Wakili Mwabukusi Apewa Onyo na Kamati ya Mawakili ya Maadili 'Hatutakiwi Kuogopa'

bagamoyo

JF-Expert Member
Jan 14, 2010
21,653
24,774
Wakili Msomi Boniface Anyisile Kajunjumele Mwabukusi leo amepewa,adhabu ya onyo iliyotolewa na kamati ya maadili na nidhamu

View: https://m.youtube.com/watch?v=gQKBmG0mSns

Wakili Boniface Mwabukusi amebainisha hayo leo tarehe 17 Mei 2024, kimsingi kamati wamekubaliana ilikuwa ni professional misconduct hivyo kumpatia adhabu hiyo ingawa Mwanasheria Mkuu alitaka apewe adhabu ya kupokonywa leseni ya uwakili ....

TOKA MAKTABA
20 November 2023
VUTA N'KUVUTE YA KESI

MWABUKUSI KUTETEWA NA MAWAKILI TISA, WAFUNGUKA HAYA ,WATAJA UKANDAMIZAJI KWA WANAOIKOSOA SERIKALI


Jopo la mawakili tisa likiongozwa na Wakili Mpale Mpoki limefika Mahakama Kuu, Dar es salaam, Kanda ya Ardhi na kukutana na kamati ya nidhamu ya mawakili kwa lengo la kuutetea uwakili wa Wakili Boniface Mwabukusi .

Wakili Mwabukusi amefikishwa mbele ya kamati hiyo baada ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kumshitaki kwa kile kilichodaiwa kuwa ni utovu wa nidhamu.

Katika shauri hilo Mwanasheria Mkuu analalamika juu ya kauli alizozitoa Mabukusi akiongea na vyombo vya habari.Moja ya kauli iliyotajwa katika malalamiko hayo ni maneno ya Mwabukusi kwamba, “Spika wa Bunge wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, hawajui walichopitisha Bungeni kwamba hata Chifu Mangungo anasingiziwa maana yeye alijua ni Mkataba.

”Mwanasheria Mkuu anaelezea kuwa Wakili Mwabukusi alitoa kauli ambazo ni za kichochezi, zisizo na staha na zisizozingatia taaluma ya uwakili.Kwa mujibu wa Wakili Alphonce Lusako ambaye ni miongoni mwa wanajopo hilo la kumtetea Wakili Mwabukusi kilichowasukuma wao kuamua kumtetea wakili huyo ni kutaka kupambana na njama za kukandamiza mawakili wanaoikosoa serikali.
...
 
kuwekana sawa ndio ungwana 🐒

kujipiga kifua ati sijui hatutakiwi kuogopa ni dalili za kukata tamaa na ni dhihirisho kwamba kuna woga ndani yake🐒

Jasiri hatoi siri wala nguvu na uwezo wa ufalme wake kwa watesi wake kwa makelele, anaamua, anasema na kutenda, na mambo inakwisha. kelele mingi ni bure kabisaa 🐒
 
Wakili Msomi Boniface Anyisile Kajunjumele Mwabukusi leo amepewa,adhabu ya onyo iliyotolewa na kamati ya maadili na nidhamu

View: https://m.youtube.com/watch?v=gQKBmG0mSns

Wakili Boniface Mwabukusi amebainisha hayo leo tarehe 17 Mei 2024, kimsingi kamati wamekubaliana ilikuwa ni professional misconduct hivyo kumpatia adhabu hiyo ingawa Mwanasheria Mkuu alitaka apewe adhabu ya kupokonywa leseni ya uwakili ....

TOKA MAKTABA
20 November 2023
VUTA N'KUVUTE YA KESI

MWABUKUSI KUTETEWA NA MAWAKILI TISA, WAFUNGUKA HAYA ,WATAJA UKANDAMIZAJI KWA WANAOIKOSOA SERIKALI


Jopo la mawakili tisa likiongozwa na Wakili Mpale Mpoki limefika Mahakama Kuu, Dar es salaam, Kanda ya Ardhi na kukutana na kamati ya nidhamu ya mawakili kwa lengo la kuutetea uwakili wa Wakili Boniface Mwabukusi .

Wakili Mwabukusi amefikishwa mbele ya kamati hiyo baada ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali kumshitaki kwa kile kilichodaiwa kuwa ni utovu wa nidhamu.

Katika shauri hilo Mwanasheria Mkuu analalamika juu ya kauli alizozitoa Mabukusi akiongea na vyombo vya habari.Moja ya kauli iliyotajwa katika malalamiko hayo ni maneno ya Mwabukusi kwamba, “Spika wa Bunge wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, hawajui walichopitisha Bungeni kwamba hata Chifu Mangungo anasingiziwa maana yeye alijua ni Mkataba.

”Mwanasheria Mkuu anaelezea kuwa Wakili Mwabukusi alitoa kauli ambazo ni za kichochezi, zisizo na staha na zisizozingatia taaluma ya uwakili.Kwa mujibu wa Wakili Alphonce Lusako ambaye ni miongoni mwa wanajopo hilo la kumtetea Wakili Mwabukusi kilichowasukuma wao kuamua kumtetea wakili huyo ni kutaka kupambana na njama za kukandamiza mawakili wanaoikosoa serikali.
...

Hivi the state mpo wapi kuwalinda wapigania katiba!!?

Only a single phone call can make the deference!!

Nyie ndio mtalaumiwa ikiwa wapigania katiba wakidhrika hasta kiuchumi!!

Anzeni kazi ya kuwalinda Kwa vitendo!
 
Jamaa ni hatari sana hawa wakiwa na Lissu lazima pachimbike hahahahaha
 
Hoyo ndiyo silaha waliyonayo ingawa hawajui kuwa hicho ndicho kioo ambacho wakikitumia vyema wanaweza kujiona kama uso una tongotongo au la.
 
Back
Top Bottom