiuzoefu pia.sasa sijajua wamezingatia vigezo gan?
Hakuna kitu kama hicho mbona walimu wa temporary wanafundisha tu secondary na wanafunzi wanafahuru sembuse mwalimu aliyehitimu mafunzo ya ualimu ashindwe kufundisha msingi.
 
Haki ya mtumishi akihamishwa kituo hata kama ni ndani ya kilometa tano ni zipi? Analipwa fidia yoyote?
 
Hapa kuna shida, elimu yetu itazidi kudidimia Zaidi. Mafunzo ya mwalimu wa primary ni tofauti na sekondari anashughulika na adolescent.
Pia kupunguza walimu wa sekondari kwa kigezo kwamba wamezidi sio hoja ya kuwaambia watz wenye akili timamu. Idadi ya wanafunzi waliopo mashuleni ndio inaonesha uhutaji wa walimu na wala sio idadi ya vipindi ambavyo mwalimu anafundisha.

Unakuta shule ina wanafunzi mia tano wa kidato cha kwanza, wamewekwa kwenye vyumba vinne, hapo inachukuliwa mwalimu anafundisha madarasa manne wakati yalitakiwa yawe kumi au zaidi kutokana na idadi ya wanafunzi na ratio ya kila wanafunzi 40 kwenye darasa
Ngoja tutumie input tulizonazo tuone output itaadhiri kiasi gani matokeo ya watoto then tutayarudia mawazo yako
 
Huenda inakwepa lawama zszojulikana!, how comes bachelor aliyefunzwa namna ya kumwongoza mwanafunzi namna ya kusoma na kujitaftia mwenyw material resources aende kumfundsha mtoto msing. But naamin ufanis kushuka kwa kas
Ufahuru lazima uongezeke maana walimu wataongezeka
 
Back
Top Bottom