Wakimbia nyumba baada ya Bundi kulia juu ya bati

Wakimbia nyumba baada ya Bundi kulia juu ya bati

lukelo sakafu

JF-Expert Member
Joined
Feb 19, 2015
Posts
2,938
Reaction score
517
Kuna jirani yangu jana amekimbia nyumba yake baada ya juzi usiku BUNDI kulia sana juu ya bati la nyumba yake na jamaa ana mke na mtoto moja.

Nilijaribu kumuuliza kwa kina akajibu kuwa kabila lao la wasukuma wanaamini kwamba bundi ni kiumbe anayetumika kwa ushirikina hivyo akilia juu ya bati ina maana kuna mtu atafariki.
 
Wewe mtu kuaminika ni ngumu mno!,yani wewe kila siku na majirani zako?..
 
Hapo kwenye kabila, katuaibisha, mi hata akeshe analia dirishani sina mpango nae na ni msukuma.
 
Basi hata Mungu ni 'mshirikina' maana ndiye aliyewaumba bundi!
Hawa ndege kwa imani za kale wanachukuliwa kama mkosi na hii kitu imeenea mpaka kwa wazungu, lakini katika karne hii inatupasa kufurahia diversity ya viumbe. Ina maana bundi wote duniani tuwaue, na hapo vizazi vijavyo vitajuaje kama waliwahi kuwepo!?
 
Basi hata Mungu ni 'mshirikina' maana ndiye aliyewaumba bundi!
Hawa ndege kwa imani za kale wanachukuliwa kama mkosi na hii kitu imeenea mpaka kwa wazungu, lakini katika karne hii inatupasa kufurahia diversity ya viumbe. Ina maana bundi wote duniani tuwaue, na hapo vizazi vijavyo vitajuaje kama waliwahi kuwepo!?

Usiseme hivyo ndg Mungu aliumbe kila kitu kwa nia njema tatizo kwetu wanadamu tuliopewa hivyo vitu mf;mahindi tulipewa na Mungu kwa chakula lakn binadamu amegeuza na kutegeneza kilevi kwahiyo usishangae watu wakitumia bundi kwa mambo ya ushirikina
 
Hizi imani potofu zimetawala sana huko huko vijijini kama yupo huko mwanza mwacheni tu akimbie atalala kwa ndugu zake, ila kama ni Dar mwache akimbie aende kulala posta
 
Usiseme hivyo ndg Mungu aliumbe kila kitu kwa nia njema tatizo kwetu wanadamu tuliopewa hivyo vitu mf;mahindi tulipewa na Mungu kwa chakula lakn binadamu amegeuza na kutegeneza kilevi kwahiyo usishangae watu wakitumia bundi kwa mambo ya ushirikina

Mimi hapo uwa nashindwa elewa muweza wa yote na anayejua kila kitu hakujua kuwa binadamu atayatumia vibaya hayo? Kama alijua kwanini hakuzuia? Hapo uwa ndipo nachanganyikiwa
 
Basi hata Mungu ni 'mshirikina' maana ndiye aliyewaumba bundi!
Hawa ndege kwa imani za kale wanachukuliwa kama mkosi na hii kitu imeenea mpaka kwa wazungu, lakini katika karne hii inatupasa kufurahia diversity ya viumbe. Ina maana bundi wote duniani tuwaue, na hapo vizazi vijavyo vitajuaje kama waliwahi kuwepo!?
We waue bundi wote uone kama hujafa na njaa! unafikiri wale panya wala nafaka nanianawadhibiti kama sio bundi ,nyoka na vipaka pori?
 
haaa mie hapa kwangu nishazoea kuwasikia wanabadilisha sauti tu..yaani hadi ikipita usiku sijamsikia sijisikii raha kabisaa
 
Kuna jirani yangu jana amekimbia nyumba yake baada ya juzi usiku BUNDI kulia sana juu ya bati la nyumba yake na jamaa ana mke na mtoto moja.

Nilijaribu kumuuliza kwa kina akajibu kuwa kabila lao la wasukuma wanaamini kwamba bundi ni kiumbe anayetumika kwa ushirikina hivyo akilia juu ya bati ina maana kuna mtu atafariki.

Sijawahi ona Msukuma anaogopa bundi aisee... Huyo ni mhamiaji na ni mshirikina kwa kuamini hivo... Mi Bundi nshawahi mkuta Ofisini nikafungua Dirisha akanikimbia na mpaka leo nadunda tu....
 
Mimi hapo uwa nashindwa elewa muweza wa yote na anayejua kila kitu hakujua kuwa binadamu atayatumia vibaya hayo? Kama alijua kwanini hakuzuia? Hapo uwa ndipo nachanganyikiwa
usichanganyikiwe ndugu, MUNGU alimuumba mtu na akampa uhuru wa kuchagua wala hakumlazimisha amuabudu japo yeye ndio alimuumba vivo hivyo aliumba viumbe wengine na akampa mwanadamu uhuru wa kuwatumia watakavyo
 
Back
Top Bottom